ข่าว

• ❗️❗️❗️ ประกาศ เรื่องลับๆ คุยกันในที่ลับๆนะจ๊ะ ❗️❗️❗️
    ☑ ห้ามโพสต์ซื้อขายบริการทางเพศอย่างเด็ดขาด   
    ☑ ลงเบอร์ ลงไลน์ = ลบกระทู้ กรุณาใช้ระบบ PM แทนนะครับ
    ☑ งดลบกระทู้ทุกกรณี กรุณาคิดก่อนโพสต์ 
    ☑ ก่อนให้ข้อมูลกับใคร ระวังด้วย มิจฉาชีพ โรคจิต เยอะมาก
    ☑ นัดเจอ ขึ้นรถ คนแปลกหน้า  เสี่ยงมาก!! อาจเสียเงิน เสียตัว
    ☑ โอนเงินให้คนไม่รู้จัก โอกาสถูกหลอก 99.99%

ผู้เขียน หัวข้อ: จะเลิกกะแฟน ต้องรอจับได้คาหนังคาเขาก่อนไหม???  (อ่าน 1045 ครั้ง)

P.ch

• Sr. Member
  • Thank You
  • -Given: 97
  • -Receive: 68
  • People Like This 81
Re: จะเลิกกะแฟน ต้องรอจับได้คาหนังคาเขาก่อนไหม???
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: เมษายน 29, 2017, 04:20:37 PM »
จะให้ชัวร์100 %
ต้องรอให้จับได้คาหลุมคาเสา
 **25**
ปล. มาให้กำลังใจจขกท  ถ้าระแวงก้อคงต้องจบครับ

thunder

• Sr. Member
  • Thank You
  • -Given: 0
  • -Receive: 156
  • People Like This 219
Re: จะเลิกกะแฟน ต้องรอจับได้คาหนังคาเขาก่อนไหม???
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: เมษายน 29, 2017, 09:06:53 PM »
  ส่วนตัว เคยตกอยู่ในสถานการณ์  แบบ เปลี่ยนไปมากจนรู้สึกได้   จะรู้สึกอึดอัดสุดๆ  เพราะจะเลิก หรือจะเอาไงก็ไม่รู้ว่าเลือกทางไหนจะดี (ทั้งที่ยังรัก) สุดท้าย ก็กลายเป็นแรงกดดันให้เรา ใช้อารมณ์ ระแวง ต้อง ขอเป็นคนเลิกเอง  ทั้งที่ เราก็ไม่รู้ว่า เขามีคนอื่นไหมอยู่ดี   เพราะจะอ้างเรื่องงานเรื่องเรียน อย่างเดียว  สุดท้าย ก็เลยจบแบบงงๆกันไป ว่ากรู ทำอะไรผิดหว่า  ถ้ารู้ว่ามีคนอื่น  ยังสบายใจกว่า  ว่าตัดสินใจถูกแล้ว  ที่เลิกกัน   

kaptan

• Hero Member
  • Thank You
  • -Given: 0
  • -Receive: 1165
  • People Like This 1432
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: เมษายน 30, 2017, 08:07:34 AM »
ทุกการเปลี่ยนแปลงย่อมมีสาเหตุครับ
ส่วนการที่เราจะรีบเลิกทั้งที่ยังจับไม่ได้ ไม่มีหลักฐาน
หรือแค่รู้สึกว่ามันผิดไปจาก ปกติ ที่เคยเป็น อันนี้ไม่มีใครรู้ดีกว่าตัวเราเอง

บางทีการไกลกันมันเหงา พี่เค้าอาจไปหาใคร หาอะไรทำ แก้เหงาเท่านั้น
แต่คนที่จริงจังกับพี่เค้าคือน้องเท่านั้น ก็คงแล้วแต่จะพิจารณาครับ

ส่วนตัวพี่ถ้ามีคนอื่นแล้ว หรือเบื่อคนเดิมแล้ว ไม่กลับมาง้อแน่ครับ
ทำให้รู้สึกว่าเราเบื่อ แล้วถ้าแฟนขอเลิก ก็เลิกเลย แต่นี่เค้าง้อแล้วง้ออีก
พี่ว่าเค้่ายังรักน้องมากนะครับ ส่วนสาเหตุที่ทำให้ผิดปกติไปบ้าง
ก็แล้วแต่จะให้ความสำคัญมันขนาดไหนครับ
ถ้าคุณน่ารัก จริงใจ คุณคือเป้าหมายของเรา

