ผู้เขียน หัวข้อ: #เคยคิดอยากทำอะไรประชดใครบางคนไหมคะ  (อ่าน 1875 ครั้ง)

แมวน้oe

• Newbie
  • *
  • People Like This 1
#เคยคิดอยากทำอะไรประชดใครบางคนไหมคะ
« เมื่อ: พฤษภาคม 05, 2017, 02:39:41 AM »
 **21**เวลาทะเลาะกับคนที่คุยด้วย
เคยคิดที่จะทำอะไรประชดให้เขาเจ็บปวดบ้างไหมคะ(ตอนนี้รู้สึกนอยด์มาก) **07**

BunnyR

• Jr. Member
  • **
  • People Like This 64
  • Now I see, if I wear a mask, I can fool the world.
Re: #เคยคิดอยากทำอะไรประชดใครบางคนไหมคะ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 05, 2017, 03:08:31 AM »
โอ๋ๆไม่นอยน้าาาา ไม่ใช่แค่ตัวเองที่เป็น ตอนนี้เค้าก็เป็น **25** เคยคิดนะคะ แต่ไม่ทำดีกว่า ถึงทำไปก็ไม่รู้ว่าเค้าจะรู้สึกอะไรหรือเปล่า อาจจะสมเพชเราด้วยซ้ำที่ทำอะไรโง่ๆเพื่อเรียกร้องความสนใจ  ถ้ามันเหนื่อยก็เดินออกมาสวยๆแล้วหาใหม่ดีกว่าค่ะ
 #ผู้ชายไม่ไร้เท่าใบพุทรา เลือกวนไปค่ะ เลือกจนกว่าจะเจอคนที่เค้าชอบในแบบที่เราเป็น แล้วจะรู้ว่ามันมีความสุขมากขนาดไหน ^^
กระต่ายหน้าตาดีที่มีแฟนแล้ว

ENCELADUS

• Full Member
  • People Like This 130
  • บางสิ่่งไม่ได้ถูกกำหนดให้รู้?
Re: #เคยคิดอยากทำอะไรประชดใครบางคนไหมคะ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 05, 2017, 05:40:28 AM »
ผมก็เคยคิดนะแต่ไม่ได้ทำครับ การทำอะไรบางอย่างเพื่อประชดประชันกันมันไม่สมควรครับ ชั่งน้ำหนักกันแล้วอาจได้ไม่คุ้มเสียนอกจากสะใจที่ได้ทำครับ
คหสตของผม ผลจากการกระทำประชดของคุณจะส่งผลกระทบถึงเป้าหมายจริงหรือไม่ มันขึ้นอยู่กับว่าเขาคนนั้นแคร์คุณใน "mind" ของเขาระดับไหน?ครับ ถ้าระดับไม่เยอะก็แค่ "ไม่น่าทำเลย" แต่ถ้าเขาแคร์เยอะมันจะสร้างความเจ็บช้ำและสะเทือนถึงก้นบึ่งหัวใจแน่ครับ จริงๆแล้วน้องตั้งสติให้รอบคอบไม่จำเป็นที่เราต้องไปทำอย่างนั้นเพื่อให้เขากลับมาสนใจครับ มันน่าจะมีวิธีอื่นสิน่าค่อยๆคิดครับ **26**
As soon be sure your sin find you out !!!

^0^คุณหนูสายนก

• People Like This 65
  • "เป็นทุกอย่างให้เธอแล้ว แม้ว่าเธอไม่เคยเป็นอะไรกับฉันเลย ^^"
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 05, 2017, 07:43:56 AM »
ส่วนตัวเราไม่เคยคิดจะทำนะคะ เพราะว่าถ้าเราเจ็บมากๆ
เราก็ไปเลยค่ะ คือ คิดจะทำให้เขาเจ็บนะ
แต่ก็ไม่คิดจะมีความรู้สึกดีๆ หรืออะไรให้อีก
พูดง่ายๆ ก็คือ ปล่อยให้หายไปตามกาลเวลาค่ะ
เพราะว่าเมื่อเราตัดสินใจไป เค้าจะทำอะไรก็ไม่มีผลกับใจเราอีก
ไปนั่งแก้แค้น แสดงว่ายังแคร์เค้าอยู่ลึกๆนะ
แล้วก็บาปกรรมด้วย เด๋วต้องไปตามใช้เวรใช้กรรมกันอีก
เชื่อเราเหอะ ปล่อยๆผ่านไป ให้ทุกอย่างมันเป็นไปตามกฏแห่งกรรม
เราไม่ไหวก็เดินออกมา สบายใจกว่ากันเยอะค่ะ

ปล. อย่าทำอะไรโดยใช้แต่อารมณ์ค่ะ เพราะผลที่ตามมามันอาจจะแย่กว่าที่เราคิดก็ได้นะ
สู้ๆ เป็นกำลังใจให้ค่ะ คิดไรไม่ออก pm มาหาเราก็ได้นะจ๊ะ ^^ ผู้หญิงด้วยกัน เข้าใจค่ะ
...ความสวยที่หนูมีน่ะพอไปวัดไปวา แต่ความฮาที่มีอ่ะ อันลิมิต...

