ผู้เขียน หัวข้อ: ผู้ ญ กับรอยสัก  (อ่าน 3175 ครั้ง)

Aunny.aun

• Hero Member
  • People Like This 277
ผู้ ญ กับรอยสัก
« เมื่อ: พฤษภาคม 05, 2017, 05:01:25 PM »
รอยสักขัดใจแม่555+ คิดมานานแล้ว ว่าจะสักรูปปีกที่หลัง
เอาให้เต็มแผ่นหลังพร้อมบินกันไปเลย I believe I can fly lol
 ถ้าพูดถึงที่บ้านคงไม่ปลื้มแน่ๆ แต่โตแล้วคงไม่แก้ผ้าให้แม่ดูแต่อาจเป็นพี่ๆในนี้แทน55555+ เคยถามราคามีตั้งแต่8,000-20,000 แล้วพี่ๆและเพื่อนๆคิดยังไงค่ะ เมื่อเห็นสาวๆมีรอยสัก
 **36** **36**
Travel as much as u can,As far as u can,As long as u can,Life's not meant to be lived in one place.

Aunny.aun

Re: ผู้ ญ กับรอยสัก
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 05, 2017, 05:04:27 PM »
ตัวอย่าง
Travel as much as u can,As far as u can,As long as u can,Life's not meant to be lived in one place.

play-ground

• Sr. Member
  • People Like This 124
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 05, 2017, 05:33:15 PM »
สำหรับน้องบางคนที่ผิวดีๆ เนียนๆ
เห็นแล้วเสียดายของครับ
พอสักไปแล้วก็เอากลับมาไม่ได้แล้ว
 **21**

rickson

• Jr. Member
  • **
  • People Like This 16
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 05, 2017, 05:41:32 PM »
ต้องคิดดี ๆ ครับ เสียดายผิวสวย ๆ   

อีกอย่างอยากให้คิดดี ๆ  เคยเจอน้องบางคนสวยมาก แบบเป็นดาราได้ เลยถามว่าทำไมไม่รับถ่ายแบบ
น้องบอกว่าเพราะมีรอยสักนี่แหละครับ (สักใหญ่และหลายที่ แถมลายไม่สวยเท่าไร)
น้องอีกคนที่ไปลงหนังสือ ก็ต้องหาทางปิดรอยสักวุ่นวายเกือบไม่ได้ลงปก...

BlackCat.

• Newbie
  • *
  • People Like This 2
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤษภาคม 05, 2017, 05:55:47 PM »
ถ้าคิดว่ามีการงานมั่นคง มีเงิน ถ้าชอบก็สักค่ะ ถ้าชอบก็อย่ากลัวคนอื่นมองแบบโน้นนี้เลยค่ะ แต่ถ้าต้องทำงานที่ห้ามสัก ก็อย่าทำให้มันเป็นปัญหาเลยค่ะ ปล.มันคือศิลปะค่ะ เราก็สักค่ะ อย่าได้แคร์ ไม่ได้ทำให้ใครเดือดร้อน ความชอบส่วนบุคคลค่ะ ชอบก็ทำเลยจ้า ❤️

ปล.เลือกลายใดลายนึง ดูมันนานๆ อย่างน้อย 3 เดือน ดูกว่าจะรู้สึกว่ายังไงก็ชอบอ่ะค่ะ แล้วค่อยสักเนอะ ไม่อยากให้เสียดายผิวที่หลัง  **04**

จ๋องกระปิ๋ม

• People Like This 1128
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤษภาคม 05, 2017, 06:57:41 PM »
ตอนเด็กๆ จ๋องก็เคยอยากสักนะ แต่ใจไม่กล้าพอ กลัวเจ็บ
โตขึ้นมาถึงได้รู้ว่า เข็มอื่นเจ็บกว่าเข็มสักอีก
 **02**

ก็เลยได้แต่แปะแทททูเล่นขำๆ บริเวณเดียวกับในรูป

<ไม่กล้าลงรูปตัวเอง เดี๋ยวเวปจะล่ม>
 **25**

ตอนนี้อยากมีรอยอะไรที่ผิวหนังเวลาใส่บิกินี ก็แปะแทททูอย่างเดียว ไม่เจ็บ ไม่เป็นรอย ไม่เบื่อด้วย
 41

ไม่มีที่ยืนสำหรับคนหื่นอีกต่อไป..

