ผู้เขียน หัวข้อ: เพื่อนแอบชอบเรา... ควรทำอย่างไรดี  (อ่าน 2245 ครั้ง)

thescientist

• Full Member
  • People Like This 20
  • โตขึ้นจะเป็นนายกรัฐมนตรีคนโตไป ...
Re: เพื่อนแอบชอบเรา... ควรทำอย่างไรดี
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: เมษายน 24, 2017, 12:31:41 PM »
    ถ้ายังลังเลใจเพราะไม่รู้ว่าอยากคบเค้า หรือไม่ควรคบเค้า น้องคงต้องพยายามหาคำตอบสุดท้ายเอาเองให้ได้ครับ
แต่ถ้าคิดว่ากับคนนี้เป็นไปไม่ได้ ก็หักดิบเลิกติดต่อเลยดีที่สุด มันอาจไม่คุ้นชินกับการห่างหายในช่วงแรกๆ
แต่น่าจะดีกว่าในระยะต่อไป หรือถ้าเค้าชอบน้องจริงจัง น้องก็ชอบเค้ามากพอ ให้เค้าเคลียร์คนเก่าให้จบเบ็ดเสร็จเด็ดขาด
ค่อยพิจารณาการคบหากับเค้าอีกทีนึงน่าจะดีกว่า

เมื่อเขากลับไปทำงานที่บ้าน ที่ ตจว เขาก็จะได้ตัดขาดห่างจากเราเต็มตัวแล้วค่ะพี่กัปตัน
ถึงเราจะไม่ได้เป็นอย่างอื่น แต่ยังเป็นเพื่อนที่ดีได้
ก็ไม่รู้เพราะอะไร ที่เขาเป็นคนนึงที่มีความพยายามมากไป
แต่ว่าเจอแบบนี้บ่อย เพื่อนแอบชอบตั้งแต่สมัย ม ต้น
เริ่มจะชินแล้วค่ะ ถ้าความรักไม่สมหวัง แต่ชีวิตต้องได้เรียนรู้เจอกันอีกมากมาย

kaptan

• Hero Member
  • People Like This 1734
Re: เพื่อนแอบชอบเรา... ควรทำอย่างไรดี
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: เมษายน 24, 2017, 01:06:48 PM »
......แต่ว่าเจอแบบนี้บ่อย เพื่อนแอบชอบตั้งแต่สมัย ม ต้น

คงไม่มีเหตุผลอื่น นอกจากน้องคงน่ารักมากครับ
แต่น้องก็คงมีบุคลิกที่คนที่ชอบน้องไม่ค่อยกล้าเปิดเผย ถึงได้แต่แอบชอบ
เดี๋ยวก็คงได้เจอคนที่ใช่ครับ
ถ้าคุณน่ารัก จริงใจ คุณคือเป้าหมายของเรา

thescientist

• Full Member
  • People Like This 20
  • โตขึ้นจะเป็นนายกรัฐมนตรีคนโตไป ...
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: เมษายน 24, 2017, 01:14:26 PM »
......แต่ว่าเจอแบบนี้บ่อย เพื่อนแอบชอบตั้งแต่สมัย ม ต้น

คงไม่มีเหตุผลอื่น นอกจากน้องคงน่ารักมากครับ
แต่น้องก็คงมีบุคลิกที่คนที่ชอบน้องไม่ค่อยกล้าเปิดเผย ถึงได้แต่แอบชอบ
เดี๋ยวก็คงได้เจอคนที่ใช่ครับ

เป็นคนไม่กล้าแสดงออกค่ะ ตอนเด็กๆก็ไม่ได้สวยอะไร แต่จะมีขนม จดหมาย ตุ๊กตามาบ้าง
พอโตมา มีแต่เฟชบุคที่มีแต่ข้อความที่เด็กน้อย ม ต้น ม ปลายส่งมา
แม่ก็ถามนะ ว่าไม่คิดจะมีแฟนกับเขาหรอ มันเป็นเรื่องตลกนะคะ
ยิ่งโต ยิ่งมีคำถามเยอะ จนไม่กล้าคุยกับใคร
เป็นคนชอบแหย่ ชอบแกล้งคนอื่น ไม่คิดนะคะ ว่าจะมีคนชอบคนบ้าๆแบบเราได้