ผู้เขียน หัวข้อ: กระทู้หาย!!!!!!!!!! Admin ห้ามโพสชวนน้องดุหนังเหรอ !!!!!!! หรือ เราคือตะกวด !!!  (อ่าน 3942 ครั้ง)

Milo93

• Sr. Member
  • People Like This 20
ปิ้งชาบู ต้มเกาหลี หรือจะสู้ 😋 55555

_ple_

• Hero Member
  • People Like This 877
  • คุยกันมะ
ปิดกระทู้ไปแล้วไม่ใช่หรือค่ะ

อาจจะเป็นเพราะว่าแอดมินเห็นว่าได้คนไปดู ด้วยแล้ว กระทู้คงไม่มีการอัพเดทอีกแล้ว อีกอย่างไม่ใช่กระทู้ประเภทคุยเรื่องทั่วไป คงไม่มีใครมาอ่านย้อน เพราะห้องนั่งเล่นกระทู้จะไม่หายไปเหมือนห้องจ้างเที่ยวเลยเข้ามาลบออกไป

หรือ จขกท มีเหตุผลอะไรที่ไม่อยากให้ลบหรือป่าว ลงแจ้งแอดมิน หรือ หัวหน้าห้องดูค่ะ

**40**
...ข่าวลือถูกสร้างขึ้นโดยคนที่เกลียด ถูกส่งต่อโดยคนที่ไม่มีความคิด ถูกเชื่อโดยคนที่หูเบา...

Milo93

อาจจะเป็นเพราะว่าแอดมินเห็นว่าได้คนไปดู ด้วยแล้ว กระทู้คงไม่มีการอัพเดทอีกแล้ว อีกอย่างไม่ใช่กระทู้ประเภทคุยเรื่องทั่วไป คงไม่มีใครมาอ่านย้อน เพราะห้องนั่งเล่นกระทู้จะไม่หายไปเหมือนห้องจ้างเที่ยวเลยเข้ามาลบออกไป

หรือ จขกท มีเหตุผลอะไรที่ไม่อยากให้ลบหรือป่าว ลงแจ้งแอดมิน หรือ หัวหน้าห้องดูค่ะ

**40**

โพสคืนเดวหาย คงไม่กล้ามีเหตุผลละคร้าบบบ **30** ใครจะกล้ารบกวนท่านหัวหน้าห้อง มีอำนาจในมือก็จัดครับ  **30**

ปล อย่าลืมลบกระทุ้นี้ด้วยนะครับ
ปิ้งชาบู ต้มเกาหลี หรือจะสู้ 😋 55555

_ple_

• People Like This 877
  • คุยกันมะ

**40**

โพสคืนเดวหาย คงไม่กล้ามีเหตุผลละคร้าบบบ **30** ใครจะกล้ารบกวนท่านหัวหน้าห้อง มีอำนาจในมือก็จัดครับ  **30**

ปล อย่าลืมลบกระทุ้นี้ด้วยนะครับ

ถ้าอยากลบกระทู้นี้ลอง pm ไปแจ้งหัวหน้าห้องดูค่ะ จะเร็วหรือช้ามันคงอยู่ที่จังหวะที่เค้าเข้ามาเห็นด้วยค่ะ

**38**
...ข่าวลือถูกสร้างขึ้นโดยคนที่เกลียด ถูกส่งต่อโดยคนที่ไม่มีความคิด ถูกเชื่อโดยคนที่หูเบา...

Milo93

ขอบคุณคุณ ple คร้าบ  **26**

Mumo

• People Like This 208
  • nukate.c
อย่าไปคิดมาก กระทู้หายกันออกจะบ่อย....กระทู้ที่น่าจะลบยังไม่ลบก็มี (อาจจะเห็นไม่ทั่วถึงก็เป็นได้ กระทู้ที่โดนลบกันมักจะมา สะกัดดาวรุ่งกันซะก่อน)
เก็บอดีตไว้เป็นความทรงจำ ....ขอบคุณสำหรับเรื่องราวดีๆที่ผ่านเข้ามา ....หลายๆครั้ง ที่ทำให้รู้สึกว่า "โชคชะตา" ยังมีอยู่จริง

fredom

• หัวหน้าห้อง
  • *
  • People Like This 355
อย่าไปคิดมาก กระทู้หายกันออกจะบ่อย....กระทู้ที่น่าจะลบยังไม่ลบก็มี (อาจจะเห็นไม่ทั่วถึงก็เป็นได้ กระทู้ที่โดนลบกันมักจะมา สะกัดดาวรุ่งกันซะก่อน)

ไม่น่าเชื่อว่า User Mumo จะคิดได้แบบนี้
ไม่น่าเชื่อว่า จะมีอคติกับการจัดการความเรียบร้อยของกระทู้บนเวบ wlg
ไม่น่าเชื่อว่า จะคิดในด้านลบกับการลบกระทู้ เป็นการสะกัดดาวรุ่ง
ก็ลองดู ซัก 2 อาทิตย์ ถ้าไม่มีคนมาดูแลกระทู้ในเวบ จะเป็นอย่างไรบ้าง
ทำเพื่อ Mumo เลยนะเนี่ย ........  เผื่อสิ่งที่คิดไว้อาจจะได้มองต่างออกไปในด้านดีของการลบกระทู้

แจ้งกระทู้ที่เร้ดอีวิลถูกลบไป เหตุผลเพราะ
1. หาคนไปดูหนัง ไปเที่ยวด้วย แต่มาเปิดกระทู้บนห้องนั่งเล่น ก็ไม่ได้คิดอะไรและไม่ได้ลบ
2. เมื่อเห็นมีการปิดกระทู้แล้ว ไม่รู้เหตุผลอะไร ก็ถือว่ากระทู้สิ้นสุด ก็ลบไป มันจะไม่ได้เป็นขยะบนห้องนั่งเล่น
    ไม่งั้นก็จะมีคนมาเปิดกระทู้ หาเพื่อน หาคนพาไปกินข้าว หาคนไปดูหนัง ฯลฯ ในห้องนั่งเล่นเยอะแยะไปหมด
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 21, 2017, 02:40:49 AM โดย fredom »
หนึ่งคนเหงา หนึ่งคนเข้าใจ อีกหลาย ๆ คนเฝ้าดู...

