ผู้เขียน หัวข้อ: Homework : งานที่เหมือนไม่ได้เป็นงาน  (อ่าน 4152 ครั้ง)

Bewtych

• Newbie
  • *
  • People Like This 15
Homework : งานที่เหมือนไม่ได้เป็นงาน
« เมื่อ: พฤษภาคม 14, 2017, 09:28:43 AM »
สวัสดีค่ะ . การบ้านครั้งแรก อาจจะเดียว และครั้งสุดท้าย 5555 ( ไม่เคยเขียนให้ใครด้วย ) เข้าเรื่องเลยละกัน หลังจากที่สมัครเป็นสมาชิกของเว็บนี้ ก็ดูโพสที่เขาโพสๆกันอยู่หลายวัน จนมาเจอโพสนึง ประมาณเที่ยวถ่ายรูปฟิลแฟน ในโพสพี่ก็เขาก็ได้กล่าวไว้ว่า ขอคนที่ไม่รีบ เราก็แอดไปพี่เขาไป 2-3 วันได้ โดยที่ไม่ได้ทักไป แล้วพี่เขาก็ไม่ได้ทักมา !!! จนมาเจอพี่เขารีโพสอีกรอบก็กดแอด id ปรากฏว่า เอ้าคนนี้มีเป็นเพื่อนแล้วก็เลยทักเขาไป พี่เขาก็ตอบกลับมา . พี่เขาก็งงๆว่าเราเคยคุยกันแล้วรึเปล่า เห็นมีเฟรนแล้ว เราก็บอกว่าป่าวจ้า เพิ่งแอด 2-3 วันที่แล้ว แต่ยังไม่ได้ทักไป ( ก็พี่เขาบอกขอน้องที่ไม่รีบ เราก็เลยไม่รีบไง 555 ) อ่า... แล้วก็ทักทายแนะนำตัวคุยกันตามประสาคนเพิ่งรู้จักใหม่ ส่วนใหญ่จะโทคุย ก็คุยกันแบบงงๆ นี่ยังไม่รู้และเข้าใจเลยด้วยซ้ำว่าพี่เขาโพสหางานแบบไหน พี่เขาถามว่า ได้อ่านโพสไหม เราก็เหอะ !! ไม่ได้อ่านอะไรเลย. เขาถามอีกว่า อ่านการบ้านพี่รึยัง นี่ก็เหอะ ยังเลย คือไม่รู้อะไรเลย 555 แต่จะรับงานเขาซะแล้ว งงป่ะล่ะ. ช่วงที่คุยทำความรู้จักพี่เขาก็คุยดีนะ น่ารัก กันเองๆ เขาชอบล้อเลียนเสียงเรา เขาบอกว่าเราเป็นสาวเสียงเหน่อ เออ ! แต่ก็เหน่อจริง

Bewtych

• Newbie
  • *
Re: Homework : งานที่เหมือนไม่ได้เป็นงาน
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 14, 2017, 09:32:17 AM »
การคุยระหว่างเรากับพี่เขา คุยดูแบบเหมือนไม่เป็นงานเลยเอาจริงๆ นี่ก็ไม่เคยถามอะไรเขามากมาย แม้กระทั่งเรื่องเงินค่าจ้างทำงาน จำได้ว่านี่แทบจะไม่พูดถึงเลยด้วยซ้ำ คิดแค่ว่าตอนนั้นเบื่อๆ ว่างๆ อยากไปเที่ยวกับใครสักคนฟิวแฟน แบบสบายใจไม่คิดไรมาก จนถึงวันที่เจอจนเสร็จงานละนี่ก็ยังไม่พูดเรื่องเงินกับพี่เขาเลย บ้าบอมากผู้หญิงคนนี้ ^_^
   : ความประทับใจของเราไม่ได้อยู่ที่ตอนเจอพี่เขา แต่อยู่ในช่วงที่คุยกับพี่เขาก่อนจะเจอ พี่เขาโทคุยกับเราแทบทุกคืน เพื่อจะได้สนิทกัน และสร้างความคุ้นเคย ความเชื่อใจด้วยมั้ง. เราคุยกับพี่เขาไม่ได้คุยแบบงาน แต่คุยแบบทั่วไป แล้วมันก็มีฟิวเรื่องนี้ขึ้นมา คือไม่ว่าเราจะทำอะไร กินข้าว ออกไปเดินshopping เราก็จะนึกถึงพี่เขาตลอด เลยถามเขาว่า อยากกินอะไรไหม อยากทานของอร่อยๆอะไรรึเปล่า จะซื้อไปให้ ( มีความเป็นห่วงไปอีก

