ผู้เขียน หัวข้อ: อยากระบาย  (อ่าน 1061 ครั้ง)

Yomi-ko

• Jr. Member
  • **
  • People Like This 19
อยากระบาย
« เมื่อ: เมษายน 20, 2017, 11:14:42 PM »
เดือดร้อนจิงๆ หาพี่ดูแลก็เพราะไม่อยากรับงานแรง อยากคบทีละคน แต่ก็มาเจอแต่คุยกันไปก่อน เริ่มไม่ไหวแล้วจิงๆ สิ่งที่ไม่อยากทำ ถ้ามันจำเป็นก้คงต้องทำ ใช่มั้ยคะ

baaaaam

• Newbie
  • *
  • People Like This 22
Re: อยากระบาย
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: เมษายน 20, 2017, 11:39:53 PM »
ใจเย็นๆก่อนนะคะ เราเข้าใจ จขกท.ค่ะ
คิดดีๆก่อนนะคะ ก่อนจะทำอะไร
เราเอาใจช่วยนะ เราโคตรเข้าใจค่ะ สู้ๆ ^^
laugh with me but don't laugh at me.^^"

♡Pink Vodka♡

• Newbie
  • *
  • People Like This 54
  • ☆No pain No gain☆
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: เมษายน 21, 2017, 12:34:12 AM »
 ระบายมาเยอะๆเรยค่ะ รับฟัง
แชร์ออกมาเผื่อสบายใจขึ้น
จะได้มีแรงสู้ต่อไป  **24**

ข้อเท็จจิงคือ...
ถ้าสมัยก่อน พี่ดูแลพัฒนามา
จากการจ้างเท่ว ศึกษานิสัย
ใจคอดูใจกัน น้องเองก็ได้ตังค์
ระหว่างศึกษา ถ้าเคมีเข้ากันได้
ก็ตกลงดูแลกันยาวๆไป

แต่ยุคนี้ พี่ๆคิดว่าการจ้างเท่ว
คือสิ้นเปลือง ชอบงานแรงมากกว่า
การจะดูแลเด็กสักคน อยากจะใช้
ระยะเวลาในการศึกษาพูดคุย
ถึงค่อย"ลงทุน"

ประเดนคือ น้องๆที่เดือดร้อน
ก็รีบใช้เงินไง รายจ่ายจ่อคอ
มันรอไม่ได้ แถมบางทีพี่ๆ
ที่บอกว่า คุยดูใจระหว่างตัดสินใจ
ดูแล ก็กลายเปนคุยเล่น หลอกคุยขำๆ
ไม่มีตังค์ดูแลซะงั้น เรยคุยฟรีไม่ได้อะไร
(มีเยอะนะคะ บอกเลอ)

แร้วความจิง งานเท่วมันก็หายากละล่ะ
ก็คงต้องทำใจรับงานแรง เผื่อเจอพี่
เคมีตรงกันก็ยาวไป

เปนกำลังใจให้นะคะ♡
อยู่วงการนี้ อะไรที่ไม่ชอบ
อะไรที่ฝืนใจ แต่จำเปนต้องใช้เงิน
ก็ท่องไว้ค่ะ..ทำเพื่อเงินๆๆๆ
ช่วยได้นิดนึงค่ะ  เราเคยเปน **25**

ขออภัยที่ยาวเบย  **21**
ถ้าคุนนิยม Lookism
คุนอาจจะตกหลุมพราง
ถ้าคุนมองข้ามผ่านเงาจางๆ
คุนจะเหนความสวยงามของจิตใจ

Nnudee

• Newbie
  • *
  • People Like This 7
  • ปิดบัญชี
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: เมษายน 21, 2017, 09:20:59 AM »
ถ้าทำแล้วเงินที่ได้คือเอาไปทำให้ทางที่ดี เรามองว่ามันคือข้อดีถึงแม้จะเปนทางลัดสีเทาๆ
แต่หากทำแล้วเอาเงินไปใช้ไร้สาระ มันก็น่ะ
ของพวกนี้เงินมันร้อน มาได้ง่าย เวลาจ่ายๆก็จ่าย
+*ตั้งสติแล้วคิดว่าต้องการเอาเงินไปใช้ทำไรแล้วมาจุดๆนี้เพื่ออะไรก่อนคะ
เราไม่ก็ไม่ใช่คนดีอะไร เพียงแต่รู้ว่าจุดยืนของเราคืออะไรคะ
ไม่เล่นแล้วไม่ต้องติดต่อคะ

Mint Mint

• Jr. Member
  • **
  • People Like This 21
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: เมษายน 22, 2017, 12:44:21 PM »
ถ้าทำแล้วเงินที่ได้คือเอาไปทำให้ทางที่ดี เรามองว่ามันคือข้อดีถึงแม้จะเปนทางลัดสีเทาๆ
แต่หากทำแล้วเอาเงินไปใช้ไร้สาระ มันก็น่ะ
ของพวกนี้เงินมันร้อน มาได้ง่าย เวลาจ่ายๆก็จ่าย
+*ตั้งสติแล้วคิดว่าต้องการเอาเงินไปใช้ทำไรแล้วมาจุดๆนี้เพื่ออะไรก่อนคะ
เราไม่ก็ไม่ใช่คนดีอะไร เพียงแต่รู้ว่าจุดยืนของเราคืออะไรคะ

ถูกใจคอมเม้นนี้ค่ะ สู้ๆนะคะ
อยากได้แบบไหน pm มาคุยกันค่ะ โอนมัดจำหรือเต็มจำนวนก่อนนัดนะคะ

pop2000

• Hero Member
  • People Like This 831
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: เมษายน 22, 2017, 12:57:50 PM »
บางทีอนาคตต่อไป ต้องหัดเรียนรู้การวางแผน การอดออม การเผื่อเหลือเผื่อขาดไว้บ้างนะครับ

คนเราพออายุเริ่มเข้าใกล้ 18 ต้องเตรียมซ้อมใหญ่สำหรับการเข้าสู่วัยผู้ใหญ่ไว้บ้าง อย่าเล่นจนลืมอนาคต อย่าเฮฮาเหมือนชีวิตจะขาดมันซักระยะไม่ได้

สู้ๆนะครับ  ถ้ามันมาถึงจุดที่ไม่มีทางเลือกแล้วจริงๆ. แต่อยากให้ทบทวนหลายๆครั้งครับบางทีมันมีทางออกด้านอื่นๆที่เราไม่เคยมองมาก่อน หาให้เจอและจะได้ถนอมตัวเราไว้ครับ