ผู้เขียน หัวข้อ: บ่นชีวิต  (อ่าน 2525 ครั้ง)

Aunny.aun

• Hero Member
  • People Like This 277
บ่นชีวิต
« เมื่อ: เมษายน 24, 2017, 04:25:20 PM »
สวัสดี โซเชียลแคม ไม่มีอะไรมากกกก เพราะว่างมาก
เลยออกมาตั้งกระทู้ให้อ่านเล่นๆอีกตามเคย  ด้วยชีวิตที่น่าอนาถและอาภัพ สงสาร ทุขเวทนา (เยอะเกิน)
เนื้อหาก็จะปะปนกันไปคนละทิศคนละทางเลยตั้งเป็นข้อๆดีกว่าอ่านง่ายดี.  ......
1.จากชีวิตที่เคยรุ่งโรจน์ พอประมาณ เรียนแพง มีเงินใช้ตลอด จากที่บ้านส่งมา จากค่าเทอม4หมื่น ไม่รวมค่าบำรุงมหาลัยอีก1หมื่น  คิดอยากเรียนต่อด้วยค่าเทอมแค่สามพันกว่ายังไม่มี  แต่ก่อนใช้เงินฟุ่มเฟือยพอมาถึงจุดๆนี้ เห็นค่าของเงินแต่ละบาทมากกกก
2.อยากโพสท์แบบเป็นจิงเป็นจัง แบบน้องเดือนร้อนมากๆจะเป็นจะตาย แต่ก็ยังไม่กล้าพอ ได้แค่แบบขำๆ เน้นฮา คือแบบไม่พร้อมรับงาน+ไม่สวย บางที จขกท. อาจจะเดือดร้อนกว่าใครหลายคนที่นี่ก็ได้ เนื่องด้วยที่บ้านติดหนี้หลายล้านเลยทีเดียว เหอะๆ ทั้งที่บ้าน พี่ชาย พี่สาว ขอเงิน ไอ้เราน้องคนสุดท้อง รับผิดชอบไม่ไหวจิงๆ วันนี้ยังขอเงินไปทำงาน OMG! ขอเงินกินเหล้า WTF!  ถามว่าให้มั้ย ให้สิค่ะ หรือมีพี่ๆใจดี ซื้อที่ดินมั้ยค่ะ ของเค้าเอง555+
3.อันนี้แย่สุดๆคิดจะเดินทางสายนี้ มีแต่พี่ๆมารีวิว ส่งการบ้าน หรือ ตามหา น้องๆ ชอบตัวเล็กๆ ผอมๆบางๆน่ารัก หมวยๆ ไอ้เรา เอิ่ม.......มีใครสงสารคนตัวล่ำๆใหญ่ๆอย่างน้องมั้ยค่ะ
4.ไม่ตัวเล็กสเปคชายไทย แถมยังไม่เป็นงาน เอนไม่เก่ง คุยไม่เป็นอีก เฮ้อ ชีวิต  มีอ่ะไรต้องเรียนรู้อีกเยอะ แสดงไม่เก่งอีกต่างหาก เคยไปสมัครเลาจน์ย่านเอกมัย มีสอนการแสดง +จิกลูกค้าด้วย5555ไอ่เรามันไม่ใช่แนว วันเดียวกลับบ้านเลยยยย คิดอยากจะกลับไปทำ หุ่นไม่อำนวยจิงๆ พี่ไม่สู้ อายุก็ปาไป25แล้ว
5.เวลาเข้าวัยทำงานเหมือนคนปกติทั่วไป ก็เป็นเด็กเส้น(ใหญ่)อีก พอมาถึงจุดๆนึง ที่ไม่มีคนหนุนหลัง แอบ หวิวๆแฮะ หางานต่อไปสิค่ะรออ่ะไร

จบ.เฮ้ย เบญจเพศ ป่าววะ??  **40**
............................................................

งานหนัก รักพัง ตังค์ไม่มี ชีวิตดีแบบนี้มีที่ ไหน
Travel as much as u can,As far as u can,As long as u can,Life's not meant to be lived in one place.

kt2013

• Full Member
  • People Like This 64
Re: บ่นชีวิต
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: เมษายน 24, 2017, 05:01:40 PM »
กำลังใจมาให้ครับ 
อดทนครับ

Aunny.aun

« ตอบกลับ #2 เมื่อ: เมษายน 24, 2017, 05:15:15 PM »
กำลังใจมาให้ครับ 
อดทนครับ

ขอบคุณค่า
Travel as much as u can,As far as u can,As long as u can,Life's not meant to be lived in one place.

Aunny.aun

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: เมษายน 24, 2017, 06:59:57 PM »
แวะมาให้กำลังใจด้วยครับ อย่าท้อครับสู้ต่อไปสักวันต้องเป็นของเราครับ

ปล. จากรุปก็ดูไม่แย่เท่าไหร่

ขอบคุณสำหรับกำลังใจดีๆนะค่ะ

|♤|♤|♡ กลีบอูฐ__แท้ :3

• People Like This 262
  • Do what makes you happy and what you love.
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: เมษายน 24, 2017, 10:01:38 PM »
ชอบ ถุง จัง

อิอิ

**10**
• มียูส&ไลน์เดียว และไม่พร้อมจะคุยกับตะกวดและคน torlae •
-- -- -- -- -- -- -- -- -- -- -- -- -- -- -- -- -- --
คติประจำใจ : ค.ว.ย.
( คิด วิเคราะห์ แยกแยะ ) = กาลามสูตร

