ผู้เขียน หัวข้อ: เคยแอบชอบใครผ่านตัวหนังสือของเค้ามั้ยค่ะ  (อ่าน 4944 ครั้ง)

Aunny.aun

• Hero Member
  • People Like This 277
Re: เคยแอบชอบใครผ่านตัวหนังสือของเค้ามั้ยค่ะ
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: พฤษภาคม 01, 2017, 02:26:55 PM »
ชอบอ่านความเห็น/เม้นต่างๆ ของทั้งพี่ผช/น้องผญ...แต่ละคนจะมีเอกลักษณ์ของตัวเอง น่าสนใจดีครับ

แอบชอบ อยากเจอ อยากรู้ว่าเวลาเจอคุยกันต่อหน้า จะเหมือนหรือต่างจากที่ได้อ่านผ่านตัวอักษรแค่ไหน
หลายคนน่าสนใจเลยทีเดียว...

**14**

FC พี่slowน่ะคะ5555+  ล้อเล่นค่ะ **30**
คืออย่างน้ิอยๆเราก็เห็นความคิดของเค้าในบางมุม
มันก็อาจจะเดาได้บางส่วนว่าเค้าเป็นคนยังไง

ดั่งสุภาษิตที่ว่า สำเนียงส่อภาษา กริยาส่อสกุล
มั้งค่ะ **08**
เดา
ผมมองคุณสโลแบบคล้ายแมวนอนแกว่งหางไปมาดูซึมๆหงอยๆ
พอสาวๆเดินผ่านตาวาววับทันทีพร้อมกระโจนหนุนตักเอาหนวดคลอพุงสาว(ไม่กล้าบอกว่าเอาศีรษะเคล้า...สาว กลัวหยาบคายทะลึ่งอะ 555)
นี่คือภาพที่เกิดเวลาอ่านที่คุณสโลเขียนทุกครั้งสิน่า 555
ช่อบๆๆๆโดยไม่เคยเจอตัวจิง
 **34**

ขอเตือนนะ....ช่วงนี้จิตใจอ่อนแอ ฮอร์โมนแปรปรวน หวั่นไหวง่าย
หลงง่ายนะครับ

**11**
ถ้าหลงง่าย หลงบ่อยๆนี่ อาจเป็นอาการของอัลไซเมอร์ ซึ่งมักจะพบบ่อยกับผู้ป่วยสูงอายุ
5555+
Travel as much as u can,As far as u can,As long as u can,Life's not meant to be lived in one place.

Aunny.aun

Re: เคยแอบชอบใครผ่านตัวหนังสือของเค้ามั้ยค่ะ
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: พฤษภาคม 01, 2017, 02:28:26 PM »
อารมณ์เดียวกันเลยค้ะ

... **02**  (มโนไปเองทั้งนั้น แต่ก้ดีต่อใจดีน้ะ) (≧∇≦)

**21** **21** **21** **07** **07** **07**
Travel as much as u can,As far as u can,As long as u can,Life's not meant to be lived in one place.

kaptan

• People Like This 1734
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: พฤษภาคม 01, 2017, 07:42:01 PM »
ถ้าให้ตอบว่าชอบ ไม่น่ามีครับ แต่ถ้าอ่านแล้วชื่นชมการเขียนมีหลายคนทั้งชาย/หญิง
หรือเพราะผมแยกแยะความชอบออกจากการชื่นชมมั้ง เลยไม่ได้ชอบท่าน slow
แม้จะเขียนอะไรได้แบบไม่ว่าร้ายใครในขณะที่ผมมักอดใจไม่ไหวกับบางกระทู้ชื่นชมครับ
หรือบางพฤติกรรม ไม่ได้ชอบพี่ tawan แต่ชื่นชมในความเห็นที่ลึกซึ้ง คมคาย
และหลายๆ ครั้ง น่าทึ่งกับความคิดพี่ท่านจริงๆ
ไม่ได้ชอบสาวๆ เพราะเธอเขียนอะไรมา แต่ถ้าน่ารัก นิสัยดีนี่ชอบมากเลย
ชอบหลายคนเสียด้วย แต่ขออนุญาตไม่เอ่ยนามแล้วกันนะครับ
ถ้าคุณน่ารัก จริงใจ คุณคือเป้าหมายของเรา

Aunny.aun

« ตอบกลับ #23 เมื่อ: พฤษภาคม 01, 2017, 09:07:56 PM »
ถ้าให้ตอบว่าชอบ ไม่น่ามีครับ แต่ถ้าอ่านแล้วชื่นชมการเขียนมีหลายคนทั้งชาย/หญิง
หรือเพราะผมแยกแยะความชอบออกจากการชื่นชมมั้ง เลยไม่ได้ชอบท่าน slow
แม้จะเขียนอะไรได้แบบไม่ว่าร้ายใครในขณะที่ผมมักอดใจไม่ไหวกับบางกระทู้ชื่นชมครับ
หรือบางพฤติกรรม ไม่ได้ชอบพี่ tawan แต่ชื่นชมในความเห็นที่ลึกซึ้ง คมคาย
และหลายๆ ครั้ง น่าทึ่งกับความคิดพี่ท่านจริงๆ
ไม่ได้ชอบสาวๆ เพราะเธอเขียนอะไรมา แต่ถ้าน่ารัก นิสัยดีนี่ชอบมากเลย
ชอบหลายคนเสียด้วย แต่ขออนุญาตไม่เอ่ยนามแล้วกันนะครับ
ขอบคุณสำหรับความคิดเห็นค่ะคุณkaptan
ชอบตงคำพูดที่ว่า แต่ถ้าน่ารัก นิสัยดีนี่ชอบมากเลย  **11**
ไม่ยกตัวอย่างหน่อยหรอค่ะว่าสาวน้อยผู้โชคดีมีใครบ้าง **34** แหะๆ

