ผู้เขียน หัวข้อ: คบกันมาจะมีไหมสักครั้งที่จะไม่นอกใจกัน  (อ่าน 1759 ครั้ง)

cakeko802

• Newbie
  • *
  • People Like This 1
คบกันมาเป้นปีเค้าก้นอกใจเราตลอดเรยพอจับได้เค้าก้กลับมาหาเราเลือกเราเหมือนเดิมเราก้ให้อภัยพอให้อภัยสัก3สัปดาร์หหรือเดือนนึงเค้าก้ทำใหม่อีกแระเราจับได้เค้าก้กลับมาเป้นเหมือนเดิมทำงี้ซ้ำๆจนเลิกกันจิงๆไปทีนึงล้ะพอเลิกกันได้2เดือนเค้าก้กลับมาคบกันเราอีกพอคบอีกก้ทำอีกเรื่อยๆอยากจะถามทำไมผชถึงไม่รุ้จักพอสักทีไม่คิดหรอว่าทำงี้แฟนจะเสียใจเสียความรุ้สึกมากแค่ไหนอ้ะแร้วเคยคิดบ้างไหมว่าจะมีใครที่ดีกับได้เท่ากุยอมให้ได้ทุกอย่างพุดไรกุฟังกุเชื่อหมดแต่พอกุพุดบ้างเสือกไม่ฟังไม่ทำตามเอาแต่บอกว่าเบื่อๆๆคือไม่คิดย้อนกลับไปบ้างหล่ะตอนที่อยากได้กุมาอ้ะตอนที่กุทำไรก้ถุกหมดตอนที่รักกุคนเดียวหวงกุคนเดียวอ้ะใช่สิกุมันเก่าแร้วหนิเรยเบื่อใช้สิแรกๆอ้ะไรๆก้ดีไปหมดพอนานๆเข้าเริ่มซาเริ่มหมดความรุ้สึก
#ขอระบายหน่อยน้ัคะอึดอัดมากล้ะขออภัยด้วยน้ะคะที่ใช้คำหยามอ้ะค้ะ

kaptan

• Hero Member
  • People Like This 1734
Re: คบกันมาจะมีไหมสักครั้งที่จะไม่นอกใจกัน
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: เมษายน 20, 2017, 10:21:01 AM »
    เข้าใจความรู้สึกครับ ยิ่งถ้าเจอกันในเวปแบบนี้ เราไม่ควรหวังอะไรจริงจังจากกันได้มากนักมังครับ

ในอีกมุมนึง....ขอโทษที่ต้องบอกแบบนี้ครับ ในเมื่อเค้าทำน้องเจ็บแล้วเจ็บอีก ทำไมยังให้อภัยเค้าได้เสมอครับ
ถ้าน้องบอกว่ารัก ก็คงต้องทนรักคนแบบนี้ต่อไปครับ หรือคิดว่าจะเปลี่ยนแปลงเค้าได้ครับ
ถ้าคุณน่ารัก จริงใจ คุณคือเป้าหมายของเรา

tawans

• People Like This 1458
  • อดีตหนุ่มเนิร์ด ที่กลายเป็น เพลย์บอย
Re: คบกันมาจะมีไหมสักครั้งที่จะไม่นอกใจกัน
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: เมษายน 20, 2017, 10:39:42 AM »
ที่น้องมีตอนนี้คือผู้ชายที่รักน้องให้น้องเป็นเบอร์หนึ่งแบบถาวร
และเขาก็มีเบอร์ 2...3..4....แบบระยะสั้นสลับสับเปลี่ยน

ถ้าน้องอยากได้ที่ดีกว่าที่มีอยู่แต่ไม่ได้มันก็ทุกข์
จะไม่ทุกข์ก็มีสองแนวทาง...

1. เปลียนคนใหม่หาให้ได้ดีกว่าเดิม

2. ยอมรับความจริงเสีย ให้แน่ใจว่าเป็นเบอร์หนึ่งถาวร และคนอื่นเป็นแค่ชั่วคลาว
แล้วก็ทำใจ...

