ผู้เขียน หัวข้อ: เรื่องราวดีๆ จากการมีพี่ในwlgดูแล ค่ะ.  (อ่าน 3720 ครั้ง)

Babymika

• Newbie
  • *
  • People Like This 2
เรื่องราวดีๆ จากการมีพี่ในwlgดูแล ค่ะ.
« เมื่อ: พฤษภาคม 14, 2017, 11:07:02 PM »
สวัสดีค่ะ ยิ้มนะค่ะ (นามสมมุติ)

วันนี้แค่รู้สึกเหงาๆไม่มีเพื่อนคุยด้วยเลยแว๊บเข้ามาในเว็บนี้สักหน่อย หลังจากไม่ได้เข้ามาจะสองปีแล้ว

พี่ที่ยิ้มรู้จักจากในwlg คือ ดีมากๆค่ะ

เราเริ่มรู้จักกันเมื่อสองปีที่แล้ว จากเว็บนี้ค่ะ ยิ้มโพสหาพี่ดูแลเหมือนคนอื่นทั้วๆไปค่ะ ยิ้มโพสยาวมากๆๆๆ เพราะอยากให้พี่ๆรู้จักตัวตนของเราให้เยอะมากที่สุด ในสเต๊ปแรก

ซึ่งก็มีพี่หลายคนที่เมลกลับมา ถ้าให้นึกคร่าวๆ ก็ประมาณ60กว่าคนค่ะ

ยิ้มก็จะเลือกตอบกลับบางคน และไม่ตอบกลับเลยก็มีค่ะ

คนที่ยิ้มไม่ตอบกลับเลย คือ คนที่ถามคำถามซ้ำๆจากที่ยิ้มโพส

ยิ้มคุยอยู่หลายคน และคุยหลายสัปดาห์เลย เพราะ ยิ้มก็อยากเจอพี่มี่พร้อมจริงๆ
( คือ ไม่ใช่พร้อมแค่เงิน แต่พร้อมที่กาย ที่ใจด้วย เช่น มีปัญหาเมียจับได้ หรือ ตัวเองถังแตกขึ้นมากะทันหัน เราสองคนจะทำยังไงกันต่อ ดูทัศนคติของพี่ที่มีต่อคนอื่นๆ ดูบุคลิกภาพ ดูใบหน้า ดูคำพูด :: อาจจะดูเหมือนเยอะนะค่ะ แต่พวกนี้ล้วนแต่เป็นสัญชาตญาณเบื้องต้น คุยกันเจอกันสักพัก เราก็รับรู้ได้แล้ว )

มีพี่ที่เข้ามาในรอบชิง 4คนค่ะ จาก60คน

จนท้ายสุดลงเอยกับพี่ลี(นามสุมมุติ)ค่ะ พี่เค้าอายุ47ปี ไม่สูงมาก ออกแนวอ้วน ผิวขาว แต่ที่แขนจะเข้มกว่าข้างในเพราะพี่เค้าลุยๆค่ะ

ตอนเลือกพี่เค้ามา ยิ้มบอกตรงๆคือไม่ได้รักค่ะ ไม่คิดจะรักเลย เพราะ ลืมคนเก่าไม่ได้ค่ะ

[ คนเก่าก็เป็นคนเลี้ยงดูค่ะ เลี้ยงมาตั้งแต่17จน20ปี ให้บ้านให้รถ(เก่าๆ) ให้เงินดูแลดี ยิ้มรักพี่เค้ามากๆด้วย ยิ้มยอมเค้าทุกอย่าง พี่เค้าขอแค่ ถ้าพี่เค้าอยู่กับแฟน เค้าจะบอกเรา แล้วเราก็อย่าทักหาเค้า พี่เค้าขอแค่นี้ พี่เค้าอายุแค่33ปี หล่อ ขาว สูง ี สมาร์ท ทำงานธนาคาร เลี้ยงเราแบบตามใจ และไม่ดุเลย พาไปเที่ยว กินข้าว ดูหนัง นอนที่คอนโด แบบเราเป็นแฟนกันจริงๆ]

