ผู้เขียน หัวข้อ: กระทู้หาย!!!!!!!!!! Admin ห้ามโพสชวนน้องดุหนังเหรอ !!!!!!! หรือ เราคือตะกวด !!!  (อ่าน 3937 ครั้ง)

Milo93

• Sr. Member
  • People Like This 20
อย่าไปคิดมาก กระทู้หายกันออกจะบ่อย....กระทู้ที่น่าจะลบยังไม่ลบก็มี (อาจจะเห็นไม่ทั่วถึงก็เป็นได้ กระทู้ที่โดนลบกันมักจะมา สะกัดดาวรุ่งกันซะก่อน)

เห็นภาพเลย...มิน่าาา รับทราบและขอบคุณ Mumo ครับ  **06**
ปิ้งชาบู ต้มเกาหลี หรือจะสู้ 😋 55555

Milo93

• People Like This 20
อย่าไปคิดมาก กระทู้หายกันออกจะบ่อย....กระทู้ที่น่าจะลบยังไม่ลบก็มี (อาจจะเห็นไม่ทั่วถึงก็เป็นได้ กระทู้ที่โดนลบกันมักจะมา สะกัดดาวรุ่งกันซะก่อน)

ไม่น่าเชื่อว่า User Mumo จะคิดได้แบบนี้
ไม่น่าเชื่อว่า จะมีอคติกับการจัดการความเรียบร้อยของกระทู้บนเวบ wlg
ไม่น่าเชื่อว่า จะคิดในด้านลบกับการลบกระทู้ เป็นการสะกัดดาวรุ่ง
ก็ลองดู ซัก 2 อาทิตย์ ถ้าไม่มีคนมาดูแลกระทู้ในเวบ จะเป็นอย่างไรบ้าง
ทำเพื่อ Mumo เลยนะเนี่ย ........  เผื่อสิ่งที่คิดไว้อาจจะได้มองต่างออกไปในด้านดีของการลบกระทู้

แจ้งกระทู้ที่เร้ดอีวิลถูกลบไป เหตุผลเพราะ
1. หาคนไปดูหนัง ไปเที่ยวด้วย แต่มาเปิดกระทู้บนห้องนั่งเล่น ก็ไม่ได้คิดอะไรและไม่ได้ลบ
2. เมื่อเห็นมีการปิดกระทู้แล้ว ไม่รู้เหตุผลอะไร ก็ถือว่ากระทู้สิ้นสุด ก็ลบไป มันจะไม่ได้เป็นขยะบนห้องนั่งเล่น
    ไม่งั้นก็จะมีคนมาเปิดกระทู้ หาเพื่อน หาคนพาไปกินข้าว หาคนไปดูหนัง ฯลฯ ในห้องนั่งเล่นเยอะแยะไปหมด

ขอบคุณท่านผู้ตอบครับ
ปล 1 ที่บอกปิดกะทุ้เพราะมีคนไปด้วยแล้ว แต่มีน้อง ทักมาหลายคน จึงเม้มต่อว่าปิดกะทู้ ใจจริงอยากชวนไปทุกคนแต่มันต่างทิศกัน เลยไห้คนทักก่อนได้สิทก่อน แค่นั้นครับ
ปล 2 ชวนดุหนังครับ ไม่ได้ชวนเที่ยว หนังจบแยกครับ
ปล 3 ขออนุญาตอ้างอิง mumo ขอบคุณที่มาเม้มไม่วั้นคงไม่รุ้ว่า ปิดกะทุ้  คือลบ แต่งงว่าทำไมถึงมองว่า mumoมีอคติ คนโพสอ่านแล้วก็ เออใช่! จริง! ก็  **30** ไปก็แค่นั้น

ปล ท้ายต่างคน ต่างความเห็น การเปิดกว้าง เป็นกันเองมันก้เป็นสิ่วทีดีอยุ่คุ่เว้บนี้มาไม่ใช่เหรอ อคติ ใว้ใช้กับคนที่แหกกฎดีกว่านะครับ  **38**

พุดผิดขออภัยล่วงหน้นะครัช....อิสระ และ ไม่มีอคติท่านใดครับ
ปิ้งชาบู ต้มเกาหลี หรือจะสู้ 😋 55555

