ผู้เขียน หัวข้อ: เคยรู้สึกผิดกันบ้างไหมครับ  (อ่าน 4278 ครั้ง)

takky_krut

• Newbie
  • *
  • People Like This 8
  • หาเพื่อน หา...บลาๆๆ
Re: เคยรู้สึกผิดกันบ้างไหมครับ
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: เมษายน 20, 2017, 10:12:45 PM »
เป็นอยู่ค่ะตอนนี้ ไม่ได้อยากทำด้วย  **07**

แล้วทำไมถึงทำละครับ
ผมว่าลึกๆตัวเราก็คงมีเหตุผลของตัวเอง

แต่ผมว่าการมีเพื่อนsex หรือซื้อกิน ยังดีกว่าการมีกิ๊กแบบคบเป็นแฟนอีกคน

มีเหตุจำเป็นต้องใช้เงินแบบที่ ไม่มีทางอื่นแล้วจริงๆ

แต่ละคนมีเหตุผลในชีวิตต่างกันอะ จุดประสงค์เพื่ออะไร ทำไปเพื่อใคร
เราบอกกับแฟนตรงๆเลยว่าจะรับจ้างเที่ยว ตอนแรกก็มีปากเสียงและแฟนไม่อยากให้ทำ แต่พอมันไม่มีทางไหนจริงๆเลยยอมให้ทำและคอยอยู่ข้างๆ คงเพราะปัญหามันหมดทางจริงๆมั้ง เพราะร้องไห้กันทั้งคู่

ตอนตั้งใจจะหางานจ้างเที่ยว(no sex) กับเงินทึ่ต้องใช้ มันไม่พอ จริงๆไปจ้างเที่ยว หลายๆรอบแล้วเก็บเงินก็ก็ได้แต่เวลาให้เก็บเงินมันมีจำกัดไง จาก 1000-2000 เลยไปรับงานแรงครั้งละ 3500  เลือกจากกระทู้ที่ดูน่าเชื่อถือที่สุด ตอนนั้นหาได้แบบนี้  พอไปแล้วกลับมา แฟนถามว่าเป็รไงบ้าง ( เราไม่ได้บอหแฟนว่ารับงานแรง )เท่านั้นแหละ ร้องเลย รู้สึกผิดมากจริงๆ

3500 บางทีก็เพิ่งมาเห็น หลายๆคนก็ได้เรทนี้จากการจ้างเที่ยว เราก็คิดนะทำไมเราไม่เจอแบบนั้บ้าง อาจเพราะรีบหา
แต่หายาก แล้วก็ไม่กล้าทักกังวลไปหทด เพราะเคยโดนหลอกจากกระทู้ที่จำนวนเงินเยอะ เมื่อหลายปีมาแล้ว ตอนนั้นยังเด็กกว่านี้เยอะ พอกลับมาหางานจ้างเที่ยวเลยกลัว

เศร้าเลย -_- สู้ๆนะครับ

เพราะแบบนี้ ผมจึงไม่ค่อยชอบเคสซื้อกิน เพราะส่วนมากถ้าเขาไม่จำเป็นเขาคงไม่มีใครอยากทำหรอก
เวลากิจจบ นอนคุยกัน ละมันดูเศร้าตลอด และอีกอย่างเรารู้อยู่แกใจเขาทำเพื่อเงิน

ถ้าคุณไม่อยากทำงานแรง งานจบ แต่จำเป็นต้องใช้ตัง ไม่ลองไปทำเล้าดูครับ เป็น PR ประมาณนี้
เต็มที่แค่กอด จูบ บ้าง เรื่องเสียตัว อยู่ที่เราไม่มีใครมาบังคับ และรายได้ดีมากถ้าคนหน้าตาสวยๆ
ลองดูครับ ร้านหรูๆ แถวเลียบด่วน แถวเกษตรเยอะ 
ไม่มีลายเซน ไม่มีสัญลักษณ์ มีแต่ความเหงา

FENNIK

• Newbie
  • *
  • People Like This 14
Re: เคยรู้สึกผิดกันบ้างไหมครับ
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: เมษายน 20, 2017, 10:36:29 PM »
เป็นอยู่ค่ะตอนนี้ ไม่ได้อยากทำด้วย  **07**

ผมว่าลึกๆตัวเราก็คงมีเหตุผลของตัวเอง

แต่ผมว่าการมีเพื่อนsex หรือซื้อกิน ยังดีกว่าการมีกิ๊กแบบคบเป็นแฟนอีกคน

มีเหตุจำเป็นต้องใช้เงินแบบที่ ไม่มีทางอื่นแล้วจริงๆ

แต่ละคนมีเหตุผลในชีวิตต่างกันอะ จุดประสงค์เพื่ออะไร ทำไปเพื่อใคร
เราบอกกับแฟนตรงๆเลยว่าจะรับจ้างเที่ยว ตอนแรกก็มีปากเสียงและแฟนไม่อยากให้ทำ แต่พอมันไม่มีทางไหนจริงๆเลยยอมให้ทำและคอยอยู่ข้างๆ คงเพราะปัญหามันหมดทางจริงๆมั้ง เพราะร้องไห้กันทั้งคู่

