ผู้เขียน หัวข้อ: อยากกินชาบูหรือปิ้งย่างจัง  (อ่าน 1932 ครั้ง)

จ๋องกระปิ๋ม

• Hero Member
  • People Like This 1128
อยากกินชาบูหรือปิ้งย่างจัง
« เมื่อ: พฤษภาคม 04, 2017, 11:10:41 AM »
ช่วงนี้จ๋องเหมือนโรคจิตติดเนื้อ อยากกินชาบู หรือปิ้งย่างตลอดเวลา
อยากกินเนื้อย่างนุ่มๆ อยากกินกุ้งแม่น้ำใหญ่ๆ อยากกินชีสยืดๆ
 **19**

คิดว่าชาบูหรือปิ้งย่างร้านไหนเด็ดสุดๆบ้างคะ แบบนี้ ของคุณภาพดี ราคาไม่แพง
หรือร้านไหนมีทีเด็ดอะไร มีโปรโมชั่นอะไรในช่วงนี้บ้าง
เอาย่านไหนก็ได้ค่ะ แต่ไกลถึงเชียงใหม่หรือหาดใหญ่นี่เว้นไว้ก่อนนะคะ
เอาแค่กรุงเทพและปริมณฑลพอ
 **25**

รบกวนแนะนำด้วยนะคะ วันหยุดหน้าจ๋องจะตามไปพิสูจน์ลิ้น
ว่าลิ้นคนแนะนำมา จะดีจริงหรือไม่
  **02**
ไม่มีที่ยืนสำหรับคนหื่นอีกต่อไป..

isuper

• Newbie
  • *
  • People Like This 16
Re: อยากกินชาบูหรือปิ้งย่างจัง
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 04, 2017, 11:22:08 AM »
เดี้ยวจะหาและพาไปกินนะ
ปล.ห้ามกินลิ้น กลัวต่อไปจะพูดไม่ชัด 555

จ๋องกระปิ๋ม

Re: อยากกินชาบูหรือปิ้งย่างจัง
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 04, 2017, 11:24:42 AM »
เดี้ยวจะหาและพาไปกินนะ
ปล.ห้ามกินลิ้น กลัวต่อไปจะพูดไม่ชัด 555

ขอบพระคุณค่ะที่ให้เกียรติจ๋อง
เมตตาและใจดียิ่งนัก
 **02**

สัญญาว่าจะไม่กินลิ้นแน่นอน แต่อาจจะมีงับๆ เล็มๆแล้วคืนกลับไว้ที่เดิม
 **34**
ไม่มีที่ยืนสำหรับคนหื่นอีกต่อไป..

myman

• Full Member
  • People Like This 61
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 04, 2017, 12:59:38 PM »
ไม่ชวนคนรู้ใจไปเหรอคับ จำได้ว่าเจอแล้วนี่นา  **34**
ยินดีที่ได้รู้จักทุกคนครับ

kokoneko

• Jr. Member
  • **
  • People Like This 18
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤษภาคม 04, 2017, 01:38:18 PM »
ปิ้งย่างผมว่าคิงคอง​ ดีนะครับ​ เมนูใหม่มีของเยอะมีน้ำให้เลือกกินเยอะ​ เเต่ไม่มีเเซลมอนซาซิมิ
ชาบูผมชอบยูนเเอนไอ​ ราคากับคุณภาพดี​
ถ้าอัพเกรดไปอีกเป็นมาซารุ​ มีชาบูมีซาซิมิมีซูชิ​ มีขนมทำใหม่ดีๆ​อ

isuper

• Newbie
  • *
  • People Like This 16
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤษภาคม 04, 2017, 01:41:39 PM »

۩۞۩ღoO○อสูรแอ๊บแบ๊ววววว○Ooღ۩۞۩

• Sr. Member
  • People Like This 171
  • ความกตัญญูกตเวทีเป็นพื้นฐานของคนดี!!!!
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พฤษภาคม 04, 2017, 03:23:00 PM »
ชาบูแนะนำร้านนานนี้เลยค่ะ Meet N' Dip  พลาซ่า ลาน

ถ้าปิ้งย่างแนะนำร้านคิงคองหลังสวน
ชอบไปกินติม^^

ขายที่ริมแม่น้ำน้อย จ.อ่างทอง แปลงแรก 3 งาน 4 1 ตารางวาอีกแปลง 3 งาน 7 7 ตารางวา มีถนนผ่านที่ดินทั้ง 2ด้านแปลงละ 1,200,000.- 
ขายโรงงานทอผ้า 340ล้าน จ.นครปฐม
ขายกิจการบ่อทราย 16 ล้าน จ.กาญจนาบุรี
ใครสนใจเป็นนายหน้าInboxเลยค่ะให้ค่านายหน้า 3 %

จ๋องกระปิ๋ม

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: พฤษภาคม 04, 2017, 04:26:01 PM »
ไม่ชวนคนรู้ใจไปเหรอคับ จำได้ว่าเจอแล้วนี่นา  **34**

พอดีจ๋องมาถามหาร้านน่ะค่ะ ไม่ได้มาชวนใครไป ขออภัยที่ทำให้เข้าใจผิด
 **26**

จ๋องกระปิ๋ม

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: พฤษภาคม 04, 2017, 04:31:13 PM »
ปิ้งย่างผมว่าคิงคอง​ ดีนะครับ​ เมนูใหม่มีของเยอะมีน้ำให้เลือกกินเยอะ​ เเต่ไม่มีเเซลมอนซาซิมิ
ชาบูผมชอบยูนเเอนไอ​ ราคากับคุณภาพดี​
ถ้าอัพเกรดไปอีกเป็นมาซารุ​ มีชาบูมีซาซิมิมีซูชิ​ มีขนมทำใหม่ดีๆ​อ

คิงคองนี่ก็สนใจอยู่ค่ะ แต่สาขานี่ยังแอบไปลำบากเหมือนกัน
ยูแอนไอนี่ก็มีใกล้ค่ะ เดินทางสะดวก พอมายืนยันว่าคุณภาพดีนี่อยากลองเลยค่ะ
ส่วนมาซารุอาจจะราคาหนักไป

จริงๆ จ๋องตั้งใจขอราคาไม่เกิน 500 ล่ะค่ะ ตามประสาคนยาก
แต่ยังไงก็ขอบคุณที่มาแนะนำนะคะ ไว้มีเงินโบนัสจะจัดเลยค่ะ
 41

จ๋องกระปิ๋ม

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: พฤษภาคม 04, 2017, 04:34:00 PM »
ชาบูแนะนำร้านนานนี้เลยค่ะ Meet N' Dip  พลาซ่า ลาน

ถ้าปิ้งย่างแนะนำร้านคิงคองหลังสวน
ชอบไปกินติม^^

โอยยย จัดรูปมาเต็ม เนื้อนี่วิ่งกระแทกตาจ๋องเลย
 **19**

ร้านแรก meet n dip นี่อยู่ตรงไหนเหรอคะ เหมือนคำตกไป
ส่วนร้านสอง คิงคอง ได้รับการยืนยันสองท่านละ ท่าทางจะเลอค่าจริงๆ

ขอบคุณนะค้า
 **39**