Aunny.aun

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พฤษภาคม 05, 2017, 07:35:48 PM »
สำหรับน้องบางคนที่ผิวดีๆ เนียนๆ
เห็นแล้วเสียดายของครับ
พอสักไปแล้วก็เอากลับมาไม่ได้แล้ว
 **21**
**01** **01** **01**แย่ตรงที่เอากลับมาไม่ได้

Aunny.aun

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: พฤษภาคม 05, 2017, 07:36:57 PM »
ต้องคิดดี ๆ ครับ เสียดายผิวสวย ๆ   

อีกอย่างอยากให้คิดดี ๆ  เคยเจอน้องบางคนสวยมาก แบบเป็นดาราได้ เลยถามว่าทำไมไม่รับถ่ายแบบ
น้องบอกว่าเพราะมีรอยสักนี่แหละครับ (สักใหญ่และหลายที่ แถมลายไม่สวยเท่าไร)
น้องอีกคนที่ไปลงหนังสือ ก็ต้องหาทางปิดรอยสักวุ่นวายเกือบไม่ได้ลงปก...
สำหรับจขกท.  หน้าตาคงไม่ถึงให้ถ่ายปก555+

Aunny.aun

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: พฤษภาคม 05, 2017, 07:41:22 PM »
ถ้าคิดว่ามีการงานมั่นคง มีเงิน ถ้าชอบก็สักค่ะ ถ้าชอบก็อย่ากลัวคนอื่นมองแบบโน้นนี้เลยค่ะ แต่ถ้าต้องทำงานที่ห้ามสัก ก็อย่าทำให้มันเป็นปัญหาเลยค่ะ ปล.มันคือศิลปะค่ะ เราก็สักค่ะ อย่าได้แคร์ ไม่ได้ทำให้ใครเดือดร้อน ความชอบส่วนบุคคลค่ะ ชอบก็ทำเลยจ้า ❤️

ปล.เลือกลายใดลายนึง ดูมันนานๆ อย่างน้อย 3 เดือน ดูกว่าจะรู้สึกว่ายังไงก็ชอบอ่ะค่ะ แล้วค่อยสักเนอะ ไม่อยากให้เสียดายผิวที่หลัง  **04**
รูปปีกนี้ชอบมาหลายปีมีเพื่อนไปไอดอล5555เพื่อนสักได้เซะซี่มากๆ

slow

• People Like This 2111
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: พฤษภาคม 05, 2017, 07:47:23 PM »
ถ้าน้อง Aunny.aun อยู่ในวัยทำงานแล้ว อยากสักก็ทำได้ครับ
เพราะน่าจะพอรู้แล้วว่ามีผลกระทบต่อตัวเรามากน้อยแค่ไหน...ก็แค่รับผลที่ตามมา ทั้งดี/ไม่ดี

แต่ถ้าอยู่ในวัยเรียน ก็อย่าเพิ่งไปสักเลย...แค่นั้น

**14**

Aunny.aun

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: พฤษภาคม 05, 2017, 07:51:02 PM »
ตอนเด็กๆ จ๋องก็เคยอยากสักนะ แต่ใจไม่กล้าพอ กลัวเจ็บ
โตขึ้นมาถึงได้รู้ว่า เข็มอื่นเจ็บกว่าเข็มสักอีก
 **02**

ก็เลยได้แต่แปะแทททูเล่นขำๆ บริเวณเดียวกับในรูป

<ไม่กล้าลงรูปตัวเอง เดี๋ยวเวปจะล่ม>
 **25**

ตอนนี้อยากมีรอยอะไรที่ผิวหนังเวลาใส่บิกินี ก็แปะแทททูอย่างเดียว ไม่เจ็บ ไม่เป็นรอย ไม่เบื่อด้วย
 41
เข็มนั้นเจ็บจนต้องร้องขออีก55555
แต่เข็มสักอันนี้เจ็บจนต้องบอกให้พอ หุหุ

