ผู้เขียน หัวข้อ: จะเลิกกะแฟน ต้องรอจับได้คาหนังคาเขาก่อนไหม???  (อ่าน 4201 ครั้ง)

นักรักนิรนาม

• Newbie
  • *
  • People Like This 3
Re: จะเลิกกะแฟน ต้องรอจับได้คาหนังคาเขาก่อนไหม???
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: เมษายน 29, 2017, 03:53:42 PM »
พี่ว่านะครับ น้องคงต้องถามตัวเองแล้วว่า ยอมรับในข้อเสียของเขาได้ไหมเรื่องที่เขาชอบหายตอนกลางคืน ถ้ายังคบอยุ่ น้องก้อต้องอยู่กับความหวาดระแวงเช่นนี้ไปตลอดในกรณีที่ทำใจไม่ได้ หรือถามแฟนน้องว่าเปลี่ยนเพื่อน้องได้ไหมกับการเปนนินจา   ปล. ไม่มีใครเพอเฟคดีพร้อมทุกอย่าง อยุ่ที่ว่ารับข้อเสียของกันและกันได้ไหม

magiggunna

• Full Member
  • People Like This 31
Re: จะเลิกกะแฟน ต้องรอจับได้คาหนังคาเขาก่อนไหม???
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: เมษายน 29, 2017, 03:55:03 PM »
นอกใจ ไม่นอกใจ ไม่รู้ครับ อันนี้อยากให้มองที่ตัวเราเองก่อน ว่าที่เขาเปลี่ยนไปอาจจะมีอะไรบ้างเรื่องอาจจะพูดไม่ได้ ทะเละกันบ่อยไหมเวลาพูดคุยกัน เอาแต่ใจมากไปไหม ถ้าใช่บางที่เขาอาจจะแค่เบื่อหน่ายที่เอราเป็นอย่างนั้นจนไม่อยากจะคุยด้วย เพราะคุยกันเดี่ยวก็ทะเละกันอื่น ไม่ใช่หมดรักแต่เบื่อที่จะทะเละกัน เรื่องงานเขามีปัญหาไหมถ้ามีเขาคงพูดอะไรไม่ได้ก็เรื่องงานนะ คราวนี้ก็มาดูว่าอะไรที่เราแก้ได้บ้างลองแก้ดูแล้วดูว่าเขาจะมีปฎิกิริยาอย่างไร แต่ถ้าไม่ได้เรื่องหรือไม่ใช่ปัญหาจากตัวเราเองก็ต้องชังใจดูเองครับของแบบนี้ไม่มีใครบอกอะไรได้ได้แค่เตือนเท่านั้น

ขอบคุณสำหรับความเห็นพี่ magiggunna นะคะ ไม่แน่ใจคุณพี่อ่านหัวข้อและเรื่องราวในกระทู้ก่อนไหม??? แต่ก้อขอบคุณที่เข้าแสดงความคิดเห็นนะคะ ตัวหนูเองรู้จักตัวเราเองอยู่แล้วค่ะ!!! เข้าใจค่ะว่าคนทั่วไปชอบใช้ความคิดคัวเองเป็นบรรทัดฐานวัดคนอื่น เราเล่าในกระทู้แล้วว่าNatureของเขาเป็นยังไง??? ประเด็นคือถ้าเราไม่ดีหรือแย่ขนาดนั้น??? เขามีสิทธิ์ไปได้ทุกเวลาค่ะ ไม่เคยรั้งหรือวิ่ตามใครอย่างที่คุณพี่เข้าใจนะคะ (อ่านกระทู้ให้ดีก้อนิดนึงค่ะ อย่าสรุปทุกอย่างจากประสบการณ์ตัวเองทั้งหมด)  ดูหน่อยเราบอกเลิกเขามา 6 รอบแล้ว ถ้าเขาจะเบื่อหน่าย??? ก้อสามารถไปได้เลยทุกมื่อนี่คะ หนูคงไม่มาตั้งกระทู้ถามใครหรอกค่ะ

