ผู้เขียน หัวข้อ: การบ้าน "น้องน่ารัก" ภาค 2(ทะเลบางแสน)  (อ่าน 3094 ครั้ง)

สีเทา

• Sr. Member
  • People Like This 88
การบ้าน "น้องน่ารัก" ภาค 2(ทะเลบางแสน)
« เมื่อ: พฤษภาคม 27, 2017, 10:58:14 PM »
หลังจากที่หายยุ่งๆกับงาน ก็เอางานทั้งหมดใส่รถ ทักทายน้องทางไลน์ แชร์สถานที่ไปให้ก่อน ซักพักน้องตอบกลับมาว่า "จะไปไหนค่ะ" เลยบอกว่าไปหาน้อง ถามอาการว่ายังปวดหัวมั้ย แล้วบอกว่าอยากไปทะเลป่าว สัญญาไว้แล้ว "ไปค่ะ"  **25** ทั้งที่เมื่อวานบอกว่า "ปวดหัว" พอบอกว่าจะไปทะเลหายปวดหัวเลย  **30** ก็นัดไปรับน้องเขาที่หอแต่... "น้องแชร์โลมาได้มั้ย พี่จำทางเข้าไม่ได้"  **12** ถึงหอน้องเขาก็จอดรอ ซักพักน้องลงมากับลุคต่างจากวันก่อน จากสาวคอสเพลย์ ใส่เสื้อแขนยาวติดกระดุมถึงคอ  **25** เปลี่ยนเป็นสาวน่ารัก เสื้อกล้ามสีดำ กระโปรงยาว ปล่อยผม เลยได้เห็นชัดมากว่าน้องเขา น้องเขาผิวขาววววววมากกกกก  **39** น้องเขาคราวนี้แน่ใจเรื่องรถ เพราะคราวนี้บอกชัดว่ารถสีอะไร  **25** ขึ้นรถทักทาย ออกเดินทางมุ่งหน้าไปบางแสน แต่... "หลง" หาช่องเข้าทางด่วนไม่เจอ เลยต้องวนหากันอีกรอบ สุดท้ายใช้ GPS จากมือถืออีกรอบพร้อมๆกับที่น้องเขาก็ช่วยดูทางอีก 555 (พาน้องหลงทางที่ 2  **21** ) ระหว่างทางก็คุยกันไปเรื่อยๆ น้องเขาคุยเก่ง คุยสนุกมีเรื่องเล่าตลอด 555 จนถึงชายทะเลบางแสน แต่!!! จอดรถแล้วมองซ้ายมองขวา คนเยอะมาก และอากาศยังร้อน เป็นห่วงน้องเขา เพราะน้องจะแพ้อากาศร้อน เจออากาศร้อนมากๆน้องเขาจะน๊อค **09** เลยกลับมาที่รถ สตาร์ทรถรีบเปิดแอร์ให้น้องเขา พร้อมกับหาร้านของกินจากมือถือ แล้วให้น้องจิ้มเลือกเอาว่าอยากไปร้านไหน น้องเขาก็ดูรูปแล้วบอกว่า "เอาร้านนี้ค่ะ บรรยากาศน่าจะดี ติดทะเลด้วย" เลยขอรางวัลเป็นหอมแก้มน้องเขา 2 ข้างเหมือนเดิม  ชื่นใจ  **39** ก็ตาม GPS ไปร้านที่น้องเลือก ถึงที่หมายเป็นร้านติดทะเล ลักษณะเหมือนเจ้าของบ้าน เปิดร้านอาหารนั่งสบายๆ แต่ทะเลกับหาดไม่สวยเหมือนในรูป  **12** แต่น้องบอกว่า "ได้นะพี่ หนูโอเค" ก็สั่งอาหารเป็นเมนูกุ้งล้วนๆ  **30** กุ้งอบวุ้นเส้น กุ้งนึ่ง กุ้งแช่น้ำปลา ฯลฯ เพราะรู้ว่าน้องเขาชอบกินกุ้ง น้องกินอย่างมีความสุข หมดข้าวไป 1 จาน เมนูกุ้ง 3 ชนิดหมดเกลี้ยง  **25** (สงสัยรอบหลังไม่ต้องขอเมนู สั่งร้านได้เลยว่าเมนูกุ้งมีกี่ชนิดยกมาให้หมด  **25**) อิ่มแล้วก็เดินเล่น แต่หาดไม่สวยเท่าไหร่ เลยชวนน้องไปที่หาดบางแสน ปรากฎว่าไปถึง เขาเก็บร่ม คนกลับกันแล้ว แล้วที่สำคัญน้องเขาบอกว่าหาดไม่สวย และฝนก็กำลังจะตกเลยชวนน้องกลับ ขากลับก็คุยกันว่ารอบหน้าจะพาไปทะเลที่หาดสวยๆใกล้กรุงเทพ ระหว่างทางฝนก็เริ่มตก อากาศเย็น น้องง่วง เลยบอกว่า "หลับเถอะไม่เป็นไร" น้องก็บอกว่า "เกรงใจเดี๋ยวพี่ขับอยู่คนเดียว ไม่มีคนคุยเป็นเพื่อน" แต่พอได้ซักระยะ หันมาดูอีกที น้องหลับ  **34** แต่ด้วยความที่น้องเขาไม่ค่อยสบายด้วย แต่ก็ยังมากับพี่ เลยปล่อยให้หลับ จนน้องมาตื่นเองก่อนจะถึงหอ หันมายิ้มพร้อมบอกว่า "หนูหลับ"  **02** ส่งน้องเสร็จก็ขับรถกลับ พร้อมกับนึกในใจว่า "ทะเลใกล้กรุงเทพที่ไหนบ้างที่จะสวยแบบที่น้องชอบ" **40**

