ผู้เขียน หัวข้อ: จะเลิกกะแฟน ต้องรอจับได้คาหนังคาเขาก่อนไหม???  (อ่าน 4203 ครั้ง)

Creamiry

• Jr. Member
  • **
  • People Like This 3
ช่วยคิดหน่อยค่ะ ขอความเห็นทั้งพี่ผู้ชายและผู้หญิงเลยนะคะ ตอนนี้เราอยู่ในอาการ caught up in the middle ไม่รู้จะเดินไปทางไหนจริงๆ??? กลืนไม่เข้า คายไม่ออก กลับตัวก้อไม่ได้ จะเดินต่อไปก้อไม่รู้จะยังไง??? รบกวนปรึกษาหน่อยนะคะ..

เรื่องมีอยู่ว่าเราต้องการจะเลิกกะแฟนที่คบกันมาประมาณปีกว่า  บอกเลิกเขาครั้งแรกเมื่อ 3 เดือนที่แล้วแระ เหตุผลเพราะเขาเปลี่ยนไปมากจนเรารู้สึกว่าเขากำลังนอกใจเราอยู่ เช่นติดต่อไม่ได้กลางคืนบ้าง และดูเฉยชาผิดปกติ นิสัยส่วนตัวของเขาด้านอื่นๆดีหมด เป็นคนมีน้ำใจกับเพื่อนและทุกคน ทำงานเก่ง มีสเน่ห์ และเพราะความมีเสน่ห์ของเขานี่แหล่ะ ไม่รู้ว่าเสน่ห์มากไปไหม หว่านไปทั่วเลย จีบหว่านไปทั่วหรือป่าวไม่รู้??? แต่ที่เราเห็นเองกับตาคืออัธยาศัยดีเป็นพิเศษกับผู้หญิงที่น่ารักเสมอๆ เราเคยเห็นแชทในโทรศัพท์เขาแว้ปๆ มีส่งรูปหัวใจให้กัน เขาบอกเป็นคนที่ติดต่องานกันเฉยๆ

เริ่มแรกเราตัดสินใจคบเขา เพราะเขาบอกว่ารักเรา มีการคุยถึงอนาคต และดูแลเทคแคร์เราดีมาตลอดปีกว่าๆ จน3เดือนก่อนนี้ที่เรารู้สึกแปลกๆจึงได้บอกเลิกเขาไป แต่ทุกวันนี้เขายังอยู่ค่ะ!!! จากสามเดือนที่ผ่านมานี้เราบอกเลิกเขา 5-6 รอบได้แล้ว เขากลับมาง้อทุกครั้ง และบอกกับเราว่าเขาไม่เคยและไม่เคยไม่ซื่อสัตย์กะเรา ทุกรอบที่เขาง้อเราก้อใจอ่อนให้อภัยเขาทุกครั้ง กลายเป็นตอนนี้ก้อยังไม่จบ เหตุที่ให้อภัยเขาครั้งก่อนเพราะว่า...

1. เคยปรึกษาเพื่อนผู้หญิงด้วยกัน เค้าบอกเราโหดไปค่ะ ยังไม่รู้สาเหตุที่แท้จริงแต่บอกเลิกผู้ชายเลย
2. รู้สึกผิด จากเหตุผลข้อที่ 1. เลยให้เขากลับมาทุกครั้ง ทั้งที่หลังการกลับมาก้อไม่มีอะไรดีขึ้น ถึงได้มีการบอกเลิกเขา 5-6 รอบอีก
3. เวลาบอกเลิกเขาทีไร???  รู้สึกเหมิอนเราไปกล่าวหาเขาเลย เพราะเราไม่มีหลักฐาน และไม่เคยจับได้คาหนังคาเขา เพราะอยู่ไกลกันด้วยก้อจับยากค่ะ
4. เคยปรึกษาเพื่อนผู้ชาย เขาบอกว่าแฟนเราเป็นคนดี เพราะผู้ชาย95%เจ้าชู้ ถ้าเขาไม่ดีคงเป็นพวกฟันแล้วทิ้งเราไปนานแระ ยิ่งทำเราสับสนไปใหญ่เลยทีนี้???

