ผู้เขียน หัวข้อ: มาแบบนี้หลอกชัวร์ค่ะ!!!  (อ่าน 2151 ครั้ง)

BuatoomBuaban

• Newbie
  • *
  • People Like This 5
มาแบบนี้หลอกชัวร์ค่ะ!!!
« เมื่อ: พฤษภาคม 26, 2017, 11:52:28 PM »
คือเรื่องมีอยู่ว่ามีพี่ท่านนึงสนใจกระทู้หาคนดูแลของหนูค่ะ แล้วก็คุยกันยาวเลยตั้งแต่แนะนำตัว ครอบครัว งานอดิเรก เงินที่จะให้ต่อเดือนอะไรประมาณนี้ค่ะ แต่พอพูดถึงเรื่องนัดดันบอกให้หนูไปจองโรงแรมไว้รอเดี๋ยวเจอจะเอาเงินค่าโรงแรมพร้อมค่าเลี้ยงดูให้พร้อมกันเลย พี่บอกว่าจะไม่มารับหนูด้วยนะคะจะให้หนูไปโรงแรมเองค่ะ โอ้โหหหหห! หนูรู้สึกแปลกขึ้นมาทันทีเหมือนจะโดนหลอกค่ะ 5555555 คนบ้าอะไรคะเสนอเงินเยอะแยะมากมายทั้งที่หนูไม่ได้ขอ มีเงินขนาดนั้นแต่ให้น้องเป็นคนจองโรงแรม แถมบอกให้เลือกโรงแรมดีๆด้วยนะ พอดีเป็นคนฉลาดอ่ะค่ะ เอะใจมาก คิดว่ามันไม่ใช่ล่ะมาแบบนี้จะโดนหลอกฟันฟรีในโรงแรมหรูรึเปล่านะ 5555555 เลยบอกไปว่าให้พี่เขาไปจองโรงแรมเองเขาก็บอกไม่อยากใช้ชื่อเขาหนูเลยบอกไปว่างั้นใช้ชื่อหนูแต่พี่เป็นคนจอง เขาก็บ่ายเบี่ยงมาก เนี่ยยยย... ตะกวด 100% เลยค่ะ มันใช่แน่ ใช่แน่ๆ หนูมั่นใจ

พิกัดพี่เขาอยู่ทองหล่อกับสีลมนะคะ เป็นนักธุรกิจทำอสังหาริมทรัพย์ด้วยนะคะเนี่ย บอกไปต่างประเทศบ่อยมากๆ แค่ค่าโรงแรมไม่กี่พันก็ไม่กล้าอ่ะ ตลกดีค่ะ  **11**

ไม่มีอะไรมากค่ะมาเล่าสู่กันฟังคลายเครียดค่ะ นั่งคิดแล้วก็ตลกดีค่ะ ใครเคยเจอคนนี้มาแชร์กันได้นะคะ

slow

• Hero Member
  • People Like This 2111
Re: มาแบบนี้หลอกชัวร์ค่ะ!!!
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 26, 2017, 11:57:32 PM »
มุกเก่าแก่จริงๆ ...

หลอกน้องเปิดโรงแรมรอ / หาน้องที่มีห้อง / เสนอเงินมากมายแต่ไม่มีทีท่าจะจ่ายก่อน

อืมมมม คงยังใช้ได้เรื่อยๆ

**30**

BuatoomBuaban

• Newbie
  • *
  • People Like This 5
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 27, 2017, 12:05:19 AM »
มุกเก่าแก่จริงๆ ...

หลอกน้องเปิดโรงแรมรอ / หาน้องที่มีห้อง / เสนอเงินมากมายแต่ไม่มีทีท่าจะจ่ายก่อน

อืมมมม คงยังใช้ได้เรื่อยๆ

**30**

หนูก็เกือบเชื่อสนิทใจนะคะพี่ แต่ดีที่ยังมีสติอยู่ เอะใจตั้งแต่จำนวนเงินที่จะให้หนูแล้ว ทั้งๆที่หนูกำหนดน้อยกว่านั้นมากๆและหน้าตาก็ไม่ได้สวยขนาดที่จะได้เงินจำนั้นที่พี่เขาจะให้ค่ะ ดีนะไม่ใช่คนโลภเห็นเงินเยอะแล้วตาโต เกือบแล้วเชียวค่ะ

_Poon_

• Full Member
  • People Like This 681
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 27, 2017, 12:11:14 AM »
ทำถูกค่ะ  **39**

ถ้ารู้ยูสบอกไว้เลยได้นะคะ อาจจะมี อ๋อออออ กันบ้าง **11**

|♤|♤|♡ กลีบอูฐ__แท้ :3

• People Like This 262
  • Do what makes you happy and what you love.
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤษภาคม 27, 2017, 12:21:51 AM »
ถ้าตังค์พี่เขาเยอะขนาดนั้น นะ
เป็นเค้าจะบอกว่า  พี่โอนมาก่อนเลย ทั้งค่าโรงแรม + ค่าแรงงาน

