ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามพี่ๆ และ น้องๆ ถ้าชวนน้องๆไปเที่ยวต่างจังหวัด ค่าขนม อยู่ที่เท่าไหร่ครับ  (อ่าน 1834 ครั้ง)

EYES

• Newbie
  • *
  • People Like This 11
สอบถามพี่ๆ และ น้องๆ
ถ้าชวนน้องๆไปเที่ยวทะเลต่างจังหวัด ค่าขนม อยู่ที่เท่าไหร่ครับ
รบกวนด้วยครับ **26**

slow

• Hero Member
  • People Like This 2111
เคยแต่จ้างทานข้าว/ดูหนัง ปกติครับ เลยไม่ทราบว่าจ้างไป ตจว เท่าไร

แต่เชื่อว่าถ้าพี่ EYES จ้างทานข้าวกันก่อนสักระยะ แล้วถูกใจกัน
ก็คุยกับน้องเรื่องจ้างเที่ยว ตจว กำหนดเรท/ลิมิต ให้ชัดเจน น่าจะมีความสุข สบายใจกว่า ไปกับน้องที่ไม่รุ้จักกันดีพอ

รอพี่ๆที่เคยจ้างมาตอบนะครับ

ที่เคยได้ยิน ก็ 3-5000

EYES

• Newbie
  • *
เคยแต่จ้างทานข้าว/ดูหนัง ปกติครับ เลยไม่ทราบว่าจ้างไป ตจว เท่าไร

แต่เชื่อว่าถ้าพี่ EYES จ้างทานข้าวกันก่อนสักระยะ แล้วถูกใจกัน
ก็คุยกับน้องเรื่องจ้างเที่ยว ตจว กำหนดเรท/ลิมิต ให้ชัดเจน น่าจะมีความสุข สบายใจกว่า ไปกับน้องที่ไม่รุ้จักกันดีพอ

รอพี่ๆที่เคยจ้างมาตอบนะครับ

ที่เคยได้ยิน ก็ 3-5000
ขอบคุณสำหรับคำแนะนำครับ พี่Slow
จริงอย่างที่ พี่ Slow บอกครับ เรียนรู้กันก่อน จะได้สบายใจ
ทั้งผม และ น้อง

kaptan

• People Like This 1734
เรื่องราคากับงานแบบนี้ขึ้นอยู่กับคนคนนั้นเลยครับ
ผมถามน้องคนนึงเมื่อเร็วๆ นี้ น้องเรียก 10,000
พอดีมีน้องอีกคนสะดวกพอดี น้องไม่ถามเลยว่าเท่าไหร่
บอกน้องไปว่าให้ 6,000 นะครับ น้องบอก ok ค่ะ
คือคนนี้หาให้เพื่อนที่ไปด้วยกัน เรามีคนประจำของเราแล้ว

ถึงวันงาน เพื่อนบอกว่าน้องดีมากๆ ให้ไป 8,000
Happy กันไปทั้ง 2 ฝ่าย

ผมเห็นด้วยกับคำแนะนำของท่าน Slow ที่ว่าควรรู้จักกันบ้าง
เช่นจากการจ้างเที่ยว เวลาไปด้วยกันอยู่ด้วยกันค้างวันค้างคืน
จะได้คุ้นเคย และรู้สึกดีต่อกันมากหน่อยครับ
ถ้าจะให้สรุปก็คือ ให้ตามที่น้องพอใจ ในระดับที่เราจ่ายไหวครับ
ถ้าคุณน่ารัก จริงใจ คุณคือเป้าหมายของเรา

EYES

• Newbie
  • *
เรื่องราคากับงานแบบนี้ขึ้นอยู่กับคนคนนั้นเลยครับ
ผมถามน้องคนนึงเมื่อเร็วๆ นี้ น้องเรียก 10,000
พอดีมีน้องอีกคนสะดวกพอดี น้องไม่ถามเลยว่าเท่าไหร่
บอกน้องไปว่าให้ 6,000 นะครับ น้องบอก ok ค่ะ
คือคนนี้หาให้เพื่อนที่ไปด้วยกัน เรามีคนประจำของเราแล้ว

