ผู้เขียน หัวข้อ: เค้าแวะมาส่งการบ้านประจำสัปดาห์เฉยๆ  (อ่าน 1640 ครั้ง)

nk911

• Jr. Member
  • **
  • People Like This 26
รู้สึกว่าเดือนนี้จะเข้ามาห้องนี้บ่อยแหะๆ **25** อย่าพึ่งเบื่อเค้ากันน้าาา ยาวแต่ไม่ยาวมากหรอกก อ่านไม่จบอีกวันก็มาอ่านกันต่อนะ555
หลังจากที่สัปดาห์ที่แล้วโพสต์หาพี่จ้างเที่ยววันที่23-24นี้ ก็มีพี่ๆใจดีไว้วางใจจ้างค่ะ
ซึ่งบังเอิ๊ญบังเอิญ งานร้องคาราโอเกะ2วันติดเลยค่ะ แหนะ คนที่อ่านอยู่กำลังจินตนาการว่าเราเสียงดีใช่มั้ยล่าาา ก็คงจะอย่างนั้นค่ะ พี่ๆก็บอกมาว่าnkน่าจะไปออกรายการI can see your voiceนะพี่ว่ารุ่ง
nk : "ร้องเพราะใช่ไหมคะ"
พี่ๆ : "คุณคือนักร้องเสียงเพี้ยนครับ" (จินตนาการหน้าพี่กันต์ กันตถาวรประกอบนะ55555)
เอ้อท่าจะรุ่งจริงๆถ้าไปเป็นนักร้องเสียงเพี้ยน5555 **25**

รีวิววันแรกก่อน 23พ.ค. เอาแบบสั้นง่ายได้ใจความ555
งานนี้มากันแบบเป็นกลุ่มเพื่อนๆพี่เค้าค่ะ  รุ่นใหญ่ใจ(มะค่อย)นิ่งค่ะ ฮ่าๆแซวๆ
ตอนแรกก็เกร็งๆค่ะคนเยอะทำตัวมะถูก กลัวเอาใจพี่ไม่ถูกน้องๆคนอื่นก็มาค่ะ มาแบบคนละสไตล์กันทุกคนค่ะ เรารุ่นเล็กค่ะเล็กทั้งอายุทั้ง...  **26** **07** **21**ฮือ ก็ไม่ขนาดนั้นม้างงงก็สมส่วนสมกะสาวตัวเล็กแหละน่าๆแค่พี่ๆเค้าใหญ่กว่าT^T พอพี่ๆเริ่มทยอยกลับ คนน้อยก็ไม่ค่อยเกร็งแล้วค่ะบวกกับนั่งคุยกับพี่ๆมาซักพักด้วย คราวนี้มันส์เลยค่ะ พี่ถามร้องเพลงมั้ยเพลงละ××× nkก็คิดน้าาากลัวจะอดได้ตังค์เพราะร้องเพลง(ไม่เพราะ)นี่หละ555
อะร้องก้ร้องค่ะ(ไม่ค่อยเห็นแก่เงินจ้ะ) ร้องเสร็จพี่ให้ค่าขนมค่ะบอกให้ค่าพยายามที่อุสาดร้องจนจบเพลง เพี้ยนทั้งเพลง ความพยายามดีมาก แหะๆ แต่สนุกดีนะคะฟังพี่ร้องเราร้องเพี้ยนบ้างเพื่อนร้องบ้าง บันเทิงค่ะ555 **30** 41

รีวิวของวันต่อมาค่ะ 24พ.ค.
มาถึงที่หมายก่อนพี่ค่ะ ยังมีเวลาเหลือประมาณครึ่งชม.นิดๆ หิวแระขอหาไรทานก่อนละกันค่ะ
ปรากฏพี่มาเผื่อเวลาเหมือนกันค่ะ แต่คุยกันอีกทีพี่จองห้องคาราโอเกะ+สั่งอาหารไปแล้วค่ะ นี่นั่งทานข้าวอยู่รู้สึกผิดอย่างแรงT^T **26**
ตอนแรกพี่ถามนอกจากทานข้าวแล้วทำไรดี หนังก็ไม่ค่อยชอบดู nkนี่เรื่องมากเจงๆ(พี่เค้าคงนึก555)
งั้น คาราโอเกะ หรือ โยนbowlดี สรุปพี่เจ็บขานิดหน่อย เลยเลือกเป็นคาราโอเกะค่ะ
เข้ามาถึงเกิดอาการกลัวไมค์ค่ะเนื่องจากเมื่อวานร้องเพี้ยนไปเต็มที่ อะร้องหน่อยละกันๆเพลงเดียวพอค่ะ
ผันตัวไปเป็นเจดี เอ้ย ดีเจ(มุกนี้มันคงแป้กแล้วT^T)นั่งเปิดเพลงให้พี่เค้าฟัง ชวนพี่เค้าคุย ทานขนมน่าจะเวิร์คกว่าให้nkร้องต่อค่ะ555
งานนี้นอกจากจ่ายค่าจ้างพี่ยังใจดีแถมค่าข้าวที่เราแอบไปนั่งกินคนเดียวรอพี่และปล่อยให้พี่รอในเวลาเดียวกันให้อีกค่ะ ขอบคุณนะค้าา **36**

สัปดาห์หน้าเปิดจองคิวแล้วค่ะ5555อย่าลืมPMกันเข้ามาค่ะคิคิ (ยังกล้ามาโฆษณาตอนจบอีก5555)
ขอบคุณที่ติดตามอ่านกันจนจบค่า ฝันดีราตรีสวัสดิ์ค่ะ **35** **38**

Aunny.aun

• Hero Member
  • People Like This 277
Re: เค้าแวะมาส่งการบ้านประจำสัปดาห์เฉยๆ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 25, 2017, 04:13:38 AM »
นี่ถ้าได้เค้าไปร้องน้า

ลำไย ไหทองคำ ก็ลำไยไหทองคำเถอะ

55555555
Travel as much as u can,As far as u can,As long as u can,Life's not meant to be lived in one place.

nk911

• Jr. Member
  • **
  • People Like This 26
Re: เค้าแวะมาส่งการบ้านประจำสัปดาห์เฉยๆ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 29, 2017, 09:39:28 PM »
นี่ถ้าได้เค้าไปร้องน้า

ลำไย ไหทองคำ ก็ลำไยไหทองคำเถอะ

55555555
**30** **30** สนุกๆค่ะ