Bewtych

• Newbie
  • *
Re: Homework : งานที่เหมือนไม่ได้เป็นงาน
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 14, 2017, 09:34:24 AM »
ส่วนตัวเราเป็นคนชอบ shopping มาก เห็นอะไรชอบก็ซื้อไปหมด จนไปเจอหุ่นผู้ชายตัวนึง ซึ่งหุ่นหล่อมาก 555 แต่เสื้อที่อยู่ในหุ่นหล่อกว่า เป็นเสื้อ POLO ราคาไม่ได้สูงมาก แต่ชอบสี ชอบทรง เวลาที่อยู่ในหุ่นคือมันหล่อ ก็เลยคิดว่าถ้าอยู่บนตัวใครสักคนก็คงจะหล่อมากๆเช่นกัน ( เพราะคนซื้อสวยด้วยแหละ 555 มั่นหน้ามาก ) และนั่นก็ไม่พ้นที่เราจะซื้อ ถามว่าซื้อให้ใคร ณ ตอนนั้นก็คิดถึงนางแค่คนเดียว และเราก็ไม่รู้ว่าพี่เขารูปร่างหุ่นหน้าตาเป็นไง จะซื้อเสื้อได้ถูก Size ไหม เราก็มีความล้ำไปอีก โดยการคาดเดาจากเสียงพี่เขา คิดว่า น่าจะsizeนี้แหละ แล้วก็ซื้อมา ดันตรง size พี่เขาจริงๆ ( โอ้ยย... นอกจากจะสวยแล้วยังเก่งด้วย 555 )

Bewtych

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 14, 2017, 09:35:39 AM »
ละนี่ก็ไม่ได้บอกเขา ก็ว่าจะเซอไพรส์ให้ตอนเจอ แต่ก็ไม่ทันได้เซอไพรส์ มีดราม่าเข้ามานิดหน่อย คือเรานอยพี่เขาเรื่องนึง เราเห็นพี่เขามาโพสหาอีก เราก็เลยงงๆว่า เอ๊ะ !  มันยังไงกัน นัดเรา week นี้แต่ยังไม่ทันเจอก็โพสหาใหม่ซะละ เราก็ทักไป cancel นาง นางก็งงๆว่าเราเป็นอะไร เราก็บอกไปหมดละว่าเรานอยว่า นัดเราแล้วโพสอีกทำไม ทำไมไม่รอให้ปิดงานจากเราไปก่อน ก็นอยกันไปเกือบชม. จนเรามาตั้งโพสหาของเรา พี่เขาไปเห็นคงสะเทือนใจสินะ ^^ เลยมาง้อนี่ ตอนแรกนี่ก็ไม่หายนอยอ่ะ คือพูดจบไปแล้วว่าไม่เอาแล้ว ไม่เจอแล้ว เขาก็ง้อจนไม่อยากง้อละมั้ง พี่เขาก็เงียบไปสักพัก เราเลยโทรไป พี่เขาติดสายอยู่ พอเขาโทรกลับมา นี่ก็ใจอ่อนสิครับ เขาบอกว่าพี่เครียด ทำไรไม่ถูก งงๆมาก เลยโทรไปปรึกษาเพื่อนว่าแบบนี้ๆๆๆ เสียดายเรา เสียใจที่จะไม่ได้เจอ โอ้ยย.... แบบนี้ก็ใจอ่อนละ ก็เลยคุยกันใหม่ คุยกันดีๆ นางก็จากที่ซึมๆ เสียงอ่อยๆ ก็กลับมาเสียงมีชิวิต หัวเราะได้อีกครั้ง ( จะบอกว่าตลอดเวลาที่คุยนี่คุยกับพี่เขาแบบทำให้เขาหัวเราะตลอดเวลา มีตอนนอยนี่แหละที่ทำเสียงขรึมใส่เขา ) คืนนั้นนางเป็นอะไรที่น่าสงสารมาก ถูบ้านคนเดียว 3 ชั้น เจอเรานอยเข้าไป บ้าน 3 ชั้น จะสว่างละก็ถูไม่เสร็จสักที ฮ่าๆๆๆๆ