Mumo

• People Like This 208
  • nukate.c

ไม่น่าเชื่อว่า Mumo จะคิดได้แบบนี้

มันต้องมีคนที่เห็นด้วย หรือ ไม่เห็นด้วย กันอยู่แล้วในการลบกระทู้ ซึ่งตรงนี้มันก็อยู่ที่วิจารณญาณของคนมอง ไม่ใช่ว่าไม่เห็นเลยที่หลายๆคน comments เรื่องแบบนี้ อ่าน - รับรู้ ที่หลายๆคนสงสัยด้วยซ้ำ ว่าทำไมกระทู้ที่ตัวเองตั้งถึงหายไป ทั้งๆที่มันก็ไม่ได้มีอะไรแตกต่างจากกระทู้อื่นๆในบอร์ดด้วยซ้ำ อาจจะ soft กว่าบางคนที่ลงๆกันอีกต่างหาก ...อันนี้ที่เห็นๆมาก็มีบ่นทั้งชายและหญิง ...ก็ ..ทำใจกันไป ...กระทู้หาย ...
เก็บอดีตไว้เป็นความทรงจำ ....ขอบคุณสำหรับเรื่องราวดีๆที่ผ่านเข้ามา ....หลายๆครั้ง ที่ทำให้รู้สึกว่า "โชคชะตา" ยังมีอยู่จริง

Emtry

• People Like This 155
  • ตามหาสาวสวยไว้นัว
http://www.welovegig.com/forum/index.php?topic=257757.0  .. แบบนี้โอเคไหม--

ย้ายแล้ว: การบ้าน "น้องน่ารัก" โดย fredom (ห้องนั่งเล่น )ย้ายแล้ว: น้องจ้างเที่ยว ก็มีความรู้สึกนะ ใหม่ เริ่มโดย fredom
ตอนลบ -- น่าจะ --  ลบแล้ว : (ใส่เหตุผล: xxxxxx) หัวข้อกระทู้ **********

แล้วใน24ชม ก็ค่อยหายไป (จะได้ไหม ลำบากยุ่งยากไปไหมนี่)

fredom

• หัวหน้าห้อง
  • *
  • People Like This 355
เดี๋ยวกระทู้นี้จะตอบให้ แล้วเดี๋ยวอีก 2 อาทิตย์ค่อยว่ากัน

http://www.welovegig.com/forum/index.php?topic=257757.0  .. แบบนี้โอเคไหม--

กระทู้ด้านบน ผิดกฏ เพราะเปิดกระทู้รับงานแรง แต่ที่ไม่ได้ลบออกไปเพราะไม่เห็น ถ้าเห็นก็จะลบ
ส่วนใหญ่ จะดูจากหน้าแรกเป็นหลัก ไม่เคยไปไล่ดูกระทู้ในห้องจ้างเที่ยวเพราะมันเยอะมากและ run ทั้งวัน

ย้ายแล้ว: การบ้าน "น้องน่ารัก" โดย fredom (ห้องนั่งเล่น )ย้ายแล้ว: น้องจ้างเที่ยว ก็มีความรู้สึกนะ ใหม่ เริ่มโดย fredom
ตอนลบ -- น่าจะ --  ลบแล้ว : (ใส่เหตุผล: xxxxxx) หัวข้อกระทู้ **********

แล้วใน24ชม ก็ค่อยหายไป (จะได้ไหม ลำบากยุ่งยากไปไหมนี่)

ส่วน 2 กระทู้ด้านล่าง ไม่ได้ลบกระทู้ แค่ย้ายกระทู้ จากการเปิดกระทู้ผิดห้องของสมาชิกไปห้องที่ถูกห้องของกระทู้นั้น ๆ

ส่วนจริง ๆ ไม่จำเป็นต้องมานั่งอธิบายเพราะว่าลบไปทำไมเพราะอะไร
ถ้าเข้ามาดูจริง ๆ แล้ว วัน ๆ นึงลบไม่ต่ำกว่า 50 กระทู้ และอีกหลายสิบคอมเม้นท์ ของ user ที่ไม่น่าไว้วางใจ
เชื่อเหอะกระทู้ที่ผมลบไป ทั้งหมดมีไม่ถึง 1% ที่ลบผิดพลาด
แต่ที่ต้องมานั่งตอบเพราะ เผอิญได้อ่านคอมเม้นท์ของ mumo ซึ่งเป็น user เก่าที่คุ้นเคยและรู้จักกันดี
เห็นความคิดผิดแผกไปและอคติกับการลบกระทู้ ก็พยายามมาอธิบายให้เข้าใจ เท่านั้นเองครับ
หนึ่งคนเหงา หนึ่งคนเข้าใจ อีกหลาย ๆ คนเฝ้าดู...