slow

• Hero Member
  • People Like This 2111
Re: การบ้าน "น้องน่ารัก" ภาค 2(ทะเลบางแสน)
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 27, 2017, 11:32:48 PM »
เข้ามาก็เจอภาค 2 ไปทะเลซะแระ...

น่าจะมีความสุขแน่ๆเลย พี่สีเทากับสาวน่ารัก
พิมพ์การบ้านไปยิ้มไปช่ะม่ะครับ..

ตามไปหาภาคแรกก่อนนะครับ

**38**

Aunny.aun

• People Like This 277
Re: การบ้าน "น้องน่ารัก" ภาค 2(ทะเลบางแสน)
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 27, 2017, 11:50:19 PM »
ทะเลใกล้ๆก็มีพัทยาแต่จะเป็นร้านอาหารติดทะเล
The grass house

ริมผา ลาภิน

The sky gallery

บนโรงแรม hilton ก็สวย

ร้านเบเกอรี่ ก็เป็น la baguette ไม่ติดทะเลร้านตกแต่งสวยขนมอร่อย...... 41

ส่วนร้านอื่นๆมีเยอะค่ะ แต่ยังไม่เคยลอง ลองพาสาวๆไปดู

Travel as much as u can,As far as u can,As long as u can,Life's not meant to be lived in one place.

Aunny.aun

• People Like This 277
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 27, 2017, 11:52:34 PM »
ทะเลใกล้ๆก็มีพัทยาแต่จะเป็นร้านอาหารติดทะเล

ริมผา ลาภิน

ร้านเบเกอรี่ ก็เป็น la baguette ไม่ติดทะเลร้านตกแต่งสวยขนมอร่อย...... 41

ส่วนร้านอื่นๆมีเยอะค่ะ แต่ยังไม่เคยลอง ลองพาสาวๆไปดู

The glass house อันบนเขียนผิด **08**
Travel as much as u can,As far as u can,As long as u can,Life's not meant to be lived in one place.

Sandsea

• Full Member
  • People Like This 53
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤษภาคม 28, 2017, 11:33:45 AM »
 **02**

Wowww Wowww และก้อ ว้าววว

เพิ่งจะฟินกับภาคแรกไปไม่นาน
มีภาค2มาให้จิ้น กันอีกแร้ว
ตะมุตุมิ ฟรุ้งฟริ้งกระดิ่งแมวมากๆ
  **02** **02**
มีความแอบอิจฉาเล็กๆ ทะเล้ ทะเล

ดีใจกะความน่ารักและฟินนทั้งที่และน้องด้วยนะคะ
จิ้นนนน เอ้ยย ฟินนนน นานนๆนะคะ อิอิ
จะมาตามอ่านภาพ3ต่อ นะคะ
ที่แน่ๆคนอ่านคือ ฟินนน อะ
 **39**

สีเทา

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤษภาคม 29, 2017, 10:34:41 AM »
เข้ามาก็เจอภาค 2 ไปทะเลซะแระ...

