ผู้เขียน หัวข้อ: เวลาอกหัก แต่ละคนจัดการความรู้สึกนี้ยังไงครับ  (อ่าน 2327 ครั้ง)

Monin_II

• Full Member
  • People Like This 115
Re: เวลาอกหัก แต่ละคนจัดการความรู้สึกนี้ยังไงครับ
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: เมษายน 19, 2017, 11:40:17 AM »
ตาม step ที่เคยเป็นนะคะ
1 นอนโง่ๆบนเตียงสภาวะช็อค
2 ออกไปสังสรรค์กับเพื่อนแบบสุดเหวี่ยง
ไม่ได้เพื่อนเป็นชักโครกไม่กลับ
3 หาอะไรทำแบบอย่าว่าง อย่าอยู่คนเดียว
สุดท้ายก็วนกับความรู้สึกเดิมๆ
จนมาคิดได้ว่าควรจัดการกับความรู้สึกภายใน
ไม่ใช่เอาอะไรมาถมมาเติมเต็มที่มันหายไป
อะไรมันจะใช่ก็ใช่
ไม่ใช่ก็คือไม่ใช่
บางเรื่องเราคุมทุกอย่างไม่ได้
โดยเฉพาะจิตใจคนอื่น
เสียใจให้พอ และทำความเข้าใจกับมัน
เดี๋ยวมันก็หายไปเอง
ท่องไว้ๆ แค่นี้จิ๊บๆ  **24**

Nnudee

• Newbie
  • *
  • People Like This 7
  • ปิดบัญชี
Re: เวลาอกหัก แต่ละคนจัดการความรู้สึกนี้ยังไงครับ
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: เมษายน 19, 2017, 12:28:13 PM »
ทำใจคะ !!! สั่้นๆง่ายๆท ได้ใจความ
ไม่เล่นแล้วไม่ต้องติดต่อคะ

kaptan

• Hero Member
  • People Like This 1734
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: เมษายน 19, 2017, 01:23:16 PM »
      ตอนที่เราอกหักใหม่ๆ แผลมันยังสดครับ เราจะรู้สึกว่าไปไหน ทำอะไร มันก็หดหู่สิ้นหวังไปหมด
ไม่มีแรงจะออกไปอะไรๆ ก็ตามไม่ว่าไปแดนซ์ ไปห้าง....แค่หายใจยังไม่อยากเลย

แต่....เราต้องรู้ครับว่าทุกอย่างมันก็ต้องผ่านไป แผลสดจะกลายเป็นแผลเก่า สะเก็ดหลุดตอนไหน
เราอาจจะยังไม่รู้ด้วยซ้ำ ดังนั้น มีงานทำงาน ถ้าต้องเรียนไปเรียน น้ำตาไหลไปห้องน้ำ หายใจยาวๆ
หรือจะถอนใจบ้างก็ทำไป....ใช้ชีวิตทางกายให้ปกติครับ ส่วนทางใจอย่าไปบังคับอะไรมันมาก เป็นเองมันจะหายเอง

ไม่ว่าใครก็คงต้องเคยอกหักกันมาบ้างแหละ ผมก็อกหักถึงมาเจอ มาเล่นเวปนี้ วันนี้ดีใจที่อกหัก
ไม่งั้นไม่ได้เจอน้องๆ ที่น่ารักๆ อีกเป็นร้อยคนที่นี่ และถึงแม้ผมจะคร่ำครวญโหยหา บนบาลศาลกล่าวกับ
สิ่งศักดิ์สิทธิ์ทั้งโลก คนที่ผมเคยรักก็ไม่กลับมาครับ......

วันนี้ไม่ต้องรักใครแล้ว แค่ดีกับคนที่เราอยากดีด้วย และดีกับเราก็พอครับ

ขอให้พี่เจอคนที่ใช่นะครับ

เจอเยอะเลยครับ 80% ก็จากเวปนี้แหละ ยังมีน้องน่ารักๆ มาทำให้เราลืมอะไรๆ ได้มากมายครับ
ลองนัดน้องๆ ดู ถ้าเลือกไม่ถูก pm มาครับ เดี๋ยวหาน่ารักมากๆ ให้ 3 คน
ถ้าคุณน่ารัก จริงใจ คุณคือเป้าหมายของเรา

maibenrai

• People Like This 11
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: เมษายน 19, 2017, 01:31:50 PM »
ตาม step ที่เคยเป็นนะคะ
1 นอนโง่ๆบนเตียงสภาวะช็อค
2 ออกไปสังสรรค์กับเพื่อนแบบสุดเหวี่ยง
ไม่ได้เพื่อนเป็นชักโครกไม่กลับ
3 หาอะไรทำแบบอย่าว่าง อย่าอยู่คนเดียว
สุดท้ายก็วนกับความรู้สึกเดิมๆ
จนมาคิดได้ว่าควรจัดการกับความรู้สึกภายใน
ไม่ใช่เอาอะไรมาถมมาเติมเต็มที่มันหายไป
อะไรมันจะใช่ก็ใช่
ไม่ใช่ก็คือไม่ใช่
บางเรื่องเราคุมทุกอย่างไม่ได้
โดยเฉพาะจิตใจคนอื่น
เสียใจให้พอ และทำความเข้าใจกับมัน
เดี๋ยวมันก็หายไปเอง
ท่องไว้ๆ แค่นี้จิ๊บๆ  **24**

