ผู้เขียน หัวข้อ: ผช อายุ 30 จะตกหลุมรักเด็กสาวมอปลายได้ไหม? (เอามาจากพันทิพค่า)  (อ่าน 1054 ครั้ง)

nk911

• Jr. Member
  • **
  • People Like This 26
วรั้ยยยยยยตายแล้ววว มีกระทู้น่าสนใจมาฝากทุกคนอีกแล้วค่าาา จะว่าไปแล้วกระทู้นี้มันไม่ควรอยู่ในพันทิพหรอกมันควรอยู่ในwlgมากกว่าจริงมั้ยคะพี่ๆ5555 เราเลยเอามาลงให้ซะเลย แหะๆอ่านแล้วก็แอบเขินนะโมเม้นเด็กสาวชอบหนุ่ม30+ **02** ฮ่าาาาๆนึกภาพตามแล้วก้ดูอบอุ่นมุ้งมิ้งไปอีกแบบเราก็เคยมีโมเม้นแบบนี้หรอกน่าาคิคิ(แต่ตอนนี้ไม่ใช่เด็กม.ปลายแล้วT^Tมหาลัยแล้วจ้าาา._.) แต่ในความเป็นจริงคือหนุ่ม30+ส่วนใหญ่ไม่มีลูกก็มีเมียแล้วนี่สิค้า555  **12** ไม่ก็ความต่างระหว่างวัยนี่แหละค่ะ คงยากที่พี่ๆ30จะชอบเด็กน้อยถึงขั้นคิดจริงจัง คน30ก็อยู่ในช่วงชีวิตที่เรียกได้ว่ามีแทบทุกอย่างมั่นคงระดับนึงรุ่นใหญ่ใจเค้านิ่งละคงไม่อยากรักๆเลิกๆแล้วล่ะ แต่เด็กมัธยม-มหาลัยยังแทบมองอนาคตไม่ออกหน้าที่การงานนี่เทียบพี่ๆไม่ติดดด ฮือๆ ก็เป็นแบบนี้เลยนกทุกครั้งไปT__T คอมเม้นหนึ่งกล่าวไว้ว่า "ก็ต้องเผื่อใจไว้บ้างค่ะ วัยนั้นคงต้องหาคู่ชีวิตที่มีความมั่นคงพอสมควร พร้อมที่จะสร้างหลักฐานมั่นคงในอนาคตกับเขา"
ถามพี่ๆในนี้ดีกว่าค่ะมีใครคิดว่าเป็นไปได้มั่งมั้ยคะ **40** เผื่อวันไหนไปตกหลุมรักหนุ่ม30+จะได้รู้ว่าควรดีใจหรือควรทำใจเหอๆ **34**

ลูกปลาน้อย

• **
  • People Like This 28
  • คนใจดีกับคนโง่ ก็เหมือนๆกันละ
ชอบเด็กๆครับ เจอแบบอ้อนๆ เป็นใคร ใครก็แพ้  **12**

สำหรับเรื่องนี้ มันไม่แน่เสมอไป สำหรับเด็กๆ ที่แอบชอบพี่ๆ ต้องทำใจไว้ด้วย เพราะพี่บางคนก็มีน้องๆเยอะมาก

แต่เรื่องความรักมันอยู่ที่ใจของคน สองคน พร้องแค่ไหนที่จะรักกัน ไม่ว่าจะทุขหรือสุขก็ไม่เปลี่ยนใจ **40**

ไม่ต้องกับคนอายุ 30+หลอกครับ ใครก็อยากมีรักที่มั่นคง ไม่มีใครอยากรักๆเลิกๆบ่อยๆแน่ๆ

ความรักเป็นสิ่งสวยงาม  **39**
ทุกสิ่งทุกอย่างมี ลิมิต ของมันเสมอ
ของอะไรที่ได้ฟรีๆย่อมได้น้อยเป็นธรรมดา
ของอะไรที่อยากได้มากๆ ก็ต้องมีอะไรมาแลกที่เท่าเทียมกัน

