ผู้เขียน หัวข้อ: ที่นั่นเป็นไงบ้างค่ะ ที่นี่เหงาจัง  (อ่าน 2494 ครั้ง)

thescientist

• Full Member
  • People Like This 20
  • โตขึ้นจะเป็นนายกรัฐมนตรีคนโตไป ...
หนีร้อนมาอากาศเย็นๆที่เกาหลี หันไปทางไหนก็มีแต่อปป้า หว่าๆๆๆสเป็กทั้งนั้นเลย
ยังงี้ต้องไปเรียนภาษาโคเรียนไว้ เพราะดูท่าเล่นแอพ Tinder เขาไม่ค่อยคุยอังกฤษกัน
แต่ว่าวันนี้ขอพักผ่อนสักวัน น้ำมูกไหลๆ อีกอย่างเมื่อวานมาถึง มีพี่เขาเรียกชื่อเรา
แต่ดันเดินไปหาอีกคน บอกว่าหน้าตาเราเหมือนไม่มช่คนไทย นึกว่าคนเกาหลี แฮร่!!!
วันนี้คงนอนยาวๆ แต่ว่าที่ไทยคงร้อนน่าดู ว่างจะมาคุยนะคะ อิอิ

TiVA

• People Like This 68
Re: ที่นั่นเป็นไงบ้างค่ะ ที่นี่เหงาจัง
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: เมษายน 26, 2017, 09:16:23 AM »
ตอนนี้ฝนตกชุ่มฉ่ำเลยครับ
 **39**

kt2013

• People Like This 64
Re: ที่นั่นเป็นไงบ้างค่ะ ที่นี่เหงาจัง
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: เมษายน 26, 2017, 10:19:22 AM »
เคยอ่านพบนะ
คนๆนึงตระเวนไปสุดหล้าฟ้าดินทุ่มงบเงินทองมากมายเพื่อคลายความเหงาบรรเทาความเศร้าค้นหาความสุข
สุดท้ายกลับพบว่าไม่จำเป็นต้องไปไหนหรือทำอะไรเลยเล๊ยเลยที่อาจมาเพิ่มตัวแปรทับถมซ้ำเติมด้วยเพียงแค่การทำเรื่องง่ายๆใกล้ๆตัวคือเพียงแค่
"ทำใจ"
 **06**
เที่ยวให้สนุก utilzeช่วงเวลานี้ให้เต็มที่คับ เอิ่ม ระวังๆๆตรงนี้ด้วย
โทมาฮอร์คจากเรือดำน้ำของคุณทรัมพ์ด้วยนะเจ้าคะ
 **34**

• โตขึ้นจะเป็นนายกรัฐมนตรีคนโตไป ...
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: เมษายน 26, 2017, 10:26:35 AM »
ตอนนี้ฝนตกชุ่มฉ่ำเลยครับ
 **39**

หว่าาาาาา ก่อนมาร้อนมากมาย ตอนอยู่ไม่เห็นตกเบย แย่จุง

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: เมษายน 26, 2017, 10:28:08 AM »
เคยอ่านพบนะ
คนๆนึงตระเวนไปสุดหล้าฟ้าดินทุ่มงบเงินทองมากมายเพื่อคลายความเหงาบรรเทาความเศร้าค้นหาความสุข
สุดท้ายกลับพบว่าไม่จำเป็นต้องไปไหนหรือทำอะไรเลยเล๊ยเลยที่อาจมาเพิ่มตัวแปรทับถมซ้ำเติมด้วยเพียงแค่การทำเรื่องง่ายๆใกล้ๆตัวคือเพียงแค่
"ทำใจ"
 **06**
เที่ยวให้สนุก utilzeช่วงเวลานี้ให้เต็มที่คับ เอิ่ม ระวังๆๆตรงนี้ด้วย
โทมาฮอร์คจากเรือดำน้ำของคุณทรัมพ์ด้วยนะเจ้าคะ
 **34**

เขตทางโซลคงน่าจะปลอดภัยนะคะ แต่ไม่ได้กลัวทรัมป์ กลัวตังในกระเป๋าไม่พอ หึหึ

kaptan

• Hero Member
  • People Like This 1734
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: เมษายน 26, 2017, 11:14:04 AM »
     วันนี้สหรัฐมาตั้งอุปกรณืป้องกันอาวุธนิวเคลียร์ทางตอนใต้ของกรุงโซลอยู่ครับ
น้องอยู่เกาหลีก็อย่าคิดด้านเดียวว่าไม่มีอะไรหรอก ....ไม่มีก็แล้วไป แต่ถ้ามีคือไม่มีเครื่องบินกลับแน่
แล้วถ้าพี่คิม จองอึนแกบ้าๆ ยิงตอร์ปิโดมา เป้าหมายก็คงเป็นเกาหลีใต้หรือญี่ปุ่นนี่แหละครับ
เราเดาใจคนบ้าๆ ได้ยากนะครับ กลับมาเหงาๆ ที่เมืองไทยจะปลอดภัยกว่าไหมนี่
ถ้าคุณน่ารัก จริงใจ คุณคือเป้าหมายของเรา

tawans

• People Like This 1458
  • อดีตหนุ่มเนิร์ด ที่กลายเป็น เพลย์บอย
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: เมษายน 26, 2017, 11:18:32 AM »
ไปแล้วก็เปิดหูเปิดตาดูให้เยอะๆ เที่ยวให้เยอะๆ
ขอให้สนุกนะครับ **38**
หนุ่มเนิร์ด ที่กลายเป็นเพลย์บอย