ขอบคุณครับผม

maibenrai

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: เมษายน 19, 2017, 01:34:29 PM »
      ตอนที่เราอกหักใหม่ๆ แผลมันยังสดครับ เราจะรู้สึกว่าไปไหน ทำอะไร มันก็หดหู่สิ้นหวังไปหมด
ไม่มีแรงจะออกไปอะไรๆ ก็ตามไม่ว่าไปแดนซ์ ไปห้าง....แค่หายใจยังไม่อยากเลย

แต่....เราต้องรู้ครับว่าทุกอย่างมันก็ต้องผ่านไป แผลสดจะกลายเป็นแผลเก่า สะเก็ดหลุดตอนไหน
เราอาจจะยังไม่รู้ด้วยซ้ำ ดังนั้น มีงานทำงาน ถ้าต้องเรียนไปเรียน น้ำตาไหลไปห้องน้ำ หายใจยาวๆ
หรือจะถอนใจบ้างก็ทำไป....ใช้ชีวิตทางกายให้ปกติครับ ส่วนทางใจอย่าไปบังคับอะไรมันมาก เป็นเองมันจะหายเอง

ไม่ว่าใครก็คงต้องเคยอกหักกันมาบ้างแหละ ผมก็อกหักถึงมาเจอ มาเล่นเวปนี้ วันนี้ดีใจที่อกหัก
ไม่งั้นไม่ได้เจอน้องๆ ที่น่ารักๆ อีกเป็นร้อยคนที่นี่ และถึงแม้ผมจะคร่ำครวญโหยหา บนบาลศาลกล่าวกับ
สิ่งศักดิ์สิทธิ์ทั้งโลก คนที่ผมเคยรักก็ไม่กลับมาครับ......

วันนี้ไม่ต้องรักใครแล้ว แค่ดีกับคนที่เราอยากดีด้วย และดีกับเราก็พอครับ

เจอเยอะเลยครับ 80% ก็จากเวปนี้แหละ ยังมีน้องน่ารักๆ มาทำให้เราลืมอะไรๆ ได้มากมายครับ
ลองนัดน้องๆ ดู ถ้าเลือกไม่ถูก pm มาครับ เดี๋ยวหาน่ารักมากๆ ให้ 3 คน

พี่ชี้โพรงให้กระรอก แบบนี้ผมก็ไม่รอช้า PM ไปละครับ แฮๆๆ

บัวบุรา

• People Like This 46
  • life is just feed fuck and die
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: เมษายน 19, 2017, 02:35:38 PM »
คำตอบของผู้เชี่ยวชาญด้านการอกหักอย่างแจนคือ
เรื่องของความสัมพันธ์เป็นเรื่องของคนสองคน
ถ้าอีกฝ่ายหมดใจ พยายามฝ่ายเดียวยังไงเค้าก้อไม่กลับมาหรอกนะคะ
สิ่งเดียวที่ทำได้คือ "ทำใจ" ค่ะ เราต้องยอมรับความจริงให้ได้นะคะ
แจนผ่านการอกหักมาซะจนรู้สึกว่าการทำใจให้ยอมรับความจริงมันไม่ยากเกินกว่าที่เราจะทำได้ค่ะ
อกหักบ่อยๆ เราจะผ่านในแต่ละครั้งได้ง่ายขึ้น
ช่วงแจนอกหักแจนจะอยู่กับตัวเอง มองหาข้อดีของเหตุการณ์ที่เกิดขึ้น
ไม่ร่ำร้องเรียกหาอะไรที่เป็นไปไม่ได้อีกแล้ว

สุดท้ายสิ่งที่แจนคิดได้อย่างหนึ่งคือ เราไม่ควรยึดติดกับความสัมพันธ์หรือสิ่งใดมากเกินไป
ไม่มีอะไรแน่นอนบนโลกใบนี้แม้แต่ใจเราเอง  คิดให้เป็น เห็นให้สุขนะคะ
ทุกวันนี้แจนมีความสุขอยู่กับสิ่งที่แจนมี และเป็น

