ผู้เขียน หัวข้อ: เมื่อวันที่ความรู้สึกเดินมาจนสุดทาง  (อ่าน 7282 ครั้ง)

Nampan

• Newbie
  • *
  • People Like This 2
Re: เมื่อวันที่ความรู้สึกเดินมาจนสุดทาง
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: พฤษภาคม 02, 2017, 10:29:11 AM »
...สุดท้ายนี้ หนูคงต้องบอกว่า "หนูรักพี่มากนะ" แต่หนูก็ต้องรักษาหัวใจและความรู้สึกของหนูด้วยเช่นกัน การจากไปของหนูในครั้งนี้ไม่ใช่เพราะความเกลียด แต่หนูต้องไปเพราะความรัก รักจนรู้ว่าหนูคงยืนอยู่ในที่ๆพี่มอบให้ไม่ได้แล้ว

ตรงนี้แหละครับคือสิ่งที่ผมคิดว่าน้องทำถูกต้องแล้ว ไปจากกันในวันที่ยังมีความรู้สึกดีๆ ต่อกัน ดีกว่าไปในวันที่
มีแต่ความชิงชัง ถ้าไปด้วยเหตุผลที่น้องเห็นว่าต้องไป ก็ต้องไปครับ ถ้าไปเพราะน้อยใจ เข้าใจผิดกัน ตรงนี้อาจจะ
ต้องทบทวนให้ดี .....บางทีคนเราก้ให้และรับความรักต่อกันได้ไม่มากเท่ากัน ไม่นานเท่ากัน ชีวิตก้แบบนี้ครับ

น้องเก่งมากที่บอกตัวเองได้ว่า หนูก็ต้องรักษาหัวใจและความรู้สึกของหนูด้วยเช่นกัน เพราะต่อไปน้องจะไม่อ่อนแอ
ไม่เสียใจฟูมฟายเหมือนบางคนที่มักไปให้ความสำคัญกับคนที่ไม่รักเราแล้ว มากกว่าตัวเราเอง หรือคนที่รักเราตลอดเวลา
เช่นคุณพ่อ คุณแม่ เพื่อนๆ เป็นต้น ....ขอให้นับจากนี้ไปน้องได้พบเจอสิ่งดีๆ นะครับ

ขอบคุณนะคะ หนูก็เห็นด้วยค่ะกับคำว่ารักเราไม่เท่ากัน และถ้าเป็นแบบนั้นหนูอาจเป็นคนที่ไม่เคยได้รับความรักกลับมาเลยล่ะมั้งคะ มันถึงต้องเป็นแบบนี้อยู่เสมอ หยุดพักบ้าง คงสบายใจขึ้น บางครั้งอยู่คนเดียวมันก็ดีนะคะ มากที่สุดก็แค่เหงา หนูคิดถึงช่วงเวลานั้นของตัวเองมากๆเลยค่ะ ไม่ต้องคิดอะไร ไม่ต้องห่วงใคร อยากทำอะไรก็ทำ มันดีกว่าจริงๆนะคะ

BunnyR

• Jr. Member
  • **
  • People Like This 64
  • Now I see, if I wear a mask, I can fool the world.
Re: เมื่อวันที่ความรู้สึกเดินมาจนสุดทาง
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: พฤษภาคม 02, 2017, 11:04:59 AM »
เศร้าได้ เสียใจได้ แต่อย่านานนะคะ
เข้ามาให้กำลังใจค่ะ ไม่รู้ว่าจะปลอบแบบไหนเหมือนกัน
เพราะเราก็กำลังอยู่ในสภาวะคล้ายๆ จขกท.เลย **25**
ทุกวันนี้ก็ยังเอาตัวไม่รอด ยังคิดถึง ยังรอเสียงไลน์ดัง
ยังส่งลิ้งค์เพลงผ่านsmsวันละเพลงให้เค้าทุกวัน หลังเที่ยงคืน
ยังมีแต่ความรู้สึกดีๆตรงที่ๆเค้าเคยนอน  **07**
กระต่ายหน้าตาดีที่มีแฟนแล้ว

Aunny.aun

• Hero Member
  • People Like This 277
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: พฤษภาคม 02, 2017, 11:20:34 AM »
สู้ๆค่า
Travel as much as u can,As far as u can,As long as u can,Life's not meant to be lived in one place.

Nampan

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: พฤษภาคม 02, 2017, 11:52:27 AM »
เศร้าได้ เสียใจได้ แต่อย่านานนะคะ
เข้ามาให้กำลังใจค่ะ ไม่รู้ว่าจะปลอบแบบไหนเหมือนกัน
เพราะเราก็กำลังอยู่ในสภาวะคล้ายๆ จขกท.เลย **25**
ทุกวันนี้ก็ยังเอาตัวไม่รอด ยังคิดถึง ยังรอเสียงไลน์ดัง
ยังส่งลิ้งค์เพลงผ่านsmsวันละเพลงให้เค้าทุกวัน หลังเที่ยงคืน
ยังมีแต่ความรู้สึกดีๆตรงที่ๆเค้าเคยนอน  **07**

เช่นกันนะคะตัวเอง เราก็เป็นกำลังใจให้นะ เราต้องผ่านไปได้ เรื่องนี้มันก็เหมือนเรากับเขาถือหนังยางอยู่คนละข้างแหละ "คนที่ปล่อยไม้เจ็บ คนที่เจ็บคือไม่ปล่อย"

