ผู้เขียน หัวข้อ: ณ ที่แห่งนี้ ก็มี "ความรัก"  (อ่าน 2625 ครั้ง)

เจ๊บั๊ฟ

• VERIFY USER
  • Sr. Member
  • *
  • People Like This 225
  • ภาพถ่ายมีด้านหน้าที่สวยงาม และด้านหลังที่ว่างเปล่า
ณ ที่แห่งนี้ ก็มี "ความรัก"
« เมื่อ: เมษายน 15, 2017, 12:58:57 AM »
คิดอยู่นาน ว่าจะเขียนดีไหม เพราะกลัว กลัวว่าทั้งหมดที่เกิดขึ้น อาจเป็นแค่ความรู้สึกของเราแค่คนเดียว

เมื่อไม่นานมานี้ ได้รู้จักพี่ใจดีคนหนึ่ง ผ่านเว็บไซต์แห่งนี้ จากกระทู้หาเพื่อนกินส้มตำ
เราทำความรู้จักพี่ๆแทบทุกคนที่ PM มา และก็มีเข้าตาจริงจังแค่ 2 คนเท่านั้น นามสมมติพี่ ต. และ พี่บ.
ด้วยเหตุผลที่ว่า อยู่ไม่ไกลกัน และพอจะคุยกันรู้เรื่อง บุคลิกก็ถือว่าตรงตามที่ต้องการ

แต่ แต่...มีพี่ท่านนึง สมมติว่าชื่อ ก. พี่ท่านนี้อยู่ไกลจากเราราว 200km ซึ่งเราไม่คิดว่าจะได้มาเจอกันเพื่อกินส้มตำหรอก ใครเขาจะลงทุนมา
แต่ก็ให้ไอดีไลน์ไป โดยไม่ได้คิดอะไร เขาทักมาก็ตอบบ้าง เห็นแต่ไม่เข้าไปอ่านบ้าง เพราะไม่ได้จะสนใจ อยู่ไกลเกินไป

พอคุยกัน พี่เขาถามว่าชอบเที่ยวธรรมชาติไหม จำได้ตอนนั้นคิดนานว่าจะตอบยังไงดี เพราะปกติเป็นคนไม่ไปไหน หรือไป ก็ไม่ได้รู้สึกพิเศษ
คุยกันไป คุยกันมา ไม่รู้อิท่าไหน อยากนัดเจอ โดยตอนแรกจะนั่งรถตู้ไปหาที่บางแสน แต่ติดที่ตอนเช้ามีเรียน เลยบอกไปเล่นๆว่า ให้พี่มากรุงเทพสิ
พี่เขาเอาจริงแฮะ บอกจะมา ตอนนั้นคือตกใจมาก แต่ก็ได้ปฏิเสธไป ไม่ใช่ไม่อยากเจอนะ แต่เกรงใจ กลัวว่าจะดึกเกินไป แต่คืนนั้น ก็คุยกันจนตีสาม

วันต่อมา ก็คุยกันปกติ ก็มีปรึกษาเพื่อนบ้างว่าจะเอาไงดี หน้าตาไม่สเป็ค อะไรประมาณนี้ แต่สุดท้ายก็เลือกที่จะสานสัมพันธ์
คืนนั้นพิเศษกว่าวันก่อนๆคือ พี่เขาขับรถมา 200km มาหาที่กรุงเทพ ตอนนั้นตกใจมาก ทั้งงงที่พี่เขามาจริงๆ และประหลาดใจที่ตัวจริง หล่อกว่าในรูปตั้งแยะ

คืนแรกที่ได้นอนข้างๆ ยอมรับว่าเป็นฝ่ายรุกก่อน ต้องแอบกระซิบว่า เกิดมาเพิ่งเคยถึงจุดสุดยอดแค่ครั้งเดียว 555 แต่สำหรับพี่คนนี้ เราเอาไปเล่าให้เพื่อนฟังได้แบบภูมิใจเลย คือแบบ หลายรอบเลยจ้า ประหลาดใจมาก

อุ้ย แอบติเรท 55555

เราไม่คิดว่าพี่เขาจะสานต่อด้วยซ้ำ แต่พี่เขากลับจริงจังมาก เรามีโอกาสได้ไปเที่ยวเกาะสีชังกัน ซึ่งเป็นการไปเที่ยวที่ประทับใจมาก พี่เขาพาเที่ยว และดูแล ตามใจมากๆ

อาจจะงี่เง่าในความเจ้าชู้ของเรานิดหน่อย บล็อคแล้วลบไลน์ผู้ชายในสต๊อคเราจนเกลี้ยง จนเราเองก็แปลกใจว่ามีผู้ชายแบบนี้บนโลกด้วยหรอ

ตอนแรก อาจไม่ได้รู้สึกชอบเท่าไหร่ แต่พอตอนจะจาก เหมือนใจหาย เลยรู้ใจตัวเองว่าอาจจะใช่
ทุกวันนี้พี่เขาก็มานอนเฝ้าตลอด ไม่ไปไหน แม้จะขี้งอน ขี้น้อยใจ ทำให้ปวดหัวบ้าง แต่ก็ยังรับไหว

ได้ยินแว่วๆว่าจะย้ายมาอยู่กรุงเทพแล้ว ก็แอบดีใจเหมือนกัน เพราะเขาทำให้เกิดช่วงเวลา และความรู้สึกดีๆ (แม้จะขี้ระแวงไปหน่อย)
ไม่เคยคิดเลยว่า เว็บไซต์แห่งนี้ จะมีรักแท้ ด้วย..ขอบคุณบ้านหลังนี้ ที่นำพาให้มาเจอผู้ชายแสนดีคนนี้ค่ะ