ลำเอียงเสมอสำหรับคนพิเศษ

Aunny.aun

• People Like This 277
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: เมษายน 26, 2017, 12:08:08 PM »
อยากจะบอกว่าอบป้าดีๆแบบในละคร หายากมากๆ
เท่าที่พบเจอ เท่าที่คบๆเป็นพี่เป็นน้องมา นิสัยเสีย เห็นแก่ตัว
ทำให้รู้สึกไม่ชอบ ผช โคเรีย เลย อคติมากตอนนี้ เจอร้อยมีดีสิบนะจิบอกให้ หรือเราวาสนาไม่ดีก็ไม่รู้นะ555+
เกาหลีเป็นประเภทที่ว่า ดูถูก นินทา เรื่องเยอะ เรื่องมาก ปากเสียสุดๆ แล้วแต่คนไม่เหมารวมดีกว่า เหอๆ แรกๆอ่ะดีอยู่นะหลังๆระวัง5555+
แต่คนญี่ปุ่นนี่สิ เจอมาทุกคน โอ้ว สวรรค์จิงๆ สุภาพ ให้เกียตริ พูดเพราะ กิริยาน่ารัก บ้าๆดีบางที ไม่ดูถูกคนอื่น สวยไม่สวยก็ชมหมด อยากแต่งงานด้วยเลย หาที่ไหนได้เนียยย
ปล.  คนญี่ปุ่นไม่ชอบคนเกาหลี แนะนำ ญี่ปุ่นเ 41
ริดกว่า 41 41
Travel as much as u can,As far as u can,As long as u can,Life's not meant to be lived in one place.

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: เมษายน 26, 2017, 12:13:26 PM »
     วันนี้สหรัฐมาตั้งอุปกรณืป้องกันอาวุธนิวเคลียร์ทางตอนใต้ของกรุงโซลอยู่ครับ
น้องอยู่เกาหลีก็อย่าคิดด้านเดียวว่าไม่มีอะไรหรอก ....ไม่มีก็แล้วไป แต่ถ้ามีคือไม่มีเครื่องบินกลับแน่
แล้วถ้าพี่คิม จองอึนแกบ้าๆ ยิงตอร์ปิโดมา เป้าหมายก็คงเป็นเกาหลีใต้หรือญี่ปุ่นนี่แหละครับ
เราเดาใจคนบ้าๆ ได้ยากนะครับ กลับมาเหงาๆ ที่เมืองไทยจะปลอดภัยกว่าไหมนี่

อย่าพูดแบบงี้สิคะพี่กัปตัน จะได้กลับวันที่ 4 พอพี่ทักแบบงี้ จะไปอยู่ที่ไหนดี 55555

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: เมษายน 26, 2017, 12:14:34 PM »
ไปแล้วก็เปิดหูเปิดตาดูให้เยอะๆ เที่ยวให้เยอะๆ
ขอให้สนุกนะครับ **38**

เช่นกันค่ะพี่ตะวัน ราวๆปลายปีคงมาอีก ถ้าไม่มีสงครมก่อนนะคะ
อิอิ

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: เมษายน 26, 2017, 12:17:25 PM »
อยากจะบอกว่าอบป้าดีๆแบบในละคร หายากมากๆ
เท่าที่พบเจอ เท่าที่คบๆเป็นพี่เป็นน้องมา นิสัยเสีย เห็นแก่ตัว
ทำให้รู้สึกไม่ชอบ ผช โคเรีย เลย อคติมากตอนนี้ เจอร้อยมีดีสิบนะจิบอกให้ หรือเราวาสนาไม่ดีก็ไม่รู้นะ555+
เกาหลีเป็นประเภทที่ว่า ดูถูก นินทา เรื่องเยอะ เรื่องมาก ปากเสียสุดๆ แล้วแต่คนไม่เหมารวมดีกว่า เหอๆ แรกๆอ่ะดีอยู่นะหลังๆระวัง5555+
แต่คนญี่ปุ่นนี่สิ เจอมาทุกคน โอ้ว สวรรค์จิงๆ สุภาพ ให้เกียตริ พูดเพราะ กิริยาน่ารัก บ้าๆดีบางที ไม่ดูถูกคนอื่น สวยไม่สวยก็ชมหมด อยากแต่งงานด้วยเลย หาที่ไหนได้เนียยย
ปล.  คนญี่ปุ่นไม่ชอบคนเกาหลี แนะนำ ญี่ปุ่นเ 41