เข้าเรื่องคนปัจจุบันนะค่ะ นอกเรื่องยาวเลยยย

เริ่มคบกับพี่ลี ตอนยิ้มอายุ20ปีค่ะ ยิ้มสูง160 หนัก49 สัดส่วน38-24-35 ผิวแทน ผมยาว โครงหน้ารูปไข่ (ถามว่าสวยมั้ย? สำหรับยิ้มคือเฉยๆ อาจจะบางมุมที่ี ไม่แต่งหน้าคือหมวยๆ แต่งหน้าคือคมๆ ที่ใครๆบอกมานะค่ะ)

ระหว่างทางรัก

ยิ้มไม่เคยรัก ไม่เคยแคร์ความรุ้สึกพี่ลีเลย
ยิ้มขายของออนไลน์ เรียน แล้วก็เที่ยวกลางคืน แค่นั้น ที่หาคนดูแลเพราะเราเหงา อยากมีใครที่เราคุยด้วยได้
เราทำงานหาเงินเลี้ยงครอบครัว เราอยากมีคนที่มั่นคงทางใจ ให้เรายึดเหนี่ยว

ต่างจากพี่ลี ที่แคร์ความรู้สึกเรา เค้ารู้ว่าเรายังไม่รักเค้า เค้าก็ทิ้งระยะห่าง ให้เราปรับตัว เค้าไม่ตอแย ไม่เซ้าซี้
ไม่วุ่นวาย

พี่ลีให้เงินไม่ขาด อยากได้อะไรให้บอก ยิ้มต่างหาก ที่เป็นคนไม่อยากเจอ นัดแล้วเลื่อนๆๆตลอด ไม่สนใจพี่ลี

Babymika

• Newbie
  • *
Re: เรื่องราวดีๆ จากการมีพี่ในwlgดูแล ค่ะ.
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 14, 2017, 11:12:00 PM »
กำลังพิมพ์ต่อนะค่ะ ... นิ้วล้อคนิดหน่อยยยยย 555

Aunny.aun

• Hero Member
  • People Like This 277
Re: เรื่องราวดีๆ จากการมีพี่ในwlgดูแล ค่ะ.
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 14, 2017, 11:12:40 PM »
แล้วยังไงต่อค่ะ รู้สึกขาดตอน 555555+
ปล.หน้าอกโตมาก...... . เค้าแค่36อิอิ
Travel as much as u can,As far as u can,As long as u can,Life's not meant to be lived in one place.

ʕ•ᴥ•ʔ❤8888

• People Like This 468
  • ❤นู๋ความสุข❤
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 14, 2017, 11:30:45 PM »
เข้ามาส่องนมค่ะ..เอ้ยมารออ่าน
เรื่องราวดีๆ เพื่อแนตตี้จาได้
มีกำลัง♡ ในการหาปี้ดูแล
 **36**
ชีวิตก็เหมือนจิ๊กซอว์
บางทีแค่รอคนที่ใช่
ใครบางคนอาจผ่านไป
หลีกทางให้คนใหม่เดินเข้ามา

Babymika

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤษภาคม 14, 2017, 11:47:36 PM »
ต่อนะค่ะะ

เราคบกันแบบมีทะเลาะกันบ่อยๆ เนื่องจากพี่เค้าบอกว่ารักยิ้มมาก อยากให้ยิ้มช่วยสนใจเค้าหน่อย

เค้าอยากให้โตขึ้นแบบดูแลตัวเองและครอบครัวตัวเองได้เป็นอย่างดี

เราจะทะเลาะกันมากๆ เวลายิ้มไปเที่ยวค่ะ เค้ากลัวเราเกิดอุบัติเหตุ กลัวเจอคนไม่ดีหลอกไปข่มขืน

เราก็จะเถียงค่ะ (ไม่ได้ขึ้นเสียง หรือตะคอกใส่กันนะค่ะ) ว่าเราเที่ยวมาตั้งนานไม่เคยเป็นอะไร เค้าก็ยังห่วง

กลัวคนมาจีบ เราหุ่นเอ้กจะตาย หน้าตาก้ดี ใครๆก้อยากอยุ่ใกล้ๆ พี่มันแก่เเล้วคงไม่ถุกใจหนู

ยิ้มก็เฉยๆค่ะ ยังคิดในใจเลยว่า ถ้าเค้าทนไม่ไหวก็เลิกไปซิ

...