จะเอาหรูแบบไหนว่ามาาา จัดให้ 5555+  วัดใจกันไปเลยยยย  **34**

กล้าโอนไหม กล้าโอนไหมน้อออ   **11**
• มียูส&ไลน์เดียว และไม่พร้อมจะคุยกับตะกวดและคน torlae •
-- -- -- -- -- -- -- -- -- -- -- -- -- -- -- -- -- --
คติประจำใจ : ค.ว.ย.
( คิด วิเคราะห์ แยกแยะ ) = กาลามสูตร

♤•♤•♤Timing is a bitch, yes. But it's only a bitch if we let it be. ♤•♤•♤
• น่ารัก เรียบร้อย พูดน้อย กินจุ •
 ~> แรงมา แรงกลับ ไม่โกง <~

play-ground

• Sr. Member
  • People Like This 124
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤษภาคม 27, 2017, 05:59:29 AM »
 **11**
โอนก่อนไม่ได้ครับ กำลังฟ้องหย่ากัยภรรยาอยู่
ทนายสั่งไว้ ถ้าโอนก่อนเด๋วมีหลักฐานว่ามีน้องๆ
จะทำให้แพ้คดีที่มีมูลค่ากว่าแสนล้านครับ
น้องๆต้องเสียสละบ้างนิดหน่อย พี่เค้าชนะคดีน้องจะได้ตังไม่ต่ำกว่าหมื่นล้านเชียวน้า
 **11**  **11**  **11**

|♤|♤|♡ กลีบอูฐ__แท้ :3

• People Like This 262
  • Do what makes you happy and what you love.
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พฤษภาคม 27, 2017, 07:52:51 AM »
**11**
โอนก่อนไม่ได้ครับ กำลังฟ้องหย่ากัยภรรยาอยู่
ทนายสั่งไว้ ถ้าโอนก่อนเด๋วมีหลักฐานว่ามีน้องๆ
จะทำให้แพ้คดีที่มีมูลค่ากว่าแสนล้านครับ
น้องๆต้องเสียสละบ้างนิดหน่อย พี่เค้าชนะคดีน้องจะได้ตังไม่ต่ำกว่าหมื่นล้านเชียวน้า
 **11**  **11**  **11**

แหม ใจดีโดยโอนผ่านตู้เงินสดก็ได้มั้ยคะ ...  **34**
ถ้าเป็นคนจริง ของจริง  -__-
• มียูส&ไลน์เดียว และไม่พร้อมจะคุยกับตะกวดและคน torlae •
-- -- -- -- -- -- -- -- -- -- -- -- -- -- -- -- -- --
คติประจำใจ : ค.ว.ย.
( คิด วิเคราะห์ แยกแยะ ) = กาลามสูตร

♤•♤•♤Timing is a bitch, yes. But it's only a bitch if we let it be. ♤•♤•♤
• น่ารัก เรียบร้อย พูดน้อย กินจุ •
 ~> แรงมา แรงกลับ ไม่โกง <~

Sandsea

• Full Member
  • People Like This 53
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: พฤษภาคม 27, 2017, 09:10:00 AM »
เคยเจอลักษณะคล้ายๆกันคะ ทักมาจะจ้างเที่ยว
ให้นั่งรถไปเป้นเพื่อน แต่ก้อปฏิเสธไป แต่ก้อคุยมา
เรื่อยๆ เป้นเดือน แต่ไม่เคยจ้างเลย รู้สึกว่าเป้น ผช
ที่รู้เรื่องเยอะมาก ฉลาดไปหมด บอกเป้นทหาร ยศสูงมากก
เงินอะมีเยอะ แต่ไม่ยอมจ้างเที่ยวสักที มีวันนึงมาบอกเราว่า
ให้ไปเปิด โรงแรม ให้หน่อย เพื่อนอะ นัดน้องๆ จากโม ไว้
แต่ยังออกไปไม่ได้ ให้เราไปเปิด โรงแรมรอไว้ให้ แร้วให้รอที่นั่น
55555 ให้ออกตังไปก่อนด้วยนะ เด่วจะอามาให้ ไม่เอาม่านรูดนะ
และมีคำพูดอีก บลาๆๆ คำถามคือ จ้างเที่ยว ต้องเจอที่โรงแรมรึคะพี่
น้องๆ ดูโง่มากหราคะ กับเหตุผล แบบนี้ เข้าใจว่าน่าจะเป้น
คนเดียวกันนะคะ ที่ยังลอยนวลยุ และยังใช้ มุกเดิมๆ

