ผู้เขียน หัวข้อ: รวม 4 ความทรงจำจากน้องถึงพี่ในชื่อตอน :"มีด/ขนม/หมา/24 น."  (อ่าน 1824 ครั้ง)

mzazaza2015

• Sr. Member
  • People Like This 103
 **36** คิดอยู่นานว่าจะเขียนตอบดีมั้ย แต่ตัวเองเมื่อได้อ่านที่น้องเขียนถึงแล้วก้ออมยิ้ม แม้ไม่รู้ยูสน้อง อ่านรอบเดียวก้อจำได้ว่าหมายถึงเรา อ่านทุกครั้งก้อยิ้ม เลยขอเขียนตอบความรู้สึกที่ดีส่งกลับไปนะครับ หวังว่าน้องจะยิ้มเช่นกันนะคร้าบ

...............01: "มีด" : ชื่อตอนมาจากที่น้องเขียนถึงในตอนนี้ครับ http://www.welovegig.com/forum/index.php?topic=254335.0  น้องคนนี้ตอนคุยกันจับฟีลได้ว่าน้องใหม่มาก แต่ที่เจอไม่ใช่เพราะน้องใหม่ แต่เพราะรูปที่น้องส่งมาก่อนลดน้ำหนักกะหลังลดน้ำหนัก แบบต่างมากตอนยังไม่ลดนี่เกือบ100แต่ตอนลดน่าจะไม่ถึง50 ผมเลยอยากรู้ว่าผู้หญิงคนนึงต้องใช้ความอดทนขนาดไหนกันถึงทำได้ขนาดนี้ เลยบอกเนื้องานน้องไปตรงๆและย้ำกำชับน้องไปว่าตามฟีลน้องเลยไปแค่ไหนก้อแค่นั้น อย่าฝืน เมื่อเจอกันปรากฏว่าน้องใส่เชิ้ตสีขาวสะพายเป้เหลือง ดูมั่นใจมาก หน้าไม่แต่ง เซอร์ พูดแปลกๆ ให้ฟีลแปลกใหม่ พอได้คุยก้อรู้ว่าชีวิตน้องก้อต้องพยายามต่อสู้กับอะไรมาเยอะมาก พอได้ฟังวินาทีนั้นก้อไม่คิดอะไรมาก ผมคิดแค่อยากทำให้น้องเค้ายิ้มออกมาบ้างในช่วงเวลาที่อยู่ด้วยกัน ผมว่าก้อทำได้นะครับ น้องยิ้มแม้จะยังไม่เต็มที่แต่น้องก้อยิ้มตลอด พอจะกลับ น้องพูดเยอะกว่าตอนมามาก ผมเดาว่าคงสบายใจขึ้น น้องบอกว่า "พี่รู้มั้ยหนูอ่ะเอามีดมาด้วยนะ หนูกลัว" ผมได้ฟังก้อตกใจ ไม่นานน้องพูดต่อ "แต่ถ้าหนูรู้ว่ามาเจอพี่แบบนี้นะหนูไม่เอามาหรอก" ผมเกือบหลุดขำ ได้แต่เอื้อมมือไปลูบหัวน้องเบาๆ ใครจะเจอน้องคนนี้ น้องน่ารักนะครับ ผมให้เงินเกินไป น้องก้อพยายามจะโอนกลับมาคืน พอบอกว่าไม่ต้อง น้องก้อส่งรูปตุ้กตาหมูตัวเล็กๆกลับมา บอกว่าหนูเอาเงินที่พี่ให้ไปทำบุญนะ ผมก้อยิ้ม สรุปไม่ใช่แค่ผมทำให้เธอยิ้มแต่เธอก้อทำให้ผมยิ้มได้เช่นกัน ขอบคุณนะครับ

