ผู้เขียน หัวข้อ: แต่งตัวไปเจอผู้ชายยังไงไม่ให้นกค่ะ???`  (อ่าน 3205 ครั้ง)

TiBBieee

• Sr. Member
  • People Like This 121
อยากฟังความเห็นของพี่ๆในเว็ปว่า
-น้องต้องแต่งตัวแบบใหนค่ะ พี่ถึงจะประทับใจ
-และสาวๆแต่งตัวกันยังไง เพราะสาวๆแต่ละช่วงอายุบุคลิคต่างกัน
-บุคลิคของน้องสำคัญมั้ยอะไรประมาณเนี้ย

เหงาอ่ะ เบื่อคุยกับตัวเองแล้ว **01** มาคุยเป็นเพื่อนหน่อย !!
ออกจากบ้านต้องได้เงิน !!!!!

Aunny.aun

• Hero Member
  • People Like This 277
Re: แต่งตัวไปเจอผู้ชายยังไงไม่ให้นกค่ะ???`
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 01, 2017, 02:09:44 AM »
น่าจะแต่งให้เข้ากับบุคลิกของตัวเอง
และเข้ากับสถานที่ด้วย
เช่น- สีผิว เหมาะกับเสื้อสีไรบ้าง
-ขาสวยก็แต่งโชว์ขา
-เอวเล็ก น่าจะใส่เอวลอยนิวๆ
-นมใหญ่ ก็โชว์หน่อยๆ
-ก้นสวยใส่กางเกงรัดๆหน่อย
คหสต.
Travel as much as u can,As far as u can,As long as u can,Life's not meant to be lived in one place.

TiBBieee

Re: แต่งตัวไปเจอผู้ชายยังไงไม่ให้นกค่ะ???`
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 01, 2017, 02:13:44 AM »
น่าจะแต่งให้เข้ากับบุคลิกของตัวเอง
และเข้ากับสถานที่ด้วย
เช่น- สีผิว เหมาะกับเสื้อสีไรบ้าง
-ขาสวยก็แต่งโชว์ขา
-เอวเล็ก น่าจะใส่เอวลอยนิวๆ
-นมใหญ่ ก็โชว์หน่อยๆ
-ก้นสวยใส่กางเกงรัดๆหน่อย
คหสต.

ขอบคุณสำหรับคห. ค่ะ ปูเสื่อรอพี่มาตอบบบบบบ

The Yong

• VERIFY USER
  • *
  • People Like This 285
  • ช่างภาพใจดี ถ่ายโปรไฟล์ฟรี แถมตังให้ด้วย อิอิอิ
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 01, 2017, 07:27:11 AM »
สำหรับผมนะครับ น้องแต่งตัวมายังไงก็ได้ครับ ขอให้เหมาะกับบุคลิก ไม่เวอร์วังอลังการ ผมมองว่าเสื้อผ้าหน้าผมมันก็แค่องค์ประกอบหนึ่งเท่านั้นแหละครับ น้องบางคนแต่งตัวธรรมดามากกกกกก แต่มี "จริต" รู้จักวิธีการวางตัว กลับกลายเป็นว่า พี่ๆหลงเสนห์กันเป็นแถว ตรงกันข้าม น้องบางคนแต่งตัวซะเนี้ยบ สวย แต่ไม่มี "จริต" เลย ก็กลายเป็นประเภทสวยแต่รูป จูบไม่หอมก็มี
แต่งตัวให้เข้ากับบุคลิกครับ เหมาะที่สุด  41  41  41
A Whiter Shade of Pale

Mint Mint

• Jr. Member
  • **
  • People Like This 21
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤษภาคม 01, 2017, 09:47:00 AM »
แต่งไม่ค่อยเป็นเหมือนกันค่ะ ส่วนใหญ่ก็ชุดทำงาน ถ้าเสาอาทิตนี่แต่งแบบเด็กน้อยเลย 55

เข้ามาเก็บความรู้
อยากได้แบบไหน pm มาคุยกันค่ะ โอนมัดจำหรือเต็มจำนวนก่อนนัดนะคะ

tawans

• People Like This 1458
  • อดีตหนุ่มเนิร์ด ที่กลายเป็น เพลย์บอย
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤษภาคม 01, 2017, 11:04:35 AM »
เอาไว้ TiBBieee แต่งมาเจอผมดิ...
ถ้าอันไหนเกินมาผมถอดออกให้.....

