ผู้เขียน หัวข้อ: ความรู้สึกที่บอกใครไม่ได้นี่มันอึดอัดใจเนอะ  (อ่าน 1893 ครั้ง)

แมวน้oe

• Newbie
  • *
  • People Like This 1
 **07** แอบชอบคนอื่น แถมแอบหึงเขาเวลาที่เขาคุยกับคนอื่นอีก แต่ก็ทำอะไรไม่ได้ นอกจากได้แค่มอง ความรู้สึกที่บอกกับใครไม่ได้นี่มันอึดอัดใจเนอะ มีใครอยู่ในสถานการณ์แบบนี้บ้างไหม เราควรทำยังไงดีคะ

Aunny.aun

• Hero Member
  • People Like This 277
Re: ความรู้สึกที่บอกใครไม่ได้นี่มันอึดอัดใจเนอะ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 11, 2017, 03:03:43 AM »
เป็นเหมือนกันค่ะ แอบชอบแอบหึงพี่ๆในนี้เค้าจะรู้มั้ยนะ 55555555+
 **19**

Travel as much as u can,As far as u can,As long as u can,Life's not meant to be lived in one place.

kaptan

• People Like This 1734
Re: ความรู้สึกที่บอกใครไม่ได้นี่มันอึดอัดใจเนอะ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 11, 2017, 09:22:23 AM »
ลองคิดแบบนี้ครับ ไม่ได้ก็เท่าทุน...เพราะตอนนี้เราก็ไม่ได้เป็นอะไรกับพี่เค้า
หาทางทำให้เค้ารู้ ( แบบอ้อมๆ นะครับ ) ถ้าเค้าสนองตอบก็เดินหน้าต่อ
ถ้าเค้าไม่หือไม่อือ จะได้ไปหาคนใหม่ ให้มันรู้แล้วรู้รอดไปดีกว่ามานั่งอึดอัดใจครับ
ถ้าคุณน่ารัก จริงใจ คุณคือเป้าหมายของเรา

แมวน้oe

• Newbie
  • *
  • People Like This 1
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 11, 2017, 12:23:35 PM »
ลองคิดแบบนี้ครับ ไม่ได้ก็เท่าทุน...เพราะตอนนี้เราก็ไม่ได้เป็นอะไรกับพี่เค้า
หาทางทำให้เค้ารู้ ( แบบอ้อมๆ นะครับ ) ถ้าเค้าสนองตอบก็เดินหน้าต่อ
ถ้าเค้าไม่หือไม่อือ จะได้ไปหาคนใหม่ ให้มันรู้แล้วรู้รอดไปดีกว่ามานั่งอึดอัดใจครับ
มันจบไปแล้วค่ะ หลุดจากความรู้สึกอึดอัด มาเป็นความรู้สึกที่เจ็บจี๊ดๆแทน

kaptan

• People Like This 1734
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤษภาคม 11, 2017, 01:05:03 PM »
มันจบไปแล้วค่ะ หลุดจากความรู้สึกอึดอัด มาเป็นความรู้สึกที่เจ็บจี๊ดๆแทน

เดี๋ยวก็หายครับ กอ่นนี้เราไม่เคยมีเค้า วันนี้ก็ไม่มี จริงๆ มันเหมือนเดิม....
ถ้าน้องน่ารัก พี่ๆ รอเพียบครับ เตรียมตัวสวยๆ รอคนที่เห็นค่าเราดีกว่า
ถ้าคุณน่ารัก จริงใจ คุณคือเป้าหมายของเรา

Sandsea

• Full Member
  • People Like This 53
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤษภาคม 13, 2017, 02:46:00 PM »

เดี๋ยวก็หายครับ กอ่นนี้เราไม่เคยมีเค้า วันนี้ก็ไม่มี จริงๆ มันเหมือนเดิม....
ถ้าน้องน่ารัก พี่ๆ รอเพียบครับ เตรียมตัวสวยๆ รอคนที่เห็นค่าเราดีกว่า

ถูกต้องแร้วค้าบบ เห้นด้วยกัพี่กัปตัน
เตรียมตัวสวยๆ รอคนที่เห้นค่าเห้นความน่ารักเราดีกว่า
เจ็บตอนนี้ ทนอีกนิดนะคะ เด่วก้อหายคะ
ถึงอาจจะยากสักหน่อย ถึงจะยากสักหน่อยกับอาการเจ็บ
แต่ก้อสู้ๆนะคะ เป้นกำลังใจให้คะ
 **04**