ผู้เขียน หัวข้อ: มีใครพอจะทราบ แหล่งขายอุปกรณ์กีฬา มือ2ถูกๆบ้างไหมครับ  (อ่าน 1351 ครั้ง)

ลูกปลาน้อย

• Jr. Member
  • **
  • People Like This 28
  • คนใจดีกับคนโง่ ก็เหมือนๆกันละ
ต้องการทราบแหล่งขายอุปกรณ์กีฬา พวก ไม้แบด ลูกบอล ฯลฯ มือ2หรือมือ1ราคาไม่แพง
พอดีเดือนหน้าจะถึงวันเกิด เลยตั้งใจว่าจะหาซื้อ อุปกรณ์กีฬา ไปให้กับเด็กๆ ใน โรงเรียนวัดแถวๆที่พัก
ไม่ต้องเป็นของดีราคาแพงครับ เพราะต่อให้ดีแค่ไหน ก็พังแน่ๆ เด็กๆอยู่ในช่วง ป.1-ป.6 วัยกำลังซน เอาแค่สภาพพอใช้งานได้
ไม่แย่เกินไป ต้องการของราคาไม่แพงมาก เพื่อจะได้มีหลายๆชนิด เพราะทุกวันนี้แทบจะแย่งกันเล่น บอลลูกนึง จะตีกันตาย 5555 แล้วก็ยังคิดไม่ออก ว่าจะซื้ออะไรที่เหมาะกับเด็ก ผญ แต่ไว้หาแหล่งขายเจอ ค่อยไปเดินดูอีกที
ปกติเคยซื้อแต่ตุ๊กตา ของเล่น สมุด ดินสอ แถวสำเพ็งไปให้นิดหน่อย แต่ปีนี้อยากให้อย่างอื่นบ้าง

เพราะจำนวนเด็กมีแค่ 70กว่าคน ทำให้ไม่ค่อยมีงบสำหรับส่วนนี้มากพอ ถ้าพี่ๆ น้องๆ ท่านไหนพอทราบช่วยบอกทีครับ

ขอภายใน กทม. นะครับ เพื่อความสะดวกในการเดินทาง  **25**

**26** **26**  **26** **26** **26**
ทุกสิ่งทุกอย่างมี ลิมิต ของมันเสมอ
ของอะไรที่ได้ฟรีๆย่อมได้น้อยเป็นธรรมดา
ของอะไรที่อยากได้มากๆ ก็ต้องมีอะไรมาแลกที่เท่าเทียมกัน

Mumo

• Hero Member
  • People Like This 208
  • nukate.c
ลองเข้าไปเลือกดูตาม Link ที่เค้าแนะนำไม๊คะ   https://m.pantip.com/topic/33672365?   Lazada ถ้าเลือกๆดูมีราคาที่ไม่แพงด้วยนะ ..
เก็บอดีตไว้เป็นความทรงจำ ....ขอบคุณสำหรับเรื่องราวดีๆที่ผ่านเข้ามา ....หลายๆครั้ง ที่ทำให้รู้สึกว่า "โชคชะตา" ยังมีอยู่จริง

Aunny.aun

• People Like This 277
รร.ที่ไหนอ่าค่ะ
Travel as much as u can,As far as u can,As long as u can,Life's not meant to be lived in one place.

ลูกปลาน้อย

• **
  • คนใจดีกับคนโง่ ก็เหมือนๆกันละ
ลองเข้าไปเลือกดูตาม Link ที่เค้าแนะนำไม๊คะ   https://m.pantip.com/topic/33672365?   Lazada ถ้าเลือกๆดูมีราคาที่ไม่แพงด้วยนะ ..

ขอบคุณครับ **26**
ทุกสิ่งทุกอย่างมี ลิมิต ของมันเสมอ
ของอะไรที่ได้ฟรีๆย่อมได้น้อยเป็นธรรมดา
ของอะไรที่อยากได้มากๆ ก็ต้องมีอะไรมาแลกที่เท่าเทียมกัน

ลูกปลาน้อย

• **
รร.ที่ไหนอ่าค่ะ

เป็นโรงเรียนในโซนแถวๆ ตลิ่งชัน ปิ่นเกล้า (ไม่อยากระบุชัดเจนเกินไป)

