ผู้เขียน หัวข้อ: พาชมสวนในบ้าน^^  (อ่าน 3236 ครั้ง)

۩۞۩ღoO○อสูรแอ๊บแบ๊ววววว○Ooღ۩۞۩

• Sr. Member
  • People Like This 171
  • ความกตัญญูกตเวทีเป็นพื้นฐานของคนดี!!!!
พาชมสวนในบ้าน^^
« เมื่อ: พฤษภาคม 02, 2017, 05:37:07 PM »
ได้มีโอกาสไปดูแลบ้านช่วงแม่ไปเที่ยว   อยู่กับธรรมชาติก็มีความสุข สดชื่น

มะนาวที่บ้านออกลูกดก

กำลังตอนกิ่งเพื่อชำขาย^^

กระท้อนห่อออกลูกเต็มต้น

เลยทำกระท้อนแช่อิ่มซะเลย

ตะลิงปลิงออกลูกดกทุกปี (ไม่กินเพราะเปรี้ยวจี๊ดเข็ดฟัน)

มะม่วงหาวมะนาวโห่ออกลูกแดงอร่ามตระกานตา

มะม่วงสามฤดูออกตลอดทั้งปี (แม่เลยมาทำมะม่วงกวนชวนน่ากิน)

ต้นม่อนกำลังออก

มะยมก็มีนะ

กล้วยน้ำหว้าออกตลอดทั้งปี

อีกทั้งมะกรูดตะไคร้ กระเพรา โหระพา

มะปรางหวานเจี๊ยบ

ชะอมริมรั้วบ้านปลอดสารพิษ

บ้านใครปลูกต้นอะไรกันบ้างเอ่ย

ผลผลิตตามหลักเศษฐกิจพอเพียง

ขายที่ริมแม่น้ำน้อย จ.อ่างทอง แปลงแรก 3 งาน 4 1 ตารางวาอีกแปลง 3 งาน 7 7 ตารางวา มีถนนผ่านที่ดินทั้ง 2ด้านแปลงละ 1,200,000.- 
ขายโรงงานทอผ้า 340ล้าน จ.นครปฐม
ขายกิจการบ่อทราย 16 ล้าน จ.กาญจนาบุรี
ใครสนใจเป็นนายหน้าInboxเลยค่ะให้ค่านายหน้า 3 %

The Yong

• VERIFY USER
  • *
  • People Like This 285
  • ช่างภาพใจดี ถ่ายโปรไฟล์ฟรี แถมตังให้ด้วย อิอิอิ
Re: พาชมสวนในบ้าน^^
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 02, 2017, 07:59:26 PM »
แอบอิจฉาเลยอ่ะครับ ท่าทางที่บ้านคงจะร่มรื่นน่าดูเลยนะครับ  **36**  **36**
A Whiter Shade of Pale

งงอะดิ

• Full Member
  • People Like This 69
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 03, 2017, 09:58:26 AM »

ไม่น่าแปลกใจที่สวนสมบูรณ์ขนาดนี้
สังเกตได้จากมือเจ้าของสวน อิ่มอูม ดีจัง  **11**

tawans

• Hero Member
  • People Like This 1458
  • อดีตหนุ่มเนิร์ด ที่กลายเป็น เพลย์บอย
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 03, 2017, 11:00:18 AM »
สวนสวยน่าชมมาก....ทั้งงามทั้งออกลูก ดูแลเก่งจัง
ของผมมีแต่กิ่งกับใบ  ลูกต้องซื้อกิน

ปล.  เมื่อไหร่หนอ....จะได้ชมลูกสาวเจ้าของสวนนัยตาดุ
 **39**
หนุ่มเนิร์ด ที่กลายเป็นเพลย์บอย

ลำเอียงเสมอสำหรับคนพิเศษ

pop2000

• People Like This 831
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤษภาคม 03, 2017, 11:58:07 AM »
 ดูแล้วสดชื่นมากครับ.   **06**

ของผมตอนนี้ปลูกแต่ดอกเบี้ยแบงค์ครับ  ดอกเบี้ยเงิน้กำลังบานสพรั่งเลย ออกเอาๆ ไม่รู้ไปทำปุ๋ยหกใส่ตอนไหน.  **12**

۩۞۩ღoO○อสูรแอ๊บแบ๊ววววว○Ooღ۩۞۩

• ความกตัญญูกตเวทีเป็นพื้นฐานของคนดี!!!!
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤษภาคม 03, 2017, 12:14:30 PM »
แอบอิจฉาเลยอ่ะครับ ท่าทางที่บ้านคงจะร่มรื่นน่าดูเลยนะครับ  **36**  **36**

ร่มรื่นตรงที่มีต้นไม้ค่ะ

ตัวบ้านร้อนมากตกสายๆแดดเปรี้ยง จนไม่อยากออกไปไหน ช่วงนี้อากาศร้อนจริงๆ

ไม่น่าแปลกใจที่สวนสมบูรณ์ขนาดนี้
สังเกตได้จากมือเจ้าของสวน อิ่มอูม ดีจัง  **11**

ช่างสังเกตจริงๆ เย้ยยยย แมวที่บ้านก็สมบูรณ์เช่นค่ะ

สวนสวยน่าชมมาก....ทั้งงามทั้งออกลูก ดูแลเก่งจัง
ของผมมีแต่กิ่งกับใบ  ลูกต้องซื้อกิน