จนล่าสุดไม่กี่วันมานี้ เขาหายกลางคืนอีกครั้ง (ไม่ได้อยู่ด้วยกันนะคะ ในที่นี้หมายถึงติดต่อไม่ได้ค่ะ) เราเลยคิดว่าหมดแระสำหรับความอดทน รอบนี้ขอเลิกจริงๆเถอะ เมื่อวานเราเลยบอกเลิกเขาไปด้วยถ้อยคำที่รุนแรงสุดๆ  แต่เพราะเราไม่อยากร้องไห้อีกแล้ว สรุปเขาก้อยังไม่ไปอีกเช่นเดิม ยังตามง้อเราทั้งวันจนถึงตอนนี้ ซึ่งเรายังไม่ให้อภัยเขานะ!!!  ถามว่ารักเขาไหมก้อรัก แต่เราไม่อยากเสียใจกับพฤติกรรมที่เปลี่ยนไปของเขานี้อีก ต้องรอจับได้ก่อนเหรอถึงจะเลิกกับเขาได้ สำหรับครั้งนี้ เราควรจะตัดสินใจยังไงดีคะ???

ก. เลิกเขา ไม่ต้องสนใจอีก
ข. ลองให้โอกาสเขาอีกครั้ง

พี่ๆเพื่อนๆช่วยคิดหน่อยสิคะ เรากลัวความรักทำเราตาบอดเลยต้องมาถามคนอื่น เราควรตัดสินใจยังไงดีคะ???

**26** **26** **26**

slow

• Hero Member
  • People Like This 2111
Re: จะเลิกกะแฟน ต้องรอจับได้คาหนังคาเขาก่อนไหม???
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: เมษายน 29, 2017, 02:44:38 PM »
รออ่าน พี่ๆ น้องๆ มาให้ความเห็นล่ะกัน

ส่วนตัวเป็นคนอดทนกับเคื่องยากๆได้ แต่อาจมนไม่ได้กับเรื่องเล็กๆน้อยๆ...
ซึ่งแต่ละคนคงให้ความสำคัญกับแต่ละเรื่องไม่เท่ากัน

น้องคงแค่สับสนว่าควรทำอย่างไรต่อไปดี แต่เชื่อเหอะ สุดท้ายน้องก็ใช้เหตุผลตัวเองตัดสินทางเดิน

เพราะแต่ละคนผ่านประสบการณ์มาต่างกัน นิสัยต่างกัน คงมีแนวคิดที่ไม่เหมือนกัน

ทุกทางเลือก ยังคงมีทางให้เดินต่อเสมอ...

**38**

จ๋องกระปิ๋ม

• People Like This 1128
Re: จะเลิกกะแฟน ต้องรอจับได้คาหนังคาเขาก่อนไหม???
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: เมษายน 29, 2017, 02:58:04 PM »
จ๋องเชื่อว่า ถามเหตุผลไป เขาก็คงมีข้ออ้างมากมาย โกหกได้อยู่ดี ซึ่งจ๋องไม่รู้ว่า ความจริงคืออะไร
แต่ที่รู้คือ คนจริงใจก็ไม่ควรมีอะไรปิดบังกัน
การที่เขาดีกับเรา ไม่ได้แปลว่าเขารักเราก็ได้ มีเหตุผลเยอะมากมายที่ใครสักคนจะดีกับเรา ไม่ใช่แค่เพราะรัก

ส่วนตัวจ๋องไม่ค่อยอยากให้ใครเลิกกัน แต่ถ้าถึงจุดที่ไม่ไหว เราจะรู้ตัวและหยุดได้เอง
 ยังไงก็ให้กำลังใจนะคะ
 **06**
ไม่มีที่ยืนสำหรับคนหื่นอีกต่อไป..

magiggunna

• Full Member
  • People Like This 31
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: เมษายน 29, 2017, 03:11:00 PM »
นอกใจ ไม่นอกใจ ไม่รู้ครับ อันนี้อยากให้มองที่ตัวเราเองก่อน ว่าที่เขาเปลี่ยนไปอาจจะมีอะไรบ้างเรื่องอาจจะพูดไม่ได้ ทะเละกันบ่อยไหมเวลาพูดคุยกัน เอาแต่ใจมากไปไหม ถ้าใช่บางที่เขาอาจจะแค่เบื่อหน่ายที่เอราเป็นอย่างนั้นจนไม่อยากจะคุยด้วย เพราะคุยกันเดี่ยวก็ทะเละกันอื่น ไม่ใช่หมดรักแต่เบื่อที่จะทะเละกัน เรื่องงานเขามีปัญหาไหมถ้ามีเขาคงพูดอะไรไม่ได้ก็เรื่องงานนะ คราวนี้ก็มาดูว่าอะไรที่เราแก้ได้บ้างลองแก้ดูแล้วดูว่าเขาจะมีปฎิกิริยาอย่างไร แต่ถ้าไม่ได้เรื่องหรือไม่ใช่ปัญหาจากตัวเราเองก็ต้องชังใจดูเองครับของแบบนี้ไม่มีใครบอกอะไรได้ได้แค่เตือนเท่านั้น