ฮูยยยยย!!! พอพูดแบบนี้ตาก็โตลุคว้าววววววววว
จะต้องเก็บเงินไปเที่ยวที่นั่นสักครั้ง เพราะที่เคยไปมาก็มีแค่เกาหลีกับฮ่องกง
พูดแบบงี้ อยากลองเปิดใจกับหนุ่มๆยุ่นสะแล้ว
ชอบผู้ชายนิสัยดีมากกว่าหน้าตาดีสะอีก
จะได้มุบมิ้บกับเบาๆ อิอิ

|♤|♤|♡ กลีบอูฐ__แท้ :3

• People Like This 262
  • Do what makes you happy and what you love.
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: เมษายน 26, 2017, 01:58:11 PM »
ได้ยินมาบ่อยว่า ผู้เกา ก่อนแต่งงาน กับ หลังแต่งงาน นี่คนละอย่างเลยค่ะ   **15**  **07**

ผู้ไทยดีสุด ค่ะ ... เวลา เถียงกัน จะได้ ไม่ต้องใช้ google ช่วยแปล 555555 **11**

**10**
• มียูส&ไลน์เดียว และไม่พร้อมจะคุยกับตะกวดและคน torlae •
-- -- -- -- -- -- -- -- -- -- -- -- -- -- -- -- -- --
คติประจำใจ : ค.ว.ย.
( คิด วิเคราะห์ แยกแยะ ) = กาลามสูตร

♤•♤•♤Timing is a bitch, yes. But it's only a bitch if we let it be. ♤•♤•♤
• น่ารัก เรียบร้อย พูดน้อย กินจุ •
 ~> แรงมา แรงกลับ ไม่โกง <~

play-ground

• Sr. Member
  • People Like This 124
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: เมษายน 26, 2017, 02:04:44 PM »
นึกว่าคนญี่ปุ่นชอบใช้อุปกรณ์ช่วยเยอะๆซะอีก
สงสัยจะดูหนังมากเกินไปแระ
 **11**

Aunny.aun

• People Like This 277
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: เมษายน 26, 2017, 04:45:28 PM »
นึกว่าคนญี่ปุ่นชอบใช้อุปกรณ์ช่วยเยอะๆซะอีก
สงสัยจะดูหนังมากเกินไปแระ
 **11**

5555 แล้วแต่รสนิยมคนมากกว่าค่ะ
Travel as much as u can,As far as u can,As long as u can,Life's not meant to be lived in one place.

tawans

• People Like This 1458
  • อดีตหนุ่มเนิร์ด ที่กลายเป็น เพลย์บอย
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: เมษายน 26, 2017, 05:58:46 PM »
ถ้ามีโอกาสแนะนำให้ไปดูพิพิธภัณธ์สงคราม ด้านหน้ามีเครื่องบิน  B52 จอดไว้
ส่วนแสดงประวัติสงคราม500หน ตั้งแต่เอาหอกกระบองตีกัน..จนถึงสงครามเกาหลีหนสุดท้ายทำได้น่าดูมาก
ดูแล้วจะเข้าใจคนเกาหลี ว่าทำไมถึงจริงจัง(โหด)ได้ขนาดนี้

**38**
หนุ่มเนิร์ด ที่กลายเป็นเพลย์บอย

ลำเอียงเสมอสำหรับคนพิเศษ

|♤|♤|♡ กลีบอูฐ__แท้ :3

• People Like This 262
  • Do what makes you happy and what you love.
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: เมษายน 30, 2017, 02:42:54 PM »
หนีร้อนมาอากาศเย็นๆที่เกาหลี หันไปทางไหนก็มีแต่อปป้า หว่าๆๆๆสเป็กทั้งนั้นเลย
ยังงี้ต้องไปเรียนภาษาโคเรียนไว้ เพราะดูท่าเล่นแอพ Tinder เขาไม่ค่อยคุยอังกฤษกัน
แต่ว่าวันนี้ขอพักผ่อนสักวัน น้ำมูกไหลๆ อีกอย่างเมื่อวานมาถึง มีพี่เขาเรียกชื่อเรา
แต่ดันเดินไปหาอีกคน บอกว่าหน้าตาเราเหมือนไม่มช่คนไทย นึกว่าคนเกาหลี แฮร่!!!
วันนี้คงนอนยาวๆ แต่ว่าที่ไทยคงร้อนน่าดู ว่างจะมาคุยนะคะ อิอิ

คนเกา นิยมเล่น kakao talk กันนร้าาาา **34**

ลองดูนะก้ะ   ^^
• มียูส&ไลน์เดียว และไม่พร้อมจะคุยกับตะกวดและคน torlae •
-- -- -- -- -- -- -- -- -- -- -- -- -- -- -- -- -- --
คติประจำใจ : ค.ว.ย.
( คิด วิเคราะห์ แยกแยะ ) = กาลามสูตร

♤•♤•♤Timing is a bitch, yes. But it's only a bitch if we let it be. ♤•♤•♤
• น่ารัก เรียบร้อย พูดน้อย กินจุ •
 ~> แรงมา แรงกลับ ไม่โกง <~