ผู้เขียน หัวข้อ: คนในเวปนี้ไม่ชอบความดีกันหรอคะ  (อ่าน 4534 ครั้ง)

kokoneko

• Jr. Member
  • **
  • People Like This 18
Re: คนในเวปนี้ไม่ชอบความดีกันหรอคะ
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: กันยายน 13, 2017, 12:54:23 AM »
เห็นใจเจ้าของกระทู้ครับ​ เเล้วมันจะผ่านไป
ชื่อห้องก็บอกจ้างเที่ยว
มีคำว่าจ้างเป็นตัวเชื่อม​ จะได้... บอกตัวเองทุกวัน​ ให้หันไปทางอื่น​ เวลาที่เขานั้นเข้ามา
ตั้งสติดีๆนะครับ​

_Poon_

• Full Member
  • People Like This 681
Re: คนในเวปนี้ไม่ชอบความดีกันหรอคะ
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: กันยายน 13, 2017, 02:01:05 AM »

ไม่เป็นไร
รักษาตัวเอง รักตัวเอง
แล้วเริ่มใหม่ได้เสมอนะคะ

เหนด้วยแบบ ถั่วอบไอน้ำ เลยค่ะ

แต่เรื่องแบบนี้ เกิดขึ้นได้ทั้งใน และ นอกเวปเทาๆค่ะ
เข้าใจถึงความเศร้า เสียใจ ของ จขกท. อยู่นะคะ
เศร้าได้ค่ะ แต่อย่านาน เพราะมันไม่มีอะไรดีขึ้นหรอกค่ะ
มีแต่ตาเราที่จะบวมตุ่ย โทรม ไม่สวย ยิ่งดูไร้ค่า

คือเวลาที่เศร้าเรื่องแบบนี้ มันเปนกันทุกคนแหละค่ะ
ที่จะคิดถึงแต่ว่า ทำไมเค้าทำกับเราอย่างนั้น ทำไมเค้าทำกับเราอย่างนี้
คิดไปก้อเปลี่ยนอะไรไม่ได้ มันเปนที่สันดานของเค้าค่ะ ไม่ได้เปนที่เรา

เราเปลี่ยนได้ก้อแค่ตัวเราเท่านั้นแหละค่ะ
จะเลือกจมไปกับไทม์ไลน์ของเรื่องแย่ๆที่เค้าทำไว้กับเรา
หรือจะลุกขึ้น เพื่อออกจากจุดแย่ๆนั้น เราเลือกได้ค่ะ

จขกท. ปล่อยให้เค้าทำร้ายมามากและนานพอแล้ว
ควรหยุดทำร้ายตัวเองด้วยความคิดวกวน ระทมทุกข์ค่ะ

เข้มแข็งนะคะ เพื่อตัวเองนะคะ **24** **24**

แบกจิ๋มยิ้มทั่วโลก2

• Newbie
  • *
  • People Like This 2
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: กันยายน 13, 2017, 06:57:38 AM »
คนที่เข้ามาในนี้ มีจุดมุ่งหมายที่ชัดเจนค่ะ
คือ
เงิน และ sex

ฉะนั้นเขาไม่ได้คำนึงถึงศีลธรรมใดๆ
เขาคงทำอะไรก็ได้ ที่ได้สิ่งที่ต้องการมา
หมื่นแสนล้านคำขอบคุณ

pop2000

• Hero Member
  • People Like This 831
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: กันยายน 13, 2017, 10:33:57 AM »
อืม...5ปี. หายากจังแบบนี้  หวังว่า5ปีที่ผ่านมาคงมีเรื่องดีๆมากๆนะครับ จำแต่เรื่องดีๆไว้ อาจถึงเวลาที่นกน้อยต้องออกบินจากรัง ไปสู่โลกกว้างดำรงชีพ หาประสบการณ์ จงก้าวข้ามไปเถอะครับ ถือว่าทางมันสิ้นสุดถึงแค่ตรงนี้

คนในเวปนี้มีผู้ชาย 2แบบ
1.แบบโสด กลุ่มนี้สาวๆชอบเพราะถ้ามีความพร้อมในฐานะบ้าง คบไปยาวอาจได้แต่งงานกันในมโนภาพของสาวๆ แต่ความจริงประตูฝ่ายชายมันเปิดกว้างมากนะครับ เขามีสิทธิเลือกก้าวได้หลายแบบ ตัวเลือกมีเยอะมาก.ผู้ชายประเภทกลุ่มนี้สาวๆชอบเพราะลุยทีถึงลูกถึงคน เช้าถึงเย็นถึง

2.แบบไม่โสด.  กลุ่มนี้สาวๆจ้างเที่ยวมักชอบมากกว่าแบบแรก เพราะมีข้อจำกัด ทั้งบอบเขตการคบ และเวลา ผู้ชายกลุ่มนี้อาจมีฐานะมั่นคงสูงกว่าแบบแรกมาก แต่ก็ไม่ใช่ว่ายะทุ่มเทได้หมดหน้าตัก ต้องเฉลี่ยกันไป มีข้อจำกัดด้านเวลาไม่ถึงลูกถึงคนเหมือนแบบแรก แต่ประตูในการเดินอาจไม่กว้างเท่าแบบแรกคือ มีตัวเลือกเรื่องผู้หญิงได้น้อยกว่าแบบแรก

fredom

• หัวหน้าห้อง
  • Hero Member
  • *
  • People Like This 355
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: กันยายน 13, 2017, 11:16:17 AM »
ของอย่างนี้มันอยู่ที่คนครับ คน 1 คน หรือคน 2 คนครับ
ไม่ได้อยู่ที่เวบ ว่าเป็นเวบแบบไหน
หลายคู่ก็ยังคบหาและยังอยู่กันดีได้หลาย ๆ ปี หลายคู่ก็ถึงขั้นแต่งงานกันก็มี

