ผู้เขียน หัวข้อ: ว่ากันด้วยเรื่องกล้วยๆ ที่มันไม่น่าจะกล้วยสำหรับบางคน!!  (อ่าน 1255 ครั้ง)

Mumo

• Hero Member
  • People Like This 208
  • nukate.c
กระทู้นี้ได้แรงบันดาลใจมาจากการเห็นคนขึ้นรูป profile เป็นรูปขนมกล้วย Tokyo Banana งงอะจิ บางคนอาจจะไม่งง เพราะรูปทรงลักษณะ ก็มีขายตาม 7-11 บ้านๆเรานี่แหละ เลอแปงบานาน่า เดี๋ยวจะหาว่าขายขนมอีก เกริ่นซะยาวยืด ปื๊ดๆเชียว ... มันว่ากันด้วยเรื่องกล้วยๆ แล้วมันเกี่ยวอะไรกะเวปนี้ฟ่ะ ...คงคิดยังงั้นล่ะสิ ...ช่าย...มันแค่จุดเริ่มต้น... **34**

ประเด็นมันอยู่ที่การจะเจอใครสักคนที่แมทกะเราให้เป็นเรื่องกล้วยๆนี่ทำยังไงต่างหาก เล่นมาก็เยอะ คุยมาก็แยะ ทำยังไงให้คนที่เข้ามาอยู่ในข่ายที่เราสนใจ ไม่ว่าเราจะสนใจเค้า หรือ เค้าจะสนใจเรามันแคบลง คือไม่เสียเวลาคุย ตัดความเกรียนๆให้ได้มากที่สุดดีกว่า อันนี้อยากได้ความคิดเห็น มุมมองจากเพื่อนๆ พี่ๆน้องๆ ในเวป ว่าอะไรคือจุด หรือ มุมมองที่ชั้นอยากจะเข้าไปคุย เข้าไปทักคนคนนี้นะ เค้าน้าสนใจ หรือมีจุดสนใจตรงไหนบ้างที่ทำให้อยากรู้จัก ช่วยๆกันแชร์หน่อยนะ ถือว่ามีเรื่องคุยกัน เม้าท์มอยด์ๆ

41 41 41
เก็บอดีตไว้เป็นความทรงจำ ....ขอบคุณสำหรับเรื่องราวดีๆที่ผ่านเข้ามา ....หลายๆครั้ง ที่ทำให้รู้สึกว่า "โชคชะตา" ยังมีอยู่จริง

BunnyR

• Jr. Member
  • **
  • People Like This 64
  • Now I see, if I wear a mask, I can fool the world.
กระทู้น่าสนใจจัง ถึงกับต้องล็อกอินเข้ามาตอบ
เพราะชอบกินขนมTokyo banana มากกกกช่วงนั้นกินจนโดนพนักงานเซเว่นแซวเลย555
สำหรับบันนี่นะคะ จุดที่น่าสนใจให้เข้าไปคุย อยากทำความรู้จัก หรืออยากจะสานสัมพันธ์ต่อ (เฉพาะในเวปนี้นะคะ)
ก็รู้อยู่ว่าเราเห็นแค่เพียงตัวอักษร แต่จะมีใครรู้สึกเหมือนกันไหมว่าตัวอักษรของแต่ละคนมันมีเสียง
ไม่รู้สิหรือบันนี่ม้าโนเก่งก็ไม่รู้เหมือนกัน สิ่งแรกที่ให้ความสนใจคือการลงรายละเอียดที่ครบถ้วน
ทั้งแนะนำตัวเอง บอกจุดประสงค์ และสิ่งที่ต้องการ กฏกติกา เราเห็นแล้วรู้สึก อืม คนนี้ๆเค้าต้องการจริงๆนะ
ไม่ได้กระทู้หว่านแหหลอกดูรูปไปเรื่อย คุยไม่เวิ่นเว้อ ตัดบทที่การนัดออกไปเจอตัวจริง พร้อมให้เบอร์หรือไลน์ติดต่อกลับ
สิ่งต่อมาคือ ตรงเวลา เลทสักครึ่งชั่วโมง หนึ่งชั่วโมงไม่เป็นไรไม่ซีเรียส จุดเดือดอยู่ที่3ชั่วโมงถ้าไม่มามันไม่มีครั้งที่2อีก^^
สิ่งที่3คือ การวางตัว พูดคุยกันในเดทแรก จุดนี้เป็นจุดสำคัญเลยค่ะที่จะทำให้ทั้งสองฝ่ายรู้สึกอยากไปต่อหรือจบกันตรงนี้
อันนี้ไม่รู้จะอธิบายยังไงนะคะ บี๋เคยบอกว่า การเจอมันบรรยายทุกอย่างได้ดีที่สุด คือก็ต้องทำตัวดีๆอ่ะคะ่555555ถึงจะผ่าน
อันนี้ก็แล้วแต่ละคนโนะว่าจะมีวิธีมัดใจฝ่ายตรงข้ามได้ยังไง แต่ถ้าเรามีความจริงใจบันนี่ว่าอีกฝ่ายเค้าสัมผัสได้แน่นอน
 **34** แอบซิบบันนี่แพ้ผู้ชายตาหวาน ยิ้มสวย กลิ่นตัวหอม ท่าทางซื่อๆเรียบร้อยๆ แลดูน่าแกล้งน่าขย้ำฝุดๆ