"รับงานเที่ยว ทุกเพศนะคะ ชาย หญิง ทอม ดี้ เลส ได้หมดถ้าสดชื่น กั๊กๆ"
#บริการสไตล์สายฮา ทุกรีราาาเน้นความบันเทิง อรรถรสค่ะ!!!
#พี่อาจจะมาด้วยใบหน้าพาจิตดับ แต่หนูจะส่งพี่กลับพร้อมรอยยิ้ม ^^

ปล.สำหรับพี่ๆที่หางานแรงสายนกขออนุญาตผ่านนะคะ ^^

♡Pink Vodka♡

• Newbie
  • *
  • People Like This 54
  • ☆No pain No gain☆
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤษภาคม 05, 2017, 07:56:16 AM »
การประชด จะได้ผลต่อเมื่อ..
เค้ารัก รึแคร์คุณมากๆ

แต่ถ้าเค้าไม่ได้สนใจอะไรเรย
การประชด มีแต่จะทำให้
ทุกอย่างแย่ลงค่ะ

~จงอย่าประชด~
แต่ควรใช้ "เหตุผล"
มาอธิบายมากกว่า
♡♡♡♡♡
  **38**

ถ้าคุนนิยม Lookism
คุนอาจจะตกหลุมพราง
ถ้าคุนมองข้ามผ่านเงาจางๆ
คุนจะเหนความสวยงามของจิตใจ

Sandsea

• People Like This 53
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤษภาคม 05, 2017, 10:28:48 AM »
เคยมีความคิดเหมือนกันคะ
แค่ก้อไม่ได้ทำคะ เพราะคิดแร้วว่า
ถ้าทำไรลงไป คนที่แย่ที่สุดคือเราต่างหากค่ะ
สิ่งที่ทำได้ โดยส่วนตัว ก้อยุเฉยๆ อย่างสวยๆไปคะ
ผช มีเยอะแยะ ถ้าเราทำดีหรือแคร์เค้าที่สุดแร้ว ยังไม่เห้นค่า
ก้อปล่อยเค้าไปเถอะคะ แร้วเราก้อเดินออกมา   อย่างคนมีสติ
หาใหม่คะ คนดีๆ ที่เค้าพร้อมจะดูแล และแคร์เรา ยอมรับตัวตนเรา
ในแบบที่เราเป้น โดยส่วนตัวคิดว่ายังมีอีกเยอะคะ ก้อขอให้  จขกท
เข้มแข็ง และผ่านมันไปให้ได้นะคะ เป้นกำลังใจ และเอาใจช่วยนะคะ

สู้สู้นะคะ
ตั้งสติและคิดดีดีนะค้า
 **04**

tawans

• Hero Member
  • People Like This 1458
  • อดีตหนุ่มเนิร์ด ที่กลายเป็น เพลย์บอย
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พฤษภาคม 05, 2017, 11:05:55 AM »
เย้......
น้อง....กระต่าย ชมพู  นก ทรายทะเล  น่ารักกันมากๆไม่ประชด
แบบนี้น่าจีบมากๆ  เวลาผมเทจะได้ไม่มีเรื่องให้รำคาญ

**39** **39** **39** **39**

หนุ่มเนิร์ด ที่กลายเป็นเพลย์บอย

ลำเอียงเสมอสำหรับคนพิเศษ

pop2000

• People Like This 831
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: พฤษภาคม 05, 2017, 11:33:00 AM »
เย้......
น้อง....กระต่าย ชมพู  นก ทรายทะเล  น่ารักกันมากๆไม่ประชด
แบบนี้น่าจีบมากๆ  เวลาผมเทจะได้ไม่มีเรื่องให้รำคาญ

**39** **39** **39** **39**

ท่านพี่จะเทกระโถนหรอ... **25**

Aunny.aun

• People Like This 277
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: พฤษภาคม 05, 2017, 12:50:07 PM »
ประชดให้เค้ารู้สึกเสียดายดีกว่าค่ะ

สวยๆรวยๆ **34**
Travel as much as u can,As far as u can,As long as u can,Life's not meant to be lived in one place.

ใบไหม

• People Like This 64
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: พฤษภาคม 05, 2017, 01:44:02 PM »
แค่ทำชีวิตให้มีความสุขได้โดยไม่มีเค้า ก็ไม่ต้องประชดแย้วค่ะ ถ้าเค้าสนใจก็จะกลับมาหาเอง หรือไม่ก็มีคนดีๆเข้ามาแน่นอนจ้า