จริงๆก็เป็นโรงเรียนที่ผมทำงานเป็นยามเฝ่าหน้าประตูกันเด็กๆหนีเรียน ดูแลความปลอดภัย อยู่ครับ อุ้ย!!  **21**
เด็กๆน่ารักมากๆ ตัวเล็กๆ ซนๆ อ่าาา  **39**
แต่เพราะจำนวนน้อยงบเลยไม่มี  **07** จริงๆที่ขาดไม่ใช่แค่อุปกรณ์กีฬา
มีอีกหลายอย่าง แต่พอดีผมจน เลยให้ได้เท่าที่มีให้ **19**

ลูกปลาน้อย

• **
เมื่อคืนลองหาข้อมูลมาแล้ว เดียวสายๆจะลองไปเดินแถว สนามศุภชลาศัย ไม่ก็ไปยันแถว ราม ที่พอจะมีรถเมล์ผ่านดู

แต่ไม่รู้จะเจอไหม **21**

ถ้าไม่มีคงหารถเมล์นั่งกลับไปเดินหาซื้อของสำเพ็งไปแจกเหมือนปีก่อนๆ แต่ใจอยากได้ อุปกรณ์กีฬา

ทุกๆวันที่นั่งมองดูเด็กๆ วิ่งเล่นเวลาที่คุณครูสอน เวลาพักกลางวัน เห็นมีแต่เด็ก ผช แย่งลูกบอลวิ่งไล่กัน

ส่วนเด็ก ผญ ก็ไม่รู้จะทำไร นอกจากนั่งทำตัวน่ารักไปวันๆ  **39** 

ตั้งใจแล้วก็ต้องพยายามให้ถึงที่สุด ถ้าไม่มีจริงๆค่อยว่ากัน  **11**

kaptan

• People Like This 1734
    อนุโมทนานะครับ ผมว่าท่านก็จัดให้เท่าที่ท่านไหว ถ้าพวกไม้แบดมินตันมันเป็นกีฬาสิ้นเปลือง
ท่านก้บริจาคพวกฟุตบอล วอลเล่ย์บอล ซึ่งเล่นได้หลายๆ คน ลงทุนไม่มากแต่ได้จำนวนคนที่เล่นเยอะๆ ครับ
ถ้าคุณน่ารัก จริงใจ คุณคือเป้าหมายของเรา

ลูกปลาน้อย

• **
    อนุโมทนานะครับ ผมว่าท่านก็จัดให้เท่าที่ท่านไหว ถ้าพวกไม้แบดมินตันมันเป็นกีฬาสิ้นเปลือง
ท่านก้บริจาคพวกฟุตบอล วอลเล่ย์บอล ซึ่งเล่นได้หลายๆ คน ลงทุนไม่มากแต่ได้จำนวนคนที่เล่นเยอะๆ ครับ
ครับ ตอนนี้กำลังเดินทางไป แถวที่มีสนามกีฬา
ที่หาไม้แบดเพราะ พื้นที่เล่นใน รร. จำกัดครับ มีรถจอดอยู่ด้วย เด็กเล่นกันไม่ค่อยระวัง 555
เลยตั้งใจจะลองหาอะไรที่ใช้พื้นที่ไม่มากนักดู

**26**

ลูกปลาน้อย

• **
ได้ของละครับ มาถึง FBT ราม

ได้ไม้แบดถูกๆ อัน149บาทมา4อัน

ลูกแบดชนิดพลาสติก 2กล่อง กล่อง60บาท

ห่วงยางไว้โยนรับกัน อันละ40 อีก2อัน

เหลือกรวยขนาดเล็กไว้ให้นักบอลรุ่นเล็กไว้ฝึกเลี้ยงบอลกับฝึกวิ่งซิกแซกพอดีเงินยังไม่ออก เลยเอาแค่นี้พอ

kaptan

• People Like This 1734
ได้ของละครับ มาถึง FBT ราม

ได้ไม้แบดถูกๆ อัน149บาทมา4อัน

ลูกแบดชนิดพลาสติก 2กล่อง กล่อง60บาท

ห่วงยางไว้โยนรับกัน อันละ40 อีก2อัน

เหลือกรวยขนาดเล็กไว้ให้นักบอลรุ่นเล็กไว้ฝึกเลี้ยงบอลกับฝึกวิ่งซิกแซกพอดีเงินยังไม่ออก เลยเอาแค่นี้พอ

ยอดเยี่ยมครับ ขอให้ท่านได้ผลบุญจากความมีเมตตาในครั้งนี้นะครับ
ขอให้เจอน้องๆ ที่น่ารักๆ ....หลายๆ คน ไปนานๆ....
ถ้าคุณน่ารัก จริงใจ คุณคือเป้าหมายของเรา