ผู้เขียน หัวข้อ: Homework : งานที่เหมือนไม่ได้เป็นงาน  (อ่าน 4155 ครั้ง)

slow

• Hero Member
  • People Like This 2111
Re: Homework : งานที่เหมือนไม่ได้เป็นงาน
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: พฤษภาคม 14, 2017, 11:15:17 AM »
ก่อนเจอยังนึกถึงแต่พี่คนนั้น ...

หลังจากเจอกันแล้วจะยิ่งอินกว่าเดิมมั๊ยน้าาาา
พี่เค้าคงปลื้มแย่แล้ว

**14**

Bewtych

• Newbie
  • *
  • People Like This 15
Re: Homework : งานที่เหมือนไม่ได้เป็นงาน
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: พฤษภาคม 14, 2017, 11:25:56 AM »
ลุ้นซะ  **19** รุ้สึกเหมือนมียางอย่าง..... **34**

มีอะไรเอ่ย.... ?

Bewtych

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: พฤษภาคม 14, 2017, 11:27:59 AM »
ก่อนเจอยังนึกถึงแต่พี่คนนั้น ...

หลังจากเจอกันแล้วจะยิ่งอินกว่าเดิมมั๊ยน้าาาา
พี่เค้าคงปลื้มแย่แล้ว

**14**

ไม่เท่าไหร่จ้า ก็คุยเป็นพี่น้อง แต่ไม่ได้คุยบ่อยเหมือนแรกๆอ่ะค่ะ ก็มีห่างหาย ก็ไม่มีโมเม้นดีๆขึ้นมาใหม่

mzazaza2015

• Sr. Member
  • People Like This 103
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: พฤษภาคม 14, 2017, 12:15:56 PM »
 **36** พี่ตอบกลับการบ้านหนูในโพสหนูเลยนะครับ ตอนที่หนูทักแซวมาว่า มีน้องๆเขียนถึงพี่ พี่ก้อคิดในใจว่า "อยากให้หนูเขียนบ้างจัง เพราะอยากรู้ความรู้สึกหนู" เลยแซวไปว่าเขียนบ้างสิเราน่ะ ................ไม่คิดว่าหนูจะเขียนนะ เพราะหนูบอกจะไม่เล่นแล้ว จะไปทำงาน แต่พออ่านแล้วก้อยิ้มแก้มปริเลยทีเดียว แต่หนูเสียงเหน่อจิงๆนะ 555 อ้อ เสื้อที่หนูให้พี่ (เอาจริงๆไม่เคยมีน้องในนี้ซื้ออะไรให้นะ แรก และชอบใจน้องมากที่บอก หนูอยากเจอพี่แล้ว มาหาได้หนูเลี้ยงข้าวได้ในใจคิดเลยโอยสาวคนนี้สปอรตเกิ้น) เสื้อตัวนั้นพี่ได้ใส่แล้วนะ ในวันที่บังเอิญพี่เปียกฝนทั้งตัว พอเหลียวไปเห็นเสื้อหนูในรถ แกะมาใส่ บอกเลยว่า สวยไม่สวยไม่รู้ แต่มันอุ่นมากครับ ยังงัยก้อขอให้น้องเจอคนที่น่ารักๆนะคร้าบ ส่วนค่าขนมที่ให้ไป ถือว่าเป็นผู้ใหญ่ให้เด็กละกันนะ แม้หนูดูจะไม่อยากรับ แต่พี่ถือคติ พี่ไม่เอาเปรียบน้องนะ รับไปถือซะว่าทำให้พี่ยิ้มละกัน

ปล. การบ้านน้องอ่านและยิ้มจริงๆ  **36**

kaptan

• Hero Member
  • People Like This 1734
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: พฤษภาคม 14, 2017, 12:20:34 PM »
โมเม้นดีๆ มีที่นี่บ่อยๆ
คนน่ารักเจอกัน ก็ยิ่งฟิน.....แบบนี้แหละ
ถ้าคุณน่ารัก จริงใจ คุณคือเป้าหมายของเรา

