ผู้เขียน หัวข้อ: งื้อออออ...........น้ำตาจะไหล  (อ่าน 2805 ครั้ง)

Aunny.aun

• Hero Member
  • People Like This 277
งื้อออออ...........น้ำตาจะไหล
« เมื่อ: พฤษภาคม 18, 2017, 04:16:33 PM »
...........นำ้ตาจิไหล พรากๆ   ทำโทรศัพท์หาย คอนทงคอนแทคหายหมด ไม่ได้สำรองข้อมูลหรือลิ้งค์อะไรใดๆไว้ทั้งสิ้น
กำลังจะสั่งเสื้อผ้าสวยๆมาใส่แล้วเชียว ต้องเสียตังค์ซื้อโทรศัพท์ใหม่อีกแล้วหรอเนี่ยยยยยย ใช้ยังไม่ถึง ห้าเดือนเบยยยยย เงินก็หมด งานก็ยังไม่ทำ ร้องไห้แป้ปปปป คอนโดก็กำลังจะหมดสัญญา ประกันห้องใหม่กำลังจะมา ลูกหนี้ก็ไม่ใช้หนี้
พี่ก็ขอเงินไปทำงานอีก ค่างวดรถก็จ่ายให้ไปครึ่งแสน จะขอคืนคงไม่ได้ เงินสดที่ยืมไป 2 หมื่น ยังไม่ได้เลย อย่าถามว่าอายุแค่นี้เอาเงินมาจากไหน ทำงาน7วันไม่มีวันหยุดเลย ก็ยัง งง กับตัวเองเป็นน้องคนสุดท้อง หรือพี่คนโตวะเนี่ย ไม่มีใครได้เรื่อง
พักสมองจากงานมาเกือบสามเดือน เงินเลยร่อยหรอ ที่บ้านก็ตั้งความหวัง ทำให้รู้สึกกดดันเหมือนกันแหะ  ตอนนี้ให้แม่้ธนาคารมาลงทุนเล็กๆน้อยๆอีกแล้ว หวังว่าคงไม่ติดหนี้ธนาคาร สิบล้านนะ55555 เพราะถ้าทำงานเก็บเงินได้สักก้อนก็จะกลับบ้าน ไม่ขอเป็นลูกน้องใครตลอดชีวิต ไม่ชอบ ที่มาตั้งกระทู้นี่ไม่ได้คิดจะให้ใครสงสารนะ ถ้าจะสงสารก้ดี
เผื่อฟลุ้ก5555555555 อยากจะเป็นกำลังใจให้สาวๆ ว่าชีวิตทุกคนก็ดร่าม่าทั้งนั้นแหละ สู้ต่อไปสิ อันนี่ อ้อ....ที่บ้านมีสวนยางประมาณ50ไร่ กำลังจะกรีด อยากทำหมอนยางพารา เห็นเค้าว่าคนจีนชอบ พวกพี่ๆคิดว่าไง ลงทุนเยอะมั้ย หรือ พี่ในนี่มีใครเคยทำ อยากขอความรู้ เพราะยางตอนนี้ ราคาแย่มาก และที่สำคัญ อันไม่อยากซื้อโทรศัพท์ใหม่ตอนนี้คิดว่าเงินคงไม่พอมีใครใจดีให้ยืมใช้ก่อนมั้ย5555555 และพี่คนไหนมีคอนโดหรือหอธรรมดาก็ได้ที่ปล่อยเช่า เอาตรงๆเลยนะไม่มีเงินจ่ายค่าประกันหลายๆหมื่นขอผ่อนได้มั้ยค่ะ55555555 ตอนนี่อยากประหยัดมากอยากตั้งตัวอยากรวย ด้วยทางสายกลาง ใสๆ
เอ้ะ!!หรือจะเทาๆดี

**36**  **36**  **36**
Travel as much as u can,As far as u can,As long as u can,Life's not meant to be lived in one place.

isuper

• Newbie
  • *
  • People Like This 16
Re: งื้อออออ...........น้ำตาจะไหล
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 18, 2017, 04:24:49 PM »
อ่านแล้วอึ้ง อ่านไปนับว่ามีประเด็นไรบ้าง พออ่านจบลืมประเด็นข้างบนเลย
ใจเย็นจับที่ละเรื่อง อ่านตอนแรกนึกว่าแค่โทรสับตอนหลังหนักกว่าเยอะ
สู้ๆ

Aunny.aun

Re: งื้อออออ...........น้ำตาจะไหล
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 18, 2017, 07:10:44 PM »
อ่านแล้วอึ้ง อ่านไปนับว่ามีประเด็นไรบ้าง พออ่านจบลืมประเด็นข้างบนเลย
ใจเย็นจับที่ละเรื่อง อ่านตอนแรกนึกว่าแค่โทรสับตอนหลังหนักกว่าเยอะ
สู้ๆ

งง เหมือนกันคะ
งง กับตัวเอง
555555
 **37**
Travel as much as u can,As far as u can,As long as u can,Life's not meant to be lived in one place.