BunnyR

• **
  • People Like This 64
  • Now I see, if I wear a mask, I can fool the world.
อย่างที่คุณลูกปลาน้อยบอกเลยค่ะ ไม่ว่าใคร ช่วงอายุไหน ก็อยากเจอรักดีๆด้วยกันทั้งนั้น
สำหรับตัวบันนี่เองบันนี่ยังรักใครไม่เป็น และยังไม่พร้อมที่จะรักใครในตอนนี้. เพราะรู้ตัวว่ายังเป็นเด็กด๊อกด๋อย ดูไม่สง่าเท่าพี่สาวสวยๆวัยทำงาน **25** อาจเป็นเพราะบันนี่ชอบคนอายุ35up ซึ่งเค้ามีพร้อมทุกอย่าง ผ่านโลกมาเนอะ เจอคนมามากมาย พอเอามาเทียบกับตัวเรา เราไม่มีอะไรที่โดดเด่นมากพอที่จะยืนเคียงข้างเค้าได้เลย ถ้ามีก็มีแค่ความรักกับความซื่อสัตย์ ซึ่งมันก็อยุ่ลึกเกินไปที่คนภายนอกจะเข้าถึง บันนี่เลยคิดว่าช่วงนี้เล่นๆตามวัยไปก่อนแล้วกัน ตั้งใจเรียน ตั้งใจหาเงิน เก็บออม หางานดีๆทำ สร้างตัวเองให้มั่นคงก่อน เพื่อเค้าจะได้ไม่อายใครที่ยืนข้างเรา และคงพร้อมทุกๆด้านที่จะทำอะไรหลายๆอย่างด้วย

กระต่ายหน้าตาดีที่มีแฟนแล้ว

thescientist

• Full Member
  • People Like This 20
  • โตขึ้นจะเป็นนายกรัฐมนตรีคนโตไป ...
เป็นไปได้ค่ะ เพราะเคยเป็นมาแล้ว
แต่ไม่รอดค่ะ เราเด็กเกินไปที่เขาปิดบังเราไว้เยอะ สุดท้ายก็ต้องรับความเป็นจริง
ทุกวันนี้ยังโทรมาหา จริงๆแล้วพี่ควรไปเคลียร์กับภรรยาที่บ้านก่อนจะมาหลอกเด็กนะคะ  **08**

kaptan

• Hero Member
  • People Like This 1734
มีเยอะไปครับ แค่เราไม่ได้เจอ หรือคิดในมุมเราว่าเป็นไปไม่ได้
เพื่อนผมอายุ 55 มีสาวท่ีรักเค้ามากอายุ 30....ทั้งรักทั้งหวงเพื่อนผม
คบกันมาครบ 6 ปีคือตั้งแต่น้องอายุ 24-25 จากเวปนี้แหละ

เพื่อนอีกคนอายุ 30 กว่าๆ คบน้องอายุ 18 ต่างคนต่างรักกันดี
มันแค่ไม่ปกติเหมือนคู่อื่นๆ ทั่วไป แค่นั้นเองครับ
ถ้าคุณน่ารัก จริงใจ คุณคือเป้าหมายของเรา

ENCELADUS

• Full Member
  • People Like This 130
  • บางสิ่่งไม่ได้ถูกกำหนดให้รู้?
เห็นด้วยตามน้าๆทุกท่านครับ อย่าว่าแต่30+ เลย 40 50 60 ก็รักเด็กกันได้ทั้งนั้นแหละครับ ทุกอย่างในจักวาลมีเหตุและผลครับ แต่ "ความรักไม่มีเหตูผล!!" อันนี้ไม่นับรวมพวกหัวงูกินเด็กคราวหลานนะ พี่ๆน้าๆคงรักได้หลายแบบ หลายความเข็มข้น ลุ้มหลง เอ็นดู คลั้งไคล ห่วงใย หวง ผมมีเพื่อนสนิทคนหนึ่งรักเด็กคนหนึ่งมาตั้งแต่มอปลายจนเข้ามหาลัยใกล้จบ แกยอมทุกๆอย่างเพื่อให้เด็กคนนี้ยังอยู่กับแก ยอมแม้กระทั้งให้เด็กมีผัวมีกิ๊กได้ตามสบาย ขนาดว่าผู้ชายโทรมาพี่แกอยู่ด้วยยังต้องนั้งนิ่งเงียบเลยครับ เคยถามเขาว่าทำงี้เพราะอะไรเขาตอบสั้นๆว่าเพราะ "สุขของน้องมัน" ผมฟังแล้วไม่กล้าสงสัยครับ  **25** สมัยก่อนพูดกันว่ารักนะเด็กโง่แต่ตอนนี้รักเด็กหนะโง่(รักจริงๆ)
ผมจึงตั้งสัจธรรมของผมขึ้นมาว่า  "ความจริงบางอย่างก็เหมือนเรื่องโกหก!!" แต่ "คำโกหกบางเรื่องก็ถูกเชื่อว่าจริง!!!"   **26**
As soon be sure your sin find you out !!!