Bewtych

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤษภาคม 14, 2017, 09:37:08 AM »
: วันที่เจอก็ไม่ได้มีอะไรมาก เพราะว่าเราอึนๆ ค้างๆ เหตุเพราะคืนก่อนที่จะเจอเรากลับบ้านที่ ตจว. ไปสังสรรค์กะเพื่อนมานิดหน่อย ( ก็ไม่หน่อยนะ เมาหัวทิ่มเจ็บตัวกันเลยทีเดียว ) พี่เขาก็ห่วงกลัวเราจะไม่ไหว กลัวจะไม่ได้เจอ แต่ไม่ได้สิ เรามีความรับผิดชอบสูง แคร์ความรู้สึกคนอื่น สาวเหน่อขี้เมาอย่างเราเที่ยวดึกดื่น นอน6.00 โมงเช้า ตื่น 8.00 โมง 9.00โมงรีบกลับเข้า กทม เพื่อมาให้ทันนัด ลืมซื้อของกินอร่อยๆมาฝากพี่เขาอีก แย่จริงๆ  เราเรทเวลาไปนิดนึงด้วย แต่พยายามบริหารเวลาแล้ว หวังว่าพี่เขาคงไม่โกรธ เต็มที่กับพี่เขาทุกอย่าง ตอนเจอเลยทำให้เราแบบมึนๆงงๆ ถ่ายรูปออกมาก็ไม่ค่อยจะสวยสดชื่นเท่าไหร่ แต่พี่เขาก็น่าจะโอเคอยู่ ทุกอย่างผ่านไปด้วยดี กลับมาถึงบ้านก็นอนตายไปเป็นวัน 5555
ก็อยากจะขอบคุณพี่เขานะที่ทำให้รู้สึกดีๆ ขอบคุณที่ทำให้เรารู้สึกว่าการเข้ามาในพื้นที่แบบนี้ จริงๆแล้วมีความเสี่ยงสูง แต่อาจเป็นเพราะโชคดีที่มาเจอพี่เขาเป็นคนแรก เลยทำให้อะไรๆมันก็ีไปหมด ขอบคุณที่ทำให้เราเห็นสปิริตและความพยายามของตนเองในการมาเจอพี่เขาครั้งนี้ บอกเลยว่ามาด้วยใจล้วนๆ ก็ยังมีคติเดิมๆที่ว่า   " ถ้าเราให้ใจใครก่อน เราก็จะได้สิ่งนั้นกลับมา " แต่ก็ขึ้นอยู่กับเวลา โชคชะตาด้วยนะสาวๆ ^^
** สุดท้ายก็ขอปิดการบ้านไว้เพียงเท่านี้นะคับผม เจ้าตัวมาอ่านก็คงจะชอบนะ เขียนได้แค่นี้จริงๆ พยายามสุดๆละ เพราะเป็นคนไม่โรแมนติก จะฮาร์ดคอซะมากกว่า ^_^ **

. . . . . . . . . . . THE END . . . . . . . . . . .

**38**  **38** **39**

kokoneko

• Jr. Member
  • **
  • People Like This 18
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤษภาคม 14, 2017, 09:41:58 AM »
อ่านสนุก เเละฟินตามเลยครับ

Bewtych

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พฤษภาคม 14, 2017, 09:49:18 AM »
อ่านสนุก เเละฟินตามเลยครับ

ขอบคุณนะคะ (:

tawans

• Hero Member
  • People Like This 1458
  • อดีตหนุ่มเนิร์ด ที่กลายเป็น เพลย์บอย
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: พฤษภาคม 14, 2017, 10:03:31 AM »
ชอบการบ้านที่น้องเขียนมากครับ

ปล. เรา"ยกหาง"ตัวเองเก่งเหมือนกันเลยเนอะ **03**
หนุ่มเนิร์ด ที่กลายเป็นเพลย์บอย

ลำเอียงเสมอสำหรับคนพิเศษ

Bewtych

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: พฤษภาคม 14, 2017, 10:08:14 AM »
 **26**
ชอบการบ้านที่น้องเขียนมากครับ

ปล. เรา"ยกหาง"ตัวเองเก่งเหมือนกันเลยเนอะ **03**

555555 ขอบคุณที่ชอบนะคะ จริงไม่จริงรอเจ้าตัวมาพูดดีกว่า ^^

Milo93

• Sr. Member
  • People Like This 20
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: พฤษภาคม 14, 2017, 11:06:59 AM »
ลุ้นซะ  **19** รุ้สึกเหมือนมียางอย่าง..... **34**
ปิ้งชาบู ต้มเกาหลี หรือจะสู้ 😋 55555

slow

• People Like This 2111
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: พฤษภาคม 14, 2017, 11:15:17 AM »
ก่อนเจอยังนึกถึงแต่พี่คนนั้น ...