**40** **40** **40**

อ่านครับแต่อาจจะนอกเรื่องตรงนั้นมากไปแค่อยากเตือนและให้ไตร่ตรองให้ดีๆ เพราะความเหตุของคนอื่นไม่มีสามารถเอามาเป็นการตัดสินใจของคุณได้ แต่ละคนไม่เหมือนกัน รวมถึงสาเหตุต้นเหตก็ไม่เหมือนกัน เท่าที่อ่านคุณยังตัดไม่ได้แน่ ไม่งั้นไม่มาถาม ในเมื่อยังตัดไม่ได้ลองดูตัวเองให้แน่ใจอีกที่แต่ถ้าดีอยู่แล้ว คุณก้ยังจะอยู่ต่อแน่แต่แบบไม่แน่ใจ สักวันก็จะหมดเองถึงตอนนั้นคงมั่นใจที่จะตัดสินใจ ในเมื่อถ้ายังไม่ออกมาด้วยว่าอะไรก็แล้วแต่ไม่ลองดูก่อนละครับ ไว้มั่นใจจริงๆค่อยออกมาเอาแบบที่เราไม่ต้องมาค้างใจ ผมแค่ต้องการจะเตือน อย่างที่บอกไม่มีใครรู้เท่าตัวเราไม่มีใครตัดสินใจได้ดีกว่าตัวเรา ในเรื่องนี้ ความเห็นก็คือความเห็น คนที่ตัดสินใจคือเราเอง และผลเราก็รับเอง

Aunny.aun

• Hero Member
  • People Like This 277
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: เมษายน 29, 2017, 03:58:30 PM »

จะอยูต่อไปแบบอึดอัดกระอักกระอ่วงก็แล้วแต่
หรือจะตัดทิ้งครั้งเดียวให้จบๆ ก็แล้วแต่

เห้ออ อึดอัดใจแทน จขกท.
แต่!!เซนต์ ผญมันแม่นจิงๆนะ
 **19**
ไม่มีใครตัดสินใจหรือรู้ดีเท่ากับคุณ2คนหรอกค่ะ
สำหรับคนนอกก็ได้แต่แสดงความคิดเห็นทั่วๆไปเผื่อจะฉุกคิดอ่ะไรขึ้นมาได้ สู้ๆนะค่ะ
Travel as much as u can,As far as u can,As long as u can,Life's not meant to be lived in one place.

Creamiry

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: เมษายน 29, 2017, 04:12:05 PM »
พี่ว่านะครับ น้องคงต้องถามตัวเองแล้วว่า ยอมรับในข้อเสียของเขาได้ไหมเรื่องที่เขาชอบหายตอนกลางคืน ถ้ายังคบอยุ่ น้องก้อต้องอยู่กับความหวาดระแวงเช่นนี้ไปตลอดในกรณีที่ทำใจไม่ได้ หรือถามแฟนน้องว่าเปลี่ยนเพื่อน้องได้ไหมกับการเปนนินจา   ปล. ไม่มีใครเพอเฟคดีพร้อมทุกอย่าง อยุ่ที่ว่ารับข้อเสียของกันและกันได้ไหม

ขอบคุณสำหรับความเห็นพี่ BlackOrWhite นะคะ เคยมีเพื่อนแนะนำแบบนี้เหมือนกันค่ะ น่าจะเป็นความจริงของโลกที่สุดตอนนี้ ตอนนี้ความเห็นมีทั้ง 2 ด้านจริงๆค่ะ แต่ก้อขอบคุณพี่มากนะคะ ท่ีไม่เข้าข้างแต่ว่าผู้ชาย ให้ความเห็นที่เป็นกลาง เป็นประโยชน์กับหนูอีกเช่นกัน ขอบคุณค่ะ

Creamiry

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: เมษายน 29, 2017, 04:18:13 PM »

