ผู้เขียน หัวข้อ: กลัว  (อ่าน 4519 ครั้ง)

nine_nine

• Hero Member
  • People Like This 530
  • ก้ อ น หิ น ล ะ เ ม อ
Re: กลัว
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: พฤษภาคม 29, 2017, 10:24:19 PM »
ได้กลับมาพักพื้นที่บ้าน3วันแล้วค่ะ
น้องดีขึ้นมากแล้ว ร่างกายโอแล้วแต่อารมณ์ของน้องติดลบมากๆ

แล้วโซก็เคลียดมากๆ ไม่ได้ทำงานมา10กว่าวันแล้ว ปัญหาทับถมจนจะทวมหัวรอโซไปจัดการ บอกตรงๆว่าท้อมากๆ  จะผ่านแต่ละเรื่องยังไงโซยังคิดไม่ออกเลย  **07**
ดีใจด้วยครับที่น้องดีขึ้นมาก
ตอนนี้ น้องโซต้องเป็นจุดยืนให้กับลูกนะครับ
ต้องค่อยๆปรับใจ อารมณ์ของเราให้บวกให้ได้
ปัญหามากมายก็ค่อยๆเเก้ที่ละอย่างนะครับ
เพื่อน พี่ ในเว็ปเป็นกำลังใจให้ตลอดครับ **04**
m a k e    l o v e     n o t     w a r

Gungnir

• Newbie
  • *
  • People Like This 47
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: พฤษภาคม 30, 2017, 12:03:54 AM »
เป็นกำลังใจให้ครับ  ขอให้มีสติ
และเราทำให้เต็มที่  เท่าที่ทำได้ก็พอครับ
ค่อยๆ คิด   ค่อยๆ ทำไป

บางสิ่งบางอย่างเราก็ควบคุมไม่ได้  แม้แต่ชะตาชีวิตของเราเอง
สิ่งที่เราพอจะควบคุมได้ คือใจของเราเท่านั้น

ขอให้พระคุ้มครองครับ

Gungnir

• Newbie
  • *
  • People Like This 47
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: พฤษภาคม 30, 2017, 02:04:02 AM »
มาแปะข่าวให้กำลังใจ   ชีวิตยังมีหวังเสมอครับ

หัวข้อ "อย่าดูถูกความเป็นแม่! ซิงเกิ้ลมัม ฮึดสู้เลี้ยงลูกพิการสมอง 29ปีให้หลังได้ทุนเรียน Harvard"

https://women.mthai.com/scoop/295260.html