ถึงวันงาน เพื่อนบอกว่าน้องดีมากๆ ให้ไป 8,000
Happy กันไปทั้ง 2 ฝ่าย

ผมเห็นด้วยกับคำแนะนำของท่าน Slow ที่ว่าควรรู้จักกันบ้าง
เช่นจากการจ้างเที่ยว เวลาไปด้วยกันอยู่ด้วยกันค้างวันค้างคืน
จะได้คุ้นเคย และรู้สึกดีต่อกันมากหน่อยครับ
ถ้าจะให้สรุปก็คือ ให้ตามที่น้องพอใจ ในระดับที่เราจ่ายไหวครับ
ขอบคุณสำหรับคำแนะนำครับ พี่ Kaptan
ผมยังไม่รู้ จะ เริ่มทำความรู้จัก กับน้อง ยู้เชอร์ ใหนดีครับ
เพราะน้องๆที่ผมเคยอ่านการบ้าน ก็ห่างหายไปจากเว็บ
ส่วนน้องๆที่เข้ามาใหม่ ผมก็ไม่รู้ จะเริ่มยังไง บอกตรงๆ
ว่าผมไหม่มากครับ

kaptan

• People Like This 1734
ท่านอาจจะต้องหว่านหาครับ หรือถ้าเกรงว่ามันจะสะเปะสะปะไป ก็เจาะหาครับ
เรื่องนิสัยก็ต้องค่อยๆ สังเกตุไปครับ เอาท่ีท่านชอบจากรูปลักษณ์ภายนอกก่อน
เช่นชอบบางกรอบ หรืออวบๆ ชอบขาวหรือค้ำ ชอบสูงหรือตัวเล็กๆ...
แล้วถ้าคุยกันแล้วคนไหนคุยถูกใจก็ค่อยลองนัด หรืออาจจะขอรูปน้องมาดูก่อน

ปกติผมมักจะพอใจเบื้องต้นจากรูปร่างหน้าตา คำพูดคำจา แล้วประเมินวุฒิภาวะน้อง
ว่าควรจะนัดมั้ย

ถ้าท่านจะเดินทางลัดเลย และไว้ใจการเลือกน้องๆ ที่ผมจ้างอยู่ pm มาครับ
แนะนำให้ได้ ถูกใจมากหรือน้อยผมไม่ทราบ แต่ สวย น่ารัก นิสัยดีแน่นอนครับ
ถ้าคุณน่ารัก จริงใจ คุณคือเป้าหมายของเรา

EYES

• Newbie
  • *
ท่านอาจจะต้องหว่านหาครับ หรือถ้าเกรงว่ามันจะสะเปะสะปะไป ก็เจาะหาครับ
เรื่องนิสัยก็ต้องค่อยๆ สังเกตุไปครับ เอาท่ีท่านชอบจากรูปลักษณ์ภายนอกก่อน
เช่นชอบบางกรอบ หรืออวบๆ ชอบขาวหรือค้ำ ชอบสูงหรือตัวเล็กๆ...
แล้วถ้าคุยกันแล้วคนไหนคุยถูกใจก็ค่อยลองนัด หรืออาจจะขอรูปน้องมาดูก่อน

ปกติผมมักจะพอใจเบื้องต้นจากรูปร่างหน้าตา คำพูดคำจา แล้วประเมินวุฒิภาวะน้อง
ว่าควรจะนัดมั้ย

ถ้าท่านจะเดินทางลัดเลย และไว้ใจการเลือกน้องๆ ที่ผมจ้างอยู่ pm มาครับ
แนะนำให้ได้ ถูกใจมากหรือน้อยผมไม่ทราบ แต่ สวย น่ารัก นิสัยดีแน่นอนครับ
ขอบคุณครับ พี่Kaptan ผมขอลองหาดูก่อน
เพื่อเป็นการเรียนรู้ ถ้าหาไม่ได้ ผมจะรบกวน PM ขอข้อมูลน้องที่พี่ Kaptan จ้างนะครับ
ผมเชื่อว่าน้องๆที่ พี่ Kaptan จ้าง สวย น่ารัก และนิสัยดีแต่นอนครับ **26**

Babymika

• Newbie
  • *
  • People Like This 2
ยิ้มเคยรับงานตจว.ค่ะ ก่อนมีพี่เลี้ยงดู

ไปปราณบุรี พักที่วิลล่ามาร้อค 3วัน2คืนหรือ4วัน3คืนนี้แหล่ะ จำไม่ได้

เรท 25,000฿หรือ35,000฿(ไม่แน่ใจ จำได้คร่าวๆว่า มีเงินซื้อโน้ตบุ้ค กับเหลือเงินติดตัวหมื่นหน่อยๆ)

จำไม่เป้ะนะค่ะ แต่พี่เค้าเป็นคนเสนอให้เอง