ผู้เขียน หัวข้อ: >>>ส่งการบ้าน<<<< เมื่อคืน__หนูไปเป็นซินเคอเรล่า มาคะ ^^ ฟินมากกกกไม่อ่านพลาด  (อ่าน 4186 ครั้ง)

Kn_ang

• Newbie
  • *
  • People Like This 12
สวัสดีคะ____: ซิลเดอรเรล่าในความคิดทุกคนเป็นไงกันคะ ^^
รองเท้าแก้ว____รถม้า ____ชุดสวย______เจ้าชาย_____และความโชคดี___ **02**
 ก่อนอื่น ต้องขอบคุณมากๆนะคะที่เข้ามาอ่าน
เรื่องมีอยู่ว่า 555555 หนูได้อ่านการบ้านของพี่คนนึงคะ รู้สึกว่าผู้ชายคนนี้เป็นมนุษย์ที่น่าทำความรู้จักมากคะแต่ก็คงไม่กล้าคุยด้วยเพราะว่าส่วนตัวหนูไม่ชอบ คนที่น่ารักมีคนชอบเยอะ กลัวอกหัก 5555555
เจอโพสของพี่เค้าบ่อยๆคะ ครั้งนี้ไม่รู้องค์อะไรมาลง หนูแอดพี่เค้าไปคะ  **30** **30**
ดูจากโปรไฟล์ ความรู้สึกแรกคือ แบดบอยแน่ๆๆ  **11**
>> วันแรกพี่เค้าแทบไม่ว่างเลยคะพี่เค้าทิ้งรายละเอียดเอาไว้ให้
เเล้ววันนี้เราได้มีโอกาศคุยกันคะ พี่เค้าถามหนูว่า "ตกลงสนใจพี่ เอ้ยงานพี่มั้ยครับ " หนูตอบด้วยความมั่นใจมากคะ ว่า
 " ไม่สนใจงานคะ แต่สนใจพี่ "><  โอ๊ยยยฟิน ความรู้สึกส่วนตัวล้วนๆ 55555555 มันเลยกรายเป็นความประทับใจ พี่เค้าเลือกที่จะโทรมาคุยกัหนู ค่ะ  โอ๊ะตายเเล๊วว ตายเเล๊วๆคนอารั๊ยย ใจง่ายจัง
______พี่เค้าเสนอว่า หนูสนใจ คอสซินเดอร์เรล่ามั้ย ? คอสนี้เฉพาะคนที่สนใจพี่เท่านั้นนะ _______OMG(คือไร ชั้นกำลังเจอโรคจิตรึเปล่านะ) **03** **03** **03** **03** **03** **03** **03** พอเราได้คุยกัน
คือ อยากให้ทุกคนรองคิดภาพตามค่ะ คือเราไม่เคยรู้จักกันมาก่อนแต่ เวลา 30 กว่านาทีที่คุยกันมันกลับทำให้หนู้รู้สึว่าทุกอย่างมันสวยงาม สิ่งที่พี่เค้าเป็นกับการบ้านพี่เค้ามันสอดคล้องกัน แล้วหนูมีรอยยิ้มตลอดที่คุยกับเค้า  ไม่รู้ว่ามันชัดเจนไปหรือเปล่าด้วยคำพูดน้ำเสียง พี่เค้าพูดว่า
"ทำไมพี่รู้สึกเหมือนเรามีความรู้สึกอะไรกับพี่รึเปล่า ใช่มั้ย? "
(ในใจก็ละคิดว่า เอาแล๊วววเค้าดูออกด้วยหรอเนี่ยว่าเรา กาหัวเค้าไปแล้วว่า แบดบอย ไม่คุยด้วยละยังไงก็ไม่เจอ ไม่เจอแน่ๆ)  **05**
 "(หนู)ค่ะ ทำไมหรอคะ"  "(พี่)พี่รู้สึกเหมือนกับว่าเราชอบพี่มาอยู่เเล้วก่อนหน้านี้ ใช่ปะ? 555" 
(แอบคิดในใจ แหม่ หล่ออะไรเบอร์นั้น **30**55555) พอดึงสติกลับมาได้ อ่าวเฮ้ยยยย !!! นี่คุยๆมาทำไมหัวใจเต้นเร็วตลอดเลย ตื่นเต้นอะไรเนี่ย แล้วก็รู้สึกเขินกับทุกๆอย่าง 5555555555 ความรู้สึกมัน full มากคะ

เราตกลงกันว่าคอสนี้จะเจอกันหลังเที่ยงคืนคะ ซิลเดอรเรล่าหมดเวลาเที่ยงคืน นี่นัดหลังเทียงคืน นางซิลสายดาค ชั้ดๆ **25**

