ผู้เขียน หัวข้อ: เคยแอบชอบใครผ่านตัวหนังสือของเค้ามั้ยค่ะ  (อ่าน 4930 ครั้ง)

Aunny.aun

• Hero Member
  • People Like This 277
              จขกท.เป็นคนนึงที่ชอบติดตามหรืออ่าน กระทู้ ความคิดเห็นต่างๆในนี้  จะมีไม่กี่ท่านที่ทำให้รู้สึกอยากตามไปอ่านทุกโพสท์ ที่พี่เค้าแสดงความคิดเห็น อ่านแล้วรู้สึกว่า พี่คนนี้ความคิดดีแหะ ทำให้อยากจะไปเสนอตัว เอ้ยยย! แสดงตัวว่าเป็นfcพี่นะค่ะ5555+
           ส่วนในFB. มีเพื่อนเป็นพันๆคนแต่จะมีพี่ท่านนึง เรียกว่า1ในพันเลยก็ว่าได้ ที่เราจะไปสะดุดทุกโพสท์ของเค้า ส่วนมากพี่เค้าจะพูดถึงเรื่องเกียวกับธรรมะ ที่ไม่น่าเบื่อจนเกิดไปออกแนวกึ่งๆสอนให้ใช้ชีวิต คติต่างๆ เชื่อมั้ยพี่เค้าไม่เคยลงรูปของตัวเองเลย วันๆลงแต่รูป ตระเวนทำบุญที่วัดต่างๆหรือการใช้ชีวิตบ้างเล็กๆน้อยๆ เคยคุยกับพี่เค้าบ้าง พี่เค้าจะชอบไปวิ่ง ออกกำลังกายที่สวนลุม เฮ้อ ทำไมกันนะ ถึงชอบพี่หนุ่ยได้ขนาดนี้ 5555+

ปล. จุดแรกที่ทำให้ ได้เข้าไปดูFBพี่เค้าคือ พี่เค้าลงรูปสถานที่ ที่นึงที่เรากับคนรักเก่า ไปด้วยกัน มันสกิดใจนิดๆเลยได้เข้าไปดู เป็นรูปของสะพาน สีขาวที่ทอดลงไปในทะเล อยู่ในหมู่บ้าน นึงที่ใกล้กับ บางแสน  ชลบุรี ซึ่งบ้านพี่เค้าติดกับร้านอาหาร นานๆพี่เค้าจะไปพักที่บ้านหลังนั้นส่วนตัวพี่เค้าอยู่กท.  ในหมู่บ้าน บรรยาการดีมาก โครงการนี้ทำได้ดีนะ ติดหาด ติดทะเล เหมือนมีหาดส่วนตัว ที่สำคัญบ้านพี่เค้าบนชั้น2ระเบียงบ้านที่ใหญ่และยื่นออกมา เปิดกว้าง โปร่ง ไม่มีหลังคา มีอ่างจากุชชี่ตั้งอยู่ โดดๆ มองบนท้องฟ้าก็เห็นดาว มองไปข้างหน้าก็เห็นทะเล อยากจะนอนแช่อ่างตงมุมนั้นสักครั้ง............มันเป็นความฝันของเราเลยนะที่จะมีบ้านพักตากอากาศติดทะเลสักหลัง ฝันมันก็จะเป็นเพียงฝันหากเราไม่ลงมือทำ.

แอบชอบ.
55555+
Travel as much as u can,As far as u can,As long as u can,Life's not meant to be lived in one place.

The Yong

• VERIFY USER
  • Sr. Member
  • *
  • People Like This 285
  • ช่างภาพใจดี ถ่ายโปรไฟล์ฟรี แถมตังให้ด้วย อิอิอิ
Re: เคยแอบชอบใครผ่านตัวหนังสือของเค้ามั้ยค่ะ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: เมษายน 30, 2017, 01:44:23 PM »
เคยครับ น้องในเวบนี้คนนึง (ขออนุญาติไม่เอ่ยนาม) ผมเห็นน้องเค้าเข้ามาตั้งกระทู้เมื่อไหร่ ต้องแอบตามไปอ่านตลอด ตอบกระทู้บ้าง แอบอ่านอย่างเดียวบ้าง แค่นี้มันก็เป็นสุขใจแล้วครับ  **36**  **36**
A Whiter Shade of Pale

