ผู้เขียน หัวข้อ: ระบายเฉยๆเด้อ  (อ่าน 1472 ครั้ง)

ตุ้กติ้กดุ้กดิ้ก

• Newbie
  • *
  • People Like This 0
ระบายเฉยๆเด้อ
« เมื่อ: พฤษภาคม 13, 2017, 01:23:42 AM »
อยากถามคนอื่นๆบ้างว่าจะทำยังไงกับ แฟนที่
เวลาอยู่ด้วยกัน ดีมากๆมีความสุข แต่บนโซเชี่ยลทำเหมือนไม่รู้จักกัน ไปแสดงความคิดเห็น ก็ลบของเราตลอด ทั้งที่ของผญ คนอื่นไม่เคยลบ และให้เหตุผลว่า เธอน่ารักเค้าไม่อยากให้ใครไปส่องเธอ
คบมา5ปี เป็นแบบนี้ตั้งแต่เริ่มต้นปีที่สอง เจอปัญหาแบบนี้บ่อยมากทะเลาะพูดดีก็แล้ว ก็ยังไม่เปลี่ยน ไม่เคยลงรูปคู่ ไม่ขึ้นสถานะ ลบเม้น คือเราไม่ได้แคร์บนโซเชียลมากขนาดนั้น คิดว่าอยู่ด้วยกันคบกันคุยกันรุ้เรื่องก็โอเค แต่ทำแบบนี้ัเกินไปหน่อยไหม แบบมันคือเหตุผลหรือข้ออ้าง ถ้าถึงขั้นลบเม้นตลอดทุกโพสแบบนี้ มีใครรับได้ไหมคะ แต่ตอนส่งข้อความโทรคุยเค้าก็ดีตลอด ติดตรงที่บนโซเชียล ไม่เคยแสดงสถานะอะไรชัดเจนกับเราเลย T^T ปล.มันมีมากกว่านี้ 555 **03** **13** **37**

ลูกปลาน้อย

• Jr. Member
  • **
  • People Like This 28
  • คนใจดีกับคนโง่ ก็เหมือนๆกันละ
Re: ระบายเฉยๆเด้อ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 13, 2017, 05:45:30 AM »
เพราะรักหลอครับ ถึงปล่อยให้เจอแบบนี้มาตั้งหลายปี ถ้าเพราะรัก จะแนะนำอะไรไปก็คง ช่วยไม่ได้มาก เอาเป็น
ถ้าไหวก็ทนต่อไปครับ ตามปกติถ้าเจอแบบนี้คือมีความลับ ต้องมีแอบๆไว้บ้าง แต่มันก็แค่โลกอีกใบ ที่เขาไว้มีพื้นที่ส่วนตัว
ถ้ายังเวลาอยู่ด้วยละมีความสุข ก็อย่าไประแวงเลยครับ ถ้าน้องเลิกเล่นเฟสไปเลยก็ได้ ให้เขามีพื้นที่ส่วนตัวสักนิด
พี่คิดว่า คนเราควรมีพื้นที่ส่วนตัวครับ และเราอยู่กันมานานแล้ว ถ้าเขาจะไป ถ้าเขาไม่รัก ถ้าเราไม่ดีต่อเขา
ไม่ว่าเหตุผลใด ถ้าคนจะไป ต่อให้ดีแค่ไหมก็ไปครับ แต่ทุกวันนี้ก็ยังรักกันปกติได้ ก็ไม่เห็นต้องหาอะไรมาทำให้
ต้องระแวงกันเลย

จะเล่าอดีตพี่ให้เอาไปคิด แฟนเก่าพี่มักคอยบอกพี่เสมอ เพื่อนคนนี้คบได้ ไอ่นี้ไม่ได้ ไอ่นี้ไม่ดี คนไหนดีให้คบ คนไหนไม่ดีเลยสะ
ใครช่วยเที่ยวบ่อยๆคือเพื่อนไม่ดี คนไหนเป็นผู้หญิงดูสนิทๆคือไม่ดี คนไปที่แฟนเก่าผมไม่ชอบคือไม่ดีครับ ให้เลือกคบ
แต่เวลาผมไปเจอเพื่อนเขา บางคนชวนดื่มยันเช้าก็มี แต่ก็ไม่เห็นเลิกคบ 555(เกี่ยวกับเรื่องน้องไหมว่ะเนีย)

เอาเป็นว่า ถ้าตอนนี้ยังรักกันดีก็ลดความระแวงลงบ้าง ปล่อยให้เขามีพื้นที่ส่วนตัวบ้าง คบหาพูดคุยกับคนอื่นบ้าง
อ่าาา เขาคุยกับคนอื่นได้ เขาไม่คิดอะไร เราก็หาคนคุยด้วยแบบไม่คิดไรสักคน เป็นเพื่อน เป็นพี่ เป็นน้องก็ตามแต่
(เริ่มยุไรผิดๆอีกแล้ว) สมัยนี้เรามีสิทเท่าๆกันครับ เขามีพื้นที่ส่วนตัวเขา น้องมีพื้นที่ส่วนตัวน้อง ก็เสมอกัน ค่อยๆคิดครับ

คบกันมาก็นานละ แต่ก็ไม่ใช่จะนานมาก คนที่ใช่ จะกี่ปีก็ใช่ครับ คนที่ใช่ ต่อให้เจออะไรก็ไม่ไปไหน คนไม่ใช่ก็แยกกันไป

**38**
ทุกสิ่งทุกอย่างมี ลิมิต ของมันเสมอ
ของอะไรที่ได้ฟรีๆย่อมได้น้อยเป็นธรรมดา
ของอะไรที่อยากได้มากๆ ก็ต้องมีอะไรมาแลกที่เท่าเทียมกัน

kaptan

• Hero Member
  • People Like This 1734
Re: ระบายเฉยๆเด้อ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 13, 2017, 09:32:04 AM »
    ถ้าเค้ายังไม่อยากให้เราเป็นเจ้าของ ก็ลองอย่าไปเป็นเจ้าของเค้าดูไหมครับ
ดึงระยะห่างทางใจออกมาอีกหน่อย ลองเมินเฉย เฉื่อยชากับเค้าบ้าง....
ถ้าเค้าแคร์น้อง เค้าต้องรู้สึก....ถ้าเค้ายังเป็นแบบนี้ก็... ตีราคาตัวเราได้เลยครับว่า....
ลดลงอย่างแน่นอน ส่วนจะคิดจะทำอะไรอย่างไรต่อ อยู่ที่ตัวน้องเอง
ถ้าคุณน่ารัก จริงใจ คุณคือเป้าหมายของเรา