**06** **06** **06**

Aunny.aun

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: พฤษภาคม 05, 2017, 08:04:29 PM »
ถ้าน้อง Aunny.aun อยู่ในวัยทำงานแล้ว อยากสักก็ทำได้ครับ
เพราะน่าจะพอรู้แล้วว่ามีผลกระทบต่อตัวเรามากน้อยแค่ไหน...ก็แค่รับผลที่ตามมา ทั้งดี/ไม่ดี

แต่ถ้าอยู่ในวัยเรียน ก็อย่าเพิ่งไปสักเลย...แค่นั้น

**14**
ขอบคุณสำหรับความคิดเห็นค่ะคุณslow
ส่วนตัวน้องทำงาน+เรียน
อยากสักมากๆแต่ก็ลังเลสับสน งงงวย
 **08** **08** **08**

Trucker1976

• Jr. Member
  • **
  • People Like This 35
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: พฤษภาคม 05, 2017, 08:54:39 PM »
เวลาที่เห็นคนที่มีรอยสักที่เป็นTattoo artนะครับ ไม่เกี่ยวกับงานในเรือนจำหรือหัดสักกันเอง
จะมีความรู้สึกว่า เจ้าของรอยสักมีความพยายาม. เพราะว่าเสียเงิน เสียเวลาแล้วยังเจ็บตัวอีก
อีกอย่าง รอยสักมันจะติดตัวเจ้าของไปตลอดชีวิต.ผิดพลาดขึ้นมาแทบจะแก้ไขไม่ได้. อาจต้อง
ใช้เวลาคิดนานนึดนึงว่าชอบจริงๆมั๊ย รวมถึงรูปที่จะสัก
    มันจะมีคำพูดนึงในบรรดาคนรักรอยสักว่า
ตอนที่ยังไม่ได้สัก. ลูกค้าจะเป็นคนเลือกรอยสัก
แต่หลังจากที่มีการลงเข็มสักไปแล้ว. รอยสักจะเลือกเจ้าของ
     ขอให้มีความสุขกับรอยสักนะครับ
       Enjoy pain
ป.ล. แล้วคุณAuny aun รู้สึกอย่างไรกับผู้ชายมีรอยสัก
รัก10ล้อต้องรอ10โมง
แม่คิ้วโก่ง ขวัญใจ10ล้อ

Aunny.aun

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: พฤษภาคม 05, 2017, 09:16:59 PM »
เวลาที่เห็นคนที่มีรอยสักที่เป็นTattoo artนะครับ ไม่เกี่ยวกับงานในเรือนจำหรือหัดสักกันเอง
จะมีความรู้สึกว่า เจ้าของรอยสักมีความพยายาม. เพราะว่าเสียเงิน เสียเวลาแล้วยังเจ็บตัวอีก
อีกอย่าง รอยสักมันจะติดตัวเจ้าของไปตลอดชีวิต.ผิดพลาดขึ้นมาแทบจะแก้ไขไม่ได้. อาจต้อง
ใช้เวลาคิดนานนึดนึงว่าชอบจริงๆมั๊ย รวมถึงรูปที่จะสัก
    มันจะมีคำพูดนึงในบรรดาคนรักรอยสักว่า
ตอนที่ยังไม่ได้สัก. ลูกค้าจะเป็นคนเลือกรอยสัก
แต่หลังจากที่มีการลงเข็มสักไปแล้ว. รอยสักจะเลือกเจ้าของ
     ขอให้มีความสุขกับรอยสักนะครับ
       Enjoy pain
ป.ล. แล้วคุณAuny aun รู้สึกอย่างไรกับผู้ชายมีรอยสัก
ถ้าผช รุ้จักเลือกให้เข้ากับตัวเองก็เซกซี่ดีค่ะ
ชอบ เหมือน รุ่นพี่ของจขกท.  ดังรูปอิอิ