kt2013

• Full Member
  • People Like This 64
Re: เคยแอบชอบใครผ่านตัวหนังสือของเค้ามั้ยค่ะ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: เมษายน 30, 2017, 04:17:25 PM »
ปกติผมเป็นคนใจเดียวพอได้อ่านการเขียน การแสดงความคิดเห็น การใช้ถ้อยคำ ของน้องๆในเวบนี้
เอิ่ม แบบนี้เบย
แอบชื่นชม 1ยูส
แอบฝันถึง 1ยูส
แอบชอบ 1ยูส
แอบทัก 1ยูส
แอบเฝ้า 1ยูส
แอบฟิตร่างกายสำหรับ 1ยูส
แอบนึกถึงเพลงโปรด 1ยูส
 **34**

เอิ่ม รุ้ปะก่อนหน้านี้พอผมอ่านพบยูสสาวๆที่น่าสนใจ
ผมมักจะนึกเปรียบยูสสาวทั้งหลายกับเพลงที่ชอบจนสัปดาห์ก่อนผมเคยคิดจะตั้งกระทู้ ชื่อ
"ยูสสาวที่ผมชอบกับบทเพลงที่น่าจะเป็นเธอ"
แต่ต้องหยุดความคิดที่จะตั้งกระทู้เนื่องจากเพลงที่ผมนึกมันโบร้านโบราญเป็นเพลงยุคที่vdoเทปคาราโอเกะอามีโก้เฟื่องฟูอะ เลยเกรงทุกคนจะไม่เคยฟังเด่วหาว่าเชย
แต่ก็พอเอามาเป็นตัวอย่างสักเพลงได้เนาะชนิดอ่านเจอยูสหนึ่งเลยต้องนึกถึงเพลงไพเราะเพลงนี้
<a href="http://www.youtube.com/v/g_w_xgAaU4U&amp;feature=youtube_gdata_player" target="_blank" rel="noopener noreferrer" class="bbc_link bbc_flash_disabled new_win">http://www.youtube.com/v/g_w_xgAaU4U&amp;feature=youtube_gdata_player</a>
ฟังแล้วซึ้งจิงจิงเนาะ ว่ามั๊ยว่ามั๊ย
 **11**

Aunny.aun

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: เมษายน 30, 2017, 04:34:33 PM »
เคยครับ น้องในเวบนี้คนนึง (ขออนุญาติไม่เอ่ยนาม) ผมเห็นน้องเค้าเข้ามาตั้งกระทู้เมื่อไหร่ ต้องแอบตามไปอ่านตลอด ตอบกระทู้บ้าง แอบอ่านอย่างเดียวบ้าง แค่นี้มันก็เป็นสุขใจแล้วครับ  **36**  **36**
แอบเอ่ยนามไปแล้วจิ เผื่อพี่เค้าเป็นสมาชิกในนี้
ผ่านมาอ่านต้องจำได้แน่ๆว่าใคร อิอิ
ส่วนพี่ๆในนี้ก็มี ก็แอบเปนfcต่อไป 55
Travel as much as u can,As far as u can,As long as u can,Life's not meant to be lived in one place.

Aunny.aun

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: เมษายน 30, 2017, 04:42:03 PM »
ปกติผมเป็นคนใจเดียวพอได้อ่านการเขียน การแสดงความคิดเห็น การใช้ถ้อยคำ ของน้องๆในเวบนี้
แอบชอบ 1ยูส
แอบทัก 1ยูส
 **34**

เอิ่ม รุ้ปะก่อนหน้านี้พอผมอ่านพบยูสสาวๆที่น่าสนใจ
ผมมักจะนึกเปรียบยูสสาวทั้งหลายกับเพลงที่ชอบจนสัปดาห์ก่อนผมเคยคิดจะตั้งกระทู้ ชื่อ
"ยูสสาวที่ผมชอบกับบทเพลงที่น่าจะเป็นเธอ"
แต่ต้องหยุดความคิดที่จะตั้งกระทู้เนื่องจากเพลงที่ผมนึกมันโบร้านโบราญเป็นเพลงยุคที่vdoเทปคาราโอเกะอามีโก้เฟื่องฟูอะ เลยเกรงทุกคนจะไม่เคยฟังเด่วหาว่าเชย
แต่ก็พอเอามาเป็นตัวอย่างสักเพลงได้เนาะชนิดอ่านเจอยูสหนึ่งเลยต้องนึกถึงเพลงไพเราะเพลงนี้
<a href="http://www.youtube.com/v/g_w_xgAaU4U&amp;feature=youtube_gdata_player" target="_blank" rel="noopener noreferrer" class="bbc_link bbc_flash_disabled new_win">http://www.youtube.com/v/g_w_xgAaU4U&amp;feature=youtube_gdata_player</a>
ฟังแล้วซึ้งจิงจิงเนาะ ว่ามั๊ยว่ามั๊ย
 **11**