หลังจากเจอกันแล้วจะยิ่งอินกว่าเดิมมั๊ยน้าาาา
พี่เค้าคงปลื้มแย่แล้ว

**14**

Bewtych

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: พฤษภาคม 14, 2017, 11:25:56 AM »
ลุ้นซะ  **19** รุ้สึกเหมือนมียางอย่าง..... **34**

มีอะไรเอ่ย.... ?

Bewtych

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: พฤษภาคม 14, 2017, 11:27:59 AM »
ก่อนเจอยังนึกถึงแต่พี่คนนั้น ...

หลังจากเจอกันแล้วจะยิ่งอินกว่าเดิมมั๊ยน้าาาา
พี่เค้าคงปลื้มแย่แล้ว

**14**

ไม่เท่าไหร่จ้า ก็คุยเป็นพี่น้อง แต่ไม่ได้คุยบ่อยเหมือนแรกๆอ่ะค่ะ ก็มีห่างหาย ก็ไม่มีโมเม้นดีๆขึ้นมาใหม่

mzazaza2015

• Sr. Member
  • People Like This 103
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: พฤษภาคม 14, 2017, 12:15:56 PM »
 **36** พี่ตอบกลับการบ้านหนูในโพสหนูเลยนะครับ ตอนที่หนูทักแซวมาว่า มีน้องๆเขียนถึงพี่ พี่ก้อคิดในใจว่า "อยากให้หนูเขียนบ้างจัง เพราะอยากรู้ความรู้สึกหนู" เลยแซวไปว่าเขียนบ้างสิเราน่ะ ................ไม่คิดว่าหนูจะเขียนนะ เพราะหนูบอกจะไม่เล่นแล้ว จะไปทำงาน แต่พออ่านแล้วก้อยิ้มแก้มปริเลยทีเดียว แต่หนูเสียงเหน่อจิงๆนะ 555 อ้อ เสื้อที่หนูให้พี่ (เอาจริงๆไม่เคยมีน้องในนี้ซื้ออะไรให้นะ แรก และชอบใจน้องมากที่บอก หนูอยากเจอพี่แล้ว มาหาได้หนูเลี้ยงข้าวได้ในใจคิดเลยโอยสาวคนนี้สปอรตเกิ้น) เสื้อตัวนั้นพี่ได้ใส่แล้วนะ ในวันที่บังเอิญพี่เปียกฝนทั้งตัว พอเหลียวไปเห็นเสื้อหนูในรถ แกะมาใส่ บอกเลยว่า สวยไม่สวยไม่รู้ แต่มันอุ่นมากครับ ยังงัยก้อขอให้น้องเจอคนที่น่ารักๆนะคร้าบ ส่วนค่าขนมที่ให้ไป ถือว่าเป็นผู้ใหญ่ให้เด็กละกันนะ แม้หนูดูจะไม่อยากรับ แต่พี่ถือคติ พี่ไม่เอาเปรียบน้องนะ รับไปถือซะว่าทำให้พี่ยิ้มละกัน

ปล. การบ้านน้องอ่านและยิ้มจริงๆ  **36**

kaptan

• People Like This 1734
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: พฤษภาคม 14, 2017, 12:20:34 PM »
โมเม้นดีๆ มีที่นี่บ่อยๆ
คนน่ารักเจอกัน ก็ยิ่งฟิน.....แบบนี้แหละ
ถ้าคุณน่ารัก จริงใจ คุณคือเป้าหมายของเรา

