ผู้เขียน หัวข้อ: ความรู้สึกดีจากน้องๆใน WLG  (อ่าน 1042 ครั้ง)

mzazaza2015

• Sr. Member
  • People Like This 103
ความรู้สึกดีจากน้องๆใน WLG
« เมื่อ: พฤษภาคม 07, 2017, 08:35:43 AM »
 **36** อันนี้ไม่ใช่การบ้านนะครับ พอดีมันเป็นความรู้สึกที่ผมรู้สึกดีและได้รับ เลยอยากจะแบ่งปัน เนื่องจากผมก้อโพสกระทู้บ่อย ก้อจะมีน้องแอดมาเยอะหน่อย แต่เจอจริงๆก้อไม่เยอะนะครับ ผมจะแนวคุยไปเรื่อยๆ ไม่ได้เร่งอะไร แต่ถ้านัดก้อจะนัดจริงๆ ไม่ค่อยเบี้ยวนัด ดังนั้นในไลน์จึงมีไอดีน้องๆเยอะมาก ฟังมาแล้วเอ้ยไม่ได้มาอวดอะไรมันไม่ใช่เรื่องน่าอวดอะไรเพราะส่วนใหญ่เมื่อคุยกันแล้วไม่ได้ดิวงานก้อหายๆไป หรือน้องบางคนเมื่อดิวงานกันไปแล้วเจอกันไปแล้วแต่ไม่ได้ทักทายกันนานๆก้อจะหายไป นานๆทีผมก้อจะลบแชทที่เคยคุยกะน้องๆที่ไม่ได้ทักมานานแล้วออกไป แต่น้องๆเหล่านี้ที่ผมกำลังจะพูดถึงไม่ว่าเวลาจะผ่านไปนานแค่ไหน หากผมยังเล่นไลน์นี้ผมก้อจะไม่ลบแชทของพวกเธอเหล่านี้ นี่คือผลของความประทับใจ............

เรื่องมันมีอยู่ว่า ผมโพสจ้างงานไป แต่พอดีช่วงนั้นผมไปตากฝนมาเลยเหมือนจะไม่สบายผมจึงขึ้นสเตตัสไปประมาณว่า ......พี่ไม่ค่อยสบายอาจจะตอบช้าหน่อยนะครับ............ ตอนขึ้นก้อไม่ได้อะไร แต่พอผมมาเปิดไลน์ตัวเองอีกที นี่คือสิ่งที่เกิดขึ้น ผมคัดมาบางส่วนนะครับ

กินข้าว กินยา................ดูแลตัวเองด้วยนะพี่..............ทำงานหนักก็พักบ้าง.............ไม่สบายเหรอคะ หาหมอมั้ย...............เปนไรไม่สบายอ่า กินข้าวกินยาไว้ก่อนเลย สาวๆเอาไว้ก่อน ห่วงสุขภาพตัวเองก่อนไหม.........ป่วยเหรอค่ะ ป่วยเหรอค่ะ............หายไวๆนะคะ............ไม่สบายหยอ หายไวๆน้าาา............นอนได้แล้วคนป่วย คุยสาวมากๆไม่หายนะ............ไม่สบาย ทานข้าวหรือยังคะ...........ไม่สบายทำไมนอนดึกคะ.............ทำอารายมา ไมไม่สบาย............พี่ ทานยายัง..............หาหมอมั้ยคะ............หายใวๆน้าาาา...................บลา บลา

ผม Copy แล้วมาแปะนะครับ เอามาแค่บางส่วน แบบไม่รู้ว่าน้องเค้าพิมมาเพราะอะไร น้องบางคนคุยกันเมื่อนานมาแล้ว บางคนก้อห่างๆไป บางคนก้อเพิ่งเจอกัน แต่แบบผมอยากจะบอกว่า คำพูดเล็กๆของพวกหนู ทำพี่ยิ้มได้นะ และจะไม่ลบแชทเหล่านี้ตลอดไป

ขอบคุณอีกครั้งนะคร้าบ ตอนนี้หายดีแล้วจร้า ยิ้มๆๆๆๆ  **36**

จ๋องกระปิ๋ม

• Hero Member
  • People Like This 1128
Re: ความรู้สึกดีจากน้องๆใน WLG
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 07, 2017, 09:40:12 AM »
ดูแลสุขภาพด้วยนะคะ
ให้ร่างกายแข็งๆ จะได้มีแรงทำการบ้านและเขียนการบ้านให้จ๋องอ่านอีก
 41
ไม่มีที่ยืนสำหรับคนหื่นอีกต่อไป..

kaptan

• Hero Member
  • People Like This 1734
Re: ความรู้สึกดีจากน้องๆใน WLG
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 08, 2017, 09:30:49 AM »
      ใช่แล้วครับว่า น้องๆ ที่น่ารักๆ ในเวปยังมีมากจริงๆ ....ยิ่งคนน่ารักแบบจขกท.
ก็ยิ่งน่าจะมีน้องๆ ห่วงใย คิดถึงเป็นธรรมดา ( ที่ไม่ธรรมดา )
ถ้าคุณน่ารัก จริงใจ คุณคือเป้าหมายของเรา

Sandsea

• Full Member
  • People Like This 53
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 08, 2017, 04:32:18 PM »
ว่าแต่ตอนนี้ หายดีรึยังอะคะ
รออ่านการบ้านฉบับใหม่ยุนะคะ
 **36**