จนเวลาผ่านไปค่ะ บ้านยิ้มมีวิกฤตหนัก เราลำบากใจมากที่จะขอความช่วยเหลือจากพี่ลี เพราะ เราทำตัวแย่ๆใส่เค้ามาตลอด 6เดือน
6เดือนนี้ พี่เค้าดูแลเรา ประมาณเดือนละ25000฿นะค่ะ (ยิ้มหาได้เองอีกประมาณ30000฿)

พี่ลีสังเกตยิ้มค่ะ เค้ามาถามว่าเปนไร ทำไม ยังไง ...จนเราพูดปัญหาออกไป

และนี้ คือจุดที่ยิ้มประทับใจมาก พี่เค้าไม่โวยวาย ไม่เครียด ไม่ทำสีหน้ารำคาญยิ้มเลย ซึ่งมันเป็นสิ่งที่ยิ้มประทับใจมากๆ และพี่ลีก็เป็นคนทำให้ปัญหาคลี่คลายลง ระยะเวลาผ่านไปอีกประมาณ6เดือน ยิ้มผ่านปัญหา ผ่านความทุกข์ ความสุขกับพี่เค้ามาสมควร

หลังจากนั้น จนวันนี้ เกือบจะสองปีแล้วค่ะ อีกไม่กี่วัน  ยิ้มปรับทัศนคติตัวเองใหม่ พยายามมองในมุมที่พี่ลี มองความคิดพี่เค้าให้มาก และพยายามรักพี่เค้าเพื่อตอบแทนความดีที่ทำให้เรา พยายามรักพยายามรักอยู่แบบนั้น

จนสุดท้าย วันนี้ยิ้มก้นักพี่เค้าจริงๆค่ะ เราทำธุรกิจร่วมกัน เป็นคู่รักคู่คิดที่ดีต่อกายต่อใจ พี่เค้าอายุจะ49แล้ว ยิ้มอายุจะเข้า22ปี

ปัจจุบัน พี่เค้าอาสา มาดูแลครอบครัวยิ้มทั้งหมด หาบ้านใหม่ให้ครอบครัวเป็นบ้านที่ดีมากๆ หารถใหม่ให้2คัน เงินดูแลเรา บวกๆรวมกันประมาณแสนนึงต่อเดือน ไม่รวมที่เราหาได้เองอีก5-6หมื่น ไม่รวมเวลาพี่เค้าพาไปทานข้าวหรือไปเที่ยวตจว. หรือถ้าพี่เค้าไปตปท.กับภรรยา (ซึ่งเราจะเสียใจมากในช่วงนั้น เค้าก็จะให้เงินไว้ประมาณ50,000฿)

สรุป

ที่ยิ้มเล่ามา ไม่ได้ต้องการจะอวดว่าได้พี่ดี ได้พี่ให้เงินเยอะ เพราะ เราผ่านอะไรๆด้วยกะนมาเยอะมากๆในเวลาเท่านี้ ซึ่งเราสัญญาว่าจะดูแลกันไปเรื่อยๆ  ยิ้มมั่นใจมากนะ ว่าพี่เค้าไม่ผิดสัญญาแน่ๆ มีแต่ตัวเราเองนี่แหล่ะ จะเปนยังไง เพราะ ตรงๆเลยคือเราก้มีเงินเก้บ มีความรู้ มีงานทำ มีรุปร่างหน้าตาที่ดีสำหรับผญ.คนนึง

ยิ้มแค่อยากบอกว่า
#เรื่องราวดีๆ หรือ ปาฎิหารย์ในทางที่ดีกับคู่รัก มักเกิดขึ้นเสมอ เวลาเราให้ใจต่อกันแบบเต็ม100

#ยิ้มได้ยินมาว่า มีตะกวดเยอะมากๆทั้งชายและหญิงในเว็บนี้ ยิ้มคิดว่าคนในนี้ไม่เลวทั้ง100% ไม่ดีทั้ง100%
ตอนนักเจอกัน มันต้องมีสัณชาตญาณบางอย่างอ่ะ ถ้าเราไม่หน้ามืดหรือเดือดร้อนเกินไปในเวลานั้น

