ผู้เขียน หัวข้อ: ให้โอกาศหรือเอาเปรียบต่างกันแค่ท่อนซุงขนาด3คนโอลกั้น  (อ่าน 2465 ครั้ง)

Sososoy

• Hero Member
  • People Like This 261
เมื่อกี้นี้ค่ะ

เพื่อนแม่โทรมาจะสั่งขนม100ชิ้น

โอ้โหยยยยย 
ดีใจมากค่ะ

แต่พอคุนเรื่องราคาแล้วบอกเลยจุกค่ะ
ปกติโซขายส่ง8บาท ปลีก10บาท
เพื่อนแม่ต่อเหลือ3บาท ราคานี้เฉพาะทุนยังไม่ได้เลยค่ะ
โซเต็มที่เลย7บาท หรือไม่ก็ลดไซส์ครึงนึง ป้าเขาไม่โอเค แล้วก็ต่อว่าโซว่าเรื่องมาก หนักไม่เอาเบาไม่สู้ เขาหางานให้แล้วโซไม่รับเขาเสีย บลาๆเยอะมากฟังแล้วท้อเลย

**21**
100ชิ้นทำทั้งวันทั้งคืนก็ไม่เสร็จ
แถมให้ราคาขาดทุนอีก

โซจำเป้นต้องเหนื่อยต้องขาดทุนเพื่อ?
 **40**

EYES

• Newbie
  • *
  • People Like This 11
สู้ๆครับ เป็นอีก 1 กำลังใจให้ครับ
ผมรบกวนถามคุณ SOsosoy
ขนมที่ทำ เป็นขนมแนวใหนครับ
ขอบคุณครับ

EYES

• Newbie
  • *
เป็นขนมไทย หรือ  คุ๊กกี้ครับ
ขอบคุณครับ

The Yong

• VERIFY USER
  • Sr. Member
  • *
  • People Like This 285
  • ช่างภาพใจดี ถ่ายโปรไฟล์ฟรี แถมตังให้ด้วย อิอิอิ
เอิ่ม....... ต่อราคาแบบว่า โหดไปป่าวเนี่ย

เป็นกำลังใจให้น้องโซนะครับ สู้ๆเน้อ  **24**  **24**
A Whiter Shade of Pale

Sososoy

โซทำเค้กค่า

พวกเค้กหน้านิ่ม คัพเค้ก ชิฟฟ่อน บราวนี่ เค้กกล้วยหอม มันฟิน มาม่อน ประมาณนี้ค่ะ

วัดถุดิบอย่างอย่างค่ะ
กินเองดียังไงทำขายก็เมือนกัน
เนยสดโอมเพรช น้ำมันดอกทายตะวัน ดาร์คช็อค โกโก้นำเข้า ขนาดบัตเตอร์ครีมโซยังใช้ชอร์ตเทนนิ่งน้ำมันรำข้าวแทนเนยขาวเลย

เค้กบางตัวโซส่ง30ด้วยซ้ำ
เจอ3บาทเข้าไปนี่โซใจสั่นเลย

ส่วนคุกกี้ไม่สามารถจริงๆค่ะ
ทำทีไรได้ทิ้งทุกที

**25**

EYES

• Newbie
  • *
โซทำเค้กค่า

พวกเค้กหน้านิ่ม คัพเค้ก ชิฟฟ่อน บราวนี่ เค้กกล้วยหอม มันฟิน มาม่อน ประมาณนี้ค่ะ

เนยสดโอมเพรช น้ำมันดอกทายตะวัน ดาร์คช็อค โกโก้นำเข้า ขนาดบัตเตอร์ครีมโซยังใช้ชอร์ตเทนนิ่งน้ำมันรำข้าวแทนเนยขาวเลย

**25**
ผมสายหวานครับ ขนมทุกอย่าง ของหวานทุกชนิด
ผมชอบมาก คุณโซ เปิดหน้าร้าน หรือ ขาย ส่ง อย่างเดียวครับ 41

slow

• People Like This 2111
ก็ถือว่าเค้าให้โอกาส...ส่วนตัวเราจะเลือกแบบไหนก็ขึ้นกับตัวเราแล้ว

เพื่อนคุณแม่เค้าก็เสนอราคาตามที่เค้าต้องการ เราก็กำหนดราคาที่เราทำได้
เมื่อเงื่อนไขไม่ตรงกัน ก็ไม่ต้องทำอะไรต่อ...

สู้ๆครับ น้องโซ

**22**

Sososoy

โซทำเค้กค่า

**25**
ผมสายหวานครับ ขนมทุกอย่าง ของหวานทุกชนิด
ผมชอบมาก คุณโซ เปิดหน้าร้าน หรือ ขาย ส่ง อย่างเดียวครับ 41

โซอยู๋ตจว.นะคะ
ไม่มีหน้าร้านหลอก
โซทำตามออเดอร์. ส่วนที่เกินมาทำก็ว่างขายเอง ฝากตามร้านกาแฟด้วย  ขายตลาดนัดบางวันค่ะ

อยากให้มาช่วยชิมค่ะ
แต่ขนมที่ส่งทางไกลได้มีบราวนี่
คาดว่าค่าส่งemsแพงกว่าค่าขนม
 **25**

EYES

• Newbie
  • *
โซทำเค้กค่า

**25**

โซอยู๋ตจว.นะคะ
ไม่มีหน้าร้านหลอก
โซทำตามออเดอร์. ส่วนที่เกินมาทำก็ว่างขายเอง ฝากตามร้านกาแฟด้วย  ขายตลาดนัดบางวันค่ะ

อยากให้มาช่วยชิมค่ะ
แต่ขนมที่ส่งทางไกลได้มีบราวนี่
คาดว่าค่าส่งemsแพงกว่าค่าขนม
 **25**
เสียดายจัง ว่าจะชวนเพื่อนๆ ไปชิม อดเลย  **21**

kaptan

• People Like This 1734
แม่เพื่อนน้องโซอาจจะสั่งขนมครกมังครับ เลยจะให้ขายชิ้นละ 3 บาท
ก็บอกคุณแม่น้องไปว่าต่อไปอย่าไปรบกวนเพื่อนคุณแม่เลย
เอาไปทานเดี๋ยวจะซวยขนมเปล่าๆ

ถ้าคุณน่ารัก จริงใจ คุณคือเป้าหมายของเรา