แมนรักสนุก

• Newbie
  • *
  • People Like This 5
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: พฤษภาคม 02, 2017, 09:19:02 AM »
ทักษะทางการเขียนนั้นไม่ใช่เกิดขึ้นมาได้ง่ายๆเลยครับ คนที่เขียนได้ดีมักจะเป็นคนที่สามารถเรียบเรียงความคิดได้ดี รู้จักสร้างโครงสร้างทางการเขียน การเลือกใช้คำ ฯลฯ สามารถบ่งบอกถึงความลึกซึ้งของความรู้สึกนึกคิด สำหรับพี่ พี่ไม่ได้หลงรักที่ตัวอักษรของเขา แต่ว่าหลงรักในความลึกซึ้งมากกว่ามั้งครับ

kt2013

• Full Member
  • People Like This 64
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: พฤษภาคม 02, 2017, 11:53:40 AM »
ทักษะทางการเขียนนั้นไม่ใช่เกิดขึ้นมาได้ง่ายๆเลยครับ คนที่เขียนได้ดีมักจะเป็นคนที่สามารถเรียบเรียงความคิดได้ดี รู้จักสร้างโครงสร้างทางการเขียน การเลือกใช้คำ ฯลฯ สามารถบ่งบอกถึงความลึกซึ้งของความรู้สึกนึกคิด สำหรับพี่ พี่ไม่ได้หลงรักที่ตัวอักษรของเขา แต่ว่าหลงรักในความลึกซึ้งมากกว่ามั้งครับ
ท่านพี่คงตกข้อความที่ว่าทักษะทางการเขียนนั้นไม่ใช่เกิดขึ้นมาได้ง่ายๆเลยครับ คนที่เขียนได้ดีมักจะเป็นคนที่สามารถเรียบเรียงความคิดได้ดี รู้จักสร้างโครงสร้างทางการเขียน การเลือกใช้คำ ฯลฯ สามารถบ่งบอกถึงความลึกซึ้งของความรู้สึกนึกคิด ซึ่งส่วนใหญ่มาจากประสบการณ์ชีวิตที่มากมายพูดอย่างง่ายๆก็คือพวก
ตาแก่ทั้งนั้น
 **30**

kt2013

• Full Member
  • People Like This 64
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: พฤษภาคม 02, 2017, 12:01:33 PM »
พูดถึงตาแก่ ผมอยากเป็นแบบตาแก่คนนี้ นายGianluka Vacchi อะ

<a href="http://www.youtube.com/v/Cz9nRJwIPZo&amp;feature=youtube_gdata_player" target="_blank" rel="noopener noreferrer" class="bbc_link bbc_flash_disabled new_win">http://www.youtube.com/v/Cz9nRJwIPZo&amp;feature=youtube_gdata_player</a>

**34**

Aunny.aun

« ตอบกลับ #27 เมื่อ: พฤษภาคม 02, 2017, 12:18:26 PM »
พูดถึงตาแก่ ผมอยากเป็นแบบตาแก่คนนี้ นายGianluka Vacchi อะ

<a href="http://www.youtube.com/v/Cz9nRJwIPZo&amp;feature=youtube_gdata_player" target="_blank" rel="noopener noreferrer" class="bbc_link bbc_flash_disabled new_win">http://www.youtube.com/v/Cz9nRJwIPZo&amp;feature=youtube_gdata_player</a>

**34**
หูย คนนี้ชอบมากเลยค่ะ แก่แล้วแต่ยังมีไฟ
ฟิน55585+

Aunny.aun

« ตอบกลับ #28 เมื่อ: พฤษภาคม 02, 2017, 12:21:33 PM »
**02** **02** **02** **02**

Trucker1976

• Jr. Member
  • **
  • People Like This 35
« ตอบกลับ #29 เมื่อ: พฤษภาคม 02, 2017, 02:12:06 PM »
เป็นคนนึง ที่นัดน้องกินข้าวจากข้อความหรือประโยคที่
น้องตั้งกระทู้ โดยไม่ขอรูป ซึ่งที่ผ่านมาส่วนมาก
 ก็พบว่าตัวหนังสือ ในกระทู้ ไม่แปรผันกับตัวจริง
ทัศนคติดี=ตัวจริงน่ารัก (75%)
รัก10ล้อต้องรอ10โมง
แม่คิ้วโก่ง ขวัญใจ10ล้อ