**39** **39** **39**
หนุ่มเนิร์ด ที่กลายเป็นเพลย์บอย

ลำเอียงเสมอสำหรับคนพิเศษ

kt2013

• Full Member
  • People Like This 64
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พฤษภาคม 01, 2017, 12:04:12 PM »
ผู้มีส่วนได้ส่วนเสียเกี่ยวกับการแต่งกายของเรา
1.พี่ผช.ที่เราจะพบ
2.ตัวเรา
3.คนรอบข้างที่มองตอนทั้งพี่และน้องเดินควงกัน

ถ้าเราชอบแบบไหนก็ตั้งเป็นตัวเลือกไว้ นี่คือตัวเรา
ถัดมาถามพี่เขาว่าชอบแบบไหน นี่คือตัวพี่และทำให้เราทราบว่าพี่เขาชอบแบบไหน
จากนั้นถ้าตัวเลือกที่ตั้งไว้ไม่ตรงกับที่พี่เขาชอบ ลองถามเสนอพี่เขาว่าจะแต่งแบบนี้นั้นนุ้น เครปะ?
แค่นี้จบ
กรณีชุดทำงานมันเหตุสุดวิสัยพี่ๆเขาเครยุ่ละไม่ซีแต่ถ้าก่อนพบพี่เค้าเราอยากดึงชายกระโปรงมาเหน็บเอวแล้วคลิปหนีบไว้ก็ทำได้นะ หยั่งงี้พี่ๆปลื้มตาถลน 555
จบ
เอิ่มเกือบลืมไป
เอิ่มแล้วคนรอบข้างล่ะเด่วมันวิจารณ์หรือมองกันเป็นตาเดวแล้วจะเดินขาขวิดทั้งพี่และน้อง
เอิ่มบอกได้เลยว่าถ้าทำตามที่แนะนำข้างบน คนรอบข้างจะมองจะรู้สึกอย่างไรคงจะมีประโยคเดว(ยืมคห.น้องโซมาจากโพสอื่นอะ 555)
ช่างแ...ร่มมัน
 **30**

BunnyR

• Jr. Member
  • **
  • People Like This 64
  • Now I see, if I wear a mask, I can fool the world.
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: พฤษภาคม 01, 2017, 12:32:46 PM »
ส่วนมากบันนี่จะไปแบบชุดนักฉึกฉาเสื้อขนาดพอดีตัวไม่รัดเกินไปกระโปรงทรงเอผ่าหน้าเลยเข่ามาสักฝ่ามือนึง บางวันก็ส้นสูงบางวันก็คัชชู แล้วแต่ว่าจะถูกนัดวันไหน **36**  ไม่รู้ว่าพี่ๆจะชอบหรือป่าวเนี่ยจิ
กระต่ายหน้าตาดีที่มีแฟนแล้ว

mzazaza2015

• People Like This 103
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: พฤษภาคม 01, 2017, 01:18:15 PM »
 **36** สำหรับพี่นี่นกไม่นกมันตั้งแต่ตอนคุยแล้วครับ ถ้าตกลง คอนเซปคือพี่ไม่มีแคนเซิ่ลงานแต่น้องแคนเซิ่ลพี่ได้ แต่ถ้าถามว่าแต่งงัยให้ประทับใจก้อ เป็นตัวของตัวเอง สมวัย ก้อน่าจะโอเคแล้วครับ ขอให้โชคดีไม่มีนกนะคร้าบ  **36**