Creamiry

• **
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: เมษายน 29, 2017, 03:15:08 PM »
รออ่าน พี่ๆ น้องๆ มาให้ความเห็นล่ะกัน

ส่วนตัวเป็นคนอดทนกับเคื่องยากๆได้ แต่อาจมนไม่ได้กับเรื่องเล็กๆน้อยๆ...
ซึ่งแต่ละคนคงให้ความสำคัญกับแต่ละเรื่องไม่เท่ากัน

น้องคงแค่สับสนว่าควรทำอย่างไรต่อไปดี แต่เชื่อเหอะ สุดท้ายน้องก็ใช้เหตุผลตัวเองตัดสินทางเดิน

เพราะแต่ละคนผ่านประสบการณ์มาต่างกัน นิสัยต่างกัน คงมีแนวคิดที่ไม่เหมือนกัน

ทุกทางเลือก ยังคงมีทางให้เดินต่อเสมอ...

**38**

ขอบคุณความเห็นคุณพี่Slowค่ะ สงสัยจะเป็นCaseยากจริงๆ

**25**

Creamiry

• **
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: เมษายน 29, 2017, 03:23:54 PM »
จ๋องเชื่อว่า ถามเหตุผลไป เขาก็คงมีข้ออ้างมากมาย โกหกได้อยู่ดี ซึ่งจ๋องไม่รู้ว่า ความจริงคืออะไร
แต่ที่รู้คือ คนจริงใจก็ไม่ควรมีอะไรปิดบังกัน
การที่เขาดีกับเรา ไม่ได้แปลว่าเขารักเราก็ได้ มีเหตุผลเยอะมากมายที่ใครสักคนจะดีกับเรา ไม่ใช่แค่เพราะรัก

ส่วนตัวจ๋องไม่ค่อยอยากให้ใครเลิกกัน แต่ถ้าถึงจุดที่ไม่ไหว เราจะรู้ตัวและหยุดได้เอง
 **06**

ขอบคุณความเห็นคุณ จ๋องกระปิ๋มค่ะ ที่บอกว่าเขารักเราเพราะเขาเป็นคนบอกค่ะ บอกทุกวันเลยค่ะ แต่เราก้อรู้แหล่ะว่ามันแค่คำพูด และที่โมโหคือ ทำไมยังต้องมาบอกว่ารักเราอยู่นี่แหล่ะ มันเจ็บทุกครั้งที่เขาบอกเราเลยค่ะ ขอบคุณสำหรับกำลังใจนะคะ ขอบคุณที่เข้าใจความรู้สึกผู้หญิงด้วยกันค่ะ^^

♡Pink Vodka♡

• Newbie
  • *
  • People Like This 54
  • ☆No pain No gain☆
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: เมษายน 29, 2017, 03:29:35 PM »
ถ้าถามเรา..เรายังไม่อยากให้เลิกกันค่ะ
เพราะถ้าความรู้สึกคนเรา ไม่ไหวจิงๆ
ถึงจุดนั้น เราจะเดินออกมาเอง
โดยที่ไม่บอกเลิก แต่
เดินออกมาจากชีวิตเค้าเรย
และจบทุกช่องทางการติดต่อเอง

อดีต..เราเคยเปนเหมือน จขกท.
เราคิดว่า เค้ามีคนอื่น เพราะเค้า
เปลี่ยนไป แต่เราจับไม่ได้

แต่เมื่อวันนึง เราจับได้ว่า
เค้ามีคนใหม่ มันใช่แบบเราคิด
เรา "fade ตัวเองออกมาจากชีวิตเค้าเรย"

เราก็เรยอยากให้ จขกท.
รู้สึกเคลียร์กับตัวเอง ว่าชั้นพร้อม
ชั้นโอเค ชั้นอยู่ได้โดยไม่มีเค้า
ถ้าตอนนี้ เดินจากมา จขกท.
ก็จะค้างคาใจ...