เรารู้สึกดีขึ้นเยอะที่ได้ระบาย เพราะตลอดเวลาที่ผ่านมามันพูดอะไรไม่ได้เลย พอพูดเพื่ออยากให้เขาเข้าใจเรา เขากลับมองเป็นเรื่องตลก เราไม่อยากเอาความรู้สึกตัวเองไปเป็นของเล่นให้ใครแล้วอ่ะ ปล่อยเค้ากลับไปวนอยู่ในโลกอดีตที่เค้ารักเหมือนเดิมอ่ะดีแล้ว เราก็กลับมาดูแลตัวเองให้ดีก็พอเนอะ ^^

Nampan

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: พฤษภาคม 02, 2017, 11:55:19 AM »
สู้ๆค่า
ขอบคุณสำหรับกำลังใจ และรูปสวยๆด้วยนะคะ ขนาดเราไม่เคยคิดจะครอบครองนะ ยังเจ็บขนาดนี้ ปล่อยวางอ่ะดีสุดแล้ว

Aunny.aun

« ตอบกลับ #15 เมื่อ: พฤษภาคม 02, 2017, 12:38:40 PM »
ยินดีค่า

บางสิ่ง    จบเพื่อสังเกตุ
บางเหตุ   จบเพื่อปลดเปลื้อง
บางเรื่อง  จบเพื่อเริ่มต้น
บางคนจบ  เพื่อเปิดทาง
 บางอย่าง  จบเพื่อรื่นรมณ์
บางอารมณ์   จบเพื่อจากไป
บางจิตใจ       จบเพื่อปล่อยว่าง

อย่าเศร้าเลยจ้า ว่างๆไปทานข้าวกันน้าเด่วเลี้ยงเอง ฮี่ๆ

Travel as much as u can,As far as u can,As long as u can,Life's not meant to be lived in one place.

Nampan

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: พฤษภาคม 02, 2017, 11:06:45 PM »
ยินดีค่า

บางจิตใจ       จบเพื่อปล่อยว่าง

อย่าเศร้าเลยจ้า ว่างๆไปทานข้าวกันน้าเด่วเลี้ยงเอง ฮี่ๆ

สาวๆบ้านนี้น่ารักจังเลย เดะ pm line ไปหาเลยดีมั้ยเนี่ย ^^ ขอบคุณน๊าาา เห็นเม้นนี้ล่ะยิ้มออกแระ

BunnyR

• Jr. Member
  • **
  • Now I see, if I wear a mask, I can fool the world.
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: พฤษภาคม 02, 2017, 11:20:42 PM »

เช่นกันนะคะตัวเอง เราก็เป็นกำลังใจให้นะ เราต้องผ่านไปได้ เรื่องนี้มันก็เหมือนเรากับเขาถือหนังยางอยู่คนละข้างแหละ "คนที่ปล่อยไม้เจ็บ คนที่เจ็บคือไม่ปล่อย"

เรารู้สึกดีขึ้นเยอะที่ได้ระบาย เพราะตลอดเวลาที่ผ่านมามันพูดอะไรไม่ได้เลย พอพูดเพื่ออยากให้เขาเข้าใจเรา เขากลับมองเป็นเรื่องตลก เราไม่อยากเอาความรู้สึกตัวเองไปเป็นของเล่นให้ใครแล้วอ่ะ ปล่อยเค้ากลับไปวนอยู่ในโลกอดีตที่เค้ารักเหมือนเดิมอ่ะดีแล้ว เราก็กลับมาดูแลตัวเองให้ดีก็พอเนอะ ^^

ขอบคุณนะคะสำหรับกำลังใจ  **06**
ตอนนี้บันนี่ดีขึ้นเยอะแล้วหล่ะค่ะ ไม่เสียใจแล้วแค่ยังคิดถึงอยู่บ้าง
ก็หารับงานจ้างเที่ยวไปเรื่อยเปื่อย ดีซะอีก ได้เจอคนใหม่ๆได้ลืมเค้าได้ไวๆ
แต่ถ้าเค้ากลับมาน้าา เราจะเอาหนังยางที่เค้าเคยปล่อยไล่ดีดคืนมั่งอ่ะคอยดูจิ
แม่จะดีดให้ตูดลายเลย ฮึ้ ไม่แคร์กันดีนัก!!!

กระต่ายหน้าตาดีที่มีแฟนแล้ว

kt2013

• Full Member
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: พฤษภาคม 02, 2017, 11:23:15 PM »
ยินดีค่า

น้าเด่ว?
น้าอันนี่ตะหาก ฮี่ฮี่ฮี่
น้ำใจดีน่ารักจัง
 **06**

Aunny.aun

« ตอบกลับ #19 เมื่อ: พฤษภาคม 02, 2017, 11:54:58 PM »
ยินดีค่า

น้าเด่ว?
น้าอันนี่ตะหาก ฮี่ฮี่ฮี่
น้ำใจดีน่ารักจัง
 **06**
Pmมาเลยค่า
และขอขอบคุณสปอนเซ่อใจดีจากพี่เค ค่า55555+
ไม่อยากบอกเลยค่าว่าอายุแค่16   **34**