ผู้เขียน หัวข้อ: มันก็จะเศร้าหน่อยๆ  (อ่าน 1757 ครั้ง)

Nalina_

• Newbie
  • *
  • People Like This 0
มันก็จะเศร้าหน่อยๆ
« เมื่อ: พฤษภาคม 27, 2017, 06:48:56 PM »
อากาศแบบนี้ ยิ่งฝนตก หนูยิ่งอยากร้องไห้หนัก ทะเลาะกับที่บ้าน.. มันผิดที่ตัวหนูเอง ไม่รู้จะขอโทษยังไงด้วย หนูยังเชื่อว่าไม่มีพ่อแม่คนไหนโกรธลูกนานหรอก แต่หนูยังรู้สึกผิดอยู่ในใจอยู่เลย.. **12** ท่านน่าจะผิดหวังในตัวหนูมากๆ หนูเองก็ไม่อยากให้คนที่บ้านเดือดร้อนเพราะเรื่องของหนูด้วย หนูจะทำยังไงดีคะ..
난 너에게 더 이상 바랄게 없어 나로 인해 채워지는 널 본다면 꺼내줄 수 있어 다 가져가 주겠니 사랑이 장난이면 가차 없이 날 이용해 Now you know, all you need is me .. I'm your toy

slow

• Hero Member
  • People Like This 2111
Re: มันก็จะเศร้าหน่อยๆ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 27, 2017, 07:07:33 PM »
ถ้าอยู่ในวัยเรียน...เข้าไปขอโทษท่าน ให้ท่านช่วยแนะนำทางแก้ไข
อย่างน้อยน้องจะได้สบายใจมากขึ้น

ถ้าอยู่ในวัยทำงาน...เข้าไปขอโทษท่าน ส่วนปัญหาที่เกิดขึ้นเราจะหาทางจัดการเอง หรือจะให้ท่านแนะนำก็ย่อมได้

เราย่อมรู้ในสิ่งที่ควรทำ เพียงแค่ทำมันเท่านั้น

สู้ๆครับน้อง

Aunny.aun

• People Like This 277
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 27, 2017, 09:05:02 PM »
สู้ๆค่ะ
ไม่รู้จะพูดยัง
แต่มาเป็นกำลังใจให้ค่ะ
 **38**
Travel as much as u can,As far as u can,As long as u can,Life's not meant to be lived in one place.

6267

• Newbie
  • *
  • People Like This 2
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 28, 2017, 09:19:47 AM »
กรุณาลดความคิดที่ต่อสู้กะตัวเองครับ กลับไปขอโทษพ่อแม่ครับ  มีมากมายที่ลืมพ่อแม่ เพราะสังคมพาไปครับ ให้เขาสั่งสอนสะหน่อย ครอบครัวจะอบอุ่นขึ้นครับ

ถั่วอบไอน้ำ

• People Like This 948
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤษภาคม 28, 2017, 10:48:42 AM »
รู้สึกผิดต่อพ่อแม่ได้ เสียใจได้  แต่อย่าหายไปค่ะ พ่อแม่ไม่โกรธเรานานหรอกค่ะ

( จากเด็กที่เคยหนีออกจากบ้าน ) **21**

Sandsea

• Full Member
  • People Like This 53
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤษภาคม 28, 2017, 11:17:30 AM »
อย่าหนีปัญหานะคะ
ทำผิดก้อต้องยอมรับผิดคะ
แร้วทุกอย่างก้อจะดีขึ้นคะ
ยังไงซะพ่อแม่ก้อพร้อมให้อภัย
แค่เพียงเรากล้าพอที่จะเดินเข้าไปหาท่าน
อ้อมกอดที่อบอุ่มที่สุด ก้อจากพ่อแม่นั่นละคะ
แหะ แหะ ทำเหมือนเคยเลยเนอะ
 **25** **25**
เป้นกำลังใจให้คะ สู้ๆนะคะ

EYES

• Newbie
  • *
  • People Like This 11
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พฤษภาคม 28, 2017, 01:34:02 PM »
ขอโทษ คุณพ่อ คุณแม่ อธิบายให้ท่านฟัง
ผมเชื่อว่าท่านเข้าใจ และให้อภัย
ผมขอเป็นอีก 1 กำลังใจ สู้ๆครับ

B88

• Full Member
  • People Like This 32
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: พฤษภาคม 28, 2017, 04:40:54 PM »
สำหรับพ่อแม่แล้ว ลูกถึงจะผิดแค่ไหนอย่างไรก็ตาม ลูกก็ยังเป็นลูกของพ่อแม่

เพียงแค่เข้าไปกอดท่าน แล้วพูดคำว่าขอโทษ ท่านก็ดีใจจนน้ำตาไหลแล้วครับ

บัวบุรา

• People Like This 46
  • life is just feed fuck and die
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: พฤษภาคม 29, 2017, 04:30:22 PM »
อยากมาบอกว่าพ่อแม่รักเรามากกว่าที่เรารับรู้แน่ๆค่ะ
ตอนสมัยวัยรุ่น แจนเคยทำผิดมากเรื่องหนึ่ง
ตอนแม่รู้ แม่ไม่ดุหรือด่าหรือต่อว่าอะไรแจนเลย
แม่พูดคำเดียว่า "แม่เสียใจนะ" แค่นั้นจริงๆ
ซึ่งหลังจากนั้นแจนตั้งใจไว้เลยว่าจะไม่ทำให้เค้าเสียใจอีก
ตั้งแต่วันนั้น จนกระทั่งวันนี้ แจนมีแต่ทำให้แม่ภูมิใจนะคะ **34**
What goes around comes around
เลิกโทษคนอื่น เลิกโทษอย่างอื่น
ทั้งความสุขและความฝันไม่ควรเป็นความรับผิดชอบของใคร...นอกจากเธอเอง

Konba501

• Sr. Member
  • People Like This 78
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: พฤษภาคม 29, 2017, 09:31:07 PM »
วางทิฐิ ลง. ปัญหาก็เหมือนของหนัก ยิ่งถือยิ่งแอบใม่ให้ใครเห็นใม่บอกใครก็ยิ่งหนัก

เมื่อวันใดที่เราถือใม่ใหว มันตกลงมาปัญหาแตกก็ยิ่งและ เก็บกวาดยาก

ปัญหายิ่งเราวิ่งเข้าหามัน มันจะยิ่งเล็กลง สู้ๆ