หนูลงมาเจอพี่เค้าที่ด้านล่างของหอคะ พี่ขับรถมารับ ความรู้สึกครั้งแรกที่เจอคือ เฉยๆ ม่ตื่นเต้น ไม่ประหม่า ไม่กลัว และ
 ไม่อะไรเลย .......................... 5555555555555 จนพี่เค้าไม่เชื่อว่าหนูไม่เคยรับงาน  พี่เค้าก็เป็นกันเองดีค่ะ
พอได้พูดคุยความรู้สึกทุกๆ อย่างที่คุยมันถูกตัดคะ ตัดหมดจริงๆเหมือนเรามาเริ่มทำความรู้จักใครคนใหม่ เราเอามือไปแนบที่เเถบพี่เค้าเเล้วถามว่า  นี่พี่คือพี่จริงๆหรอคะ ?
พี่เค้าดู งง และ ตกใจ  **30** **30** **30** **30** **30** เราคุยกันเรื่องโน้นนี่นั่น บลาๆ
ก่อนจากกันหนูกอดพี่เค้าไปหลายครั้งมากๆ ยิ้มให้เค้า แล้วพูดว่า ขอกอดหน่อย ขอกอดหน่อย หลายครั้งมากๆๆคะไม่รู้ทำไม อยากกอดเค้าอีก กอด นานๆ (บางทีพี่เค้าแอบเหมือนเพื่อนสาวหนูมากกว่า5555 ) มันมีอีกหนึ่งความบังเอิญคือพี่เค้าหน้าคล้ายๆแฟนเก่าหนูคะแฟนเก่าคนที่ใช่ทุกด้าน คือพี่เค้าอายุเยอะกว่าหนู ส่วนใหญ่ควรจะต้องรู้สึก อบอุ่น ปลอดภัย อะไรแบบนี้ แต่กลายเป็นว่าคุยด้วย อยู่ด้วยใกล้ๆเเล้ว คือ กลับรู้สึกว่า ทำไมผู้ชายคนนี้น่าทะนุถนอมจัง อยากเอาเค้ามานอนหนุนตักแล้วลูบหัวเค้าเบาๆ ดูแลเค้ามันเป็ความรุ้สึกเหมือนกับว่าอยากให้เค้า พั้กกายใจไว้ตรงนี้ ปล่อยเรื่องแย่ๆไปสสะ ลองถามตัวเองว่า หรือเพราะว่า หน้าพี่เค้ามีความคล้ายเเฟนเก่า แต่ไม่ค่ะ หนูเลิกไปเป็นปีแล้ว สามารถทำใจได้เเล้ว ไม่อาลัยอาวร ที่สำคัญ และชัดเจน คือ การพูด การกระทำ แสดงออก ไลฟสไตร์ คนละเรื่องเลยคะ

ตอนนี้ก็ยัง งง ๆ อยู่คะว่า เกิดอะไรขึ้น 555555555555 บ้าบอ **25** ไม่รุ้ว่าหลังจากนี้จะได้เจอกันอีกรึเปล่าแต่สิ่งที่พี่เค้าบอก ก่อนเจอคือ หนูอาจยังไม่ เข้าใจ การพบเจอเพื่อที่จะมีความทรงจำดีๆเก็บไว้
ขอบคุณที่ พี่เป็นความทรงจำดีๆ ขอหนู ขอบคุณที่ มอบความรู้สึกเหล่านี้ให้

___ ซิลเดอเรล่า ที่ไม่มีรองเท้าแก้ว ไม่มีรถพักทอง ไม่มีชุดสวย แต่ เป็นซิลเดอเรล่าที่มีความสุข มีรอยยิ้ม เราอาจจะยังไม่รู้จักกันดีพอแต่ หนู เชื่อว่าถ้าหลายๆคนคิด แบบพี่ หรือ มีความคิดที่ไม่ทำร้ายกัน สังคมเรามันน่่าอยู่ขึ้นเยอะนะคะ กราบบบขอบคุณคนที่อ่าน เเละ คอมเม้นนะคะ หวังว่าจะมี อิอิ ขอบคุณคะ

mzazaza2015

• Sr. Member
  • People Like This 103
 **36** โหเขียนซะพี่ลอยเลย ยังงัยก้อขอบคุณน้องเช่นกันนะคร้าบ ที่มอบความทรงจำดีๆให้พี่เช่นกันครับ สู้ๆน้า เรียนให้จบใวๆนะครับ  **36**

ปล. ไหนบอกเขียนไม่เก่ง นี่เขียนซะยังกะนั่งเขียนเลยครับ  อิอิ

siri60

• Newbie
  • *
  • People Like This 15
ชอบตรงที่ ไม่สนใจงานเเต่สนใจพี่ อ่านเเล้วฟินมากเลยคะ