Bewtych

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: พฤษภาคม 14, 2017, 12:42:38 PM »
**36** พี่ตอบกลับการบ้านหนูในโพสหนูเลยนะครับ ตอนที่หนูทักแซวมาว่า มีน้องๆเขียนถึงพี่ พี่ก้อคิดในใจว่า "อยากให้หนูเขียนบ้างจัง เพราะอยากรู้ความรู้สึกหนู" เลยแซวไปว่าเขียนบ้างสิเราน่ะ ................ไม่คิดว่าหนูจะเขียนนะ เพราะหนูบอกจะไม่เล่นแล้ว จะไปทำงาน แต่พออ่านแล้วก้อยิ้มแก้มปริเลยทีเดียว แต่หนูเสียงเหน่อจิงๆนะ 555 อ้อ เสื้อที่หนูให้พี่ (เอาจริงๆไม่เคยมีน้องในนี้ซื้ออะไรให้นะ แรก และชอบใจน้องมากที่บอก หนูอยากเจอพี่แล้ว มาหาได้หนูเลี้ยงข้าวได้ในใจคิดเลยโอยสาวคนนี้สปอรตเกิ้น) เสื้อตัวนั้นพี่ได้ใส่แล้วนะ ในวันที่บังเอิญพี่เปียกฝนทั้งตัว พอเหลียวไปเห็นเสื้อหนูในรถ แกะมาใส่ บอกเลยว่า สวยไม่สวยไม่รู้ แต่มันอุ่นมากครับ ยังงัยก้อขอให้น้องเจอคนที่น่ารักๆนะคร้าบ ส่วนค่าขนมที่ให้ไป ถือว่าเป็นผู้ใหญ่ให้เด็กละกันนะ แม้หนูดูจะไม่อยากรับ แต่พี่ถือคติ พี่ไม่เอาเปรียบน้องนะ รับไปถือซะว่าทำให้พี่ยิ้มละกัน

ปล. การบ้านน้องอ่านและยิ้มจริงๆ  **36**

ขอบคุณเช่นกันนะ คราวหน้าเปลี่ยนกัน ขอจ้างพี่มาถ่ายรุปให้หน่อย ทำโปรไฟล์งาน 555 อยากเจอสาว mc เสียงเหน่อบ่นไหมล่ะ ^^

Bewtych

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: พฤษภาคม 14, 2017, 12:46:16 PM »
โมเม้นดีๆ มีที่นี่บ่อยๆ
คนน่ารักเจอกัน ก็ยิ่งฟิน.....แบบนี้แหละ

ใช่แล้วค่ะ (:

Dekdue

• Jr. Member
  • **
  • People Like This 32
  • ไม่มีสเตตัส!!
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: พฤษภาคม 14, 2017, 03:56:54 PM »
พี่คนนี้เจอน้องๆน่ารักตลอดเลย เพราะพี่น่ารัก
น้องๆหลายคนเจอพี่ที่น่ารักคนนี้ เพราะน้องๆน่ารัก **40** **40** **40** งง ไหม?ค่ะ  **25** ไม่ งง เนอะ

ถือซะว่าคนน่ารักๆเจอกันเป็นเรื่องโชคดีๆ

กอดแน่นแค่ไหน? ถึงเวลาก้อต้องปล่อย!!

<a href="https://www.youtube.com/v/9zSKIDtyv4E" target="_blank" rel="noopener noreferrer" class="bbc_link bbc_flash_disabled new_win">https://www.youtube.com/v/9zSKIDtyv4E</a>

Bewtych

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: พฤษภาคม 15, 2017, 09:16:09 AM »
  ยินดี ด้วยครับ   ถ้าได้เจอกันบ่อยๆ  เคมีตรงกัน อาจได้พัฒนาไปเรื่อยๆ     เห็นด้วย เรื่องการคุยกันก่อนสักหน่อยก่อนเจอ เพราะถ้าคุยกันแล้วรู้สึกดี  เวลาเจอกัน ก็มีแนวโน้มไปในทางที่ดีมากกว่า(ไม่อึดอัด)
  การเจอกัน แลกเปลี่ยนอะไรกัน ไม่ว่าทางใดๆ  ก็จะได้ความรู้สึกดีๆ ไปด้วย  ทำให้มีแนวโน้มเจอกันบ่อยๆ   และไม่เหมือนการใช้เงินจ้างซะทีเดียว   **36**

ใช่แล้วค่ะ นี่เป็นคนง่ายๆสบายๆพูดเก่ง ไม่โฟกัสเรื่องเงินเท่าไหร่ (:

Bewtych

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: พฤษภาคม 16, 2017, 02:24:35 PM »
 **40**
ดีใจด้วยครับ โมเม้นทดีๆ

เราไม่หล่อ อ้วน เตี้ย ดำ หมดสิทธิมีโมเม้นทแบบนี้เลย เศร้าๆ

ขอให้เจอที่ดีๆนะ