♤•♤•♤Timing is a bitch, yes. But it's only a bitch if we let it be. ♤•♤•♤
• น่ารัก เรียบร้อย พูดน้อย กินจุ •
 ~> แรงมา แรงกลับ ไม่โกง <~

Aunny.aun

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: เมษายน 25, 2017, 12:59:17 AM »

pop2000

• People Like This 831
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: เมษายน 25, 2017, 04:42:26 PM »
บางทีอาจถึงเวลาของตัวเราเองแล้วมั้งครับ.   ถึงเวลาที่ต้องทำเองเรียนรู้เอง.  สร้างความสำเร็จเอง

แต่ถ้าคนเราได้ลงมือทำอะไรเองแบบถึงลูกถึงคนแล้ว ส่วนใหญ่ก็มักสำเร็จกันนะครับ.  น่าลองลุยงานดูซักตั้งนึง(งานปกติทั่วๆไป)

Aunny.aun

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: เมษายน 25, 2017, 06:17:29 PM »
บางทีอาจถึงเวลาของตัวเราเองแล้วมั้งครับ.   ถึงเวลาที่ต้องทำเองเรียนรู้เอง.  สร้างความสำเร็จเอง

แต่ถ้าคนเราได้ลงมือทำอะไรเองแบบถึงลูกถึงคนแล้ว ส่วนใหญ่ก็มักสำเร็จกันนะครับ.  น่าลองลุยงานดูซักตั้งนึง(งานปกติทั่วๆไป)

อาจต้องมีงานเสริมอาค่ะ  แหะๆ

Sososoy

• People Like This 261
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: เมษายน 25, 2017, 08:51:47 PM »
ค่าของคนบางครั้งก็ไม่ได้เริ่มจุดสูงสุดของชีวิต แต่เริ่มจากจุดที้ตกต่ำที่สุดชองชีวิตค่ะ

ปล.พี่เขาไม่เลือกน้องๆจากคนที่เดือดร้อนที่สุดหรอกค่ะ  เขาเลือกจากคนที่ถูกใจที่สุด  **25** 

Aunny.aun

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: เมษายน 25, 2017, 09:33:13 PM »
ค่าของคนบางครั้งก็ไม่ได้เริ่มจุดสูงสุดของชีวิต แต่เริ่มจากจุดที้ตกต่ำที่สุดชองชีวิตค่ะ

ปล.พี่เขาไม่เลือกน้องๆจากคนที่เดือดร้อนที่สุดหรอกค่ะ  เขาเลือกจากคนที่ถูกใจที่สุด  **25**

เห้อ สงสัยต้องเก็บตังค์ทำสวย สะละ
 **34** **34** **34**

kt2013

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: เมษายน 25, 2017, 09:39:02 PM »
ไม่จำเป็นต้องทำสวยหรอกคับ สวยธรรมชาติๆนี่ล่ะ ใช่เลย
 **04**

Aunny.aun

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: เมษายน 25, 2017, 10:30:04 PM »
ไม่จำเป็นต้องทำสวยหรอกคับ สวยธรรมชาติๆนี่ล่ะ ใช่เลย
 **04**
Wowwww
ในนี้มีแต่พี่ๆน่ารักๆเลย

kt2013

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: เมษายน 25, 2017, 10:48:12 PM »
 **04**
Wowwww
ช่ายพี่ๆน่ารักทั้งนั้นเลย ส่วนผมนั้นเฮ้ออออออ
 **12**

Aunny.aun

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: เมษายน 26, 2017, 11:48:49 AM »
 **04**
Wowwww
ช่ายพี่ๆน่ารักทั้งนั้นเลย ส่วนผมนั้นเฮ้ออออออ
 **12**

แค่พี่ๆมีความคิดที่ดี ก็น่ารักมากๆแล้วค่ะ

Konba501

• Sr. Member
  • People Like This 78
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: เมษายน 26, 2017, 01:18:42 PM »
ใช้สติแยอะๆ. เวลาเราเหนื่อยๆเซงๆ ก็คิดถึงเรื่องเล่าสมัยก่อน

สมัยที่พ่อแม่เรียกลูกมาล้อมวงกัน เราเรื่องอากงอาม่าที่ลำบาก เสื่อผืนหมอนใบ

มาเป็บจับกังสมัยก่อน ต่อสู้ ขยัน ซื่อสัตย์ มีมานะ จนก่อร่างสร้างตัวได้

แต่เท่าที่อ่าน จขกท นี่คงประมาณคนเคยรวย เวลาลำบากต้องทำใจและใช้เวลา

อย่าไปยึดติดกับวัตถุ  สุดท้ายสู้ๆนะ. รูปก็น่ารักอยู่ อิอิ

Aunny.aun

« ตอบกลับ #15 เมื่อ: เมษายน 26, 2017, 07:40:57 PM »
ใช้สติแยอะๆ. เวลาเราเหนื่อยๆเซงๆ ก็คิดถึงเรื่องเล่าสมัยก่อน

สมัยที่พ่อแม่เรียกลูกมาล้อมวงกัน เราเรื่องอากงอาม่าที่ลำบาก เสื่อผืนหมอนใบ

มาเป็บจับกังสมัยก่อน ต่อสู้ ขยัน ซื่อสัตย์ มีมานะ จนก่อร่างสร้างตัวได้

แต่เท่าที่อ่าน จขกท นี่คงประมาณคนเคยรวย เวลาลำบากต้องทำใจและใช้เวลา

อย่าไปยึดติดกับวัตถุ  สุดท้ายสู้ๆนะ. รูปก็น่ารักอยู่ อิอิ

ขอบคุณค่าาา อิอิ