แต่เราบอกเรยว่า..
ผช.สามารถเก็บผญ.ไว้ได้ ทีละหลายคน
โดยไม่รักค่ะ แค่มีผลประโยชน์ร่วม
บางสิ่ง ผช.ก็ไม่เลือกที่จะเทเราแร้วค่ะ

เจอมาตลอดค่ะ... ไอ้กั๊กๆเนี่ย  **25**
ถ้าคุนนิยม Lookism
คุนอาจจะตกหลุมพราง
ถ้าคุนมองข้ามผ่านเงาจางๆ
คุนจะเหนความสวยงามของจิตใจ

Creamiry

• **
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: เมษายน 29, 2017, 03:38:33 PM »
นอกใจ ไม่นอกใจ ไม่รู้ครับ อันนี้อยากให้มองที่ตัวเราเองก่อน ว่าที่เขาเปลี่ยนไปอาจจะมีอะไรบ้างเรื่องอาจจะพูดไม่ได้ ทะเละกันบ่อยไหมเวลาพูดคุยกัน เอาแต่ใจมากไปไหม ถ้าใช่บางที่เขาอาจจะแค่เบื่อหน่ายที่เอราเป็นอย่างนั้นจนไม่อยากจะคุยด้วย เพราะคุยกันเดี่ยวก็ทะเละกันอื่น ไม่ใช่หมดรักแต่เบื่อที่จะทะเละกัน เรื่องงานเขามีปัญหาไหมถ้ามีเขาคงพูดอะไรไม่ได้ก็เรื่องงานนะ คราวนี้ก็มาดูว่าอะไรที่เราแก้ได้บ้างลองแก้ดูแล้วดูว่าเขาจะมีปฎิกิริยาอย่างไร แต่ถ้าไม่ได้เรื่องหรือไม่ใช่ปัญหาจากตัวเราเองก็ต้องชังใจดูเองครับของแบบนี้ไม่มีใครบอกอะไรได้ได้แค่เตือนเท่านั้น

ขอบคุณสำหรับความเห็นพี่ magiggunna นะคะ ไม่แน่ใจคุณพี่อ่านหัวข้อและเรื่องราวในกระทู้ก่อนไหม??? แต่ก้อขอบคุณที่เข้าแสดงความคิดเห็นนะคะ ตัวหนูเองรู้จักตัวเราเองอยู่แล้วค่ะ!!! เข้าใจค่ะว่าคนทั่วไปชอบใช้ความคิดคัวเองเป็นบรรทัดฐานวัดคนอื่น เราเล่าในกระทู้แล้วว่าNatureของเขาเป็นยังไง??? ประเด็นคือถ้าเราไม่ดีหรือแย่ขนาดนั้น??? เขามีสิทธิ์ไปได้ทุกเวลาค่ะ ไม่เคยรั้งหรือวิ่ตามใครอย่างที่คุณพี่เข้าใจนะคะ (อ่านกระทู้ให้ดีก้อนิดนึงค่ะ อย่าสรุปทุกอย่างจากประสบการณ์ตัวเองทั้งหมด)  ดูหน่อยเราบอกเลิกเขามา 6 รอบแล้ว ถ้าเขาจะเบื่อหน่าย??? ก้อสามารถไปได้เลยทุกมื่อนี่คะ หนูคงไม่มาตั้งกระทู้ถามใครหรอกค่ะ

**40** **40** **40**

จ๋องกระปิ๋ม

• People Like This 1128
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: เมษายน 29, 2017, 03:43:03 PM »

**06**

ขอบคุณความเห็นคุณ จ๋องกระปิ๋มค่ะ ที่บอกว่าเขารักเราเพราะเขาเป็นคนบอกค่ะ บอกทุกวันเลยค่ะ แต่เราก้อรู้แหล่ะว่ามันแค่คำพูด และที่โมโหคือ ทำไมยังต้องมาบอกว่ารักเราอยู่นี่แหล่ะ มันเจ็บทุกครั้งที่เขาบอกเราเลยค่ะ ขอบคุณสำหรับกำลังใจนะคะ ขอบคุณที่เข้าใจความรู้สึกผู้หญิงด้วยกันค่ะ^^

