ผู้เขียน หัวข้อ: การบ้าน "น้องน่ารัก"  (อ่าน 2394 ครั้ง)

สีเทา

• Sr. Member
  • People Like This 88
การบ้าน "น้องน่ารัก"
« เมื่อ: พฤษภาคม 20, 2017, 07:40:16 PM »
จริงๆแล้วก็ไม่ค่อยได้จ้างน้องเที่ยวเท่าไหร่ เนื่องด้วยเวลา สถานที่ ไม่เอื้ออำนวยเท่าไหร่นัก สุดท้ายเจอน้องคนหนึ่งโพสไว้ เลยทักทายไปทาง Line ที่น้องทิ้งไว้ น้องถามตอบด้วยความอดทนมากกกก (ประทับใจข้อที่ 1) ทั้งที่ถามเยอะ โน่นนี่นั่น จนสรุปวันเวลาได้ตรงกัน นัดไว้ห้าโมงเย็น แถวบางนา แต่บังเอิญไปธุระทางนั้น เลยทักน้องไป น้องตอบกลับมาว่า "หนูยังเรียนไม่เสร็จเลยพี่"  **25** เลยบอกว่าถ้าอย่างนั้นจะรอแถวๆนั้น หาร้านกาแฟนั่ง หมดกาแฟไป 2 แก้ว ขนมไป 3 อย่าง (กินหรือยัด)  **30** จนน้องทักมาว่าน้องเรียนเสร็จแล้ว แต่!!! "พี่มารับหนูที่โฮมโปร.....ได้มั้ย หนูติดรถเพื่อนมา"  **12** ไปก็ไปรับปากน้องไว้แล้ว 555 (หรือว่างจัด) 555 ก็ขับรถตามไปที่โฮมโปร แต่ไปรอที่จอดรถด้านหลัง(ติดนิสัยเวลาเข้าห้างจะชอบจอดในที่ร่ม) น้องทักมาอีกรอบ "พี่ หนูรออยู่หน้าห้าง"  **12** เลยวนรถออกจากที่จอดด้านหลัง พอจะถึงทางออกที่นัดน้องให้มารอ "พี่จอดรอเปิดไฟกระพริบอยู่" น้องทักมาอีกครั้ง "รถสีอะไรพี่" ตอบแบบไม่ต้องคิด "สีดำ" แต่วันนั้นเอารถสีบรอนซ์ไป  **25** มิน่าน้องหาไม่เจอ  **30** เลยบอกใหม่ สรุปกว่าจะได้เจอกัน แต่สิ่งหนึ่งที่ชอบ น้องแต่งตัวแนวคอสเพลย์ (เรียกถูกป่าว 555) อธิบายไม่ถูก และที่สำคัญ น้องหน้าตา รูปร่าง ผิวพรรณ น่ารักมากกกกกก (ประทับใจข้อที่ 2) ีกว่าในรูปที่ส่งมาให้มากกกกกก เลยแซวว่าสงสัยถ่ายรูปไม่ขึ้น  **11** น้องบอกโปรแกรมมาเสร็จสรรพ "ยังไม่ได้ดูโปรแกรมหนังที่จะดูเลย" เลยถามว่า ปกติคือตามสเตปแบบนี้เหรอ "ทานข้าวแล้วต่อด้วยดูหนัง" ok ok ตามสเตปก็ตามสเตป  **40** ถึงสถานที่ น้องหิวมาก 555 เห็นบอกทานน้อยเมื่อตอนเที่ยง ถามว่าอยากทานอะไร น้องเขาบอกว่า "แล้วแต่พี่" หิวมั้ย "หิวค่ะ" 555 