Bewtych

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: พฤษภาคม 14, 2017, 12:42:38 PM »
**36** พี่ตอบกลับการบ้านหนูในโพสหนูเลยนะครับ ตอนที่หนูทักแซวมาว่า มีน้องๆเขียนถึงพี่ พี่ก้อคิดในใจว่า "อยากให้หนูเขียนบ้างจัง เพราะอยากรู้ความรู้สึกหนู" เลยแซวไปว่าเขียนบ้างสิเราน่ะ ................ไม่คิดว่าหนูจะเขียนนะ เพราะหนูบอกจะไม่เล่นแล้ว จะไปทำงาน แต่พออ่านแล้วก้อยิ้มแก้มปริเลยทีเดียว แต่หนูเสียงเหน่อจิงๆนะ 555 อ้อ เสื้อที่หนูให้พี่ (เอาจริงๆไม่เคยมีน้องในนี้ซื้ออะไรให้นะ แรก และชอบใจน้องมากที่บอก หนูอยากเจอพี่แล้ว มาหาได้หนูเลี้ยงข้าวได้ในใจคิดเลยโอยสาวคนนี้สปอรตเกิ้น) เสื้อตัวนั้นพี่ได้ใส่แล้วนะ ในวันที่บังเอิญพี่เปียกฝนทั้งตัว พอเหลียวไปเห็นเสื้อหนูในรถ แกะมาใส่ บอกเลยว่า สวยไม่สวยไม่รู้ แต่มันอุ่นมากครับ ยังงัยก้อขอให้น้องเจอคนที่น่ารักๆนะคร้าบ ส่วนค่าขนมที่ให้ไป ถือว่าเป็นผู้ใหญ่ให้เด็กละกันนะ แม้หนูดูจะไม่อยากรับ แต่พี่ถือคติ พี่ไม่เอาเปรียบน้องนะ รับไปถือซะว่าทำให้พี่ยิ้มละกัน

ปล. การบ้านน้องอ่านและยิ้มจริงๆ  **36**

ขอบคุณเช่นกันนะ คราวหน้าเปลี่ยนกัน ขอจ้างพี่มาถ่ายรุปให้หน่อย ทำโปรไฟล์งาน 555 อยากเจอสาว mc เสียงเหน่อบ่นไหมล่ะ ^^

Bewtych

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: พฤษภาคม 14, 2017, 12:46:16 PM »
โมเม้นดีๆ มีที่นี่บ่อยๆ
คนน่ารักเจอกัน ก็ยิ่งฟิน.....แบบนี้แหละ

ใช่แล้วค่ะ (:

Dekdue

• Jr. Member
  • **
  • People Like This 32
  • ไม่มีสเตตัส!!
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: พฤษภาคม 14, 2017, 03:56:54 PM »
พี่คนนี้เจอน้องๆน่ารักตลอดเลย เพราะพี่น่ารัก
น้องๆหลายคนเจอพี่ที่น่ารักคนนี้ เพราะน้องๆน่ารัก **40** **40** **40** งง ไหม?ค่ะ  **25** ไม่ งง เนอะ

ถือซะว่าคนน่ารักๆเจอกันเป็นเรื่องโชคดีๆ

กอดแน่นแค่ไหน? ถึงเวลาก้อต้องปล่อย!!

<a href="https://www.youtube.com/v/9zSKIDtyv4E" target="_blank" rel="noopener noreferrer" class="bbc_link bbc_flash_disabled new_win">https://www.youtube.com/v/9zSKIDtyv4E</a>

Bewtych

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: พฤษภาคม 15, 2017, 09:16:09 AM »
  ยินดี ด้วยครับ   ถ้าได้เจอกันบ่อยๆ  เคมีตรงกัน อาจได้พัฒนาไปเรื่อยๆ     เห็นด้วย เรื่องการคุยกันก่อนสักหน่อยก่อนเจอ เพราะถ้าคุยกันแล้วรู้สึกดี  เวลาเจอกัน ก็มีแนวโน้มไปในทางที่ดีมากกว่า(ไม่อึดอัด)
  การเจอกัน แลกเปลี่ยนอะไรกัน ไม่ว่าทางใดๆ  ก็จะได้ความรู้สึกดีๆ ไปด้วย  ทำให้มีแนวโน้มเจอกันบ่อยๆ   และไม่เหมือนการใช้เงินจ้างซะทีเดียว   **36**

ใช่แล้วค่ะ นี่เป็นคนง่ายๆสบายๆพูดเก่ง ไม่โฟกัสเรื่องเงินเท่าไหร่ (:

Bewtych

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: พฤษภาคม 16, 2017, 02:24:35 PM »
 **40**
ดีใจด้วยครับ โมเม้นทดีๆ

เราไม่หล่อ อ้วน เตี้ย ดำ หมดสิทธิมีโมเม้นทแบบนี้เลย เศร้าๆ

ขอให้เจอที่ดีๆนะ

Bewtych

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: พฤษภาคม 22, 2017, 02:55:45 PM »
พี่คนนี้เจอน้องๆน่ารักตลอดเลย เพราะพี่น่ารัก
น้องๆหลายคนเจอพี่ที่น่ารักคนนี้ เพราะน้องๆน่ารัก **40** **40** **40** งง ไหม?ค่ะ  **25** ไม่ งง เนอะ

ถือซะว่าคนน่ารักๆเจอกันเป็นเรื่องโชคดีๆ

**06** **39**