Mumo

• Hero Member
  • People Like This 208
  • nukate.c
จริงๆไม่ได้มีอคติกะการลบ หรือ ย้ายกระทู้นะ เพราะถือว่าคนที่มาทำหน้าที่ตรงนี้ "เสียสละ" ตัวเองเยอะ ต้องมาคอยนั่งอ่านนั่งลบ ช่วยจัดการบอร์ดให้เป็นระเบียบ เรียบร้อยมากขึ้น โดยไม่ได้รับอะไรตอบแทน อันนี้ต้องขอบคุณในความเสียสละด้วยซ้ำ ซึ่ง เจ้าของกระทู้ลง post ผิดบอร์ดก็ถูกต้องตามหลักที่จะต้องลบ กระทู้ใน "ห้องนั่งเล่น" แต่ถ้าเป็นกระทู้ใน "ห้องจ้างเที่ยว" ก็ควรจะปล่อยกระทู้ตกลงไปดีกว่าจะลบออก เพราะหลายๆคนไม่ว่าจะเป็นเรื่องเกี่ยวกะงานใดๆทั้งสิ้นก็ควรลง "ห้องจ้างเที่ยว"

สำหรับเหตุผลในการลบ ในการย้ายคงไม่ต้องมาอธิบายกันทุกกรณีเพราะเข้าใจว่าเหตุผลหลักๆในการลบหรือย้าย ได้แจ้งเอาไว้แล้วว่ากระทู้ไหนเข้าข่ายบ้าง เว้นแต่บางกรณี เจ้าของกระทู้ต้องการคำชี้แจง ก็ต้องแจ้งกันไปให้เข้าใจในความผิดของกระทู้นั้น

สำหรับตัวเองในการเข้ามา comments เรื่องลบกระทู้ ...เอาเป็นว่าได้ติดตามกระทู้บางกระทู้ด้วยเอง แล้วมันก็หายไปจริงๆ ซึ่งในมุมมองของหลายๆคนอย่างที่บอก ...บางคนดูว่าไม่มีอะไร บางคนดูว่าอาจจะเป็น user น่าสงสัย บางคนอาจจะมองว่าเนื้อหาดูหลอกลวงหรือ ด้วยเหตุผลอะไรก็แล้วแต่ในการลบกระทู้นั้นๆ นั่นก็เป็นวิจารณญาณส่วนบุคคล ...ซึ่งหลายๆครั้งกระทู้ที่อ่านผ่านตาเป็นกระทู้ที่เจ้าของออกมา post ถามหน้าบอร์ดมั่ง หรือ แค่บ่นๆ (ให้ฟัง) ว่า "กระทู้หนูโดนลบ" (ทำไมถึงโดนลบอันนี้ก็ไม่เข้าใจเหมือนกัน ...เพราะเนื้อหามันก็ทั่วๆแบบในบอร์ดนี่แหละ...อีกอย่างไม่ได้รับฟังมาแค่คนเดียวด้วยนะ) ถ้าไม่ใช่เรื่องจริงหรือได้สัมผัส ได้เห็น ได้รับรู้จริง คงไม่กล้า comments  ....

แต่ก็อย่างที่บอกไปแล้วนะ ว่าไม่ได้ "อคติ" ใครที่คิดว่า "อคติ" กะเรื่องแบบนี้บอกเลยว่ามันไม่ใช่ อะไรที่ควรแสดงความคิดเห็นก็แสดงความคิดเห็นตรงๆ ถือว่าเป็นการ comments เพื่อแสดงความคิดเห็น ซึ่งตรงนี้หลายๆคนก็มีข้อสงสัย จริงๆต้องขอบคุณด้วยซ้ำกะคนที่เสียสละเวลาตัวเองมานั่งไล่อ่าน ไล่ลบ ไล่ย้าย และก็ไม่ต้องการให้มามีดราม่า เพิ่มรสชาติของบอร์ด ในเรื่องการแสดงความคิดเห็นแนวๆนี้ด้วย
.
เก็บอดีตไว้เป็นความทรงจำ ....ขอบคุณสำหรับเรื่องราวดีๆที่ผ่านเข้ามา ....หลายๆครั้ง ที่ทำให้รู้สึกว่า "โชคชะตา" ยังมีอยู่จริง

Monin_II

• Full Member
  • People Like This 115
แต่ก็แอบ งง อยู่บ้าง
กระทู้ที่พอให้เผือกก็หาย
ตกลงเลยไม่รู้ว่าน้องเค้าเดือดร้อนจริง
หรือน้องเค้าแค่มาขอยืมตัง
แค่ความสวยน้องเค้ากระแทกตา จ๋า เลย **34**
"ฝนจะตกอีกแล้ว" ไปรอเผือกกระทู้ต่อไปก็ได้