TiBBieee

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: พฤษภาคม 01, 2017, 01:19:30 PM »
แต่งไม่ค่อยเป็นเหมือนกันค่ะ ส่วนใหญ่ก็ชุดทำงาน ถ้าเสาอาทิตนี่แต่งแบบเด็กน้อยเลย 55

เข้ามาเก็บความรู้

เหมือนหลายคนเข้าใจมาโดยตลอดว่าต้องเซ็กซี่ พี่ถึงจะดีลต่อ แต่มันไม่ใช่  **37**

TiBBieee

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: พฤษภาคม 01, 2017, 01:22:36 PM »
**36** สำหรับพี่นี่นกไม่นกมันตั้งแต่ตอนคุยแล้วครับ ถ้าตกลง คอนเซปคือพี่ไม่มีแคนเซิ่ลงานแต่น้องแคนเซิ่ลพี่ได้ แต่ถ้าถามว่าแต่งงัยให้ประทับใจก้อ เป็นตัวของตัวเอง สมวัย ก้อน่าจะโอเคแล้วครับ ขอให้โชคดีไม่มีนกนะคร้าบ  **36**

สำหรับทิพคงไม่จำเป็นต้องใช้แล้วค่ะ ไม่ได้รับงานแล้ว แต่ว่าในชีวิตประจำวันเผื่อมีผูู้้ชายดีลเลยขอศึกษาไว้ก่อน  555
ขอบคุณสำหรับความเห็นนะคะ  **02**

TiBBieee

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: พฤษภาคม 01, 2017, 01:25:16 PM »
ผู้มีส่วนได้ส่วนเสียเกี่ยวกับการแต่งกายของเรา
1.พี่ผช.ที่เราจะพบ
2.ตัวเรา
3.คนรอบข้างที่มองตอนทั้งพี่และน้องเดินควงกัน

ถ้าเราชอบแบบไหนก็ตั้งเป็นตัวเลือกไว้ นี่คือตัวเรา
ถัดมาถามพี่เขาว่าชอบแบบไหน นี่คือตัวพี่และทำให้เราทราบว่าพี่เขาชอบแบบไหน
จากนั้นถ้าตัวเลือกที่ตั้งไว้ไม่ตรงกับที่พี่เขาชอบ ลองถามเสนอพี่เขาว่าจะแต่งแบบนี้นั้นนุ้น เครปะ?
แค่นี้จบ
กรณีชุดทำงานมันเหตุสุดวิสัยพี่ๆเขาเครยุ่ละไม่ซีแต่ถ้าก่อนพบพี่เค้าเราอยากดึงชายกระโปรงมาเหน็บเอวแล้วคลิปหนีบไว้ก็ทำได้นะ หยั่งงี้พี่ๆปลื้มตาถลน 555
จบ
เอิ่มเกือบลืมไป
เอิ่มแล้วคนรอบข้างล่ะเด่วมันวิจารณ์หรือมองกันเป็นตาเดวแล้วจะเดินขาขวิดทั้งพี่และน้อง
เอิ่มบอกได้เลยว่าถ้าทำตามที่แนะนำข้างบน คนรอบข้างจะมองจะรู้สึกอย่างไรคงจะมีประโยคเดว(ยืมคห.น้องโซมาจากโพสอื่นอะ 555)
ช่างแ...ร่มมัน
 **30**

แต่งตัวเหมือนชาวบ้านปรกติเนี่ยแหล่ะ แต่ควรรู้จักวางตัว ควงไปใหนมาใหนพี่จะได้ไม่รู้สึกกดดันจากสายตาประชาชนใช่มั้ย  **25** **25**

TiBBieee

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: พฤษภาคม 01, 2017, 01:26:42 PM »
เอาไว้ TiBBieee แต่งมาเจอผมดิ...
ถ้าอันไหนเกินมาผมถอดออกให้.....