ยังยืนยันว่า เวบแห่งนี้ยังเป็นถิ่นที่ทำให้คนหลาย ๆ คน ได้พบปะเป็นเพื่อนกันได้โดยจริงใจ
และอีกหลายคู่ก็สร้างครอบครัวกันได้จนถึงทุกวันนี้

จขกท. ก็เป็นเช่นดังหลายคู่ที่คบผ่านเวลามาหลายปี เวบทำให้เจอกัน
แต่ไม่ใช่เพราะเวบทำให้คุณเลิกรากัน มันเป็นช่วงเวลาที่คุณ 2 คนใช้เวลาร่วมกันมา
อาจจะถึงจุดสิ้นสุดหรืออิ่มตัวในการคบหาหรือไม่สามารถสร้างสัมพันธ์กํนต่อก็เป็นได้

ข้ออ้างที่เกิดขึ้น ล้วนขึ้นอยู่กับคนที่พูดออกมาว่ามองมุมไหน เพราะอะไรมากกว่า ส่วนใหญ่ทุกคนจะมองมุมของตัวเองก่อนเสมอ

ยังไงก็ขอเป็นกำลังใจให้ละกันนะครับ ^___^
หนึ่งคนเหงา หนึ่งคนเข้าใจ อีกหลาย ๆ คนเฝ้าดู...

นิวตันต้องการอะไร

• Newbie
  • *
  • People Like This 11
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: กันยายน 13, 2017, 03:50:22 PM »
เรื่องราวของพี่คนนี้เค้ายิ่งกว่าละครค่ะ

มี 15 ปีคนนึง
   10ปีคนนึง
     7ปี คนนึง
เรา 5ปี อีกคนนึง

Genx มาใหม่ 2ปี ล่าสุด อีก2คน

แต่ทุกคนไม่เคยรู้เรื่องราวของเค้าเลย
มีแต่เราที่รู้ทุกอย่าง  เจ็บปวดเจ็บใจมาก
ถ้าเค้าบอกตั้งแต่ปีแรกที่คบกัน ว่าเค้าจะเป็นแบบนี่
เราคงไม่เดินมาถึงวันนี้แน่นอน

มีพี่ๆคนไหนในนี้ให้มากกว่านี้มั้ยคะ5555

เมื่อไม่แคร์ความอ่อนแอก็ไม่เกิด

นิวตันต้องการอะไร

• Newbie
  • *
  • People Like This 11
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: กันยายน 13, 2017, 03:51:48 PM »
เรื่องราวของพี่คนนี้เค้ายิ่งกว่าละครค่ะ

มี 15 ปีคนนึง
   10ปีคนนึง
     7ปี คนนึง
เรา 5ปี อีกคนนึง

Genx มาใหม่ 2ปี ล่าสุด อีก2คน

แต่ทุกคนไม่เคยรู้เรื่องราวของเค้าเลย
มีแต่เราที่รู้ทุกอย่าง  เจ็บปวดเจ็บใจมาก
ถ้าเค้าบอกตั้งแต่ปีแรกที่คบกัน ว่าเค้าจะเป็นแบบนี่
เราคงไม่เดินมาถึงวันนี้แน่นอน

มีพี่ๆคนไหนในนี้ให้มากกว่านี้มั้ยคะ5555 ใต้เลข5มีน้ำตาซ่อนอยู่
เมื่อไม่แคร์ความอ่อนแอก็ไม่เกิด

PirateX

• **
  • People Like This 5
« ตอบกลับ #27 เมื่อ: กันยายน 13, 2017, 04:33:25 PM »
รักคนเป็นไม่ผิดหรอกครับ
เสียใจเป็นก็ไม่ผิดหรอกครับ

อย่างน้อยมันก็สอนให้เรารู้ว่าเรายังมีความรู้สึก รักได้ เจ็บได้ ให้ได้
ไม่มีอะไรจะเสีย ทุกอย่างที่เข้ามา ก็แค่รับไว้ทำความเข้าใจ
ถ้าวันนึงมันจะไม่เหมือนเดิม ไม่ว่าด้วยอะไรก็ตามแต่ แค่พยายามเข้าใจมัน

ตัวเรายังไม่เหมือนเดิมเลยครับ จะให้คนอื่นเหมือนเดินตลอดก็คงยาก
ถ้าเราโชคดีเจอคนๆนั้นจริงๆ ก็อีกเรื่องนึงครับ
แต่ถ้าบังเอิญ เราต้องเจอกับมัน ก็ทำใจครับ แล้วบอกตัวเองว่าโชคดีแล้ว อย่างน้อยก็ได้รู้ความจริง
ส่วนแผลในใจก็ค่อยๆเยียวยากันไปครับ

ผมเข้าใจนะ เพราะเคยโดนมาเหมือนกัน ถ้าไม่รัก ก็ไม่เจ็บหรอกครับ
แต่ถ้าไม่รัก ก็คงไม่รู้หรอกว่าเรายังมีหัวใจอยู่

mr-abc1

• **
  • People Like This 9
« ตอบกลับ #28 เมื่อ: กันยายน 16, 2017, 12:23:02 AM »
แล้ว มันจะผ่านไปได้ครับ
"ไลน์ ขึ้นต้นตัว T แล้วตามด้วยตัวอะไรครับ"
พี่กำลังจะงานเข้าครับ
T.

myman

• Full Member
  • People Like This 61
« ตอบกลับ #29 เมื่อ: กันยายน 20, 2017, 03:41:44 PM »
บังเอิญเยอะเลย
ยินดีที่ได้รู้จักทุกคนครับ