ผู้เขียน หัวข้อ: อยากถามว่าถ้าเจอพี่ที่น่ารักมากๆ เคยเผลอใจไหมคะ  (อ่าน 3529 ครั้ง)

mystery.chubby

• Newbie
  • *
  • People Like This 1
    ถ้าจะเผลอใจให้คนที่นี่ กรุณาใช้เหตุผลให้มากๆ อย่าให้ความรู้สึกนำหน้ามากไป
เดี๋ยวเราคิดจะจริงจัง แต่อีกฝ่ายเค้าไม่สามารถมันจะเจ็บปวดตัวเราเอง

แต่ถ้าเรายอมรับสถานะที่ดีต่อกันในวันที่เจอ ไม่เผลอใจในวันที่ห่าง ก็เต็มที่ได้เลยครับ

ขอบคุณนะคะ สำหรับการเตือนใจนะคะ จะใช้เหตุผลให้มากค่ะ ขอบคุณนะคะ

• Newbie
  • *
    ถ้าจะเผลอใจให้คนที่นี่ กรุณาใช้เหตุผลให้มากๆ อย่าให้ความรู้สึกนำหน้ามากไป
เดี๋ยวเราคิดจะจริงจัง แต่อีกฝ่ายเค้าไม่สามารถมันจะเจ็บปวดตัวเราเอง

แต่ถ้าเรายอมรับสถานะที่ดีต่อกันในวันที่เจอ ไม่เผลอใจในวันที่ห่าง ก็เต็มที่ได้เลยครับ

ขอบคุณสำหรับคำแนะนำ คำเตือนใจดีๆนะคะ
ก็เห็นด้วยค่ะ เพราะคิดว่าอีกฝ่ายก็ยินดี เป็นเพื่อน
เป็นพี่ที่ดีมากกว่า ยังไงก็จะระวังใจมากๆ ใช้เหตุผลเยอะๆค่ะ

Mr.

• Sr. Member
  • People Like This 27
บางทีความรุ้สึกก็อยุ่เหนือเหตุผลนะครับ...

ส่วนตัวมองว่าหากมีโอกาสได้เจอคนดีดี ขอเต็มที่กับตรงนั้นครับ เราไม่รุ้หรอกนาคตจะเป็นยังไง.

อย่างน้อย..หากวันนึงที่ต้องจากกันก็อาจมีความรุ้สึกดีดีไห้กัน.จากที่ต้องจากกัน ก็อาจเป็นแค่เปลี่ยนสถานะก็ได้ ใครละจะรู้.....

.พอไหวไหม   **30**
คนมันเหงา ทำไงก็ยังเหงา....คนเหงา 2018.. ( ^o^ )/

• Newbie
  • *
บางทีความรุ้สึกก็อยุ่เหนือเหตุผลนะครับ...

ส่วนตัวมองว่าหากมีโอกาสได้เจอคนดีดี ขอเต็มที่กับตรงนั้นครับ เราไม่รุ้หรอกนาคตจะเป็นยังไง.

อย่างน้อย..หากวันนึงที่ต้องจากกันก็อาจมีความรุ้สึกดีดีไห้กัน.จากที่ต้องจากกัน ก็อาจเป็นแค่เปลี่ยนสถานะก็ได้ ใครละจะรู้.....

อันนี้ต้องใจตรงกันนะคะ  **02**
เรื่องความรู้สึกนี่ยากจริงๆค่ะ
ในชีวิตจริง ยิ่งยากใหญ่
แต่ก็แล้วแต่ช่วงเวลา โอกาส ความเหมาะสมนะคะ

Mr.

• Sr. Member
  • People Like This 27

อันนี้ต้องใจตรงกันนะคะ  **02**
เรื่องความรู้สึกนี่ยากจริงๆค่ะ
ในชีวิตจริง ยิ่งยากใหญ่
แต่ก็แล้วแต่ช่วงเวลา โอกาส ความเหมาะสมนะคะ

จริงแท้ครับ....ทุกสิ่งอย่างขึ้นอยุ่กับเวลา กับ คน  **02**
คนมันเหงา ทำไงก็ยังเหงา....คนเหงา 2018.. ( ^o^ )/

Mint Mint

• Jr. Member
  • **
  • People Like This 21
ไม่รอดค่ะ
อยากได้แบบไหน pm มาคุยกันค่ะ โอนมัดจำหรือเต็มจำนวนก่อนนัดนะคะ