ผู้เขียน หัวข้อ: ให้โอกาศหรือเอาเปรียบต่างกันแค่ท่อนซุงขนาด3คนโอลกั้น  (อ่าน 2464 ครั้ง)

play-ground

• Sr. Member
  • People Like This 124
แจกฟรีไปสักสองชิ้นยังดีกว่า
 **37**

Sososoy

• Hero Member
  • People Like This 261
คืนนี้อบขนมพังทุกออเดอร์ แถมไฟในครัวดับเพราะหลอดเสีย จะเริ่มต้นทำใหม่ หรือเก็บของนอนดีคั
 **25**

Sandsea

• Full Member
  • People Like This 53
เป้นกำลังใจให้อีกคนนะคะ
การเสนอและการสนองอาจจะไม่ตรงกันได้
ก้ออย่าไปคิดมากเลยคะ ปวดหัวเปล่าๆ
ป้าแกอาจจะไม่ทราบว่าเราต้องลงทุนลงแรงแค่ไหน
เราเดินหน้าทำของเราให้ดีที่สุดดีกว่านะคะ
สู้สู้ นะคะ ต้องสู้ถึงจะชนะ อิอิ เป้นกำลังใจให้ค้าา
 **06**

Sososoy

เอิ่ม....... ต่อราคาแบบว่า โหดไปป่าวเนี่ย

เป็นกำลังใจให้น้องโซนะครับ สู้ๆเน้อ  **24**  **24**

ขนมบางตัวพอจะทำส่งได้ในเรท3บาท
แต่วัตถุดิบ คงไม่ต้องบอกว่าเกรดไหน
เอาเป็นว่าโซไม่กล้ากิน **25**
ถ้าได้รับสะสมเป็นเวลานานเสี่ยงป่วยหลายโรคเลย ถ้าเลี่ยงได้ก็เสียง ลดได้ก็ลด

โซหน้าเงิน
แต่ไม่ได้รักเงินจนขาดจิตสำนึก
ยังมีความรับผิดชอบต่อลูกค้าอยู่นร้า

ดูเป็นคนดีขึ้นมานิดนึง
 **30**

Sososoy

ก็ถือว่าเค้าให้โอกาส...ส่วนตัวเราจะเลือกแบบไหนก็ขึ้นกับตัวเราแล้ว

เพื่อนคุณแม่เค้าก็เสนอราคาตามที่เค้าต้องการ เราก็กำหนดราคาที่เราทำได้
เมื่อเงื่อนไขไม่ตรงกัน ก็ไม่ต้องทำอะไรต่อ...

สู้ๆครับ น้องโซ

**22**

ไม่ไหวจะรับความหวังดีจริงๆค่ะ

ครั้งที่แล้ว ขนมปุยฝ้าย40ชิ้นตั้งแต่ตรุษจีน
โซยังไม่ได้ค่าขนมเลยค่ะ

นี่ยังไม่รวมกับค่า ชา กาแฟ ที่มากินกี่ทีก็เอาไว้ก่อน กินที้ร้านอย่างเดียวก็สุดๆแล้ว บางวันมีสั่งกับบ้านด้วย ไม่เคยจ่ายเงินที่โซเลย กับแม่จ่ายรึป่าวก็ไม่รู้ บอกแม่ ก็ไม่เห็นทำอะไรเลย เดือนละ30-40แก้ว  **25**

ไม่รู้จะเอ่ยอะไรดีเลย
 **25**

Sososoy

แม่เพื่อนน้องโซอาจจะสั่งขนมครกมังครับ เลยจะให้ขายชิ้นละ 3 บาท
ก็บอกคุณแม่น้องไปว่าต่อไปอย่าไปรบกวนเพื่อนคุณแม่เลย
เอาไปทานเดี๋ยวจะซวยขนมเปล่าๆ

ขนมครกที่บ้านนู๋กล่องละ20
 **30**
3บาทซื้ิอไม่ได้ค่า
 **30**