เพราะคำว่ารักและการกระทำที่หวานๆนี่ล่ะค่ะ ที่ทำให้ผู้หญิงติดอยู่ในกับดักของผู้ชาย

ถ้าวันนี้คุณยังมีความสุขกับคำพูดและสิ่งดีๆที่เขาทำ คุณก็ยังอยู่ในจุดนี้ได้
แต่ถ้าวันนึง คุณต้องการความสัมพันธ์ที่พัฒนามากกว่านี้ เช่น การสร้างครอบครัว การกระทำที่ปิดบังแบบนี้ก็ไม่เป็นผลดีต่อครอบครัวใช่มั้ยคะ

อยู่ที่ตัวคุณจะเลือกอนาคตแบบไหนล่ะค่ะ
ให้กำลังใจหนักมาก
 **06**
ไม่มีที่ยืนสำหรับคนหื่นอีกต่อไป..

Creamiry

• **
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: เมษายน 29, 2017, 03:51:49 PM »
ถ้าถามเรา..เรายังไม่อยากให้เลิกกันค่ะ
เพราะถ้าความรู้สึกคนเรา ไม่ไหวจิงๆ
ถึงจุดนั้น เราจะเดินออกมาเอง
โดยที่ไม่บอกเลิก แต่
เดินออกมาจากชีวิตเค้าเรย
และจบทุกช่องทางการติดต่อเอง

อดีต..เราเคยเปนเหมือน จขกท.
เราคิดว่า เค้ามีคนอื่น เพราะเค้า
เปลี่ยนไป แต่เราจับไม่ได้

แต่เมื่อวันนึง เราจับได้ว่า
เค้ามีคนใหม่ มันใช่แบบเราคิด
เรา "fade ตัวเองออกมาจากชีวิตเค้าเรย"

เราก็เรยอยากให้ จขกท.
รู้สึกเคลียร์กับตัวเอง ว่าชั้นพร้อม
ชั้นโอเค ชั้นอยู่ได้โดยไม่มีเค้า
ถ้าตอนนี้ เดินจากมา จขกท.
ก็จะค้างคาใจ...

แต่เราบอกเรยว่า..
ผช.สามารถเก็บผญ.ไว้ได้ ทีละหลายคน
โดยไม่รักค่ะ แค่มีผลประโยชน์ร่วม
บางสิ่ง ผช.ก็ไม่เลือกที่จะเทเราแร้วค่ะ

เจอมาตลอดค่ะ... ไอ้กั๊กๆเนี่ย  **25**

ขอบคุณสำหรับความเห็นคุณ ♡Pink Vodka♡ มากเลยนะคะ ค่อนข้างตรงประเด็นเลยทีเดียวค่ะ อารมณ์แบบที่คุณว่าเลย มันยังจับไม่ได้ พอเดินออกมาเราเลยยังคาใจเวลาที่เขามาง้อ มันทำให้สับสนค่ะ แต่เรื่องผลประโยชน์จากเราคงไม่มีนะคะ เพราะระหว่างคบกันเค้าเป็นฝ่ายที่ดูแลเราทั้งหมดค่ะ ขอบคุณความที่แชร์เรื่องราวด้วยนะคะ เป็นประโยชน์กับเรามากค่ะ^^

**36** **36** **36**

นักรักนิรนาม

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: เมษายน 29, 2017, 03:53:42 PM »
พี่ว่านะครับ น้องคงต้องถามตัวเองแล้วว่า ยอมรับในข้อเสียของเขาได้ไหมเรื่องที่เขาชอบหายตอนกลางคืน ถ้ายังคบอยุ่ น้องก้อต้องอยู่กับความหวาดระแวงเช่นนี้ไปตลอดในกรณีที่ทำใจไม่ได้ หรือถามแฟนน้องว่าเปลี่ยนเพื่อน้องได้ไหมกับการเปนนินจา   ปล. ไม่มีใครเพอเฟคดีพร้อมทุกอย่าง อยุ่ที่ว่ารับข้อเสียของกันและกันได้ไหม

magiggunna

• People Like This 31
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: เมษายน 29, 2017, 03:55:03 PM »