พี่ตะวันมาเลี้ยงไอติมทิพเลยยย ไม่ต้องจ้าง  **34**

จ๋องกระปิ๋ม

• People Like This 1128
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: พฤษภาคม 01, 2017, 01:27:41 PM »
ที่แน่ๆ อย่างแรก อย่าแต่งตัวโป๊ค่ะ พี่ๆเขาจะอึดอัดเวลาเดินด้วย ความเซ็กซี่เก็บไว้ที่รโหฐานดีกว่า แบบนั้นพี่ๆจะชื่นชอบเลย
 **02**

ส่วนชอบหรือไม่ จะนกมั้ย คงอยู่ที่รูปร่างหน้าตาและนิสัยใจคอมากกว่าค่ะ
ถ้าเข้ากันได้ ถูกคอถูกใจ ยังไงพี่ๆก็ไม่ปล่อยให้หลุดมือค่ะ
 41
ไม่มีที่ยืนสำหรับคนหื่นอีกต่อไป..

Sososoy

• People Like This 261
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: พฤษภาคม 01, 2017, 01:38:44 PM »
เคยใส่วิทเทจไปเจอพี่คนนึง
 **34**
รับได้ก็รับนะ
รับไม่ได้ก็แยกย้าย

นานาจิตตัง
เราชอบ พี่อาจไม่ชอบ
พี่ชอบ เราอาจไม่ชอบ

น้องไม่ต้องกังวลหลอก
บอกพี่เขาไป พี่อยากให้ใส่แบบไหนซื้อให้นู๋หน่อย
โบราญว่าไว้ คนที่ซื้อให้มักได้เป็นคนถอดนะคะ
 **34**

EYES

• Newbie
  • *
  • People Like This 11
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: พฤษภาคม 01, 2017, 01:46:25 PM »
สำหรับผมแต่งตัวแบบใหนก็ได้ครับ ที่น้องรู้สึกว่าใส่แล้วสบายใจ

จ๋องกระปิ๋ม

• People Like This 1128
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: พฤษภาคม 01, 2017, 01:52:14 PM »
สำหรับผมแต่งตัวแบบใหนก็ได้ครับ ที่น้องรู้สึกว่าใส่แล้วสบายใจ

จ๋องใส่บิกินีแล้วสบายใจนะคะ
 **34**
ไม่มีที่ยืนสำหรับคนหื่นอีกต่อไป..

slow

• People Like This 2111
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: พฤษภาคม 01, 2017, 01:52:49 PM »
อยากฟังความเห็นของพี่ๆในเว็ปว่า
-น้องต้องแต่งตัวแบบใหนค่ะ พี่ถึงจะประทับใจ
-และสาวๆแต่งตัวกันยังไง เพราะสาวๆแต่ละช่วงอายุบุคลิคต่างกัน
-บุคลิคของน้องสำคัญมั้ยอะไรประมาณเนี้ย

เหงาอ่ะ เบื่อคุยกับตัวเองแล้ว **01** มาคุยเป็นเพื่อนหน่อย !!

อืมม ตอบยากมากเลยครับ ไอ้เรื่องการแต่งตัวของน้องนิ เพราะไม่เคยกำหนดว่าต้องแบบไหน
แต่ส่วนเรื่องบุคลิค/การวางตัวของน้อง เป็นสิ่งที่สำคัญนะ จะประทับใจก็ตรงนี้แหละ...

ปล. มีพี่บางคนแก้ปัญหาการแต่งตัวของน้อง โดยให้น้องไปเลือกซื้อเสื้อผ้าเปลี่ยนในวันที่เจอกันเลย 5555
แต่เท่าที่รู้ ชุดรัด/สั้นซะะะะะ...