เอาใจช่วยนะคะ **38**
What goes around comes around
เลิกโทษคนอื่น เลิกโทษอย่างอื่น
ทั้งความสุขและความฝันไม่ควรเป็นความรับผิดชอบของใคร...นอกจากเธอเอง

kaptan

• People Like This 1734
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: เมษายน 20, 2017, 10:25:27 AM »

พี่ชี้โพรงให้กระรอก แบบนี้ผมก็ไม่รอช้า PM ไปละครับ แฮๆๆ

ขอให้มีความสุขในโพรงใหม่ๆ นะครับ....น้องๆ น่ารักแน่นอนครับ
น้องๆ ก็คงดีใจด้วยที่มีพี่ๆ มาช่วยค่าขนมแบบนี้ครับ
ถ้าคุณน่ารัก จริงใจ คุณคือเป้าหมายของเรา

ENCELADUS

• People Like This 130
  • บางสิ่่งไม่ได้ถูกกำหนดให้รู้?
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: เมษายน 20, 2017, 11:57:05 AM »
ครับก่อนอื่นคงต้องหาสาเหตุว่าทำไมเราถึงโดนหักอกครับ ตัวเราไม่เหมาะยังไงวันหน้าจะได้แก้ไขปรับปรุงตัว แต่อย่างว่าถ้าคนจะเทแค่นั้งหายใจยังผิดครับ ผมจะไม่กลับไปดูรูปความหลังหรือกลับไปในที่ที่เราเคยไปมีสุขด้วยกัน ไม่ส่องเฟสไม่ส่องไทม์ไลน์ พูดง่ายทำยากผมเองยังนั้งเศร้าจมปลักกับอดีตอยู่เลยครับ ไม่ใช่เพราะเรารักเขาไม่ได้แต่เพราะเขาไม่ใช่ของเรา จะรออยู่อีกทำไมการรอแม้ไม่ใช้พลังงานแต่มันโคตรเหนื่อยใจเลยครับ คงต้องรีบหากิจกรรมอดิเรกอย่างอื่นทำให้มากขึ้น กีฬา อ่านหนังสือ ดูทีวี หาการงานทำเพื่อลืมหรือคุยกับเพื่อนๆ อยู่ในเวปแบบนี้ต้องใช้แค่ "เชื่อใจ" เขาว่าเขาจะอยู่กับคุณแต่อย่า "วางใจ" ว่าเขาจะไม่ไปจากคุณครับ ผมอยู่ในเวปมานานโดนมาทุกแบบ หลอกนัด หลอกเงิน หลอกให้ดูแลแล้วหาย แต่ที่เจ็บปวดที่สุดคือ...รักน้องแล้วอกหัก...เพราะ "ความจริงบางอย่างเหมือนเรื่องโกหก "ครับ   **01**
As soon be sure your sin find you out !!!

maibenrai

« ตอบกลับ #18 เมื่อ: เมษายน 22, 2017, 12:08:48 AM »
ครับก่อนอื่นคงต้องหาสาเหตุว่าทำไมเราถึงโดนหักอกครับ ตัวเราไม่เหมาะยังไงวันหน้าจะได้แก้ไขปรับปรุงตัว แต่อย่างว่าถ้าคนจะเทแค่นั้งหายใจยังผิดครับ ผมจะไม่กลับไปดูรูปความหลังหรือกลับไปในที่ที่เราเคยไปมีสุขด้วยกัน ไม่ส่องเฟสไม่ส่องไทม์ไลน์ พูดง่ายทำยากผมเองยังนั้งเศร้าจมปลักกับอดีตอยู่เลยครับ ไม่ใช่เพราะเรารักเขาไม่ได้แต่เพราะเขาไม่ใช่ของเรา จะรออยู่อีกทำไมการรอแม้ไม่ใช้พลังงานแต่มันโคตรเหนื่อยใจเลยครับ คงต้องรีบหากิจกรรมอดิเรกอย่างอื่นทำให้มากขึ้น กีฬา อ่านหนังสือ ดูทีวี หาการงานทำเพื่อลืมหรือคุยกับเพื่อนๆ อยู่ในเวปแบบนี้ต้องใช้แค่ "เชื่อใจ" เขาว่าเขาจะอยู่กับคุณแต่อย่า "วางใจ" ว่าเขาจะไม่ไปจากคุณครับ ผมอยู่ในเวปมานานโดนมาทุกแบบ หลอกนัด หลอกเงิน หลอกให้ดูแลแล้วหาย แต่ที่เจ็บปวดที่สุดคือ...รักน้องแล้วอกหัก...เพราะ "ความจริงบางอย่างเหมือนเรื่องโกหก "ครับ   **01**

ชอบประโยคนี้
แต่ที่เจ็บปวดที่สุดคือ...รักน้องแล้วอกหัก...เพราะ "ความจริงบางอย่างเหมือนเรื่องโกหก "ครับ