...............02: "ขนม" : ชื่อตอนมาจากที่น้องเขียนถึงในตอนนี้ครับ http://www.welovegig.com/forum/index.php?topic=252784.0 น้องคนนี้แอดมาคุยกันไม่นาน ความรู้สึกเหมือนคุยกะรุ่นน้องที่สนิท ดึงความคิดกลับมาเอ้ย มันจะเป็นงั้นได้งัยอายุต่างกันซะขนาดนั้น คุยง่าย นัดกันง่าย น้องบอกพี่ดูไม่น่ากลัว แต่ผมตลกคำพูดเธอที่ว่า "แต่พี่จะให้เงินหนูแน่ๆใช่ป่ะ" ผมก้อขำเธอ เลยบอกไปว่าจะให้จ่ายก่อนก้อได้นะ                 เจอหน้ากันน้องคนนี้เป็นเด็กมีความมั่นใจในตัวเองสูง ดูแล้วไม่ได้เหมือนคนที่เดือดร้อนเรื่องเงิน สถานที่ๆเธอเรียนก้อเป็นที่ๆไม่ต้องใส่ชุด ทุกการพูดคุยและท่าทางที่เธอปฏิบัติกับผมมันเหมือนเด็กเหงาๆ อารมณ์แบบเด็กกอดพี่ชาย พอพูดคุยกันไปมาจับใจความได้ว่าเธอใช้เงินที่ๆบ้านส่งมาให้จนหมดแล้ว เพราะเธอใช้เงินเก่ง แต่ไม่รู้จะทำยังงัยกลัวที่บ้านจะว่าเลยไม่กล้าบอก ผมฟังปั้บก้อรีบเตือนสติน้องไปว่า บอกที่บ้านไปตรงๆก้อได้เค้าไม่โกรธมากขนาดที่น้องกังวลหรอก เธอคุยเก่ง ผมออกแนวเป็นผู้รับฟังที่ดี ก่อนจะกลับผมถามเธอไปว่า "หนูลืมอะไรรึป่าว" เธอทำหน้างงๆ ผมเลยพูดไปว่า "ไหนบอกจะขอรับเงินก่อนงัย นี่จะกลับอยู่แล้ว ลืมไปแล้วใช่มั้ย" เธออมยิ้ม ............ภายหลังคุยกันอีก  อยู่ดีๆเธอก็พูดลอยๆออกมาว่า "หนูจะไม่ทำแล้วนะพี่ หนูจะลองทำงานพิเศษร้านขนมที่ใต้หอ" ผมอมยิ้มแล้วสนับสนุนความคิดเธอ เธอสารภาพว่าที่ไม่ทำเพราะคิดว่ามันเหนื่อยและได้เงินน้อย แต่ลองถ้าเธอพูดออกมาแบบนี้ ผมคิดว่าเธอคงคิดอะไรบางอย่างได้ เลยบอกเธอไปว่า "ไว้พี่จะแวะไปทานนะ"