ยังไงก้อฝากเตือน ให้ระวังตัวกันด้วยนะคะ
พี่ๆที่ไม่ดี (ตะกวด) ยังมีอีกเยอะคะ ต้องดูกันให้ดีๆ
มีสติ รอบคอบกันให้มากๆนะคะ เพราะถ้าพลาดขึ้นมา
สิ่งที่เราทำได้อย่างแรก ก้อคือ เสียใจ แร้วจะมีสักกี่คน
ที่โชคดี รอดมาได้  เป้นไปได้ ควร ป้องกัน ระวัง
ไม่ให้มันเกิดขึ้นกับเราจะดีที่สุด ใช้สสติ และวิจารณญาณ
ในการรับชม 5555 (เหมือนดูหนัง 18+เลย) จะได้ไม่
ตกเป้นเหยื่อ ของคนไม่ดี ที่หวังแต่จะหาผลประโยชน์
โดยไม่คิดถึงคนอื่น ว่าเค้าจะเดือดร้อนรึไม่

**38** **38**

play-ground

• Sr. Member
  • People Like This 124
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: พฤษภาคม 27, 2017, 09:19:08 AM »
เคยเจอลักษณะคล้ายๆกันคะ ทักมาจะจ้างเที่ยว
ให้นั่งรถไปเป้นเพื่อน แต่ก้อปฏิเสธไป แต่ก้อคุยมา
เรื่อยๆ เป้นเดือน แต่ไม่เคยจ้างเลย รู้สึกว่าเป้น ผช
ที่รู้เรื่องเยอะมาก ฉลาดไปหมด บอกเป้นทหาร ยศสูงมากก
เงินอะมีเยอะ แต่ไม่ยอมจ้างเที่ยวสักที มีวันนึงมาบอกเราว่า
ให้ไปเปิด โรงแรม ให้หน่อย เพื่อนอะ นัดน้องๆ จากโม ไว้
แต่ยังออกไปไม่ได้ ให้เราไปเปิด โรงแรมรอไว้ให้ แร้วให้รอที่นั่น
55555 ให้ออกตังไปก่อนด้วยนะ เด่วจะอามาให้ ไม่เอาม่านรูดนะ
และมีคำพูดอีก บลาๆๆ คำถามคือ จ้างเที่ยว ต้องเจอที่โรงแรมรึคะพี่
น้องๆ ดูโง่มากหราคะ กับเหตุผล แบบนี้ เข้าใจว่าน่าจะเป้น
คนเดียวกันนะคะ ที่ยังลอยนวลยุ และยังใช้ มุกเดิมๆ

ยังไงก้อฝากเตือน ให้ระวังตัวกันด้วยนะคะ
พี่ๆที่ไม่ดี (ตะกวด) ยังมีอีกเยอะคะ ต้องดูกันให้ดีๆ
มีสติ รอบคอบกันให้มากๆนะคะ เพราะถ้าพลาดขึ้นมา
สิ่งที่เราทำได้อย่างแรก ก้อคือ เสียใจ แร้วจะมีสักกี่คน
ที่โชคดี รอดมาได้  เป้นไปได้ ควร ป้องกัน ระวัง
ไม่ให้มันเกิดขึ้นกับเราจะดีที่สุด ใช้สสติ และวิจารณญาณ
ในการรับชม 5555 (เหมือนดูหนัง 18+เลย) จะได้ไม่
ตกเป้นเหยื่อ ของคนไม่ดี ที่หวังแต่จะหาผลประโยชน์
โดยไม่คิดถึงคนอื่น ว่าเค้าจะเดือดร้อนรึไม่

**38** **38**
ยิ่งเดือดร้อนมากขึ้นเท่าไหร่ ยิ่งเป็นเหยื่อง่ายขึ้นเท่านั้นครับ

kaptan

• People Like This 1734
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: พฤษภาคม 27, 2017, 10:15:08 AM »
      กระทู้แบบนี้มีไว้หลอกน้องๆ ที่
1. เดืออดดร้อนมากๆ จนไม่ละเอียดรอบคอบ ไม่คิดให้ครบถ้วนว่า ทำไมถึงให้เราทำอะไรผิดปกติแบบนั้น
2. มาถึงก็ตั้งกระทู้ไว้เลย หรือแอดไปหาตะกวดที่ขุดบ่อล่อเหยื่อไว้เลย คิดว่าโชคดีแล้วเรามีพี่ๆ รวยๆ มาช่วย
3. โลภจนลืมคิดไปว่า ทำไมคนที่ไม่เคยเจอกัน จะมาจ่ายเยอะแยะให้เราขนาดนั้น เป็นเราจะให้ใครแบบนี้ไหม
4. กำลังดวงตกสุดๆ จะคิดจะทำอะไรก็เลือกเอาแต่สิ่งผิดพลาด คนเลวๆ ทั้งที่มีคนดีๆ มาติดต่อ ก็ดันไม่เลือกก็มี

ช่วยๆ กันมาเล่า มาแฉแบบนี้แหละครับ ตะกวดมันจะได้หากินยากขึ้น น้องๆ ก็จะได้ไม่โดนเอาเปรียบอีก
ถ้าคุณน่ารัก จริงใจ คุณคือเป้าหมายของเรา