ผู้เขียน หัวข้อ: 14 Days  (อ่าน 2850 ครั้ง)

ใบไหม

• Full Member
  • People Like This 64
Re: 14 Days
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: เมษายน 10, 2017, 12:39:09 PM »
ต่อให้เรื่องที่ผ่านมาจะดีแค่ไหน แต่ก็จบไปแล้ว บางครั้งๆพี่ๆเค้าเป็นผู้ใหญ่อาจจะตัดสินใจอะไรรวดเร็ว

และด้วยมุมมองของเค้าเอง ซึ่งรายละเอียดทุกอย่างทั้งสองคนจะรู้ดีที่สุด อาจจะมีสิ่ง จขกท. ไม่ได้เล่า

หากยังมีความรู้สึกดีๆต่อกันจริงๆ พี่เค้าคงกลับมานะคะ ก้าวต่อไป สู้ๆ

kt2013

• Full Member
  • People Like This 64
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: เมษายน 10, 2017, 12:48:12 PM »
น้องไม่ควรเสียใจให้มากมายเกินไป

แค่หนูคุยกับคนอื่น ยังไม่ได้ตกลงอะไรกันเลย

ผู้ชายเขาจะหาทางชิ่งอยู่แล้ว ดูแลระยะยาวอ่ะ ถ้าเค้าไม่หลงใหลได้ปลื้มจริงๆแล้วละก็ ไม่กี่อาทิตย์ก็หาทางชิ่งไปหาคนใหม่เหมือนกัน น้องเชื่อได้ไงว่าเค้าไม่ได้ไปโพสหาน้องใหม่

อย่าโทษตัวเองครับ โทษไอ้หมอนั่น ที่ไม่ทันไรก็ชิ่งไปแล้ว ยังไม่ได้คุยกันให้รู้เรื่องเลย

เห็นด้วยคับ
ที่น่าบ้องกระโหลกคือทำได้งัยปล่อยให้น้องเขารอจนมืดค่ำและอาจอันตราย
เรื่องความปลอดภัยต้องมาก่อนความคับข้องใจหรืออารมณ์คับ
พี่ผช.คนนี้ก็คงอยู่ในเวบนี้แหละ

ส่วนน้องจขกท.นั้นควรระลึกนะคับว่า การรักใครนั้นเป็นสิ่งงดงามคับ ไม่ผิดใดๆทั้งนั้น
มาให้กำลังใจคับ

Zhaosz

• Jr. Member
  • **
  • People Like This 35
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: เมษายน 10, 2017, 03:10:33 PM »
ต่อให้เรื่องที่ผ่านมาจะดีแค่ไหน แต่ก็จบไปแล้ว บางครั้งๆพี่ๆเค้าเป็นผู้ใหญ่อาจจะตัดสินใจอะไรรวดเร็ว

และด้วยมุมมองของเค้าเอง ซึ่งรายละเอียดทุกอย่างทั้งสองคนจะรู้ดีที่สุด อาจจะมีสิ่ง จขกท. ไม่ได้เล่า

หากยังมีความรู้สึกดีๆต่อกันจริงๆ พี่เค้าคงกลับมานะคะ ก้าวต่อไป สู้ๆ
เห็นด้วยกับคุณใบไม้ครับ
เท่าที่อ่านดู เหมือนเปิดนิยายข้ามหน้า
ทั้ง 2 คน คงรู้ดีที่สุด
แต่ไม่ว่ายังไง เค้าจะกลับมา หรือไม่กลับมา
ก็ต้องก้าวต่อไปนะครับ
เรียนรู้ความผิดพลาด และแก้ไข อย่างที่พี่ๆทุกคนตอบไป
สู้ๆนะครับ
เริ่มชอบ วันที่ 3
สารภาพ วันที่ 6
จบลงใน วันที่ 9

Ya.yayee9678

• Newbie
  • *
  • People Like This 2
  • 25,000/m 1 only
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: พฤษภาคม 17, 2017, 08:39:08 PM »
**36** เอาใจช่วยนะครับ คนเรามันพลาดกันได้ครับ  **36**

ชอบคำนี้มากคะ คนเราผิดพลาดกันได้ อยู่ว่า อีกฝ่ายเค้ารักและเห็นใจยอมฟังเหตุผลและให้โอกาสเราได้ไหม
pm. Only