............03:"หมา" : ชื่อตอนมาจากที่น้องเขียนถึงในตอนนี้ครับ http://www.welovegig.com/forum/index.php?topic=256062.0  น้องคนนี้แอดมาคุยกัน ปากก้อพร่ำบอกแต่ว่าหนูอ้วนนะคะพี่ ผมก้อไม่ได้คิดอะไร เพราะปกติเลือกน้องจากการคุยมากกว่า แต่ที่สำคัญน้องเล่าว่าเมื่อหลายปีก่อนเคยเข้ามาแต่โดนหลอก เลยฝังใจเลิกเล่นไป ผมเลยบอกไปว่า ดูการบ้านพี่ก่อนก้อได้พี่ไม่หลอกหรอก แต่สิ่งที่ทำให้ผมชอบมากคือรูปของเธอ เพราะเธอส่งรูปเธอในห้องเหมือนคอนโดแต่กลับมีหมาขนาดใหญ่ 2 ตัว แบบว่าเธอต้องมีความพยายามมากถึงเลี้ยงหมาใหญ่ขนาดนี้ในห้องได้ น้องคนนี้คุยน่ารักแต่น้องดูไม่ค่อยมั่นใจในตัวเอง รูปที่ส่งมาก้อดูธรรมดา เมื่อถึงวันนัด ตอนผมเดินไปเจอน้องบอกตามตรงผมอึ้งไปนิดนึงแบบเกือบถึงขั้นหยุดชะงัก ภาพที่เห็นคือเด็กน้อยสูง ประมาณ 170 cm. ขาว หุ่นดี ใส่แว่น หน้าตาญี่ปุ่นมาก ผมนึกในใจ "นี่เหรอที่น้องบอกว่าตัวเองอ้วน ตายๆ ถ่อมตัวกันแบบนี้พี่ไปไม่เป็นเลย" เจอกันน้องคุยเสียงเบาๆ หลบตา เขิล ทำให้สัมผัสได้เลยว่าน้องขาดความมั่นใจ แต่เมื่อได้อยู่กันไปนานๆ ผมบอกเลยว่าภายใต้เปลือกแห่งความอ่อนไหว ภายในเธอร้อนแรง โพสท่าได้เซ็กซี่ มีฟีลที่ทำเอาคนอย่างผมมือสั่นได้ตลอด น้องชอบพูดเหมือนตัวเองเป็นคนตลก แต่เอาจริงๆ เธอดูน่ารัก ผมจำคำพูดที่เธอพูดกะผมได้ดี "เงินที่พี่ให้มานี้อาจดูไม่เยอะสำหรับพี่ แต่มันมีความหมายสำหรับหนูมาก" ผมฟังแล้วอยากจะดึงเธอมากอดแน่นๆ โดยรวม รูปกายภายนอกไม่ต้องคิดอะไรมาก เอาเป็นว่าเดินด้วยกันในห้าง มีแต่คนมองเธอ แต่เธอจะออกแนวโก้ะๆหน่อยไม่ใช่แนวสวยสง่า หรือสวยเซ็กซี่ การพูดคุยติดออกไปทางนุ่มนิ่มมีแทรกมุขตลกเบาๆเป็นระยะๆ แม้จะจากกันไปแต่เราก้อยังทักกันอยู่บ่อยๆตามประสาคนชอบหมาเหมือนกัน ที่สำคัญเธอมักส่งรูปหมาน่ารักๆมาให้เสมอ

.............04: "24:00 น." ชื่อตอนมาจากที่น้องเขียนถึงในตอนนี้ครับ http://www.welovegig.com/forum/index.php?topic=250.0    น้องคนนี้แอดมาแนวไม่ได้รับงาน ออกแนวหาพี่เลี้ยงดู แต่แอดผมมาเพราะอ่านการบ้านมา แต่ผมก้องง เธอแอดมาตอนดึก คุยเหมือนคุยเล่น ทุกคำพูดออกแนวว่า ผมสาวเยอะ เธอไม่สนใจหรอก ไอผมก้อเลยคุยเล่นไปเรื่อยๆ แต่คุยไปคุยมาไม่รู้ทำไมน้องคนนี้หยอดมุกขจนผมเขิลอยู่เรื่อยๆ เช่น "หนูไม่ได้สนใจงาน หนูสนใจพี่" เวลาอ่านแล้วหน้าตาร้อนผ่าวขึ้นมาทันที เลยอยากรู้จักน้องคนนี้ตอนนั้นเวลาล่วงไปใกล้เที่ยงคืน จึงลองหามุขอะไรที่จะได้เจอเธอให้ได้ในวันนั้น จนในที่สุดก้อนัดเจอกันจนได้ เวลาประมาณเที่ยงคืน เมื่อผมได้เจอน้องคนนี้บอกได้เลยว่าน้องตาหวาน และยิ้มเก่ง ไปถึงที่คุยกันอยู่นานเพราะเธอกังวลไม่ยอม ผมก้อแนวไม่ฝืนก้อเลยจอดรถนั่งคุย คุยกันได้ไม่นานเธอคงรู้สึกเป็นกันเองมากขึ้น จึงค่อยโอเค คนนี้งานฟีลแฟนมากมายแต่คนเขิลส่วนใหญ่จะเป็นผมเองมากกว่า ตอนจะแยกเธอก้อนั่งคุยกันบนรถอีกพักใหญ่ๆ เธอคนนี้มักจะหยอดคำสวยๆ น่ารักๆ มาอยู่ตลอด ล่าสุดทำเอาผมเกือบสำลักน้ำเมื่อผมอวยพรสอบเธอไปว่า "ขอให้ได้เกรด A ในการสอบนะครับ" แทนที่น้องจะตอบว่าขอบคุณ น้องกลับพูดว่า "555555 หนูอยากได้ M" ทำเอาผมเขิลได้อีก บอกเลยว่าใครเจอน้องคนนี้ น้องหวานและหยอดเก่งมากนะครับ ระวังจะหลงกันนะคร้าบ