จะอยูต่อไปแบบอึดอัดกระอักกระอ่วงก็แล้วแต่
หรือจะตัดทิ้งครั้งเดียวให้จบๆ ก็แล้วแต่

เห้ออ อึดอัดใจแทน จขกท.
แต่!!เซนต์ ผญมันแม่นจิงๆนะ
 **19**
ไม่มีใครตัดสินใจหรือรู้ดีเท่ากับคุณ2คนหรอกค่ะ
สำหรับคนนอกก็ได้แต่แสดงความคิดเห็นทั่วๆไปเผื่อจะฉุกคิดอ่ะไรขึ้นมาได้ สู้ๆนะค่ะ

ไม่รู้ว่าเซ้นส์เรามันจะถูกต้องหรือเปล่านี่สิคะปัญหา??? ขอบคุณสำหรับความเห็นและกำลังใจนะคะ

**07** **07** **07**

play-ground

• Sr. Member
  • People Like This 124
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: เมษายน 29, 2017, 04:20:37 PM »
จะให้ชัวร์100 %
ต้องรอให้จับได้คาหลุมคาเสา
 **25**
ปล. มาให้กำลังใจจขกท  ถ้าระแวงก้อคงต้องจบครับ

kaptan

• People Like This 1734
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: เมษายน 30, 2017, 08:07:34 AM »
ทุกการเปลี่ยนแปลงย่อมมีสาเหตุครับ
ส่วนการที่เราจะรีบเลิกทั้งที่ยังจับไม่ได้ ไม่มีหลักฐาน
หรือแค่รู้สึกว่ามันผิดไปจาก ปกติ ที่เคยเป็น อันนี้ไม่มีใครรู้ดีกว่าตัวเราเอง

บางทีการไกลกันมันเหงา พี่เค้าอาจไปหาใคร หาอะไรทำ แก้เหงาเท่านั้น
แต่คนที่จริงจังกับพี่เค้าคือน้องเท่านั้น ก็คงแล้วแต่จะพิจารณาครับ

ส่วนตัวพี่ถ้ามีคนอื่นแล้ว หรือเบื่อคนเดิมแล้ว ไม่กลับมาง้อแน่ครับ
ทำให้รู้สึกว่าเราเบื่อ แล้วถ้าแฟนขอเลิก ก็เลิกเลย แต่นี่เค้าง้อแล้วง้ออีก
พี่ว่าเค้่ายังรักน้องมากนะครับ ส่วนสาเหตุที่ทำให้ผิดปกติไปบ้าง
ก็แล้วแต่จะให้ความสำคัญมันขนาดไหนครับ
ถ้าคุณน่ารัก จริงใจ คุณคือเป้าหมายของเรา

นายหมาวัด

• VERIFY USER
  • *
  • People Like This 279
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: เมษายน 30, 2017, 08:35:27 AM »
1. ลองมองย้อนกลับไปในอดีต ว่าความรู้สึกของเราเป็นเช่นไร รู้สึกอย่างไร เป็นความรู้สึกของเราสองคน
2. มองดูปัจจุบัน ว่าความรู้สึกของเรานั้น เป็นอย่างไร ยังเป็นเหมือนเดิมไหม
3. มองถึงอานาคต ว่า อยากให้ความรู้สึกของเรานั้นเป็นอย่างไรต่อไป จะทำอย่างไรกับคว่มรู้สึกนี้
ปล. ที่พูดมามันคือจุดยืนของความรู้สึกของเราทั้งหมด ลองค่อยๆ คิดดูนะคะ ^____^
ปล. 2 แล้วที่เขาหายไป เขาต บว่าเขาไปไหน ทำอะไรทำไมถึงติดต่อไม่ได้อ่ะ  **40**
... แก้วที่คว่ำอยู่ทามกลางสายฝน ต่อให้ฝนตกกระหน่ำทั้งคืน
ก็ไม่อาจเต็มเติมไปด้วยน้ำได้
... คนที่ไม่ยอมเปิดใจก็เช่นกัน ต่อให้มีคนพร้อมที่จะให้ความรักเขา มากมายแค่ไหน
... แต่ถ้าไม่ยอมเปิดใจ ก็คงไม่สามารถเติมเต็มความรักให้เขาได้

k p i2 z

• People Like This 81
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: กันยายน 20, 2017, 01:28:53 PM »
ไม่รู้ตอนนี้ จขกท.ตัดสินใจไปยัง
แต่พอดีผ่านมาเห็นประเด็นน่าสนใจ   **25**