น่าจะมีความสุขแน่ๆเลย พี่สีเทากับสาวน่ารัก
พิมพ์การบ้านไปยิ้มไปช่ะม่ะครับ..

**38**
ขอบคุณครับ จริงๆก็มาจากการที่น้องเขานิสัยดีด้วย เลยทำให้มีความสุขเวลาอยู่ด้วย  **26**

kaptan

• People Like This 1734
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พฤษภาคม 29, 2017, 12:38:40 PM »
      ดีใจจังครับที่ได้อ่านการบ้านที่ 2 กับน้องที่แสนน่ารัก ( คนเดิม )
อยากเจอน้องตอนไม่แต่งคอสเพลย์บ้าง เพราะไปด้วยกันทีไร เหมือนผมกับน้อง
เป็นคนละนิกายกันจริงๆ แต่นั่นไม่ใช่ปัญหา เพราะไม่ว่าน้องจะมาชุดไหน
น้องคนนี้ก็ยังคงน่ารักเสมอ.....และท่านก็คงทราบแล้วว่าน้องถนัดเมนูกุ้ง
แต่หากเป็นสัตว์ 4 ขานี่ดูเหมือนจะทานไม่ได้เอาเลย....

รอการบ้านฉบับต่อไปครับ .....ดีใจแทนท่านและน้องเช่นเคย......
ถ้าคุณน่ารัก จริงใจ คุณคือเป้าหมายของเรา

สีเทา

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: พฤษภาคม 29, 2017, 08:57:19 PM »

**38**
ขอบคุณครับ
น้องเขาน่ารักดีครับ ไม่เรื่องมาก ไม่งอแง ไม่เอาแต่ใจ และมีเหตุผลเวลาบางครั้งเราทำอะไรที่ไม่ดีไป คุยได้ทุกเรื่อง เลยทำให้มีความรู้สึกว่า "น้องน่ารัก" สำหรับ wlg เป็นแบบไหน  **39**

สีเทา

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: พฤษภาคม 29, 2017, 08:59:10 PM »

ริมผา ลาภิน

The glass house อันบนเขียนผิด **08**
ขอบคุณมากครับน้อง Aunny.aun
สำหรับสถานที่แนะนำ หากได้ไปตามที่น้องแนะนำมา จะมาเขียนให้อ่านนะครับ
ขอบคุณครับ  **26**

สีเทา

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: พฤษภาคม 29, 2017, 09:03:14 PM »
**02**

Wowww Wowww และก้อ ว้าววว

เพิ่งจะฟินกับภาคแรกไปไม่นาน
มีภาค2มาให้จิ้น กันอีกแร้ว
ตะมุตุมิ ฟรุ้งฟริ้งกระดิ่งแมวมากๆ
  **02** **02**
มีความแอบอิจฉาเล็กๆ ทะเล้ ทะเล

ดีใจกะความน่ารักและฟินนทั้งที่และน้องด้วยนะคะ
จิ้นนนน เอ้ยย ฟินนนน นานนๆนะคะ อิอิ
จะมาตามอ่านภาพ3ต่อ นะคะ
ที่แน่ๆคนอ่านคือ ฟินนน อะ
 **39**
ขอบคุณครับ น้อง Sandsea ^^
แต่ได้อ่านการบ้านที่เอ่ยชื่อน้องมา ความน่ารักของน้อง Sandsea ก็ไม่ธรรมดานะ ทำเอาพี่คนที่เขียน "หลงรักยัยตัวร้าย" เลยทีเดียว  **34** ดูท่าทางแล้วน้องเองก็คงน่ารักมากเหมือนกัน พี่ๆถึงได้เขียนการบ้านให้
หวังว่ามีโอกาสคงได้เจอกันบ้างนะครับ  **26**