สำหรับเรา มองว่า โปรไฟล์แบบพี่เขาเนี้ย มีโอกาสเจอผู้หญิงสวยๆกว่าเราอีกมาก แต่ก็ขอบคุณจริงๆ ที่เลือกผู้หญิงคนนี้

การบ้าน ก็จบแค่ตรงนี้ก่อน ถ้ามีอะไรคืบหน้า จะมาเล่าใหม่

แต่เป็นกำลังใจให้คนที่กำลังตามหาความรักนะคะ ว่า หลังจากคนที่ไม่ใช่ เราอาจจะเจอคนที่ดีจนคุณประหลาดใจเลยก็ได้
อย่ากลัวที่จะมีความรักค่ะ ^^

..ชีวิตจริง มันมีอะไรตั้งเยอะแยะ ก็แค่เหนื่อยล้ากับการปั้นหน้าเพื่อรักษาภาพพจน์..
..แค่อยากมีพื้นที่ให้ได้สนุกสนาน ได้ผ่อนคลาย ได้แสดงความรู้สึกจริงๆออกมา..

myman

• Full Member
  • People Like This 61
Re: ณ ที่แห่งนี้ ก็มี "ความรัก"
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: เมษายน 16, 2017, 12:04:39 AM »
น่ารักดีนะคับ ติด18+นิดหน่อย พอเป็นรสชาติ  **11** **11**
ยินดีที่ได้รู้จักทุกคนครับ

crocodile

• Hero Member
  • People Like This 816
  • ตะเข้ฟันหัก
Re: ณ ที่แห่งนี้ ก็มี "ความรัก"
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: เมษายน 16, 2017, 12:33:30 AM »
ต่อไปนี้ ถ้ามีใครชวนกินส้มตำ เห็นทีจะต้องรีบไป

Yodrak

• People Like This 108
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: เมษายน 16, 2017, 01:17:27 PM »
ต่อไปนี้ ถ้ามีใครชวนกินส้มตำ เห็นทีจะต้องรีบไป

พี่เข้ ไปทานส้มตำกันไหมครับ

**34** **34** **34**
ถึงลุงจะไม่หล่อ ... แต่ลุงขี้เหร่นะครับ

kaptan

• People Like This 1734
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: เมษายน 17, 2017, 10:12:53 AM »

กลับมาเขียนการบ้านด้วยนะครับ คนอ่านคงอยากทราบว่า
1. ใครรุกก่อน
2. ใคร.....สุดยอดแบบน้องจขกท.บ้าง หรือว่าทั้งคู่
ถ้าคุณน่ารัก จริงใจ คุณคือเป้าหมายของเรา

kaptan

• People Like This 1734
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: เมษายน 17, 2017, 10:14:10 AM »
      อ้าว ลืมเลย จะอวยพรให้บ่าวสาว เอ๊ยคู่รักได้รักกันนานๆ หวานชื่นตลอดไปครับ
ดีใจกับน้องจขกท.และพี่ 200 กม.ด้วยครับ
ถ้าคุณน่ารัก จริงใจ คุณคือเป้าหมายของเรา

tawans

• People Like This 1458
  • อดีตหนุ่มเนิร์ด ที่กลายเป็น เพลย์บอย
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: เมษายน 17, 2017, 10:51:17 AM »

กลับมาเขียนการบ้านด้วยนะครับ คนอ่านคงอยากทราบว่า
1. ใครรุกก่อน
2. ใคร.....สุดยอดแบบน้องจขกท.บ้าง หรือว่าทั้งคู่
ผมก็หวังได้อ่านการบ้านของคนที่"แน่จริง"ไม่เอาแต่"คุยโม้"เหมือนที่ท่านกัปตันอยากอ่านคราบบบบบ...
หนุ่มเนิร์ด ที่กลายเป็นเพลย์บอย

ลำเอียงเสมอสำหรับคนพิเศษ

tawans

• People Like This 1458
  • อดีตหนุ่มเนิร์ด ที่กลายเป็น เพลย์บอย
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: เมษายน 17, 2017, 10:55:41 AM »
ขออวยพรและยินดีกับจขกท นะครับ
ในนี้ผมเห็นมาหลายคู่ที่เจอคนที่ใช่และอยู่กันได้ยาวนาน
ถึงจะเป็นเปอร์เซนต์ที่น้อยมากแต่ก็มีให้เห็น

ขอให้โชคดีครับ
หนุ่มเนิร์ด ที่กลายเป็นเพลย์บอย

ลำเอียงเสมอสำหรับคนพิเศษ

เจ๊บั๊ฟ

• VERIFY USER
  • Sr. Member
  • *
  • People Like This 225
  • ภาพถ่ายมีด้านหน้าที่สวยงาม และด้านหลังที่ว่างเปล่า
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: เมษายน 17, 2017, 08:11:12 PM »
ขอบคุณทุกๆท่านค่ะ  **39**
..ชีวิตจริง มันมีอะไรตั้งเยอะแยะ ก็แค่เหนื่อยล้ากับการปั้นหน้าเพื่อรักษาภาพพจน์..
..แค่อยากมีพื้นที่ให้ได้สนุกสนาน ได้ผ่อนคลาย ได้แสดงความรู้สึกจริงๆออกมา..

Monin_II

• People Like This 115
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: เมษายน 17, 2017, 09:43:27 PM »
ยินดีด้วยนะคะ
ว่าแต่ควรติดเรท18+หน้ากระทู้นะ **11**