ตอนตั้งใจจะหางานจ้างเที่ยว(no sex) กับเงินทึ่ต้องใช้ มันไม่พอ จริงๆไปจ้างเที่ยว หลายๆรอบแล้วเก็บเงินก็ก็ได้แต่เวลาให้เก็บเงินมันมีจำกัดไง จาก 1000-2000 เลยไปรับงานแรงครั้งละ 3500  เลือกจากกระทู้ที่ดูน่าเชื่อถือที่สุด ตอนนั้นหาได้แบบนี้  พอไปแล้วกลับมา แฟนถามว่าเป็รไงบ้าง ( เราไม่ได้บอหแฟนว่ารับงานแรง )เท่านั้นแหละ ร้องเลย รู้สึกผิดมากจริงๆ

3500 บางทีก็เพิ่งมาเห็น หลายๆคนก็ได้เรทนี้จากการจ้างเที่ยว เราก็คิดนะทำไมเราไม่เจอแบบนั้บ้าง อาจเพราะรีบหา
แต่หายาก แล้วก็ไม่กล้าทักกังวลไปหทด เพราะเคยโดนหลอกจากกระทู้ที่จำนวนเงินเยอะ เมื่อหลายปีมาแล้ว ตอนนั้นยังเด็กกว่านี้เยอะ พอกลับมาหางานจ้างเที่ยวเลยกลัว

เศร้าเลย -_- สู้ๆนะครับ

เพราะแบบนี้ ผมจึงไม่ค่อยชอบเคสซื้อกิน เพราะส่วนมากถ้าเขาไม่จำเป็นเขาคงไม่มีใครอยากทำหรอก
เวลากิจจบ นอนคุยกัน ละมันดูเศร้าตลอด และอีกอย่างเรารู้อยู่แกใจเขาทำเพื่อเงิน

ถ้าคุณไม่อยากทำงานแรง งานจบ แต่จำเป็นต้องใช้ตัง ไม่ลองไปทำเล้าดูครับ เป็น PR ประมาณนี้
เต็มที่แค่กอด จูบ บ้าง เรื่องเสียตัว อยู่ที่เราไม่มีใครมาบังคับ และรายได้ดีมากถ้าคนหน้าตาสวยๆ
ลองดูครับ ร้านหรูๆ แถวเลียบด่วน แถวเกษตรเยอะ

หุยยยยย~ เคยคิดจะไปทำอยู่ค่ะ แถวๆนี้ก็มี แต่งานประจำที่ทำตอนนี้ทำให้มีคนรู้จักเยอะ และถ้าที่ทำงานรู้ว่าไปทำงานแบบนั้นละก็ โด๊นนนนนนนนนน
[       ...มันจะนิ่มๆหน่อย     ]]

TiVA

• Full Member
  • People Like This 68
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: เมษายน 20, 2017, 10:51:00 PM »

จ้างเที่ยวเรท 3500 นี่เรทตั้งไว้เฉยๆ
 **11**

จริงไหมมมม

พี่บางคนให้เรทจ้างเที่ยว 5000 ได้ทุกวัน จะไม่มีน้องๆไปรับเที่ยวบ้างเลยหรือ
 **11** **11**

_ple_

• Hero Member
  • People Like This 877
  • คุยกันมะ
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: เมษายน 20, 2017, 10:51:44 PM »

**40** มันคงเป็นความรู้สึกที่ว่า ₩ ดีชั่วรู้หมด แต่มันอดไม่ได้ ₩  **32**
...ข่าวลือถูกสร้างขึ้นโดยคนที่เกลียด ถูกส่งต่อโดยคนที่ไม่มีความคิด ถูกเชื่อโดยคนที่หูเบา...

FENNIK

• Newbie
  • *
  • People Like This 14
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: เมษายน 20, 2017, 11:29:58 PM »

จ้างเที่ยวเรท 3500 นี่เรทตั้งไว้เฉยๆ
 **11**

จริงไหมมมม

พี่บางคนให้เรทจ้างเที่ยว 5000 ได้ทุกวัน จะไม่มีน้องๆไปรับเที่ยวบ้างเลยหรือ
 **11** **11**

เริ่มหลอนแล้ววว
[       ...มันจะนิ่มๆหน่อย     ]]

Trident

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: เมษายน 21, 2017, 12:44:44 AM »
ไม่รู้สึกผิดครับ  เนื่องจากไม่ได้ปิดบัง หรือหลอกลวงอะไร
ผมซื้อกินอย่างเดียวอ่ะ  ไม่เคยไปให้ความหวังปลอมๆ กับใคร