**38**

หนุ่มเนิร์ด ที่กลายเป็นเพลย์บอย

ลำเอียงเสมอสำหรับคนพิเศษ

cakeko802

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: เมษายน 20, 2017, 10:55:59 AM »
คือรักมากอ้ะค้ะไม่อยากหาใครหรือไปเริ่มต้นใหม่กับใครแร้วอ้ะค้ะ
แต่ว่าจะลองตัดดูบ้างล้ะตัดยากแค่ไหนก้จะตัด

kaptan

• People Like This 1734
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: เมษายน 21, 2017, 10:21:00 AM »
คือรักมากอ้ะค้ะไม่อยากหาใครหรือไปเริ่มต้นใหม่กับใครแร้วอ้ะค้ะ
แต่ว่าจะลองตัดดูบ้างล้ะตัดยากแค่ไหนก้จะตัด
[/quote

ถ้าน้องยังอยู่ในอายุที่นำหน้าด้วยเลข 2 ยังมีเวลาเริ่มต้นใหม่อีกมากมายครับ
อย่าคิดว่าที่เจออยู่นี้ ดีที่สุดแล้วใน 3 ชาติ
ถ้าขึ้นเลข 3 แต่น้องยังี ก็น่าจะคิดแบบคนเลข 2 ได้

แต่ถ้าไม่ว่าจะเลขไหน แล้วไม่คิดว่าจะเจอใครที่รักไปกว่านี้ ก็ทำแบบที่พี่ตาวันแนะนำครับ
เราเลือกได้ทั้งนั้น อยู่ที่เราพอใจที่สุด หรือไม่พอใจน้อยที่สุดครับ
ถ้าคุณน่ารัก จริงใจ คุณคือเป้าหมายของเรา

cakeko802

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: เมษายน 21, 2017, 03:54:53 PM »
ขอบคุนค้ะ

Mint Mint

• Jr. Member
  • **
  • People Like This 21
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: เมษายน 22, 2017, 07:30:30 PM »

เคยคิดแบบนี้ค่ะ แต่พอตัดใจเดินออกมา ละใช้ชีวิตเราไปเรื่อยๆ
จนได้เจอคนใหม่ที่ดีกว่า รู้สึกคิดถูกจริงๆ ที่ยอมเสียใจแค่ไม่กี่เดือน แล้วมีความสุขกับชีวิตที่เหลือต่อ
อยากได้แบบไหน pm มาคุยกันค่ะ โอนมัดจำหรือเต็มจำนวนก่อนนัดนะคะ

The Yong

• VERIFY USER
  • Sr. Member
  • *
  • People Like This 285
  • ช่างภาพใจดี ถ่ายโปรไฟล์ฟรี แถมตังให้ด้วย อิอิอิ
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: เมษายน 22, 2017, 08:07:53 PM »
ผิดตั้งแต่ยอมให้อภัยครั้งแรกแล้วครับ ผู้ชายลองถ้ารู้ว่าแฟนที่คบอยู่เป็น "ของ ต า ย" ยังไงก็จะทำแบบนี้อยู่ร่ำไปแหละครับ อย่าบอกว่ารักมากแล้วไม่อยากเริ่มต้นใหม่ เพราะถ้าน้องบอกรักมาก ไม่อยากเริ่มต้นใหม่ น้องคงไม่มาบ่นในนี้หรอกครับ

ผมอาจจะเป็นคนปากร้าย พูดแบบขวานผ่าซาก แต่ผมก็หวังดีอยากให้น้องยอมตัดใจเจ็บซะตั้งแต่ตอนนี้ ดีกว่าทนอยู่ต่อไปแล้วเจ็บซ้ำซากไม่มีที่สิ้นสุด  ด้วยความปรารถนาดีครับ**26**  **26**
A Whiter Shade of Pale

cakeko802

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: เมษายน 24, 2017, 08:36:43 AM »
ขอบคุนค้ะ จะลองตัดใจจิงๆดู
(แอท)mint mint
(แอท)The yong

ตุ้กติ้กดุ้กดิ้ก

• Newbie
  • *
  • People Like This 0
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: พฤษภาคม 13, 2017, 01:30:32 AM »
เป้นเหมือนกันค่ะ ตอนนี้ได้แค่ทำใจยอมรับพยายามไม่สนใจ
แต่ความเป้นจริงมันทำไม่ได้นะทรมาน เศร้า 55555
ว่าจะตัดใจละหาคนใหม่และ สู้ๆนะคะ จขกท.  **25**