ผู้เขียน หัวข้อ: ขอบคุณ wlg และ พี่ที่น่ารักค่ะ : ))))  (อ่าน 1043 ครั้ง)

_Poon_

• Full Member
  • People Like This 681
ขอบคุณ wlg และ พี่ที่น่ารักค่ะ : ))))
« เมื่อ: พฤษภาคม 08, 2017, 12:33:30 AM »
ปูนมีธุรกิจเล็กๆ เล็กมากๆๆ และรักมาก
มันล้มลุกคลุกคลานมาได้สักพักแล้วค่ะ แต่ก้ออยากรักษามันไว้ให้ดีที่สุด
เพราะมันก้อเคยสร้างอะไรให้ปูนหลายอย่าง
ก้อยังมีความหวังเสมอ ว่ามันจะกลับมาดีได้เหมือนเติม

ปูนก้อจับพลัดจับผลูมาเจอเวปนี้ ตอนแรกก้อค่อนข้างแอนตี้นะคะ
ว่าเราต้องทำอะไร ต้องเจอกับอะไร
เพราะรู้ดีว่า การขอความช่วยเหลือ จากผู้ชายที่เจอเราที่เวปนี้
เค้าต้องการอะไรจากเรา เพื่อเป็นการแลกเปลี่ยน

แต่สิ่งที่ได้เจอ กลับเป็นความเข้าใจค่ะ ก้อดีค่ะ 55555
ทั้งเข้าใจในปัญหาที่เราเจอ เรื่องธุรกิจ เข้าใจความรู้สึกเรา
โชคดีด้วยที่ปูนเจอแต่พี่ชายที่น่ารัก พี่ที่ช่วยปูนแต่ละท่าน
จะโฟกัสที่ปัญหาของปูนก่อน ส่วนเรื่องระหว่างเรา พี่บอกค่อยว่ากัน

ก้อมีน้องๆถามมาเหมือนกันนะ ว่าทำไมได้เจอแต่คนดีๆ
คือ คนไม่ดี ก้อไม่คุยไงคะ ละจะรู้ได้ไง ว่าพี่ชายไม่ดี
ไม่รู้ค่ะ รู้แค่ว่า ถ้าเซ้นมันบอกว่าไม่อยากคุย
ก้อไม่คุยเลยค่ะ ไม่เสียดาย
**30** **30** **30** **30** **30**
มีพี่ตั้งหลายคนเหมือนกัน ที่คุยกับปูนเฉยๆไม่ได้ช่วยเหลือกัน
แต่ก้อมีไปทานข้าว ดูหนังกันบ้าง เป็นเพื่อนกัน
พี่เค้าก้อบอกช่วยแก้เครียดให้นิดๆหน่อยนะ ไรงี้
ไม่ใช่ว่า คุยแล้วไม่ช่วยจะไม่คุยค่ะ ไม่ได้ร้ายขนาดนั้นค่ะ
เพราะถ้าพี่จิตใจปกติดี พี่ก้อได้เป็นเพื่อนกับเราค่ะ

ส่วนพี่ชายที่ จะดีหรือไม่ดี ไม่แน่ใจ ก้อมีได้พูดคุยกันบ้างนะคะ
แต่ทัศนคติของพี่เค้า ก้อไม่ค่อยเหมาะกับการช่วยเหลือคนอื่น
เลยไม่เคยได้เจอโมเม้นน่ารักๆของเค้าเลย **38** 555 แซวเล่นนะคะ

ก้อไม่อยากจะมีปัญหาด้านการเงินหรอกค่ะ
แต่เศรษฐกิจแบบนี้ ก้อทำให้ภาระที่มีอยู่ รายจ่ายไม่ลงตัวหลายอย่าง

ก้อได้พื้นที่จากเวป welovegig นี่แหละค่ะ มาตามหาพี่ชายใจดีเสมอ
พยายามอย่างมากนะคะ ที่จะไม่ให้เกิดปัญหาชีวิตขึ้นอีก
เพราะรู้ว่า โอกาสดีๆที่ได้รับ มันไม่ได้มีมาบ่อยๆ
ขอบคุณนะคะ ขอบคุณมากๆจริงๆค่ะ **36**

ฝากน้องๆที่เคยได้โอกาสแล้ว ให้รู้คุณค่ากันด้วยนะคะ
จะได้ไม่ต้องมีทุกข์จนหาทางออกกันไม่ได้

ส่วนน้องที่ประสบปัญหา ทุกข์ร้อนจริงๆ
ก้อขอให้เจอพี่ที่เค้าหวังดี และมีศักยภาพช่วยเหลือน้องได้เร็วๆนะคะ
ฝันดีนะคะ **35**

kaptan

• Hero Member
  • People Like This 1734
Re: ขอบคุณ wlg และ พี่ที่น่ารักค่ะ : ))))
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 08, 2017, 09:26:38 AM »
    ยินดีด้วยครับ พี่ๆ หลายคนเลือกจะเจอน้องๆ ที่เจอแล้วสบายใจ เป็นเพื่อนกันได้แบบที่พี่ๆ เค้ามาเจอน้องนี่แหละครับ
ก็ขอให้กิจการน้องดีขึ้นเรื่อยๆ ครับ และได้เจอพี่ๆ ที่น่ารักๆ แบบนี้อีกหลายๆ คนครับ
ถ้าคุณน่ารัก จริงใจ คุณคือเป้าหมายของเรา

play-ground

• Sr. Member
  • People Like This 124
Re: ขอบคุณ wlg และ พี่ที่น่ารักค่ะ : ))))
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 08, 2017, 09:30:12 AM »
 ยินดีด้วยนะครับ
 **38**

_Poon_

• Full Member
  • People Like This 681
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 08, 2017, 12:10:08 PM »
ขอบคุณมากค่าาพี่ทั้งสอง ที่ปูนอยากเขียนไว้ ก้อเพื่อให้กำลังใจคนอื่นๆค่ะ
ไม่ได้เข้ามาเล่นเวปนานแล้ว พอเข้ามา เห็นมีแต่กระทู้ตัดพ้อพี่ๆ

น้องที่เดือดร้อนมาจริงๆ ต้องการความช่วยเหลือจริงๆ
ก้ออยากจะบอกว่า ที่นี่ มีพี่ที่มีเมตตาอยู่จริงค่ะ
ไม่ได้สนับสนุนให้มาหาแต่พี่ช่วยหรอกนะคะ
แต่ถ้าตัดสินใจเข้ามาแล้ว และยังสงสัยว่าพี่ดีๆ มีบ้างมั้ย มีค่าา
แต่คนไม่ดีก้อมีอยู่ปะปนไป ก้อเปนแบบนี้ในทุกสังคมเนอะ

น้องที่เดือดร้อนจริงๆก้ออย่าเพิ่งท้อนะคะ
ถ้าน้องมีความจริงใจ บอกเล่ารายละเอียดของปัญหาที่ประสบอยู่
วันนึงไม่นาน ก้อจะมีพี่สำหรับน้องค่ะ แต่ก้อต้องใช้เวลานิดนึงนะคะ
เป็นกำลังใจให้นะคะ สู้ๆ

softberry

• Newbie
  • *
  • People Like This 7
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤษภาคม 18, 2017, 02:06:06 AM »
ยินดีด้วยนะค้า :)
ขอให้หนูเจอพี่น่ารักๆแบบพี่บ้าง สาทุ๊ 55