จปก.จริงในอดีต ก็เคยศรัธทาความรักมากจนมีจุดๆหนึ่งที่หมด

จริงๆถ้า จขกท.ยังรัก แฟนอยู่ เราว่าลองให้อภัย และลองคุยกัน เพื่อหาทางปรับให้ดีขึ้น
เอ่ะๆ!!แล้วอย่าลืมปรับข้อเสียตัวเรา ด้วยนะคะ ใจเค้าใจเรา..เราให้โอกาสคนอื่นได้ กับคนรักก็ไม่น่าจะยาก

แต่ถ้าเหนื่อยแล้วจริงๆ สุดๆแล้วจริงๆ เราเลือกจะพูดครั้งเดียวแล้วจบ!! ไม่คุย ไม่ติดต่อ ไม่อธิบาย เพราะถือว่าคุยๆกันแล้ว 
ถึงแม้จะง้อขนาดไหน..ตื้อแค่ไหน  เพราะถ้ามันหมดแล้วคือ หมดเลย!!

เพราะยังไงก็ตาม จุดเริ่มต้นของความรัก คือการรักตัวเองให้มากๆคะ.  **39**

พอดีเราเป็นคนใจแข็งพอสมควรในเรื่องความรัก แฮร่ะๆ

k p i2 z

• People Like This 81
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: กันยายน 20, 2017, 01:43:05 PM »
ไม่รู้ตอนนี้ จขกท.ตัดสินใจไปยัง
แต่พอดีผ่านมาเห็นประเด็นน่าสนใจ   **25**

จปก.จริงในอดีต ก็เคยศรัธทาความรักมากจนมีจุดๆหนึ่งที่หมด

จริงๆถ้า จขกท.ยังรัก แฟนอยู่ เราว่าลองให้อภัย และลองคุยกัน เพื่อหาทางปรับให้ดีขึ้น
เอ่ะๆ!!แล้วอย่าลืมปรับข้อเสียตัวเรา ด้วยนะคะ ใจเค้าใจเรา..เราให้โอกาสคนอื่นได้ กับคนรักก็ไม่น่าจะยาก

แต่ถ้าเหนื่อยแล้วจริงๆ สุดๆแล้วจริงๆ เราเลือกจะพูดครั้งเดียวแล้วจบ!! ไม่คุย ไม่ติดต่อ ไม่อธิบาย เพราะถือว่าคุยๆกันแล้ว 
ถึงแม้จะง้อขนาดไหน..ตื้อแค่ไหน  เพราะถ้ามันหมดแล้วคือ หมดเลย!!

เพราะยังไงก็ตาม จุดเริ่มต้นของความรัก คือการรักตัวเองให้มากๆคะ.  **39**

พอดีเราเป็นคนใจแข็งพอสมควรในเรื่องความรัก แฮร่ะๆ

ส่วนเรื่องต้องรอจับได้ก่อน หรือต้องรู้ความจริงไหม

คือ ...หากเราคบใคร เราต้องเชื่อใจและไว้ใจเค้าคะ นั้นคือการให้เกียรติคนที่เราคบและความสบายใจ
ดังนั้น ..ไม่จำเป็นต้องนั่งรอให้จับได้ หรือคอยจับผิดคะ ให้เราเสียจิตคะ

ต้องถามใจเจ้าของกระทู้คะ ...ว่ารักแฟนอยู่ไหม?