ผู้เขียน หัวข้อ: น้องจ้างเที่ยว ก็มีความรู้สึกนะ  (อ่าน 1408 ครั้ง)

KawaiiStyle

• Full Member
  • People Like This 12
น้องจ้างเที่ยว ก็มีความรู้สึกนะ
« เมื่อ: พฤษภาคม 19, 2017, 12:43:03 PM »
คือโพสนี้ไม่ได้ดราม่าไรหรอก

อยากมีพี่ประจำที่นิสัยดีและจริงใจต่อเราเพราะเราชอบเอาใจใส่เทคแคร์สุดๆ แค่อยากบอกพี่ๆจ้างเที่ยวว่า น้องๆจ้างเที่ยวก็มีความรู้สึกค่ะ วันนี้เจอคำพูดเงิบเลยทีเดียว คือสรุปความห่วงใยความหวังดีเราไม่มีความหมายเลย แค่อยากระบายแฮ่ๆ ไปละบุยๆ

Mumo

• Hero Member
  • People Like This 208
  • nukate.c
Re: น้องจ้างเที่ยว ก็มีความรู้สึกนะ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 19, 2017, 12:54:32 PM »
เรื่องแบบนี้ต้องทำใจอ่ะ เพราะคนจ้างมีหลายรูปแบบ มีทั้งให้เกียรติ - ไม่ให้เกียรติ มีมารยาท-ไม่มีมารยาท ถือว่าเป็นการซื้อเวลาของน้องๆ แลกกะเงินที่พี่ๆเค้าจ่ายมา หลายๆคนบอกเลยนะ ว่าน่าจะรับไม่ได้ แต่ ทำไงได้ล่ะ เงินหายาก อดทนกันไปแลกกะไม่มีกี่ ชั่วโมงกะจำนวนเงินที่เรียกว่ารายได้ดีกว่าค่าจ้างรายวัน แต่ถ้ามันสุดๆจริงๆ ก็มีทางเลือกไม่กี่ทางอ่ะ อดทน ...บ่นๆ...เลิกทำ...

เชื่อว่าสาวๆจ้างเที่ยวหลายๆคนต้องผ่านความรู้สึกพวกนี้กันบ้างแหละ ...ตอนนี้ก็ อดทนและก็บ่นๆ กันไปก่อนนะ... **25**
เก็บอดีตไว้เป็นความทรงจำ ....ขอบคุณสำหรับเรื่องราวดีๆที่ผ่านเข้ามา ....หลายๆครั้ง ที่ทำให้รู้สึกว่า "โชคชะตา" ยังมีอยู่จริง

kaptan

• Hero Member
  • People Like This 1734
Re: น้องจ้างเที่ยว ก็มีความรู้สึกนะ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 20, 2017, 10:19:10 AM »
      อย่าไปใส่ใจคนที่ทำให้เราไม่สบายใจ หงุดหงิด รำคาญครับ
เราเลือกได้ว่าควรจะคุยกับใคร เจอกับใคร

พี่ๆ หลายๆ คนก็เจอน้องๆ ที่ไม่น่ารัก เค้าก็แค่ข้ามๆ ไป รอเจอคนที่เค้าคิดว่า
คุ้มค่าต่อการพบเจอ ....ชีวิตเรา เราเลือกได้ครับ
ถ้าคุณน่ารัก จริงใจ คุณคือเป้าหมายของเรา

D.VA

• Newbie
  • *
  • People Like This 15
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 20, 2017, 01:07:02 PM »
พี่จ้างเที่ยวชอบกลัวไม่คุ้มอ่ะ 5555

เเต่คนดีๆ ก้มีไม่ถึงหยิบมือ