เอิ่มมม พี่คะ รวมเป็น7ยูส แว้วค่ะ

เพลงเพราะดีนะคะ แต่นางเอกมิวสิกหุ่นดีกว่าค่ะ หุหุ
 **25** **25** **25**

The Yong

• *
  • ช่างภาพใจดี ถ่ายโปรไฟล์ฟรี แถมตังให้ด้วย อิอิอิ
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: เมษายน 30, 2017, 05:02:02 PM »
แนบคลิบจากยูทูปยังไงอ่า ป๋มทำไม่ได้ซ้ากที  **21**  **21**  **21**

kt2013

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: เมษายน 30, 2017, 05:48:42 PM »
1.พอกดตอบ จะมีแถบเครื่องมือ ให้กด ที่เป็นคำสั่งวงกลมสีแดงมีตัวfตรงกลาง
2.จะมีคำสั่ง [ flash=200,200  ]  aaa   [  /flash  ]
3.ไปที่ยูทูบ copy url มาแปะ ตรง aaaนั่นละครับ
4. [ flash=200,200 ] [  http://www.youtube.com/watch?v=g_w_xgAaU4U&feature=youtube_gdata_player  [/flash]
5.ตรงตัวเลข 200,200 นั่นคือขนาดกรอบ กว้าง ยาวครับ ปรับตัวเลขแล้วลองpreview
6.ตรงอักษรสีน้ำเงินก่อนตัวvให้ตัดทิ้ง และเครื่องหมาย =  ให้แก้เป็น เครื่องหมายนี้ /
7. ตรงเครื่องหมาย ปีกกา [ ] ผมตั้งใจเว้นช่องว่างไว้ครับ เวลาทำก็อย่าเว้นช่องว่าง
ลองดูครับ

The Yong

• *
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: เมษายน 30, 2017, 05:54:24 PM »
1.พอกดตอบ จะมีแถบเครื่องมือ ให้กด ที่เป็นคำสั่งวงกลมสีแดงมีตัวfตรงกลาง
2.จะมีคำสั่ง [ flash=200,200  ]  aaa   [  /flash  ]
3.ไปที่ยูทูบ copy url มาแปะ ตรง aaaนั่นละครับ
4. [ flash=200,200 ] [  http://www.youtube.com/watch?v=g_w_xgAaU4U&feature=youtube_gdata_player  [/flash]
5.ตรงตัวเลข 200,200 นั่นคือขนาดกรอบ กว้าง ยาวครับ ปรับตัวเลขแล้วลองpreview
6.ตรงอักษรสีน้ำเงินก่อนตัวvให้ตัดทิ้ง และเครื่องหมาย =  ให้แก้เป็น เครื่องหมายนี้ /
7. ตรงเครื่องหมาย ปีกกา [ ] ผมตั้งใจเว้นช่องว่างไว้ครับ เวลาทำก็อย่าเว้นช่องว่าง
ลองดูครับ

ขอบคุณมากครับ จะลองดูครับ

kt2013

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: เมษายน 30, 2017, 05:57:29 PM »
แอบชอบ 1ยูส
แอบทัก 1ยูส
 **34**

เอิ่มมม พี่คะ รวมเป็น7ยูส แว้วค่ะ

เพลงเพราะดีนะคะ แต่นางเอกมิวสิกหุ่นดีกว่าค่ะ หุหุ
 **25** **25** **25**
**11**

จ๋องกระปิ๋ม

• People Like This 1128
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: เมษายน 30, 2017, 09:35:26 PM »
เคยแอบชอบยูสดังอยู่คนนึงค่ะ การเขียนของเขาทำให้จ๋องปั่นป่วนมวนท้องทุกครั้ง
ตอนนี้ก็ยังชอบอยู่
 **02**

ไม่มีที่ยืนสำหรับคนหื่นอีกต่อไป..