กระต่ายหน้าตาดีที่มีแฟนแล้ว

Mumo

• People Like This 208
  • nukate.c
แฮะๆๆ ล่อลวงมาตอบกระทู้ประเดิมเป็นแรกเลย ... **34**

เค้าก็มโนเก่งเหมือนกัน ..เห็น user ตะเองนึกถึง สาวใสติดหูกระต่ายๆยาวๆมีหางปุยๆ (ผู้ช่วยนักมายากลประมาณนั้นเลย) **25** สงสัยจะมโนเก่งไปละ **12**  แต่....อย่าพิมพ์ประโยคนี้นะ "แพ้ผู้ชายตาหวาน ยิ้มสวย กลิ่นตัวหอม ท่าทางซื่อๆเรียบร้อยๆ แลดูน่าแกล้งน่าขย้ำฝุดๆ" ....เพราะว่าเดี๋ยวเค้าคนนั้นก็จะมา...โผล่ในกระทู้นี้แน่ๆ ....ผู้ชายช่างมโน ... มโนว่าสาวๆทุกคนเป็นหวานใจเค้าหมด จนหมดเวปล่ะ ใครไม่โดนมโนใส่ ถือว่ามาไม่ถึงเวปนี้จริงๆ (อย่างกะไปซื้อของฝากต่างจังหวัด) **25**
เก็บอดีตไว้เป็นความทรงจำ ....ขอบคุณสำหรับเรื่องราวดีๆที่ผ่านเข้ามา ....หลายๆครั้ง ที่ทำให้รู้สึกว่า "โชคชะตา" ยังมีอยู่จริง

ʕ•ᴥ•ʔ❤8888

• People Like This 468
  • ❤นู๋ความสุข❤
มาแจมด้วยคน...

จะเจอคนที่ใช่ แนตเลือกตัดคนที่ "ไม่ใช่"ก่อน
มันจะมีประโยคอยุ่ในใจ ที่ถ้าทักมางี้ปุ้ป
ลบเรยง่ายๆ เช่น ทักมาละ ถามว่าชื่อไร
เอิ่ม ตอนโพสก็บอกอยุ่นะ ชื่อแนตตี้
อ่ะถ้าไม่อ่าน เปิดตาอ่านชื่อโปร์สักนิด
รึอ่านไทม์สักหน่อย คนก็เรียกแต่แนตตี้ๆนะ

รึทักมาถามซ้ำๆ เดิมๆ กินข้าวยัง?
ทำไรอยู่? น่าเบื่อมากกก...จำเจสุด
บางทีความหมายเดวกัน แต่เปลี่ยน
คำพุด จะทำให้ดูน่าสนใจยิ่งขึ้นได้นะ