ปล.  เมื่อไหร่หนอ....จะได้ชมลูกสาวเจ้าของสวนนัยตาดุ
 **39**

โค่นทื้งแล้วปลูกใหม่เลยค่ะ  ชมแมวไปก่อนจร้า

ของผมตอนนี้ปลูกแต่ดอกเบี้ยแบงค์ครับ  ดอกเบี้ยเงิน้กำลังบานสพรั่งเลย ออกเอาๆ ไม่รู้ไปทำปุ๋ยหกใส่ตอนไหน.  **12**

สู้ๆค่ะ  ถ้าคุณpop2000 สนใจมาช่วยขายที่เผื่อปลดหนี้แบงค์ได้นร้าาา^^

ขายที่ริมแม่น้ำน้อย จ.อ่างทอง แปลงแรก 3 งาน 4 1 ตารางวาอีกแปลง 3 งาน 7 7 ตารางวา มีถนนผ่านที่ดินทั้ง 2ด้านแปลงละ 1,200,000.- 
ขายโรงงานทอผ้า 340ล้าน จ.นครปฐม
ขายกิจการบ่อทราย 16 ล้าน จ.กาญจนาบุรี
ใครสนใจเป็นนายหน้าInboxเลยค่ะให้ค่านายหน้า 3 %

tawans

• People Like This 1458
  • อดีตหนุ่มเนิร์ด ที่กลายเป็น เพลย์บอย
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พฤษภาคม 03, 2017, 05:33:51 PM »
นอกจากปลูกต้นไม้เก่งได้กินผลแล้ว
ยังเลี้ยงแมวไว้กินด้วยนะครับ **40**
หนุ่มเนิร์ด ที่กลายเป็นเพลย์บอย

ลำเอียงเสมอสำหรับคนพิเศษ

ถั่วอบไอน้ำ

• People Like This 948
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: พฤษภาคม 04, 2017, 03:53:20 AM »
สวนสวยงาม สุดยอดค่า ปลูกเก่ง + ดินคงดีน่าดู

อยากกินผลไม้เบย **25**

จ๋องกระปิ๋ม

• People Like This 1128
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: พฤษภาคม 04, 2017, 11:22:32 AM »

ตัวบ้านร้อนมากตกสายๆแดดเปรี้ยง จนไม่อยากออกไปไหน ช่วงนี้อากาศร้อนจริงๆ

ช่างสังเกตจริงๆ เย้ยยยย แมวที่บ้านก็สมบูรณ์เช่นค่ะ

**39**

โค่นทื้งแล้วปลูกใหม่เลยค่ะ  ชมแมวไปก่อนจร้า

สู้ๆค่ะ  ถ้าคุณpop2000 สนใจมาช่วยขายที่เผื่อปลดหนี้แบงค์ได้นร้าาา^^

โอ๊ย แมวจ้ำม่ำน่ากอดมาก หนุ่มๆคงเลือกกอดไม่ถูกเลย ระหว่างแมวกับเจ้าของ
 41

สวนดีงามมากเลย เดี๋ยวจ๋องกลับบ้านตจว. จะถ่ายรูปสวนมาอวดบ้าง
ยิ่งเศรษฐกิจไม่ดี ซบเซาแบบนี้ ได้เก็บพืชผลที่บ้านกิน ช่วยประหยัดได้เยอะเลยนะคะ
 41
ไม่มีที่ยืนสำหรับคนหื่นอีกต่อไป..

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: พฤษภาคม 04, 2017, 03:33:59 PM »
นอกจากปลูกต้นไม้เก่งได้กินผลแล้ว
ยังเลี้ยงแมวไว้กินด้วยนะครับ **40**

อยากจิกินต้มยำแมวไหมค่ะคุณตะวัน  อิอิ
**11**

สวนสวยงาม สุดยอดค่า ปลูกเก่ง + ดินคงดีน่าดู

อยากกินผลไม้เบย **25**

ที่อยู่ PM มาเลยค่ะไว้กระท้อนกินได้เมื่อไหร่จะส่งไปให้ชิมจร้าาา

**39**

โอ๊ย แมวจ้ำม่ำน่ากอดมาก หนุ่มๆคงเลือกกอดไม่ถูกเลย ระหว่างแมวกับเจ้าของ
 41

สวนดีงามมากเลย เดี๋ยวจ๋องกลับบ้านตจว. จะถ่ายรูปสวนมาอวดบ้าง
ยิ่งเศรษฐกิจไม่ดี ซบเซาแบบนี้ ได้เก็บพืชผลที่บ้านกิน ช่วยประหยัดได้เยอะเลยนะคะ
 41

รอชมสวนบ้านคุณจ๋อง ค่ะ  ใช่เลยค่ะมะนาวแพงมากลูกละ 5 บาท