นายหมาวัด

• VERIFY USER
  • Hero Member
  • *
  • Thank You
  • -Given: 184
  • -Receive: 185
  • People Like This 278
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: เมษายน 30, 2017, 08:35:27 AM »
1. ลองมองย้อนกลับไปในอดีต ว่าความรู้สึกของเราเป็นเช่นไร รู้สึกอย่างไร เป็นความรู้สึกของเราสองคน
2. มองดูปัจจุบัน ว่าความรู้สึกของเรานั้น เป็นอย่างไร ยังเป็นเหมือนเดิมไหม
3. มองถึงอานาคต ว่า อยากให้ความรู้สึกของเรานั้นเป็นอย่างไรต่อไป จะทำอย่างไรกับคว่มรู้สึกนี้
ปล. ที่พูดมามันคือจุดยืนของความรู้สึกของเราทั้งหมด ลองค่อยๆ คิดดูนะคะ ^____^
ปล. 2 แล้วที่เขาหายไป เขาต บว่าเขาไปไหน ทำอะไรทำไมถึงติดต่อไม่ได้อ่ะ  **40**
... แก้วที่คว่ำอยู่ทามกลางสายฝน ต่อให้ฝนตกกระหน่ำทั้งคืน
ก็ไม่อาจเต็มเติมไปด้วยน้ำได้
... คนที่ไม่ยอมเปิดใจก็เช่นกัน ต่อให้มีคนพร้อมที่จะให้ความรักเขา มากมายแค่ไหน
... แต่ถ้าไม่ยอมเปิดใจ ก็คงไม่สามารถเติมเต็มความรักให้เขาได้

i:ppppp

• Jr. Member
  • **
  • Thank You
  • -Given: 68
  • -Receive: 14
  • People Like This 15
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: กันยายน 20, 2017, 01:28:53 PM »
ไม่รู้ตอนนี้ จขกท.ตัดสินใจไปยัง
แต่พอดีผ่านมาเห็นประเด็นน่าสนใจ   **25**

จปก.จริงในอดีต ก็เคยศรัธทาความรักมากจนมีจุดๆหนึ่งที่หมด

จริงๆถ้า จขกท.ยังรัก แฟนอยู่ เราว่าลองให้อภัย และลองคุยกัน เพื่อหาทางปรับให้ดีขึ้น
เอ่ะๆ!!แล้วอย่าลืมปรับข้อเสียตัวเรา ด้วยนะคะ ใจเค้าใจเรา..เราให้โอกาสคนอื่นได้ กับคนรักก็ไม่น่าจะยาก

แต่ถ้าเหนื่อยแล้วจริงๆ สุดๆแล้วจริงๆ เราเลือกจะพูดครั้งเดียวแล้วจบ!! ไม่คุย ไม่ติดต่อ ไม่อธิบาย เพราะถือว่าคุยๆกันแล้ว 
ถึงแม้จะง้อขนาดไหน..ตื้อแค่ไหน  เพราะถ้ามันหมดแล้วคือ หมดเลย!!

เพราะยังไงก็ตาม จุดเริ่มต้นของความรัก คือการรักตัวเองให้มากๆคะ.  **39**

พอดีเราเป็นคนใจแข็งพอสมควรในเรื่องความรัก แฮร่ะๆ

ไม่มีหรอกคำบรรยาย... มีแต่ไอดีไลน์จะเอามั้ย :p

i:ppppp

• Jr. Member
  • **
  • Thank You
  • -Given: 68
  • -Receive: 14
  • People Like This 15
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: กันยายน 20, 2017, 01:43:05 PM »
ไม่รู้ตอนนี้ จขกท.ตัดสินใจไปยัง
แต่พอดีผ่านมาเห็นประเด็นน่าสนใจ   **25**

จปก.จริงในอดีต ก็เคยศรัธทาความรักมากจนมีจุดๆหนึ่งที่หมด

จริงๆถ้า จขกท.ยังรัก แฟนอยู่ เราว่าลองให้อภัย และลองคุยกัน เพื่อหาทางปรับให้ดีขึ้น
เอ่ะๆ!!แล้วอย่าลืมปรับข้อเสียตัวเรา ด้วยนะคะ ใจเค้าใจเรา..เราให้โอกาสคนอื่นได้ กับคนรักก็ไม่น่าจะยาก

แต่ถ้าเหนื่อยแล้วจริงๆ สุดๆแล้วจริงๆ เราเลือกจะพูดครั้งเดียวแล้วจบ!! ไม่คุย ไม่ติดต่อ ไม่อธิบาย เพราะถือว่าคุยๆกันแล้ว 
ถึงแม้จะง้อขนาดไหน..ตื้อแค่ไหน  เพราะถ้ามันหมดแล้วคือ หมดเลย!!

เพราะยังไงก็ตาม จุดเริ่มต้นของความรัก คือการรักตัวเองให้มากๆคะ.  **39**

พอดีเราเป็นคนใจแข็งพอสมควรในเรื่องความรัก แฮร่ะๆ

ส่วนเรื่องต้องรอจับได้ก่อน หรือต้องรู้ความจริงไหม

คือ ...หากเราคบใคร เราต้องเชื่อใจและไว้ใจเค้าคะ นั้นคือการให้เกียรติคนที่เราคบและความสบายใจ
ดังนั้น ..ไม่จำเป็นต้องนั่งรอให้จับได้ หรือคอยจับผิดคะ ให้เราเสียจิตคะ

ต้องถามใจเจ้าของกระทู้คะ ...ว่ารักแฟนอยู่ไหม?
ไม่มีหรอกคำบรรยาย... มีแต่ไอดีไลน์จะเอามั้ย :p