แนตตี้ชอบพี่ๆสายฮา..
ออกแนวกวนติ่งสมอง ปล่อยมุก
เช่น เท๊ออ...อึอยู่หรา ? เออดีอ่ะ 555

ส่วนพี่ตัวเปนๆ ชอบคนที่ไม่รุกอ่ะค่ะ
เพราะส่วนมาก เจอแต่รุก "ทำนมไม๊"
นี่ถามทุกคน เรยจะสนใจคนที่ไม่ถาม
พี่ติ๋มๆ รุ้สึกเออ อยากได้อ่ะ น่าร้ากกก

เพราะพอพี่ถามเรื่องนมละ จุดสนใจมันก็
จะลึกขึ้นเรื่อยๆ จนบางทีกัว ลึกจนถึงถาม
ชอบ X ท่าไหน อะไรยังไง บลาๆ  **25**

แต่กะคนที่ไม่ถามเรื่อง รูปลักษณ์เรย
คุยเรื่องอื่น เราจะแบบ รุกเอง ว่าเออ
น่ารักอ่ะ ไม่เน้น ไม่หื่น เราหื่นเองเบย 

ทุกวันนี้ก็ไม่กล้านัดใคร
ไม่ใช่ไร กัวไปปล้ำเค้า  **30**
ชีวิตก็เหมือนจิ๊กซอว์
บางทีแค่รอคนที่ใช่
ใครบางคนอาจผ่านไป
หลีกทางให้คนใหม่เดินเข้ามา

BunnyR

• **
  • Now I see, if I wear a mask, I can fool the world.
ตอนพิมพ์นี่คิดถึงแต่รอยยิ้มของบี๋จ๋านะคะเนี่ย พอตะเองสะกิดมาแทบไม่ต้องบอกยูสก็รู้เลยว่าใคร  **30** มะกี้แอบเห็นไปแซวกระทู้ข้างๆมาหมาดๆ  **04**

ปอลอ.มาเห็นด้วยกับคุณแนตตี้ค้าาา ยิ่งคุณผู้ชายนิ่งๆไม่พยายามเข้าหาเรามากเกินไปยิ่งทำให้น่าค้นหามากกว่ามาแบบโต้งๆเลยจิงๆนะ

ʕ•ᴥ•ʔ❤8888

• People Like This 468
  • ❤นู๋ความสุข❤
ตอนพิมพ์นี่คิดถึงแต่รอยยิ้มของบี๋จ๋านะคะเนี่ย พอตะเองสะกิดมาแทบไม่ต้องบอกยูสก็รู้เลยว่าใคร  **30** มะกี้แอบเห็นไปแซวกระทู้ข้างๆมาหมาดๆ  **04**

ปอลอ.มาเห็นด้วยกับคุณแนตตี้ค้าาา ยิ่งคุณผู้ชายนิ่งๆไม่พยายามเข้าหาเรามากเกินไปยิ่งทำให้น่าค้นหามากกว่ามาแบบโต้งๆเลยจิงๆนะ

แอบเปน FC อยู่นะฮะ 5555
ถ้าสเปคผญ.แนตชอบแบบคุนบันนี่
นี่ล่ะคะ กะต่ายน้อยแสนซน
อ้อน น่ารัก แระเปลี่ยนเปน
บันนี่สุดร้อนแรง อยากดั้ยๆๆ  **36**

ส่วนปุ้จาย ก็ป๊านุนี่ล่ะฮะ
สเปคเก๊าเยย สายนิ่ง หึหึ
นิ่งมากใช่ไม๊...จับกด  **11**
ชีวิตก็เหมือนจิ๊กซอว์
บางทีแค่รอคนที่ใช่
ใครบางคนอาจผ่านไป
หลีกทางให้คนใหม่เดินเข้ามา

