ผู้เขียน หัวข้อ: สมมติว่าจะรับงานจ้างเที่ยวแต่ให้พี่เขาช่วยฝึกภาษาอังกฤษให้ด้วยจะได้ไหม ><"  (อ่าน 4179 ครั้ง)

FENNIK

• Newbie
  • *
  • People Like This 14
มีงานประจำที่ต้องใช้ภาษาอังกฤษ
อยากพูดได้ เพราะเจอฝรั่งแล้วยืนแข็งเป็นหิน้ลย
เลยลองคิดเล่นๆว่า ถ้าเราได้พี่ชายใจดีสักคน แถมสอนภาษาให้เราได้ด้วยคงจะดีเว่อร์   41  **34**

แต่แบบนั้นพี่ชายจะเสียเปรียบไหมนะ เงินก็ให้ต้องมาสอนอีก
แต่ถ้ามีจริงๆละก็ จะเป็นเด็กดีเชื่อฟังทุกอย่างเลยยย  **36**

ปล. คิดเล่นๆนะ (แต่ถ้าได้นี่เข้าทางหนูเลย  **11**)
[       ...มันจะนิ่มๆหน่อย     ]]

The Yong

• VERIFY USER
  • Sr. Member
  • *
  • People Like This 285
  • ช่างภาพใจดี ถ่ายโปรไฟล์ฟรี แถมตังให้ด้วย อิอิอิ
ผมว่าน่าจะมีพี่ใจดียอมสอนให้นะครับ
 **36**  **36**
A Whiter Shade of Pale

FENNIK

• Newbie
  • *
ผมว่าน่าจะมีพี่ใจดียอมสอนให้นะครับ

ค่าา หวังว่าจะอย่างนั้นน้าาาา
[       ...มันจะนิ่มๆหน่อย     ]]

The Yong

• *
  • ช่างภาพใจดี ถ่ายโปรไฟล์ฟรี แถมตังให้ด้วย อิอิอิ

ก็อยากจะสอนให้เหมือนกันอ่ะนะครับ แต่น้องจะอยากเรียนกะผมป่าวเท่านั้นแหละ ไม่เก่งมากเท่าไหร่นะครับ แค่ด่ากะฝรั่งรู้เรื่องเท่านั้นแหละ อิอิอิ  **30**  **30**

FENNIK

• Newbie
  • *

ก็อยากจะสอนให้เหมือนกันอ่ะนะครับ แต่น้องจะอยากเรียนกะผมป่าวเท่านั้นแหละ ไม่เก่งมากเท่าไหร่นะครับ แค่ด่ากะฝรั่งรู้เรื่องเท่านั้นแหละ อิอิอิ  **30**  **30**

จริงๆหนูก็หวังเท่านั้นแหละ ไม่ถึงขั้นต้องเปนอาจารย์หรอกกกกกกก 555555555

The Yong

• *

จริงๆหนูก็หวังเท่านั้นแหละ ไม่ถึงขั้นต้องเปนอาจารย์หรอกกกกกกก 555555555

อาจจะได้ภาษาอังกฤษแบบ snake snake fish fish แทนนะครับ อิอิอิ **34**  **34**

kaptan

• Hero Member
  • People Like This 1734
     แนะนำให้ 2 ท่านครับ
1. THE YONG ที่มาตอบกระทู้น้องนี่แหละ
2. พี่ CROCCODILE ครับ

แต่ก็ลองถามความสมัครใจพี่เค้าด้วยนะครับ
ถ้าคุณน่ารัก จริงใจ คุณคือเป้าหมายของเรา

TiVA

• Full Member
  • People Like This 68
อยากเก่งภาษาอังกฤษ ต้องload series ฝรั่งครับ
ฟังแต่เสียงซ้ำๆไม่ต้องดูภาพก้อได้ ทำทุกวันวันละตอนสองตอน เดี๋ยวก็ได้ครับ
 **39**

FENNIK

• Newbie
  • *
     แนะนำให้ 2 ท่านครับ
1. THE YONG ที่มาตอบกระทู้น้องนี่แหละ
2. พี่ CROCCODILE ครับ

แต่ก็ลองถามความสมัครใจพี่เค้าด้วยนะครับ

ใจดีที่สวด ขอบคุณค่าา

FENNIK

• Newbie
  • *
อยากเก่งภาษาอังกฤษ ต้องload series ฝรั่งครับ
ฟังแต่เสียงซ้ำๆไม่ต้องดูภาพก้อได้ ทำทุกวันวันละตอนสองตอน เดี๋ยวก็ได้ครับ
 **39**

บังเอิญไปไหม วิธีการเหมือนกัน หนูเริ่มฝึกจากตรงนี้แหละ แล้วกลายเป็นว่าติดไปเลย55555 หนูจะชอบดูแนวสืบสวนสอบสวน สยองขวัญ หรือวัยรุ่น ได้คำสบถ คำด่าวัยรุ่น ได้รู้มุกฝรั่งด้วย55555