ขอบคุณสำหรับความเห็นพี่ magiggunna นะคะ ไม่แน่ใจคุณพี่อ่านหัวข้อและเรื่องราวในกระทู้ก่อนไหม??? แต่ก้อขอบคุณที่เข้าแสดงความคิดเห็นนะคะ ตัวหนูเองรู้จักตัวเราเองอยู่แล้วค่ะ!!! เข้าใจค่ะว่าคนทั่วไปชอบใช้ความคิดคัวเองเป็นบรรทัดฐานวัดคนอื่น เราเล่าในกระทู้แล้วว่าNatureของเขาเป็นยังไง??? ประเด็นคือถ้าเราไม่ดีหรือแย่ขนาดนั้น??? เขามีสิทธิ์ไปได้ทุกเวลาค่ะ ไม่เคยรั้งหรือวิ่ตามใครอย่างที่คุณพี่เข้าใจนะคะ (อ่านกระทู้ให้ดีก้อนิดนึงค่ะ อย่าสรุปทุกอย่างจากประสบการณ์ตัวเองทั้งหมด)  ดูหน่อยเราบอกเลิกเขามา 6 รอบแล้ว ถ้าเขาจะเบื่อหน่าย??? ก้อสามารถไปได้เลยทุกมื่อนี่คะ หนูคงไม่มาตั้งกระทู้ถามใครหรอกค่ะ

**40** **40** **40**

อ่านครับแต่อาจจะนอกเรื่องตรงนั้นมากไปแค่อยากเตือนและให้ไตร่ตรองให้ดีๆ เพราะความเหตุของคนอื่นไม่มีสามารถเอามาเป็นการตัดสินใจของคุณได้ แต่ละคนไม่เหมือนกัน รวมถึงสาเหตุต้นเหตก็ไม่เหมือนกัน เท่าที่อ่านคุณยังตัดไม่ได้แน่ ไม่งั้นไม่มาถาม ในเมื่อยังตัดไม่ได้ลองดูตัวเองให้แน่ใจอีกที่แต่ถ้าดีอยู่แล้ว คุณก้ยังจะอยู่ต่อแน่แต่แบบไม่แน่ใจ สักวันก็จะหมดเองถึงตอนนั้นคงมั่นใจที่จะตัดสินใจ ในเมื่อถ้ายังไม่ออกมาด้วยว่าอะไรก็แล้วแต่ไม่ลองดูก่อนละครับ ไว้มั่นใจจริงๆค่อยออกมาเอาแบบที่เราไม่ต้องมาค้างใจ ผมแค่ต้องการจะเตือน อย่างที่บอกไม่มีใครรู้เท่าตัวเราไม่มีใครตัดสินใจได้ดีกว่าตัวเรา ในเรื่องนี้ ความเห็นก็คือความเห็น คนที่ตัดสินใจคือเราเอง และผลเราก็รับเอง

Aunny.aun

• People Like This 277
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: เมษายน 29, 2017, 03:58:30 PM »

จะอยูต่อไปแบบอึดอัดกระอักกระอ่วงก็แล้วแต่
หรือจะตัดทิ้งครั้งเดียวให้จบๆ ก็แล้วแต่

เห้ออ อึดอัดใจแทน จขกท.
แต่!!เซนต์ ผญมันแม่นจิงๆนะ
 **19**
ไม่มีใครตัดสินใจหรือรู้ดีเท่ากับคุณ2คนหรอกค่ะ
สำหรับคนนอกก็ได้แต่แสดงความคิดเห็นทั่วๆไปเผื่อจะฉุกคิดอ่ะไรขึ้นมาได้ สู้ๆนะค่ะ
Travel as much as u can,As far as u can,As long as u can,Life's not meant to be lived in one place.

Creamiry

• **
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: เมษายน 29, 2017, 04:12:05 PM »
พี่ว่านะครับ น้องคงต้องถามตัวเองแล้วว่า ยอมรับในข้อเสียของเขาได้ไหมเรื่องที่เขาชอบหายตอนกลางคืน ถ้ายังคบอยุ่ น้องก้อต้องอยู่กับความหวาดระแวงเช่นนี้ไปตลอดในกรณีที่ทำใจไม่ได้ หรือถามแฟนน้องว่าเปลี่ยนเพื่อน้องได้ไหมกับการเปนนินจา   ปล. ไม่มีใครเพอเฟคดีพร้อมทุกอย่าง อยุ่ที่ว่ารับข้อเสียของกันและกันได้ไหม