ตอนเรียนจบเริ่มทำงานใหม่ๆ เริ่มอยากรู้อยากลอง (นานมากแล้ว) เคยรู้สึกแย่บ้าง
คิดว่า ความต้องการ/ความอยากรู้อยากลองของเรา มีส่วนช่วยให้น้องๆ ถูกชักจูงมาเส้นทางนี้
ที่เรียกว่า ดีมานด์ ก่อให้เกิด ชัพพลาย   ถึงกับหยุดเที่ยวไปนานเป็นสิบปี
พอแก่ตัวลง เห็นโลกมากขึ้นถึงนึกได้ว่าตัวเราเองคิดมากไป   ตอนนี้เลยเฉยๆ ล่ะ

Nnudee

• Newbie
  • *
  • People Like This 7
  • ปิดบัญชี
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: เมษายน 21, 2017, 09:22:29 AM »
ทำแล้วได้เงิน แล้วชีวิตดีขึ้นก็ไม่เสียหายนิคะ ##ความลับคือความลับ
แต่ถ้าทำแล้วคนอื่นเดือดร้อน นั้นสิคือ ความผิด ที่ควรสำนึก
ไม่เล่นแล้วไม่ต้องติดต่อคะ

kaptan

• Hero Member
  • People Like This 1734
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: เมษายน 21, 2017, 09:57:30 AM »
      ถ้าเป็น 20 ปีก่อนความรู้สึกแบบซื้อกินแล้วรู้สึกไม่ดีมันไม่มากมายอะไร
คนที่รับงานขายสมัยนั้นส่วนมากคือออน. หรือโบราณๆ คือ "ซ่อง " ที่รับกันนอกสถานประกอบการมีน้อย
แต่คนซื้อส่วนมากอยากได้คนขายแบบไม่ใช่มืออาชีพ ขนาดออน.ยังต้องแยกส่วน
ให้มีประเภท ไชด์ไร ให้แขกรู้สึกเหมือนเจอพนักงานที่เป็นมือสมัครเล่น ซึ่งจริงๆ แล้ว
ก็วนเวียนกันไปมาระหว่าง 2 ส่วนนี้นี่แหละ ไม่มี ไชด์ไรน์ จริงๆ ซักกี่คนหรอกครับ

ต่อๆ มาเราอยู่ในสังคมเงินตรามากขึ้น อะไรๆ ก็ต้องใช้เงิน แม้แต่น้ำดื่มซึ่งถ้าเป็น
40 ปีก่อนใครซื้อน้ำดื่มมาดื่มนี่ถือว่าประหลาดมากๆ แล้วต่อมามีโทรศัพท์มือถือ มีอินเตอร์เนท
ค่าใช้จ่ายของเราเลยมากขึ้นไปตามยุคสมัย เราก็เลยต้องหาเงินกันมากขึ้นและค่านิยมก็เลยต้องเปลี่ยนแปลงตามไปด้วย

เอาเป็นว่าอยู่ที่ตัวท่านครับ สบายใจแบบไหนก็ทำแบบนั้น น้องๆ แต่ละคนก็มีความจำเป็นไม่เท่ากัน
และเลือกการแก้ปัญหาไม่เหมือนกัน บางคนลั่นวาจว่าตายเสียดีกว่าจะยอมขาย แต่บางคนขายดีกว่า
จะได้ไม่ตาย ถ้าเราเข้าใจแต่ละบุคคลเราก็จะได้ไม่ต้องไปกังวลว่าคนอื่นเค้าเป็นกันยังไง เอาแค่ตัวเราพอ

แต่...อยากฝากทิ้งท้ายเอาไว้ครับ สาวๆ บางคนที่บอกว่าไม่รับงาน " เสื่อม " อย่ายกตัวให้ีแล้ว
ให้คนอื่นต่ำ อยากทำอะไรแค่ไหนก็ตัวเรา ไม่ทำก็ไม่ต้องว่าคนอื่น เราไม่ได้เป็นเค้า เราไม่รู้ว่าเค้าต้อง
จำใจทำกันขนาดไหน ผมจึงขออนุญาต " กัด " พวกว่าคนอื่นแบบนี้ ไม่มีเว้นต่อไป ที่นี่ we love gig
ครับ ไม่ใช่เวปสู่นิพพาน
ถ้าคุณน่ารัก จริงใจ คุณคือเป้าหมายของเรา

ใบไหม

• Full Member
  • People Like This 64
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: เมษายน 21, 2017, 10:13:07 AM »
แค่คุยแก้เหงา คงไม่ผิด แต่ไม่เจอเลย  5555

takky_krut

• Newbie
  • *
  • หาเพื่อน หา...บลาๆๆ
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: เมษายน 21, 2017, 10:20:33 AM »

**40** มันคงเป็นความรู้สึกที่ว่า ₩ ดีชั่วรู้หมด แต่มันอดไม่ได้ ₩  **32**

จริงที่สุดๆๆๆ
55555+

เเต่ถ้าทุกอย่างโอเคร สำหรับผม อดได้นะ
ไม่มีลายเซน ไม่มีสัญลักษณ์ มีแต่ความเหงา