kaptan

• People Like This 1734
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 19, 2017, 09:56:13 AM »
   ใจเย็นจ้า แก้ทีละเรื่องนะ อะไรสำคัญ จำเป็นทำอันนั้นก่อน บางเรื่องยังไม่ต้องคิดตอนนี้
บางทีเวลาทีสารพัดเรื่องแย่ๆ มันมาพร้อมๆ กัน สติ จะสำคัญที่สุดนะครับ....
ถ้าคุณน่ารัก จริงใจ คุณคือเป้าหมายของเรา

ใบไหม

• Full Member
  • People Like This 64
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤษภาคม 19, 2017, 11:19:53 AM »
สวนยางพารา 10 ไร่ได้ประมาณ 20-30กว่า แผ่น ราคา 65-70 บาท ปัญหาคือ ถ้าฝนตกจะตัดยางยาก หรือตัดไม่ได้ คนงานขยันไหม ทำงานไหม บางทีหยุดงานวันนึง อาจจะขาดรายได้ไปเยอะเลย ถ้าต่อยอดน่าจะทำอะไรที่แปลกใหม่ เช่นเบาะรองนั่งยางพาราแก้ปวดหลังประมาณนั้น อ่านของจขกท.แล้วของเราก็มีเรื่องเครียดๆ แต่บางทีถ้าเล่าไปก็มีทั้งด้าน + และ - ที่จะตามมา ขอให้แก้ปัญหาได้ไวๆนะคะ ทุกอย่างเป็นประสบการณ์ชีวิต

** ขายที่ดินเขตเทศบาลเมืองภูเก็ต 3 - 7 ไร่ เจ้าของขายเอง สนใจ inbox งับ **

คนภูธร

• Sr. Member
  • People Like This 53
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤษภาคม 19, 2017, 11:41:01 AM »
มีปัญหามาปรึกษาแถวนี้ถูกแล้วครับ  เพราะพี่ๆแถวนี้ช่ำชองมากเรื่องการ แก้   **34**

slow

• People Like This 2111
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พฤษภาคม 19, 2017, 11:52:37 AM »
บางทีปัญหาที่เราคิดกังวลอยู่ ส่วนใหญ่ก็เป็นปัญหาที่อยู่กับเรามาสักระยะนึงแล้ว แต่เรายังไม่รู้สึกมากนัก
เพียงเพราะมีปัญหาเพิ่มเข้ามาอีกหนึ่ง เราเลยมาคิดเอาทุกสิ่งมารวมกันไว้หมด
รังแต่จะยิ่งปวดหัว...

นั่งเฉยๆ คิด แก้สิ่งง่ายๆที่สามารถทำได้ก่อน อันไหนไกลตัว อันไหนยากก็วางไว้
ทำไปทีล่ะอย่าง เดี๋ยวก็ดีเอง

เอาใจช่วย..  **38**

งงอะดิ

• Full Member
  • People Like This 69
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: พฤษภาคม 19, 2017, 12:12:32 PM »

อ่านแล้วชอบความสร้าสรรของ จขกท
อยากชวนมากินนั่งกินบิงซูเม้ามอยจัง
สั่งช็อกร้อนๆมาจิบแก้คอแห้งด้วยถ้าจดี

Aunny.aun

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: พฤษภาคม 19, 2017, 03:31:59 PM »
   ใจเย็นจ้า แก้ทีละเรื่องนะ อะไรสำคัญ จำเป็นทำอันนั้นก่อน บางเรื่องยังไม่ต้องคิดตอนนี้
บางทีเวลาทีสารพัดเรื่องแย่ๆ มันมาพร้อมๆ กัน สติ จะสำคัญที่สุดนะครับ....
ขอบคุณค่ะพี่
สติมันอาจจะหลุดหน่อยๆ
แต่ไม่ได้บ้านะ55555

Aunny.aun

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: พฤษภาคม 19, 2017, 03:33:38 PM »
สวนยางพารา 10 ไร่ได้ประมาณ 20-30กว่า แผ่น ราคา 65-70 บาท ปัญหาคือ ถ้าฝนตกจะตัดยางยาก หรือตัดไม่ได้ คนงานขยันไหม ทำงานไหม บางทีหยุดงานวันนึง อาจจะขาดรายได้ไปเยอะเลย ถ้าต่อยอดน่าจะทำอะไรที่แปลกใหม่ เช่นเบาะรองนั่งยางพาราแก้ปวดหลังประมาณนั้น อ่านของจขกท.แล้วของเราก็มีเรื่องเครียดๆ แต่บางทีถ้าเล่าไปก็มีทั้งด้าน + และ - ที่จะตามมา ขอให้แก้ปัญหาได้ไวๆนะคะ ทุกอย่างเป็นประสบการณ์ชีวิต

** ขายที่ดินเขตเทศบาลเมืองภูเก็ต 3 - 7 ไร่ เจ้าของขายเอง สนใจ inbox งับ **

ขอบคุณคุณBaimaiมากค่ะสำหรับความคิดเห็น