BunnyR

• **

แอบเปน FC อยู่นะฮะ 5555
ถ้าสเปคผญ.แนตชอบแบบคุนบันนี่
นี่ล่ะคะ กะต่ายน้อยแสนซน
อ้อน น่ารัก แระเปลี่ยนเปน
บันนี่สุดร้อนแรง อยากดั้ยๆๆ  **36**

ส่วนปุ้จาย ก็ป๊านุนี่ล่ะฮะ
สเปคเก๊าเยย สายนิ่ง หึหึ
นิ่งมากใช่ไม๊...จับกด  **11**
พูดตรงๆว่าเขิน **02**
ไม่อยากจะบอกว่าบันนี่ก็เป็นFC คุณแนตตี้เหมือนกัน
คนอารายเก็บเงินเก่งชะมัด บันนี่มักจะหมดไปกับของกินเรื่อยเลย  **07**

tawans

• People Like This 1458
  • อดีตหนุ่มเนิร์ด ที่กลายเป็น เพลย์บอย
กระทู้น่าสนใจจัง ถึงกับต้องล็อกอินเข้ามาตอบ
เพราะชอบกินขนมTokyo banana มากกกกช่วงนั้นกินจนโดนพนักงานเซเว่นแซวเลย555
สำหรับบันนี่นะคะ จุดที่น่าสนใจให้เข้าไปคุย อยากทำความรู้จัก หรืออยากจะสานสัมพันธ์ต่อ (เฉพาะในเวปนี้นะคะ)
ก็รู้อยู่ว่าเราเห็นแค่เพียงตัวอักษร แต่จะมีใครรู้สึกเหมือนกันไหมว่าตัวอักษรของแต่ละคนมันมีเสียง
ไม่รู้สิหรือบันนี่ม้าโนเก่งก็ไม่รู้เหมือนกัน สิ่งแรกที่ให้ความสนใจคือการลงรายละเอียดที่ครบถ้วน
ทั้งแนะนำตัวเอง บอกจุดประสงค์ และสิ่งที่ต้องการ กฏกติกา เราเห็นแล้วรู้สึก อืม คนนี้ๆเค้าต้องการจริงๆนะ
ไม่ได้กระทู้หว่านแหหลอกดูรูปไปเรื่อย คุยไม่เวิ่นเว้อ ตัดบทที่การนัดออกไปเจอตัวจริง พร้อมให้เบอร์หรือไลน์ติดต่อกลับ
สิ่งต่อมาคือ ตรงเวลา เลทสักครึ่งชั่วโมง หนึ่งชั่วโมงไม่เป็นไรไม่ซีเรียส จุดเดือดอยู่ที่3ชั่วโมงถ้าไม่มามันไม่มีครั้งที่2อีก^^
สิ่งที่3คือ การวางตัว พูดคุยกันในเดทแรก จุดนี้เป็นจุดสำคัญเลยค่ะที่จะทำให้ทั้งสองฝ่ายรู้สึกอยากไปต่อหรือจบกันตรงนี้
อันนี้ไม่รู้จะอธิบายยังไงนะคะ บี๋เคยบอกว่า การเจอมันบรรยายทุกอย่างได้ดีที่สุด คือก็ต้องทำตัวดีๆอ่ะคะ่555555ถึงจะผ่าน
อันนี้ก็แล้วแต่ละคนโนะว่าจะมีวิธีมัดใจฝ่ายตรงข้ามได้ยังไง แต่ถ้าเรามีความจริงใจบันนี่ว่าอีกฝ่ายเค้าสัมผัสได้แน่นอน
 **34** แอบซิบบันนี่แพ้ผู้ชายตาหวาน ยิ้มสวย กลิ่นตัวหอม ท่าทางซื่อๆเรียบร้อยๆ แลดูน่าแกล้งน่าขย้ำฝุดๆ
.....เฮ้ยยยยย.....ผมโดนสาวสวยจีบออกอากาศ......เขินอะ
 41 41 41
หนุ่มเนิร์ด ที่กลายเป็นเพลย์บอย

ลำเอียงเสมอสำหรับคนพิเศษ