ขอบคุณสำหรับความเห็นพี่ BlackOrWhite นะคะ เคยมีเพื่อนแนะนำแบบนี้เหมือนกันค่ะ น่าจะเป็นความจริงของโลกที่สุดตอนนี้ ตอนนี้ความเห็นมีทั้ง 2 ด้านจริงๆค่ะ แต่ก้อขอบคุณพี่มากนะคะ ท่ีไม่เข้าข้างแต่ว่าผู้ชาย ให้ความเห็นที่เป็นกลาง เป็นประโยชน์กับหนูอีกเช่นกัน ขอบคุณค่ะ

Creamiry

• **
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: เมษายน 29, 2017, 04:18:13 PM »

จะอยูต่อไปแบบอึดอัดกระอักกระอ่วงก็แล้วแต่
หรือจะตัดทิ้งครั้งเดียวให้จบๆ ก็แล้วแต่

เห้ออ อึดอัดใจแทน จขกท.
แต่!!เซนต์ ผญมันแม่นจิงๆนะ
 **19**
ไม่มีใครตัดสินใจหรือรู้ดีเท่ากับคุณ2คนหรอกค่ะ
สำหรับคนนอกก็ได้แต่แสดงความคิดเห็นทั่วๆไปเผื่อจะฉุกคิดอ่ะไรขึ้นมาได้ สู้ๆนะค่ะ

ไม่รู้ว่าเซ้นส์เรามันจะถูกต้องหรือเปล่านี่สิคะปัญหา??? ขอบคุณสำหรับความเห็นและกำลังใจนะคะ

**07** **07** **07**

play-ground

• Sr. Member
  • People Like This 124
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: เมษายน 29, 2017, 04:20:37 PM »
จะให้ชัวร์100 %
ต้องรอให้จับได้คาหลุมคาเสา
 **25**
ปล. มาให้กำลังใจจขกท  ถ้าระแวงก้อคงต้องจบครับ

kaptan

• People Like This 1734
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: เมษายน 30, 2017, 08:07:34 AM »
ทุกการเปลี่ยนแปลงย่อมมีสาเหตุครับ
ส่วนการที่เราจะรีบเลิกทั้งที่ยังจับไม่ได้ ไม่มีหลักฐาน
หรือแค่รู้สึกว่ามันผิดไปจาก ปกติ ที่เคยเป็น อันนี้ไม่มีใครรู้ดีกว่าตัวเราเอง

บางทีการไกลกันมันเหงา พี่เค้าอาจไปหาใคร หาอะไรทำ แก้เหงาเท่านั้น
แต่คนที่จริงจังกับพี่เค้าคือน้องเท่านั้น ก็คงแล้วแต่จะพิจารณาครับ

ส่วนตัวพี่ถ้ามีคนอื่นแล้ว หรือเบื่อคนเดิมแล้ว ไม่กลับมาง้อแน่ครับ
ทำให้รู้สึกว่าเราเบื่อ แล้วถ้าแฟนขอเลิก ก็เลิกเลย แต่นี่เค้าง้อแล้วง้ออีก
พี่ว่าเค้่ายังรักน้องมากนะครับ ส่วนสาเหตุที่ทำให้ผิดปกติไปบ้าง
ก็แล้วแต่จะให้ความสำคัญมันขนาดไหนครับ
ถ้าคุณน่ารัก จริงใจ คุณคือเป้าหมายของเรา

นายหมาวัด

• VERIFY USER
  • *
  • People Like This 279
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: เมษายน 30, 2017, 08:35:27 AM »
1. ลองมองย้อนกลับไปในอดีต ว่าความรู้สึกของเราเป็นเช่นไร รู้สึกอย่างไร เป็นความรู้สึกของเราสองคน
2. มองดูปัจจุบัน ว่าความรู้สึกของเรานั้น เป็นอย่างไร ยังเป็นเหมือนเดิมไหม
3. มองถึงอานาคต ว่า อยากให้ความรู้สึกของเรานั้นเป็นอย่างไรต่อไป จะทำอย่างไรกับคว่มรู้สึกนี้
ปล. ที่พูดมามันคือจุดยืนของความรู้สึกของเราทั้งหมด ลองค่อยๆ คิดดูนะคะ ^____^
ปล. 2 แล้วที่เขาหายไป เขาต บว่าเขาไปไหน ทำอะไรทำไมถึงติดต่อไม่ได้อ่ะ  **40**
... แก้วที่คว่ำอยู่ทามกลางสายฝน ต่อให้ฝนตกกระหน่ำทั้งคืน
ก็ไม่อาจเต็มเติมไปด้วยน้ำได้
... คนที่ไม่ยอมเปิดใจก็เช่นกัน ต่อให้มีคนพร้อมที่จะให้ความรักเขา มากมายแค่ไหน
... แต่ถ้าไม่ยอมเปิดใจ ก็คงไม่สามารถเติมเต็มความรักให้เขาได้