Kn_ang

• Newbie
  • *
ชอบตรงที่ ไม่สนใจงานเเต่สนใจพี่ อ่านเเล้วฟินมากเลยคะ

คะ5555555  หนูก้ไม่รุ้พูดไปได้ยังไง ขอบคุณนะคะ ที่อ่านการบ้านของหนู^^

kt2013

• Full Member
  • People Like This 64
สัมผัสได้กับความสุข ความมีชีวิตชีวาของตัวอักษรครับ
ยินดีด้วยครับ
 **10**

kaptan

• Hero Member
  • People Like This 1734
ถึงผมไม่ได้เจอนางซินคนนี้ ผมน้องเป็นคนละมุนละไมมาก
เหมาะกับการบ้านนี้จริงๆ เจ้าชายและนางซินต้องฟินมากๆ
แน่ๆ ครับกดไลค์ทั้ง 2 คน
ถ้าคุณน่ารัก จริงใจ คุณคือเป้าหมายของเรา

pop2000

• Hero Member
  • People Like This 831
มาฟินกะเค้าด้วย.  **02**.    ยินดีกับทั้ง2คนนะครับ  41

Kn_ang

• Newbie
  • *
สัมผัสได้กับความสุข ความมีชีวิตชีวาของตัวอักษรครับ
ยินดีด้วยครับ
 **10**

ขอบคุณมากๆค่ะพี่ หนูพึ่งเคยส่งการบ้านครั้งแรก และ คิดว่าตัวเองเขียน หรือ เล่าเรื่องไม่เก่ง55555555
อบคุณที่อินกับหนูและเข้ามาอ่านนะค่ะ 41 41 41

Kn_ang

• Newbie
  • *
ถึงผมไม่ได้เจอนางซินคนนี้ ผมน้องเป็นคนละมุนละไมมาก
เหมาะกับการบ้านนี้จริงๆ เจ้าชายและนางซินต้องฟินมากๆ
แน่ๆ ครับกดไลค์ทั้ง 2 คน

ค่ะ5555555555 ซิลโดเรล่าคะ >< อิอิ
หนูไม่รู้ตัวมาก่อนเลยว่าหนูละมุนละไม หนูชอบเป็นแบบนี้กับแฟน กอด อ้อนติด
กลัวว่าบางคนที่เค้าไม่ ชินพี่เค้าจะ รำคาญหนูมากสะกว่าคะ
แฮร่ๆๆ ขอบคุณที่เข้ามาอ่าน การบ้านของหนูนะคะ 41 **36**

Kn_ang

• Newbie
  • *
มาฟินกะเค้าด้วย.  **02**.    ยินดีกับทั้ง2คนนะครับ  41

คะพี่ขอบคุณมากๆค่ะ พี่มีประสบการน่ารักๆยังไงก็เเชรๆกันมาได้นะคะ หนูรอฟัง **34** **34** **34**

The Yong

• VERIFY USER
  • *
  • People Like This 285
  • ช่างภาพใจดี ถ่ายโปรไฟล์ฟรี แถมตังให้ด้วย อิอิอิ
อ่านแล้วฟินเลยครับ ในฐานะคนที่ชอบอะไรคล้ายๆกัน ทั้งกับตัวน้อง  "หนูชอบเป็นแบบนี้กับแฟน กอด อ้อนติด"
และพี่ที่น้องไปเจอ คงต้องบอกว่า "เคมีตรงกัน" เลยทำให้การพบกันมันกลายเป็นความทรงจำที่สวยงาม  **36**  **36**
A Whiter Shade of Pale

kokoneko

• Jr. Member
  • **
  • People Like This 18
 **39** อ่านเเล้วขึ้นเลยฮะ เบาหวานขึ้นตา   **39**

White Ro$e

• Newbie
  • *
  • People Like This 10
โอ้ยยยยยยย อ่านแล้วฟินมากกกก เป็นการบ้านแรกเลยนะคะเนี่ยที่เข้ามาเม้น
>> คืออยากเจอโมเม้นแบบเจ้าของการบ้านบ้าง อารายประมาณนี้ 55555

**36**   41  **39**

Kn_ang

• Newbie
  • *
โอ้ยยยยยยย อ่านแล้วฟินมากกกก เป็นการบ้านแรกเลยนะคะเนี่ยที่เข้ามาเม้น
>> คืออยากเจอโมเม้นแบบเจ้าของการบ้านบ้าง อารายประมาณนี้ 55555