สุดท้าย ขอให้มีความสุขมากๆนะคร้าบ หากน้องๆได้อ่านความรู้สึกผม หวังว่าคงยิ้มนะครับ และขอให้น้องทั้ง 4 คนโชคดีคร้าบ  **36**

Dekdue

• Jr. Member
  • **
  • People Like This 32
  • ไม่มีสเตตัส!!
 **02**
อ่าาาา เขิลลลลแทนนนนนน  41
กอดแน่นแค่ไหน? ถึงเวลาก้อต้องปล่อย!!

<a href="https://www.youtube.com/v/9zSKIDtyv4E" target="_blank" rel="noopener noreferrer" class="bbc_link bbc_flash_disabled new_win">https://www.youtube.com/v/9zSKIDtyv4E</a>

^0^คุณหนูสายนก

• Full Member
  • People Like This 65
  • "เป็นทุกอย่างให้เธอแล้ว แม้ว่าเธอไม่เคยเป็นอะไรกับฉันเลย ^^"
**02**
อ่าาาา เขิลลลลแทนนนนนน  41

น้องๆคนเขียนคงดีใจเนอะ เขินแทนเช่นกัล อิอิ
สายนกอิจฉา มะเห็นมีใครเขียนการบ้านให้มั่งเร้ยยย   **21**
อิอิ ไปแระ แวะมาป่วนเฉยๆ
...ความสวยที่หนูมีน่ะพอไปวัดไปวา แต่ความฮาที่มีอ่ะ อันลิมิต...

"รับงานเที่ยว ทุกเพศนะคะ ชาย หญิง ทอม ดี้ เลส ได้หมดถ้าสดชื่น กั๊กๆ"
#บริการสไตล์สายฮา ทุกรีราาาเน้นความบันเทิง อรรถรสค่ะ!!!
#พี่อาจจะมาด้วยใบหน้าพาจิตดับ แต่หนูจะส่งพี่กลับพร้อมรอยยิ้ม ^^

ปล.สำหรับพี่ๆที่หางานแรงสายนกขออนุญาตผ่านนะคะ ^^

Sandsea

• Full Member
  • People Like This 53
 **02** **02**
ตามอ่านทุกฉบับเลยค้า
น้องๆสวยๆน่ารักๆทั้งนั้นเลยคะ
น้องน่ารัก เจอกะพี่น่ารักๆๆๆ
ฟินนนนนนนนนนนนนนเลยค่ะ
 **06** **06**

firstim

• Newbie
  • *
  • People Like This 0
ต่อไปเป็นปืนคะ 55555555555  **34** **34** **34**

journey

• Newbie
  • *
  • People Like This 3
นี่เพิ่งเข้ามาเล่นได้ไม่นาน แต่ขอสมัครเป็น FC เลยละกันนะคะ
I have a bad habit of breaking my own heart.
And in the end, all I learned was how to be strong.

mzazaza2015

• Sr. Member
  • People Like This 103
นี่เพิ่งเข้ามาเล่นได้ไม่นาน แต่ขอสมัครเป็น FC เลยละกันนะคะ

**36** ขอบคุณมากคร้าบ แวะมาทักทายกันได้นะครับ  **36**