พี่คนไหนทำแบบนี้ มอบตัวมาซะดีๆ ผมอยากรุ้จัก

**30**

Aunny.aun

• People Like This 277
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: พฤษภาคม 01, 2017, 02:34:46 PM »
ที่แน่ๆ อย่างแรก อย่าแต่งตัวโป๊ค่ะ พี่ๆเขาจะอึดอัดเวลาเดินด้วย ความเซ็กซี่เก็บไว้ที่รโหฐานดีกว่า แบบนั้นพี่ๆจะชื่นชอบเลย
 **02**

ส่วนชอบหรือไม่ จะนกมั้ย คงอยู่ที่รูปร่างหน้าตาและนิสัยใจคอมากกว่าค่ะ
ถ้าเข้ากันได้ ถูกคอถูกใจ ยังไงพี่ๆก็ไม่ปล่อยให้หลุดมือค่ะ
 41

น้องๆก็จะอึดอัด ด้วยค่ะเวลาถูกพี่ๆมอง เหมือนโดนลวนลามทางสายตา

**19** **19** **19**
Travel as much as u can,As far as u can,As long as u can,Life's not meant to be lived in one place.

tawans

• People Like This 1458
  • อดีตหนุ่มเนิร์ด ที่กลายเป็น เพลย์บอย
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: พฤษภาคม 01, 2017, 03:13:42 PM »

พี่ตะวันมาเลี้ยงไอติมทิพเลยยย ไม่ต้องจ้าง  **34**
ปลายๆเดือนเจอกันนะ ช่วงนี้จะไม่อยู่กรุงเทพ
แล้วอันไหนเกินจะจับถอดนะ

ปล. แสบเหมือนเดิมเลยนะกระทู้นี้.....
      สมที่เรียนมาและที่ทำงานเลย ตั้งได้แสบมากกกกกก  **30** **30** **30**
หนุ่มเนิร์ด ที่กลายเป็นเพลย์บอย

ลำเอียงเสมอสำหรับคนพิเศษ

TiBBieee

« ตอบกลับ #20 เมื่อ: พฤษภาคม 01, 2017, 04:03:12 PM »

นี่แหละ แต่งยังไงก็ได้บางทีคิดจนปวดหัว กลัวแต่งไปแล้วพี่ตกใจ สงสัยต้องใส่บิกินีเหมือนน้องจ๋อง  41

TiBBieee

« ตอบกลับ #21 เมื่อ: พฤษภาคม 01, 2017, 04:05:56 PM »

อืมม ตอบยากมากเลยครับ ไอ้เรื่องการแต่งตัวของน้องนิ เพราะไม่เคยกำหนดว่าต้องแบบไหน
แต่ส่วนเรื่องบุคลิค/การวางตัวของน้อง เป็นสิ่งที่สำคัญนะ จะประทับใจก็ตรงนี้แหละ...

ปล. มีพี่บางคนแก้ปัญหาการแต่งตัวของน้อง โดยให้น้องไปเลือกซื้อเสื้อผ้าเปลี่ยนในวันที่เจอกันเลย 5555
แต่เท่าที่รู้ ชุดรัด/สั้นซะะะะะ...

พี่คนไหนทำแบบนี้ มอบตัวมาซะดีๆ ผมอยากรุ้จัก

**30**

ทิพย์ว่ามีแน่นอนนนนที่ให้น้องเปลี่ยนชุดอ่ะ 55  คำตอบโดยรวมแล้วคือดูสถานที่ และก็วางตัวดีไม่มีนกแน่นอน

HoTTa

• Newbie
  • *
  • People Like This 0
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: พฤษภาคม 02, 2017, 02:25:01 PM »
ึว่าแต่แต่งตัวนกนี่่เป็นไงอ่ะครับ..555   **08** **25**

TiBBieee

« ตอบกลับ #23 เมื่อ: พฤษภาคม 04, 2017, 10:52:36 PM »
ึว่าแต่แต่งตัวนกนี่่เป็นไงอ่ะครับ..555   **08** **25**

ก็แบบว่าแต่งแล้วทำให้ความสวยในสายตาผู้ชายลดลงมั้งค่ะ