**36**   41  **39**

5555555555555555555555555555555555
ขอบคุณคะ เขิลเหมือนกัน ดีใจนะคะที่หลายๆคนชอบ

Kn_ang

• Newbie
  • *
**39** อ่านเเล้วขึ้นเลยฮะ เบาหวานขึ้นตา   **39**

555555555555
ขอบคุณคะ   ฟินมั้นคะ มีโมเม้นทแแบบนี้ก็อย่าลืมแชรกันนะคะนอย่างที่บอกมั้ยคะ

Kn_ang

• Newbie
  • *
อ่านแล้วฟินเลยครับ ในฐานะคนที่ชอบอะไรคล้ายๆกัน ทั้งกับตัวน้อง  "หนูชอบเป็นแบบนี้กับแฟน กอด อ้อนติด"
และพี่ที่น้องไปเจอ คงต้องบอกว่า "เคมีตรงกัน" เลยทำให้การพบกันมันกลายเป็นความทรงจำที่สวยงาม  **36**  **36**

ขอบคุณคะพี่ ชอบถ่ายรุปหรอคะ ไว้เเชรภาพสวยๆ ให้ดูบ้างนะคะ 41 41 41

trippleG

• Full Member
  • People Like This 11
งื้อออ ละมุนจังงง
Don't try so hard, the best things come when you least expect them to .

kitten33

• Newbie
  • *
  • People Like This 1
ยังอ่านไม่จบก้พอจะเดาได้เลยว่าพี่คนไหน เพราะมีไม่กี่คนอ่าที่เวลาโพสต์อะไรมันน่าติดตามตลอด ทั้งเวลาคุยโทสับหรือบอกว่าเหมิอนเพื่อนสาว 5555 หนุไม่ได้ว่าพี่น้าแต่พี่ถามเอง อิอิ พี่คนนี้ขอบมีคำพุดที่ทำให้สาวๆเขินอ่าา น่ารักกจิงๆทั้งพี่และน้อง อ่านโพสต์นี้แล้วยิ้มตามเลยย มาลงบ่อยๆนะค้าาาน้องซิน

mzazaza2015

• People Like This 103
ยังอ่านไม่จบก้พอจะเดาได้เลยว่าพี่คนไหน เพราะมีไม่กี่คนอ่าที่เวลาโพสต์อะไรมันน่าติดตามตลอด ทั้งเวลาคุยโทสับหรือบอกว่าเหมิอนเพื่อนสาว 5555 หนุไม่ได้ว่าพี่น้าแต่พี่ถามเอง อิอิ พี่คนนี้ขอบมีคำพุดที่ทำให้สาวๆเขินอ่าา น่ารักกจิงๆทั้งพี่และน้อง อ่านโพสต์นี้แล้วยิ้มตามเลยย มาลงบ่อยๆนะค้าาาน้องซิน

ดีหมดเลย ติดตรงเหมือนเพื่อนสาวนี่แหละ 555 สบายดีนะครับ ว่าแต่ตอนโน้นหนูเขิลด้วยเหรอ

The Yong

• VERIFY USER
  • *
  • People Like This 285
  • ช่างภาพใจดี ถ่ายโปรไฟล์ฟรี แถมตังให้ด้วย อิอิอิ

ขอบคุณคะพี่ ชอบถ่ายรุปหรอคะ ไว้เเชรภาพสวยๆ ให้ดูบ้างนะคะ 41 41 41

ดูในการบ้าน My Passion 1 - 7 ได้เลยครับ ถ่ายทุกแบบ ถ่ายทุกแนว ได้ตั่งแต่แนวน่ารัก ยัน เซกซี่ ^^
A Whiter Shade of Pale

Kn_ang

• Newbie
  • *

555555555555555 คะ
ใช่คะ อาจเป็นคน คนนั้น

พี่น่ารักคะ 55555555
น่ารักจริงจริ๊ง หนูเห็นความเป็นเเพทเทิลของพี่เค้า
แล้วมีคำถามแปลกๆที่พี่เค้าเองก็ตกใจว่า

" พี่รู้มั้ยทำไมพี่ถึงเคยมีกิ๊กเยอะๆได้   "   

(ส่งยิ้มกลับไปแล้วพูดว่า)

"แต่หนูรู้ **11** **11**"

เขียนเองก็อมยิ้ม  ว่าเเล้วก็อยากเจออีกจัง

mr-abc1

• Jr. Member
  • **
  • People Like This 9

ดีหมดเลย ติดตรงเหมือนเพื่อนสาวนี่แหละ 555 สบายดีนะครับ ว่าแต่ตอนโน้นหนูเขิลด้วยเหรอ
เขิลกันน่ารักแบบนี้  ไม่มีการบ้านหรือครับ