ENCELADUS

• Full Member
  • People Like This 130
  • บางสิ่่งไม่ได้ถูกกำหนดให้รู้?
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: พฤษภาคม 06, 2017, 01:20:02 AM »
ยุคสมัยเปลี่ยนไปผมเห็นว่าถ้าไม่เยอะและประเจิดประเจ้อเกินวัยและเพศ มันคือศิลปะครับ แต่ถ้าสักแบบขลังๆหนังเหนียวอันนี้ผมยิ่งชอบครับ
แต่จริงๆ ถ้าผมเห็นรอยสักในร่มผ้าของผู้หญิงผมว่ามันคือ " แผนที่สู่ใจเธอ" ครับ   41
As soon be sure your sin find you out !!!

kaptan

• People Like This 1734
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: พฤษภาคม 06, 2017, 09:49:23 AM »
     ถ้ารักคุณแม่มากๆ ก็คงทราบครับว่าควรทำมั้ย....
ถ้ารักตัวเองเป็นหลัก มันก็ชีวิตน้องครับ
ถ้าคุณน่ารัก จริงใจ คุณคือเป้าหมายของเรา

Aunny.aun

« ตอบกลับ #16 เมื่อ: พฤษภาคม 06, 2017, 12:23:06 PM »
 **03** **03** **03**

**22** **22** **22**

Aunny.aun

« ตอบกลับ #17 เมื่อ: พฤษภาคม 06, 2017, 12:24:27 PM »
     ถ้ารักคุณแม่มากๆ ก็คงทราบครับว่าควรทำมั้ย....
ถ้ารักตัวเองเป็นหลัก มันก็ชีวิตน้องครับ
**03** **03** **03**
 **22** **22** **22**

_ple_

• People Like This 877
  • คุยกันมะ
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: พฤษภาคม 06, 2017, 12:35:53 PM »
ตอนนี้น้องยังเรียนอยู่ แนะนำให้ฟังแม่ไปก่อนค่ะ หากอยากสักจริงๆ ให้เก็บเงินไว้และรอสักตอนที่น้องทำงานหาเงินได้เอง
และดูแลแม่ได้ด้วย ตอนนั้นน้องจะได้รับสิทธิ์และความไว้วางใจกับแม่ เพราะเราดูแลตัวเองและแม่ได้แล้ว แม่จะเชื่อเราเองโดยที่เราไม่ต้องอธิบายกับท่านมากมาย พออายุและความคิดน้องมากขึ้นการเลือกรอยสักก็จะดีขึ้นด้วย รออีกนิด ตัดสินใจดีๆ

คนเราชอบไม่เหมือนกันค่ะ เกิดมาทั้งทีได้ทำอะไรที่ชอบ คงมีความสุขมากและภูมิใจที่ได้ทำ
...ข่าวลือถูกสร้างขึ้นโดยคนที่เกลียด ถูกส่งต่อโดยคนที่ไม่มีความคิด ถูกเชื่อโดยคนที่หูเบา...

Aunny.aun

« ตอบกลับ #19 เมื่อ: พฤษภาคม 06, 2017, 06:12:03 PM »
ยุคสมัยเปลี่ยนไปผมเห็นว่าถ้าไม่เยอะและประเจิดประเจ้อเกินวัยและเพศ มันคือศิลปะครับ แต่ถ้าสักแบบขลังๆหนังเหนียวอันนี้ผมยิ่งชอบครับ
แต่จริงๆ ถ้าผมเห็นรอยสักในร่มผ้าของผู้หญิงผมว่ามันคือ " แผนที่สู่ใจเธอ" ครับ   41
พร้อมบินขึ้นสวรรค์ไปด้วยกันมั้ยค่ะ
555555+

ENCELADUS

• Full Member
  • People Like This 130
  • บางสิ่่งไม่ได้ถูกกำหนดให้รู้?
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: พฤษภาคม 06, 2017, 07:34:00 PM »
พร้อมบินขึ้นสวรรค์ไปด้วยกันมั้ยค่ะ
555555+

ไม่กล้าบินแล้วครับกลัวตกลงมาคนเดียว ถ้าตกอีกทีคงแตกสลายมั้งครับ ตอนนี้ยังไม่แตกแค่ "ร้าว..."   **09**
As soon be sure your sin find you out !!!

Improvise

• Newbie
  • *
  • People Like This 18
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: พฤษภาคม 06, 2017, 07:47:04 PM »
ยกเว้น ปีกนกฮูก แล้วกันนะครับ