ผู้เขียน หัวข้อ: จะกลับไปหาพี่ดูแลคนเก่าดีไหม  (อ่าน 1242 ครั้ง)

kerokero

• Newbie
  • *
  • People Like This 2
จะกลับไปหาพี่ดูแลคนเก่าดีไหม
« เมื่อ: พฤษภาคม 01, 2017, 07:57:28 PM »
สวัสดีค่ะ เราเคยเล่นเว็บนี้เมื่อสองปีที่แล้ว
เพราะว่าเรามีปัญหาด้านการเงินช่วงนึง
แต่โดยรวมแล้วชีวิตเราไม่ได้ลำบากมากมาย

เคยได้พบเจอคนในเว็บนี้
ตอนแรกตกลงกันว่าจะดูแล
เขาให้เงินก้อนเรามาทั้งที่พึ่งเจอกันครั้งแรก
และไปเจอกันประมาณ 4-5 ครั้ง แต่ไม่เคยทำอะไรกันนะคะ
แต่พอหลังจากนั้นเราสามารถแก้ไขปัญหาได้

เราเลยตัดสินใจไม่ทำ แต่เราไม่ได้ไปหลอกเขา
เราคุยกับเขาตรงๆ และขอโทษเขา
และหลังจากนั้นต่างคนก็ต่างหาย
ตั้งแต่วันนั้นเราไม่ไ้ด้เข้าเว็บนี้อีกเลย
และเปลี่ยนช่องทางการติดต่อ

แต่วันนี้เรามีเหตุผลต้องกลับมาอีกแล้ว
เลยอยากถามว่า
ควรกลับไปหาพี่คนนั้นไหมคะ เพราะห่างกันมานาน กลัวเค้าจำไม่ได้
เขาเป็นคนเดียวในเว็บที่เราเคยไปเจอ

ENCELADUS

• Full Member
  • People Like This 130
  • บางสิ่่งไม่ได้ถูกกำหนดให้รู้?
Re: จะกลับไปหาพี่ดูแลคนเก่าดีไหม
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 02, 2017, 03:53:14 AM »
 **04**ครับความเห็นส่วนตัวตอบให้ไม่ได้ แต่แจงให้ได้ว่า ถ้าพี่คนดั่งเดิมอย่างน้อยคุณจะพอรู้จักบ้าง เขาไม่คิดเล็กคิดน้อยว่าถ้าให้เงินเป็นก้อนแล้วจะคุ้มค่าไหม เขาเจอคุณหลายครั้งก็ไม่มีไรกัน แต่ขอถามคุณว่ารับเงินเป็นก้อน?แต่ไม่ใด้ให้ดูแล สุดท้ายคุณคืนเงินให้พี่เขา(บางส่วน)หรือไม่ครับ ถ้าไม่คืนและพี่เขาไม่ทวงบางส่วนคืน แสดงว่าใจกว้างมีน้ำใจครับ
ถ้าหาพี่คนใหม่ อาจดีกว่าก็ได้?? หรือแย่กว่า!! และกว่าจะคัดเลือกอีกขึ้นอยู่กับว่าคุณจำเป็นเดือดร้อนด่วนแค่ไหนครับ ถ้าไม่รีบก็ค่อยๆหาไป สมัครมา 10 คนมีจ่ายจริง 3-4 คนและใน 4 คนนี้จะมีพอok 2-3 คนแต่ที่ถูกใจจริงๆเหลือแค่1คนครับ
และ....น้องได้เจอคนที่1ไปแล้วครับ..... **25**
As soon be sure your sin find you out !!!

kaptan

• Hero Member
  • People Like This 1734
Re: จะกลับไปหาพี่ดูแลคนเก่าดีไหม
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 02, 2017, 09:47:06 AM »
     พี่ว่าไม่มีใครตอบแทนพี่คนนั้นได้หรอกครับ มันอยู่ที่พี่เค้าว่ายังพร้อมจะรับน้องไว้ดูแลมั้ย
ถ้าน้องจะไปหาพี่คนเก่า น้องก็ต้องหาทางคุยกับพี่เค้าดู แต่ถ้าน้องคิดว่าน้องอยากมีพี่ดูแลซักคนนึง
เป็นใครก็ได้ที่น้องเชื่อว่ารับผิดชอบตัวน้องได้ และน้องก็พอใจพี่เค้าก้ลองหาดูครับ คนดีๆ ยังมีอยู่
ถ้าน้องค่อยๆ พิจารณาครับ
ถ้าคุณน่ารัก จริงใจ คุณคือเป้าหมายของเรา