k p i2 z

• People Like This 81
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: กันยายน 20, 2017, 01:28:53 PM »
ไม่รู้ตอนนี้ จขกท.ตัดสินใจไปยัง
แต่พอดีผ่านมาเห็นประเด็นน่าสนใจ   **25**

จปก.จริงในอดีต ก็เคยศรัธทาความรักมากจนมีจุดๆหนึ่งที่หมด

จริงๆถ้า จขกท.ยังรัก แฟนอยู่ เราว่าลองให้อภัย และลองคุยกัน เพื่อหาทางปรับให้ดีขึ้น
เอ่ะๆ!!แล้วอย่าลืมปรับข้อเสียตัวเรา ด้วยนะคะ ใจเค้าใจเรา..เราให้โอกาสคนอื่นได้ กับคนรักก็ไม่น่าจะยาก

แต่ถ้าเหนื่อยแล้วจริงๆ สุดๆแล้วจริงๆ เราเลือกจะพูดครั้งเดียวแล้วจบ!! ไม่คุย ไม่ติดต่อ ไม่อธิบาย เพราะถือว่าคุยๆกันแล้ว 
ถึงแม้จะง้อขนาดไหน..ตื้อแค่ไหน  เพราะถ้ามันหมดแล้วคือ หมดเลย!!

เพราะยังไงก็ตาม จุดเริ่มต้นของความรัก คือการรักตัวเองให้มากๆคะ.  **39**

พอดีเราเป็นคนใจแข็งพอสมควรในเรื่องความรัก แฮร่ะๆ

k p i2 z

• People Like This 81
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: กันยายน 20, 2017, 01:43:05 PM »
ไม่รู้ตอนนี้ จขกท.ตัดสินใจไปยัง
แต่พอดีผ่านมาเห็นประเด็นน่าสนใจ   **25**

จปก.จริงในอดีต ก็เคยศรัธทาความรักมากจนมีจุดๆหนึ่งที่หมด

จริงๆถ้า จขกท.ยังรัก แฟนอยู่ เราว่าลองให้อภัย และลองคุยกัน เพื่อหาทางปรับให้ดีขึ้น
เอ่ะๆ!!แล้วอย่าลืมปรับข้อเสียตัวเรา ด้วยนะคะ ใจเค้าใจเรา..เราให้โอกาสคนอื่นได้ กับคนรักก็ไม่น่าจะยาก

แต่ถ้าเหนื่อยแล้วจริงๆ สุดๆแล้วจริงๆ เราเลือกจะพูดครั้งเดียวแล้วจบ!! ไม่คุย ไม่ติดต่อ ไม่อธิบาย เพราะถือว่าคุยๆกันแล้ว 
ถึงแม้จะง้อขนาดไหน..ตื้อแค่ไหน  เพราะถ้ามันหมดแล้วคือ หมดเลย!!

เพราะยังไงก็ตาม จุดเริ่มต้นของความรัก คือการรักตัวเองให้มากๆคะ.  **39**

พอดีเราเป็นคนใจแข็งพอสมควรในเรื่องความรัก แฮร่ะๆ

ส่วนเรื่องต้องรอจับได้ก่อน หรือต้องรู้ความจริงไหม

คือ ...หากเราคบใคร เราต้องเชื่อใจและไว้ใจเค้าคะ นั้นคือการให้เกียรติคนที่เราคบและความสบายใจ
ดังนั้น ..ไม่จำเป็นต้องนั่งรอให้จับได้ หรือคอยจับผิดคะ ให้เราเสียจิตคะ

ต้องถามใจเจ้าของกระทู้คะ ...ว่ารักแฟนอยู่ไหม?