แต่กว่าจะได้ไปหาร้าน พี่พาน้องวนเกือบทั้งห้างเพื่อหาตู้ ATM เนื่องจากเงินสดในกระเป๋าจ่ายค่าขนมให้น้องไปแล้ว ทั้งกระเป๋ามีแบงค์ 20 อยู่ 2 ใบ คาดว่าถ้าเข้าร้านแล้วไม่มีเงินจ่าย น่าว่าน้องถูกล้างจานเป็นค่าอาหาร  **12** กว่าจะเจอร้านที่อยากกิน ก็พาน้องเดินวนไปวนมาอยู่นาน เพราะไม่คุ้นสถานที่ แต่น้องก็ไม่บ่นไม่งอแงไม่หน้างอ (ประทับใจข้อที่ 3) แต่พอพาไปร้าน พี่ยิ้มแก้มปริ น้องชอบ น้องมีความสุขกับการถ่ายรูปของกินในร้าน น้องกินพร้อมชมว่าอร่อยตลอด (หรือน้องหิวก็ไม่รู้) อิ่มแล้วก็ไปเลือกดูหนัง ได้โปรแกรม ระหว่างที่รอน้องก็เล่าเรื่องโน้นเรื่องนี้ให้ฟัง ชอบหน้าตาน้องเวลาเล่าเวลายิ้ม จะดูมีความสุขที่ได้เล่าได้คุยเรื่องที่ตัวเองชอบ คือเรื่องแต่งคอสเพลย์ น้องชอบอ่านการ์ตูนญี่ปุ่น จนได้เวลาเข้าโรงหนัง ด้วยความที่หนังเป็นแนวเฮฮาตลก น้องหัวเราะและหันมายิ้มกับพี่ทุกครั้งที่มีฉากฮาๆ (หรือน้องจะดูว่าพี่หลับหรือป่าว) หนังจบก็เกือบจะสามทุ่ม ขับรถพาน้องไปส่ง ปรากฎว่า "หลง" 55 ด้วยคามที่ไม่คุ้นกับเส้นทาง แต่น้องก็ไม่ได้บ่น แถมช่วยดูทาง ช่วยสังเกตว่าทางนี้เราหลงกันมาแล้ว  **12** "เปลี่ยนไปอีกทางมั้ยพี่" สุดท้ายก็มาถึงหอน้องโดยสวัสดิภาพ ได้รางวัลเป็นหอมแก้มน้อง 2 ข้าง  **39** ก่อนลงจากรถน้องบอกว่า "ถึงแล้วไลน์มาบอกด้วยนะคะ"..(ประทับใจข้อที่ 4) สิ่งนี้ที่รู้จากน้องคนนี้ และทำให้พี่ประทับใจ คือ "น้องเป็นตัวของน้องเอง เฮฮา น่ารัก สุภาพ เกรงใจ และที่สำคัญ หลังจากวันพาเที่ยว น้องก็ยังทักทายมาเรื่อยๆ ถามไถ่งานเป็นไงบ้าง สู้นะคะ ไปทำบุญมาเอาบุญมาฝาก ดูแลสุขภาพนะคะ ช่วงนี้ฝนตก ฯลฯ บางวันก็ทักทายมาด้วยสติกเกอร์น่ารักๆ แต่พี่เองก็ยุ่งๆกับงาน แต่บอกน้องไว้แล้วว่า "หากเสร็จงานจะพาไปทะเล เพราะน้องเขาอยากไปเที่ยวทะเล" แต่...งานจะหายยุ่งคงอีกหลายวัน  **12**
ปล.หากน้องมาอ่าน "สัญญาครับว่าจะพาไปทะเลแน่นอน"
ขอบคุณน้องที่น่ารัก ที่ทำให้เวบนี้ไม่ได้เป็นสีเทาทั้งหมด **26**