kerokero

• Newbie
  • *
  • People Like This 2
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 02, 2017, 05:16:21 PM »
**04**ครับความเห็นส่วนตัวตอบให้ไม่ได้ แต่แจงให้ได้ว่า ถ้าพี่คนดั่งเดิมอย่างน้อยคุณจะพอรู้จักบ้าง เขาไม่คิดเล็กคิดน้อยว่าถ้าให้เงินเป็นก้อนแล้วจะคุ้มค่าไหม เขาเจอคุณหลายครั้งก็ไม่มีไรกัน แต่ขอถามคุณว่ารับเงินเป็นก้อน?แต่ไม่ใด้ให้ดูแล สุดท้ายคุณคืนเงินให้พี่เขา(บางส่วน)หรือไม่ครับ ถ้าไม่คืนและพี่เขาไม่ทวงบางส่วนคืน แสดงว่าใจกว้างมีน้ำใจครับ
ถ้าหาพี่คนใหม่ อาจดีกว่าก็ได้?? หรือแย่กว่า!! และกว่าจะคัดเลือกอีกขึ้นอยู่กับว่าคุณจำเป็นเดือดร้อนด่วนแค่ไหนครับ ถ้าไม่รีบก็ค่อยๆหาไป สมัครมา 10 คนมีจ่ายจริง 3-4 คนและใน 4 คนนี้จะมีพอok 2-3 คนแต่ที่ถูกใจจริงๆเหลือแค่1คนครับ
และ....น้องได้เจอคนที่1ไปแล้วครับ..... **25**

เคยคุยเรื่องคืนเงิน แต่พี่เขาให้เก็บเอาไว้ค่ะ

พี่ว่าไม่มีใครตอบแทนพี่คนนั้นได้หรอกครับ มันอยู่ที่พี่เค้าว่ายังพร้อมจะรับน้องไว้ดูแลมั้ย
ถ้าน้องจะไปหาพี่คนเก่า น้องก็ต้องหาทางคุยกับพี่เค้าดู แต่ถ้าน้องคิดว่าน้องอยากมีพี่ดูแลซักคนนึง
เป็นใครก็ได้ที่น้องเชื่อว่ารับผิดชอบตัวน้องได้ และน้องก็พอใจพี่เค้าก้ลองหาดูครับ คนดีๆ ยังมีอยู่
ถ้าน้องค่อยๆ พิจารณาครับ

ขอบคุณค่ะ

tawans

• People Like This 1458
  • อดีตหนุ่มเนิร์ด ที่กลายเป็น เพลย์บอย
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤษภาคม 03, 2017, 05:53:20 PM »
1 )กลับไปหาพี่คนเดิมน่าจะดี
เรื่องแบบนี้ถ้าไม่ลองดูก็ไม่รู้แน่ๆว่าจะเป็นอย่างไร
ลองแล้วถ้าเกิดไม่ดีก็หาทางใหม่

2) ถ้าหาคนใหม่ก็น่าจะดีหรือน่าจะไม่ดีก็ได้  ไม่ลองก็ไม่รู้

3)  เมื่อไม่รู้ ก็แนะนำให้ลอง1 ก่อน 2

**38**
หนุ่มเนิร์ด ที่กลายเป็นเพลย์บอย

ลำเอียงเสมอสำหรับคนพิเศษ

Mr.

• Sr. Member
  • People Like This 27
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤษภาคม 03, 2017, 06:40:27 PM »
ถ้าเค้ายังต้องการเราอยุ่ ก็หาคนเก่าเถอะครับ เพราะรุ้จักกันระดับหนึ่งละ

ต้องมันใจว่ากลับไปนี่ไม่ทำไห้เกิดปัญหานะครับ  **36**
คนมันเหงา ทำไงก็ยังเหงา....คนเหงา 2018.. ( ^o^ )/

ถั่วอบไอน้ำ

• People Like This 948
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พฤษภาคม 04, 2017, 03:55:29 AM »
ต้องถามความรู้สึกของพี่คนเก่าด้วยค่ะ ว่าเค้ารู้สึกเหมือนเดิมรึป่าว
ถ้าเรากลับไปเค้าจะแฮปปี้มั้ย ถ้าเค้าเกิดมีคนอื่นไปแล้ว เราก็จะมาเสียใจทีหลังน๊า

สู้ๆนะคะ