#ยินดีให้คำปรึกษา กับเพื่อนผญ.นะค่ะ ที่จะหาคนเลี้ยงดู

ไม่รู้จะพิมอะไรต่อแล้ววว แต่อยากเล่าเฉยๆ เพราะเหงา พี่ลีเค้าไปตปท.กับภรรยา เห้อออออ

ยิ้ม :))

Babymika

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤษภาคม 14, 2017, 11:50:40 PM »
แล้วยังไงต่อค่ะ รู้สึกขาดตอน 555555+
ปล.หน้าอกโตมาก...... . เค้าแค่36อิอิ

สวัสดีค่า พิมพ์จบแล้วน้าา

...36นี้ ก็ใหญ่มากๆแล้วอ่ะะ

Babymika

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พฤษภาคม 14, 2017, 11:53:43 PM »
เข้ามาส่องนมค่ะ..เอ้ยมารออ่าน
เรื่องราวดีๆ เพื่อแนตตี้จาได้
มีกำลัง♡ ในการหาปี้ดูแล
 **36**

สวัสดีค่า เปนเรื่องราวดีๆจริงๆค่ะ

โชคดีมากๆ กับการตัดสินใจเลือกในครั้งนั้น

จริงๆ ยิ้มมีโอกาสได้เจอพี่ๆหลายคนในนี้เลยค่ะ สัก10กว่าคนได้

ณ วันนี้ เพิ่งเข้ามาหลังจาก เกือบ2ปีได้ login พี่บางคนยังจำคุ้นๆอยู่เลยค่ะ

สู้ๆนะค่ะ เป็นกำลังใจให้ค่ะ :)

_Poon_

• Full Member
  • People Like This 681
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: พฤษภาคม 14, 2017, 11:54:44 PM »
ไม่อยากรู้ว่าพี่ดีๆที่ดูแลได้อยู่ไหน

อยากรู้ว่าคุณยิ้ม นามสมมุต ทำงานอะไรรายได้30kต่อเดือน

ขอแผนประกอบการธุรกิจบ้างได้ไหมม ฮี่ๆๆๆ **11** **36**

Babymika

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: พฤษภาคม 15, 2017, 12:00:07 AM »
ไม่รู้ว่า ยิ้มพิมแล้วทุกคนจะเข้าใจมั้ยนะค่ะ 5555

ไม่ได้เรียบเรียงอะไรเลย รู้สึกยังไงก็พิมพ์มา

ที่พิมพ์ ก็แค่รู้สึกเหงา พี่ลีไปเที่ยวกับภรรยาเค้าที่ยุโรป ตั้ง10กว่าวัน

เศร้าจะแย่แล้ววว เค้าทักมาได้แค่นิดๆหน่อยๆเอง

ปกติเจอกันทุกวันทุกคืนจริงๆ ตั้งแต่เที่ยงวันยันเที่ยงคืน

ยิ้มไปทำธุระเค้าก็ขับรถพาไป เค้าไปทำธุระยิ้มก็เป็นคนขับ

ยิ้มเข้ามหาลัย เค้าก็พาไปสมัคร

ยิ้มจะทำไรเค้าก็เป็นที่ปรึกษาตลอด24ชม.

เค้าไม่รู้จะทำไงกับลูกน้อง เค้าก็ปรึกษาเรา

คิดถึงเค้าจังค่ะ

Aunny.aun

• People Like This 277
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: พฤษภาคม 15, 2017, 12:00:22 AM »
ไม่อยากรู้ว่าพี่ดีๆที่ดูแลได้อยู่ไหน

อยากรู้ว่าคุณยิ้ม นามสมมุต ทำงานอะไรรายได้30kต่อเดือน

ขอแผนประกอบการธุรกิจบ้างได้ไหมม ฮี่ๆๆๆ **11** **36**

เค้าเคยเป็นเซลล์น้า ตกเดือนละ5หมื่น อิอิ
ตอนนี้ ก็ ตกเดือนละ0บาท55555. เพราะออกจากงาน ด้วยความเอาแต่ใจตนเอง
Travel as much as u can,As far as u can,As long as u can,Life's not meant to be lived in one place.