NooJa

• People Like This 158
  • Alone
ตกลงเลยไม่รู้ว่าน้องเค้าเดือดร้อนจริง
แค่ความสวยน้องเค้ากระแทกตา จ๋า เลย **34**
"ฝนจะตกอีกแล้ว" ไปรอเผือกกระทู้ต่อไปก็ได้
ขอโทษด้วยนะคะ กระทู้ที่จ๋าตั้งมันเป็นกระทู้หาคนดูแล แล้วมันเกี่ยวอะไรกับยืมตังค์ ถ้าอยากรู้อะไรให้มาถามได้เลยนะคะ เพิ่งรู้ว่าโพสของจ๋ามีอิทธิพลกับชีวิตพี่ขนาดนั้น
ไอดีไลน์ noojazuza ค่ะ
หัวเราะไม่ไหว ยิ้มได้ก็ยังดี

Monin_II

• Full Member
  • People Like This 115
ขอโทษด้วยนะคะ กระทู้ที่จ๋าตั้งมันเป็นกระทู้หาคนดูแล แล้วมันเกี่ยวอะไรกับยืมตังค์ ถ้าอยากรู้อะไรให้มาถามได้เลยนะคะ เพิ่งรู้ว่าโพสของจ๋ามีอิทธิพลกับชีวิตพี่ขนาดนั้น

แค่สอบถามมาตรฐานการลบกระทู้คะ
หลงประเด็นรึเปล่า
เพราะไม่ได้หาเรื่องใคร
เห็นว่าสอบถามแอดมินกัน
เรามีข้อสงสัยก็ถามถึงดุลพินิจ
ในการเลือกลบกระทู้แค่นั้นคะ
ไม่เกี่ยวกับการยืมเงินหรอกคะ
เพราะหลายคนเค้าคงเต็มใจให้แบบมีความหวัง

NooJa

• Alone

เพราะหลายคนเค้าคงเต็มใจให้แบบมีความหวัง

ก็ไม่อยากหลงประเด็นหรอกนะคะ และไม่เคยยุ่งเรื่องของใครด้วย แต่พี่เจาะจงชื่อ เจาะจงกระทู้ขนาดนั้น มันก็ชัดเจน พี่สงสัยอะไรถามจ๋านะคะ และจ๋าก็ไม่ได้จะหาเรื่องใคร แค่มาตอบค่ะ
พี่มีอะไรถามจ๋าโดยตรงได้นะคะ

NooJa

• Alone

และที่บอกไม่เกี่ยวกับการยืม พี่ก็เขียนตัวเบ้อเร่ออยู่ที่เม้นนะคะ กระทู้เป็นร้อยเป็นพัน แต่เอ่ยชื่อ เอ่ยกระทู้
พี่จะบอกว่าจ๋าหลงประเด็นก็คงไม่ถูก ใช่มั้ยคะ

|♤|♤|♡ กลีบอูฐ__แท้ :3

• People Like This 262
  • Do what makes you happy and what you love.
งื้อออ...

เมนต์เค้า ใน มู้ นี้ ก็ หายยยยยยย   **40**

ช่วงก่อน ตั้งมู้ หาคนมาดุ๊กดิ๊กด้วย  ก็หายยยยยยยย ... คือ มู้ไม่ได้ตกไปนะ   **15**

งอแงและงอนแย้ว เช้ออออออ  **21**

**10**
• มียูส&ไลน์เดียว และไม่พร้อมจะคุยกับตะกวดและคน torlae •
-- -- -- -- -- -- -- -- -- -- -- -- -- -- -- -- -- --
คติประจำใจ : ค.ว.ย.
( คิด วิเคราะห์ แยกแยะ ) = กาลามสูตร

♤•♤•♤Timing is a bitch, yes. But it's only a bitch if we let it be. ♤•♤•♤
• น่ารัก เรียบร้อย พูดน้อย กินจุ •
 ~> แรงมา แรงกลับ ไม่โกง <~

_ple_

• People Like This 877
  • คุยกันมะ
...ข่าวลือถูกสร้างขึ้นโดยคนที่เกลียด ถูกส่งต่อโดยคนที่ไม่มีความคิด ถูกเชื่อโดยคนที่หูเบา...