Yodrak

• Full Member
  • People Like This 108
Re: การบ้าน "น้องน่ารัก"
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 21, 2017, 09:48:51 AM »
เพราะพี่น่ารัก น้องจึงน่ารักตอบครับ ดีใจที่คนน่ารักมาเจอกันได้นะครับ แล้วเอาการบ้านน่ารักๆ อย่างนี้มาฝากอีกนะครับ
ถึงลุงจะไม่หล่อ ... แต่ลุงขี้เหร่นะครับ

สีเทา

« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 21, 2017, 11:16:26 AM »
เพราะพี่น่ารัก น้องจึงน่ารักตอบครับ ดีใจที่คนน่ารักมาเจอกันได้นะครับ แล้วเอาการบ้านน่ารักๆ อย่างนี้มาฝากอีกนะครับ
ขอบคุณครับ โชคดีที่เจอน้องน่ารัก ไม่ได้มองแค่ว่ารับงานเที่ยวอย่างเดียว แต่มองว่ามาทำความรู้จักมิตรภาพใหม่ๆกัน

Mr.

• People Like This 27
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 21, 2017, 11:20:48 AM »
ฟินตามมมม  **02** พอแนะนำได้บ้างมั้ยคับท่าน
คนมันเหงา ทำไงก็ยังเหงา....คนเหงา 2018.. ( ^o^ )/

Sandsea

• Full Member
  • People Like This 53
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤษภาคม 23, 2017, 07:25:54 AM »
 **02**
น่าร้ากกกกก
ทั้งพี่และน้องเลยคะ
ดีใจกับพี่และน้องด้วยนะคะ
ที้ได้เจอกัน
ฟินนนนนนนน คะ
มีการบ้านใหม่มาบงอีกนะคะ

kaptan

• Hero Member
  • People Like This 1734
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤษภาคม 23, 2017, 09:32:38 AM »
    อ่านไปมีความสุขกับพี่ท่านนี้และน้องคนนั้นไป การบ้านน่ารักมากครับ
เดานะครับ.....น้องอยู่แถวบางนามั้ยครับ เดาเพราะน้องคนนี้ชอบแต่งตัวแนวคอสเพลย์
ขาว น่ารัก คุยเก่ง EQ เยี่ยม ชอบทำบุญ.......ถ้าใช่...ท่านเจอน้องที่น่ารักที่สุดคนนึงในเวปเวลานี้ครับ
ถ้าไม่ใช่ ...มีน้องน่ารักที่สุด 2 คนในเวปเวลานี้ครับ.....
ถ้าคุณน่ารัก จริงใจ คุณคือเป้าหมายของเรา

สีเทา

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พฤษภาคม 23, 2017, 05:31:16 PM »
ฟินตามมมม  **02** พอแนะนำได้บ้างมั้ยคับท่าน
ขอบคุณครับท่าน แต่ผมให้ id น้องไป น้องแอดมา เลยไม่รู้ว่า id น้องคืออะไร  **25** ขอโทษท่านจริงๆครับ แต่ลองดูตามโพส ไม่แน่ใจว่าน้องลงบ่อยมั้ย แต่ไม่ค่อยเห็นยูสน้องเท่าไหร่ น่าจะนานๆโพสซักครั้ง  **26**

สีเทา

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: พฤษภาคม 23, 2017, 05:34:21 PM »
**02**
น่าร้ากกกกก
ทั้งพี่และน้องเลยคะ
ดีใจกับพี่และน้องด้วยนะคะ
ที้ได้เจอกัน
ฟินนนนนนนน คะ
มีการบ้านใหม่มาบงอีกนะคะ
ขอบคุณครับ แต่ก็ได้ข่าวว่าน้อง sandsea ก็น่ารักเหมือนกัน หากมีโอกาสจังหวะตรงกัน หวังไว้ว่าคงได้มีโอกาสเดินควงกับน้อง sandsea บ้างนะครับ  **26**

สีเทา

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: พฤษภาคม 23, 2017, 05:39:39 PM »
    อ่านไปมีความสุขกับพี่ท่านนี้และน้องคนนั้นไป การบ้านน่ารักมากครับ
เดานะครับ.....น้องอยู่แถวบางนามั้ยครับ เดาเพราะน้องคนนี้ชอบแต่งตัวแนวคอสเพลย์
ขาว น่ารัก คุยเก่ง EQ เยี่ยม ชอบทำบุญ.......ถ้าใช่...ท่านเจอน้องที่น่ารักที่สุดคนนึงในเวปเวลานี้ครับ
ถ้าไม่ใช่ ...มีน้องน่ารักที่สุด 2 คนในเวปเวลานี้ครับ.....
ขอบคุณมากครับ  **26** คุณสมบัติน้องเขาตรงตามที่ว่าเลยครับ

kaptan

• Hero Member
  • People Like This 1734
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: พฤษภาคม 27, 2017, 10:32:22 AM »
ขอบคุณมากครับ  **26** คุณสมบัติน้องเขาตรงตามที่ว่าเลยครับ

น้องมาเล่าให้ฟังว่า ...ท่านพี่สีเทา น่ารักมากๆ ครับ
ดีใจแทนน้องด้วยนะครับ
ถ้าคุณน่ารัก จริงใจ คุณคือเป้าหมายของเรา