ผู้เขียน หัวข้อ: เคยชอบใครตั้งแต่ครั้งแรกที่เจอหน้าไหมคะ  (อ่าน 2794 ครั้ง)

thescientist

• Full Member
  • People Like This 20
  • โตขึ้นจะเป็นนายกรัฐมนตรีคนโตไป ...
เหมือนได้รักใครสักคน เหมือนความฝันหรือชาติปางก่อน
ปล เพลงนี้เพราะดีนะคะ https://www.youtube.com/watch?v=Aw_iEryXo30

tawans

• Hero Member
  • People Like This 1458
  • อดีตหนุ่มเนิร์ด ที่กลายเป็น เพลย์บอย
Re: เคยชอบใครตั้งแต่ครั้งแรกที่เจอหน้าไหมคะ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: เมษายน 29, 2017, 12:03:55 AM »
ชอบ"นักวิดยาสาด"ตั้งแต่ยังไม่เจอหน้าเจอตัวเลยครับ
ถ้าเจอหน้าครั้งแรกคงชอบมั้ง
 **38**
หนุ่มเนิร์ด ที่กลายเป็นเพลย์บอย

ลำเอียงเสมอสำหรับคนพิเศษ

thescientist

• People Like This 20
  • โตขึ้นจะเป็นนายกรัฐมนตรีคนโตไป ...
Re: เคยชอบใครตั้งแต่ครั้งแรกที่เจอหน้าไหมคะ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: เมษายน 29, 2017, 12:09:20 AM »
ชอบ"นักวิดยาสาด"ตั้งแต่ยังไม่เจอหน้าเจอตัวเลยครับ
 **38**

อย่าพูดแบบนี้ 555555

tawans

• People Like This 1458
  • อดีตหนุ่มเนิร์ด ที่กลายเป็น เพลย์บอย
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: เมษายน 29, 2017, 12:14:32 AM »
 **38**

อย่าพูดแบบนี้ 555555
งั้นสอนหน่อยสิครับ จะให้พูดแบบไหน...
หนุ่มเนิร์ด ที่กลายเป็นเพลย์บอย

ลำเอียงเสมอสำหรับคนพิเศษ

จ๋องกระปิ๋ม

• People Like This 1128
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: เมษายน 29, 2017, 03:04:08 PM »
เมื่อวันก่อน ดูละครเรื่อง พริ้ง คนเริงเมือง
เป็นฉากที่ผู้ชายคนนึงช่วยทำคลอดนางเอก (พริ้ง) อย่างทุลักทุเล
พอคลอดได้ ผู้ชายก็เปิดผ้าถุงพริ้งเพื่อดูลูกว่าออกมาแล้ว
จากความมีน้ำใจครั้งนั้น ผู้ชายกับพริ้งก็เลยได้รักกัน

เห็นกระทู้นี้แล้วคิดถึงละครน่ะค่ะ
เพราะคล้ายกันตรงที่ว่า..
"ตกหลุมรักทันทีที่ได้เห็นช่องคลอดครั้งแรก"
คงจะคล้ายตกหลุมรักเมื่อเห็นหน้านะคะ
 **25**

สรุป จ๋องไม่เคยตกหลุมรักใครทันทีที่เห็นหน้า แต่อยากให้บางคนตกหลุมรักจ๋องทันทีที่เห็นช่องคลอดบ้าง
 **34**
ไม่มีที่ยืนสำหรับคนหื่นอีกต่อไป..

Mr.

• Sr. Member
  • People Like This 27
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: เมษายน 29, 2017, 05:04:35 PM »
<a href="https://youtu.be/3qpHMfIhOqY" target="_blank" rel="noopener noreferrer" class="bbc_link bbc_flash_disabled new_win">https://youtu.be/3qpHMfIhOqY</a>

Tonight
It's just the two of us
So forget the world for a while
Open your heart and open your eyes
I'm right here in front of you....

ชอบแม้ไม่เคยเจอก็มีนี่สิ  **02**
คนมันเหงา ทำไงก็ยังเหงา....คนเหงา 2018.. ( ^o^ )/

kaptan

• People Like This 1734
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: เมษายน 30, 2017, 07:55:30 AM »
แต่ก่อน คงพอจะใช้คำว่ารักแรกพบได้บ้าง เพราะสมัยนั้น ไม่ค่อยมีใครคบกันเล่นๆ
คบกันแบบไม่ต้องจริงจัง ค่อนข้างยากต้องมั่นใจแล้วจีบจริง สมัยนี้มีคำว่ากิ๊ก มีค่านิยมที่ไม่ต้อง
ระมัดระวังตัวมากนัก รักแรกพบจึงน้อยลงมาก เป็นแค่ ชอบทันที อยากได้เลยเนี่ย
โดยไม่ต้องไปคิดว่าต้องจริงจังมั้ย เลยต้องคิดให้ดีๆ ว่าที่บอกว่ารักทันทีที่เจอหน้าเนี่ย
ใช่ความรักจริงๆ มั้ยนะครับ
ถ้าคุณน่ารัก จริงใจ คุณคือเป้าหมายของเรา

kt2013

• People Like This 64
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: เมษายน 30, 2017, 08:45:38 AM »
แล้วเคยชอบใครตั้งแต่ยังไม่เคยเจอหน้าสักครั้งมั๊ยคับ นี่คือ คำตอบ
เถิงได้ตั้งกระทู้แอบมองไปเมื่อเร็วๆนี้ไง
 **34**

The Yong

• VERIFY USER
  • Sr. Member
  • *
  • People Like This 285
  • ช่างภาพใจดี ถ่ายโปรไฟล์ฟรี แถมตังให้ด้วย อิอิอิ
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: เมษายน 30, 2017, 10:53:54 AM »
เคยเจอแต่ "ไม่ถูกชะตาในครั้งแรกที่เจอหน้า" ครับ  **30**  **30**  **30**
บางคนขนาดไม่เคยเห็นหน้า ยังเกลียดผมเข้าไส้ก็มีนะ อิอิอิ
สงสัยต้องแวะไปโรงพยาบาลสัตว์ทองหล่อ ให้หมอผ่าเอาสุนัขออกจากปากก่อน เอิ้ก เอิ้ก  **34**  **34**  **34**
A Whiter Shade of Pale

Yodrak

• People Like This 108
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: พฤษภาคม 23, 2017, 08:47:07 PM »
เคยมีความรู้สึกดีๆ กับคนๆ หนึ่ง

รู้สึกชอบตั้งแต่ไม่รู้จักหน้าตาด้วยซ้ำ

ยิ่งคุยยิ่งถูกใจ คุยกันเกือบทั้งวัน จนเข้านอน

แทบจะนับชั่วโมงที่จะได้เจอกัน

ยังจำวินาทีแรกที่เห็นหน้าคนๆ นั้นครั้งแรกได้เลย

วินาทีนั้นมันเหมือน .... "โลกหยุดหมุนไปชั่วขณะ"

**02** **02** **02**

..........

ถึงน้ำจะเน่า ... แต่ก็เห็นเงาจันทร์
ถึงลุงจะไม่หล่อ ... แต่ลุงขี้เหร่นะครับ